Vô tình bị coi là rửa tiền trên Binance

dailypips

Junior
Reactions
57
MR
0.582
Bữa giờ mình thấy khá lo lắng khi giao dịch mua bán p2p trên binance.
Làm thế nào để biết được người bán hoặc mua usdt trên đó có là tội phạm rửa tiền hay ko nhỉ, nhỡ mua bán trên đó rồi vô tình dính đúng thằng tội phạm rửa tiền thì lúc đấy bị gọi lên, không biết phải giải trình thế nào.
Tự dưng hôm nay ngẫm lại thấy lo, tết giờ mua bán cũng phải cả trăm K usdt trên đó rồi. Ae nào có trải nghiệm gì không ạ. Lo quá.

nếu mua p2p đen thì dính thôi chứ sao biết trước đc. Ví dụ có án nào đó cần làm mạnh, thằng A lừa đc số tiền lớn, chuyển vào tài khoản X (là tài khoản P2P trên sàn) để mua USDT, sau đó bạn bán USDT và nhận được tiền từ tài khoản X thì vô tình thành 1 mắt xích trong dòng tiền đó (tài khoản lừa đảo chuyển vào X, X chuyển vào tài khoản bạn,...).

nếu mua p2p đen thì dính thôi chứ sao biết trước đc. Ví dụ có án nào đó cần làm mạnh, thằng A lừa đc số tiền lớn, chuyển vào tài khoản X (là tài khoản P2P trên sàn) để mua USDT, sau đó bạn bán USDT và nhận được tiền từ tài khoản X thì vô tình thành 1 mắt xích trong dòng tiền đó (tài khoản lừa đảo chuyển vào X, X chuyển vào tài khoản bạn,...).
Chuyển khoản tiền qua bank khi có đơn trên p2p cũng thủ công mà bác, ko phải chuyển tiền Việt vào một tài khoản trên binance và thanh toán auto đâu.

đã dính vào coin thì kiểu j ko rửa tiền , hahaha giờ còn có khái niệm này trong crypto , chỉ có khi tiền về tài khoản bank thì lúc đó mới bị soi nguồn tiền thôi

Chuyển khoản tiền qua bank khi có đơn trên p2p cũng thủ công mà bác, ko phải chuyển tiền Việt vào một tài khoản trên binance và thanh toán auto đâu.
thì đang nói tài khoản bank đó, tài khoản lừa đảo chuyển vào tài khoản X (X là bank của người mua/bán trên sàn), tài khoản X chuyển vào tài khoản bạn,...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,909
174,088
Latest member
khue56789

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week