Việt Nam chả bao giờ phát triển nổi nếu cứ "kém hiểu biết" ntn

Status
Not open for further replies.
bạn biết vì sao có những con người thất bại ko?
là những con người k biết lượng sức của mình đó.
SV ms ra trường ko có kinh nghiệm bán hàng => lao đi làm đa cấp => thấy ngu rồi, ko có kinh nghiệm bán hàng sao mà ăn lại người ta
Nông dân làm đa cấp ???
2 thành phần này đều bị lừa. OK vì họ cảtin và bon lừa đảo.

Còn mình ko đi lừa ai nhé, đầu tư khác đa cấp bán hàng nhé.
Các bạn phán như đúng rồi
Haiz. Chả ai nói bạn lừa ai cả. Có lẽ bạn đọc những dòng cmt của mình bằng cảm xúc hơi bị lấn át vì bị ném gạch nhiều rồi đó :D.
Mình chỉ nói bạn nhìn đa cấp theo cái nhìn của riêng mỗi mình bạn mà chả nghĩ đến cho ai cả.
Đồng ý những người bị lừa là cả tin. Vậy tại sao bạn không lên án những người đy lừa? Mà chỉ nói những người bị lừa là cả tin?
Còn về phần bạn phán SV làm đa cấp thấy ngu rồi. Xin thưa rằng bạn có hiểu ý nghĩa của từ "lôi kéo" là gì không?
Bạn giỏi, bạn hiểu biết nhiều, bạn sống trong thế giới quá đẹp để hiểu những hoàn cảnh éo le của nhiều SV trong thế giới hiện tại.
Bạn có bao giờ đặt câu hỏi này không. Một sinh viên từ nhỏ đến lớn chỉ biết những gì ở vùng quê nhỏ bé. Với bố mẹ làm nông dân bt. Điều kiện kinh tế khó khăn. Và một ngày ra TP học được một người làm quen rồi từ từ thân thiết. Vẽ ra những thứ viễn vông trong đầu của những SV này.
Bạn nghĩ một người chưa ra đời liệu có bị mê hoặc hay không? Trong TH này bạn nói họ ngu có quá lắm không vậy?
Lúc đầu bạn đưa ra cái tiêu đề mình đã không nói gì. Còn bây giờ bạn phán những SV như trên là ngu thì bạn nên xem lại mình đy.
Mà nói thêm. Khi đọc được cái bài của bạn nhiều người cũng ảo tưởng hơn nữa lắm.

Thử về cái xã nào ở Hà Tĩnh vừa rồi cả xã bị đa cấp lừa coi chú em có bị đập cho toe mặt vì bảo vệ đa cấp không. Người dân ở đó đang bức xúc chú về cho họ hả bớt cơn giận được đó.

Thử về cái xã nào ở Hà Tĩnh vừa rồi cả xã bị đa cấp lừa coi chú em có bị đập cho toe mặt vì bảo vệ đa cấp không. Người dân ở đó đang bức xúc chú về cho họ hả bớt cơn giận được đó.
mình quê Hà Tĩnh đây.
mà tôi có phải ĐA CẤP đâu. mấy thánh có bị thần kinh nặng ko /?

Haiz. Chả ai nói bạn lừa ai cả. Có lẽ bạn đọc những dòng cmt của mình bằng cảm xúc hơi bị lấn át vì bị ném gạch nhiều rồi đó :D.
Mình chỉ nói bạn nhìn đa cấp theo cái nhìn của riêng mỗi mình bạn mà chả nghĩ đến cho ai cả.
Đồng ý những người bị lừa là cả tin. Vậy tại sao bạn không lên án những người đy lừa? Mà chỉ nói những người bị lừa là cả tin?
Còn về phần bạn phán SV làm đa cấp thấy ngu rồi. Xin thưa rằng bạn có hiểu ý nghĩa của từ "lôi kéo" là gì không?
Bạn giỏi, bạn hiểu biết nhiều, bạn sống trong thế giới quá đẹp để hiểu những hoàn cảnh éo le của nhiều SV trong thế giới hiện tại.
Bạn có bao giờ đặt câu hỏi này không. Một sinh viên từ nhỏ đến lớn chỉ biết những gì ở vùng quê nhỏ bé. Với bố mẹ làm nông dân bt. Điều kiện kinh tế khó khăn. Và một ngày ra TP học được một người làm quen rồi từ từ thân thiết. Vẽ ra những thứ viễn vông trong đầu của những SV này.
Bạn nghĩ một người chưa ra đời liệu có bị mê hoặc hay không? Trong TH này bạn nói họ ngu có quá lắm không vậy?
Lúc đầu bạn đưa ra cái tiêu đề mình đã không nói gì. Còn bây giờ bạn phán những SV như trên là ngu thì bạn nên xem lại mình đy.
Mà nói thêm. Khi đọc được cái bài của bạn nhiều người cũng ảo tưởng hơn nữa lắm.
vấn đề lên án lừa đảo cần gì nói nhiều
còn việc mình nói SV "ngu" có vẻ hơi lỡ lời, bởi vì mình cũng là SV.
con đường mình đi khác vs họ

vs lại mình nói lại lần nữa, mình éo phải đa cấp. việc của mình là đầu tư chứ ko phải "BÁN Hàng" nhé

Còn nhớ cái vụ chục năm trước. Quên mất công ty đó tên là gì rồi. Chỉ nhớ là mua bán gian hàng gì gì đó. chúng nó thuê cả trung tâm hội nghị quốc gia ở hà nội. Siêu xe đậu bên ngoài 1 hàng. Người đến dự lên tới 5 ngàn người =))

vấn đề lên án lừa đảo cần gì nói nhiều
còn việc mình nói SV "ngu" có vẻ hơi lỡ lời, bởi vì mình cũng là SV.
con đường mình đi khác vs họ

vs lại mình nói lại lần nữa, mình éo phải đa cấp. việc của mình là đầu tư chứ ko phải "BÁN Hàng" nhé
Bác nói ngta ngu mà đầu óc bác sao đó, theo cái clip đa cấp nó có nói bán hàng c cờ gì đâu mà là đầu tư, đ*** hiểu từ đa cấp hay sao mà cứ lôi bán hàng với không bán hàng??? Mày không bán hàng th2i không đa cấp à, chúa ngục.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,634
Latest member
vuka8888

Most viewed of week

Most discussed of week