Waiting for Answer Vietpridez - sockscheap và những người liên quan

Status
Not open for further replies.
thế là êm đẹp :D

chạy gì đau đầu quá! tớ không chụi được... nằm suy nghĩ.! cậu ra tớ change
Vẫn bán hàng bt chứ cậu.Tớ muốn 1 acc azure

Phương pháp hay nhất bây giờ là cậu nghĩ cách giải quyết càng sớm càng tốt. Với mình không rõ ai đúng ai sai , nhưng với cậu kinh doanh 1 dịch vụ uy tín là trên hết , cậu càng để lâu thì càng mất uy tín , dịch vụ làm ăn sẽ khó khăn hơn .

Nói chung là nên xử lý vấn đề 1 cách nhanh chóng là tốt nhất cho các bạn làm dịch vụ, để khách hàng khiếu nại rồi kéo dài thế này thì khó làm ăn rồi.
Còn ko đủ bằng chứng thì đừng cứ liên tục nói người ta là scammer thế chứ sockcheap? Dù có phải scammer hay ko thì cũng phải có bằng chứng thì mới nói đc còn cứ nói luôn miệng người ta là scammer thì ai dám xài dịch vụ của cậu ta nữa.

Giờ tự pm yahoo nhau rồi tìm cách giải quyết cho nhanh gọn đi :)

Còn ko đủ bằng chứng thì đừng cứ liên tục nói người ta là scammer thế chứ sockcheap? Dù có phải scammer hay ko thì cũng phải có bằng chứng thì mới nói đc còn cứ nói luôn miệng người ta là scammer thì ai dám xài dịch vụ của cậu ta nữa.

Giờ tự pm yahoo nhau rồi tìm cách giải quyết cho nhanh gọn đi :)
Pó tay, Bác thử đặt vào vị trí người mua thì sẽ hiểu.

Vấn đề là người bán phải chứng minh người mua scam thì không đền, còn không chứng minh đc thì phải bảo hành hoặc chance. VPS này là hàng chùa cào cào chứ có phải chính chủ đâu LOL ở đó mà không scam.

Giả sử tớ mua VPS rồi tự dưng kô log vào được nữa thì người bán không bảo hành huề cả làng à? Người bán hỏi người mua chứng minh người bán đã scam thì mới bảo hành chăng --> đố người mua chứng minh được đó.

Last edited:
Pó tay, Bác thử đặt vào vị trí người mua thì sẽ hiểu.
Vấn đề là người bán phải chứng minh người mua scam thì không đền, còn không chứng minh đc thì phải bảo hàng hoặc chance. VPS này là hàng chùa cào cào chứ có phải chính chủ đâu.
Giả sử tớ mua VPS rồi tự dưng kô log vào được nữa thì người bán không bảo hành huề cả làng à? Kô ai scam à?

cậu quote câu dưới trong khi câu trả lời thì ở bên trên rồi :D
Mình nhắc chủ dịch vụ nên xem xét và giải quyết nhanh chóng cho khách hàng trước khi mình nói đến sockcheap (khách hàng) nhé :)

Vụ này dễ giải quyết lắm, theo tớ người bán không chứng minh người mua đã scam được và người bán có lợi nhuận (thu nhập) cho nên tốt nhất theo tớ người bán nên bảo hành hoặc chance service hoặc refund lần này.

Vả lại người bán dùng thẻ chùa chứng tỏ người bán scam trước rồi (fraud scam chủ thẻ và Microsoft), nên rủi ro (risk) thì nên chịu trước.

Lần sau thì có thể người bán có thể sẽ không bán cho người mua nữa, để họ kiếm người bán khác.

Nếu cậu @nambembis nói VPS hàng cc ko phải chính chủ tức là scam (cậu khẳng định như vậy ở comment trên) thì mình nghĩ các dịch vụ VPS giá rẻ đều là scam hết.
Vấn đề là người bán phải chứng minh người mua scam thì không đền, còn không chứng minh đc thì phải bảo hành hoặc chance. VPS này là hàng chùa cào cào chứ có phải chính chủ đâu LOL ở đó mà không scam.

Vụ việc này kéo theo nhiều chủ dịch vụ VPS vào và cả nick clone vào nên nhìn vấn đề theo 1 hướng có vẻ vietpridez bị "hội đồng" bị quy là scam Cường Hen gì đó trong khi ko có bằng chứng cụ thể và rõ ràng (nếu có thì vietpridez sẽ ra đảo và mất tiền bảo hiểm ngay lập tức)

Mình đứng ở phía khách quan mà nhận xét vậy, còn về vietpridez mình ko biết có phải scam hay ko vì ko có bằng chứng rõ ràng nhưng thường những nghi ngờ của những người khác về scam thường là khá chuẩn

Vụ này dễ giải quyết lắm, theo tớ người bán không chứng minh người mua đã scam được và người bán có lợi nhuận (thu nhập) cho nên tốt nhất theo tớ người bán nên bảo hành hoặc chance service hoặc refund lần này.

Vả lại người bán dùng thẻ chùa chứng tỏ người bán scam trước rồi (fraud scam chủ thẻ và Microsoft), nên rủi ro (risk) thì nên chịu trước.

Lần sau thì có thể người bán có thể sẽ không bán cho người mua nữa, để họ kiếm người bán khác.
Cậu có bằng chứng nào chứng minh cậu kia dùng thẻ chùa ko ?

Cậu có bằng chứng nào chứng minh cậu kia dùng thẻ chùa ko ?
muốn biết dễ lắm lấy cái acc đêm report cho thằng MS -> nó die trong 46h là biết chùa hay không à

Cậu ơi, cậu thử hỏi 100 Seller VPS xem có ai dùng CC chính chủ để mua VPS về bán cho cậu 5-6$ 1 tháng ko ? 1 ngày 1 vps đã ngốn 5-6$ rồi cậu ạ, scam ở đây là gì? là dụ cho người ta mua nhiều dịch vụ của mình, VD: nộp bảo hiểm 5tr và dụ cho khách hàng mua hàng lên đến 100tr chẳng hạn rồi bùng, số tiền scam so với số tiền đóng bảo hiểm chênh nhau quá lớn thế mới là scam còn cậu hiểu sai vấn đề rồi @nambembis

Giờ tạo không còn tin này nữa nên không cần change gì hết, chỉ cần refund tiền lại cho tao là được, vì tao không biết acc sau sẽ như thế nào nữa đây. Mất công phải tốn time report nữa mệt lắm. Khi nào refund tiền xong thì tao sẽ ngừng report

Nhiều người cứ nghĩ là dính đến vps là phải có credit card chùa. Thực ra với những hàng cloud pay-as-you-go hoặc free trial như microsoft thì sẽ trả tiền sau. Thế nên có thể dùng vcc như trustcard cũng có thể đăng ký được, trước đây mình đã từng thử. Nước ngoài nó cũng toàn dùng bancore để order acc. VN thì cũng có người dùng thẻ chùa nhưng không loại trừ khả năng dùng vcc. Tóm lại 1 vấn đề gì các bạn chưa hiểu rõ ràng thì không nên phán xét bừa bãi.

Tình hình vụ việc này đang đi đến đỉnh điểm và ngày càng nhiều topic mọc ra chung 1 vấn đề hay cũng là chung 1 người. Mình lập topic này ra để tổng hợp lại cũng như để những người có liên quan post bằng chứng và đối chất chung trong topic này tránh có quá nhiều topic về 1 vấn đề làm loãng box cũng như mọi người khó theo dõi và BQT cũng khó xem xét giải quyết!

@vietpridez @sockscheap @saobien @thaikhanghn và những người liên quan vào đây nhé!

Những ai có thêm bất cứ bằng chứng góp phần làm rõ vụ việc thì xin đóng góp để vụ việc nhanh chóng được giải quyết! Bị cáo cũng như nguyên cáo có thể Update tổng hợp tất cả những bằng chứng chứng minh mình vô tội hoặc bằng chứng để kết tội bị cáo lên đây nhé!

Lưu ý: Nghiêm cấm chửi tục, dùng lời lẽ không tốt trong topic này. Vụ việc chưa có kết luận chính xác cũng mong mọi người đừng vội đưa ra bất cứ phán xét nào để tránh hiểu lầm! Thân

@Shin @OnlyC @legialoc @animax1991 cùng BQT vào theo dõi để giải quyết vụ việc!
qua 1 thời gian đã thấy mod bình uy tín , cố gắng nhé mod ,những điều này rất cần cho 4rum phát triển , thank mod nhiều

Giờ tạo không còn tin này nữa nên không cần change gì hết, chỉ cần refund tiền lại cho tao là được, vì tao không biết acc sau sẽ như thế nào nữa đây. Mất công phải tốn time report nữa mệt lắm. Khi nào refund tiền xong thì tao sẽ ngừng report

ok pm yahoo để tớ reùnd

muốn biết dễ lắm lấy cái acc đêm report cho thằng MS -> nó die trong 46h là biết chùa hay không à
ACC ở đâu có sẵng cho cậu thử vậy ?

đã refund cho socks cheap 700k!

Tài khoản trích nợ 0861000015477
Số dư tài khoản trích nợ hiện tại 869,299 VND
Số tiền chuyển khoản 700,000 VND
Số tiền bằng chữ Bảy trăm ngàn đồng
Tài khoản ghi có 0071000712265
Tên chủ tài khoản ghi có TRAN TUAN NGOC
Nội dung chuyển tiền refund account azure sockscheap
Phí Phí người chuyển trả
Số tiền phí 0 VND
Số lệnh giao dịch 3110130994506002
Thời gian Ngày 31 tháng 10 năm 2013 23:01:21
Giao dịch chuyển khoản thành công!
Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!

Đã được refund 700k tuy nhiên vẫn còn một số điều phải nói
Vụ việc vừa qua rõ ràng mình đã bị chơi, nếu muốn scam thêm acc khác thì sẽ chang pass ngay lập tức và đòi đền acc khác ngay chứ không cần phải đợi ngày hôm sau làm gì, với lại nếu muốn scam thêm acc nữa thì chỉ cần vào đổi pass là được và change câu hỏi bí mật là xong ( nếu như dễ thay đổi câu hỏi bí mật như lời vietpridez đã nói) không cần add mail phụ làm gì để làm phức tạp thêm việc đền bù acc khác.
Còn vấn đề vietpridez có phải là Cường Hen hay không thì time sẽ trả lời cho các bạn, vì hết 10 seller thì toàn bộ đều nói như thế vì sao không nói ai khác mà lại nói vietpridez, nếu là Cường Hen thiệt thì khi có chuyện gì thì mỗi người sẽ được tiền bảo hiểm chưa tới 500 vnd
Vấn đề tiếp theo đó là nhiều người nói mình dìm hàng điều này không đúng vì mình là người bán socks dìm hàng vps chẳng có lợi gì cả
Còn vấn đề chửi trên forum thì mình nhận lỗi thiệt nhưng nếu banned nick thì cũng phải banned vietpridez vì hắn cũng chửi mình
Đặc biệt là vấn đề vu không thì nói thẳng ra vietpridez đã vu khống mình trước vì chưa có đầy đủ bằng chừng gì mà hắn đã mở topic report scam với tên sockscheap to đùng còn đây là link: http://mmo4me.com/threads/yahoo-sockscheap.134274/ Và đề nghị mod nào có thẩm quyền xóa topic này đi vì nhìn vào topic nhiều người vẫn sẽ hiểu nhầm mình scam trong khi mình có bằng chứng mua vps hẳn hoi nhé.
Tuy vụ việc này đã xong mình sẽ không report nữa nhưng mình sẽ vẫn điều tra xem vietpridez là ai và xem hắn có thù gì với mình không, nếu sự việc này có thêm một vụ việc gì đó mà không liên quan tới vietpridez thì tất nhiên sẽ không có gì xãy ra nữa.
Đến đây bộ phim truyền hình dài tập do VN sản xuất đã hết rồi, cám ơn các bạn đã đón xem trong những ngày qua, bộ phim kinh phí 20 tỉ usd, phần 2 bộ phim có thể được sản xuất nếu tình hình có biến động gì mới. Xong close topic

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week