Trending Vô tình bị coi là rửa tiền trên Binance

dailypips

Junior
Reactions
58
MR
0.630
Bữa giờ mình thấy khá lo lắng khi giao dịch mua bán p2p trên binance.
Làm thế nào để biết được người bán hoặc mua usdt trên đó có là tội phạm rửa tiền hay ko nhỉ, nhỡ mua bán trên đó rồi vô tình dính đúng thằng tội phạm rửa tiền thì lúc đấy bị gọi lên, không biết phải giải trình thế nào.
Tự dưng hôm nay ngẫm lại thấy lo, tết giờ mua bán cũng phải cả trăm K usdt trên đó rồi. Ae nào có trải nghiệm gì không ạ. Lo quá.

luxubushops

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
2,112
MR
8.468
$100.00
Services
Chat with me via Yahoo Messenger
nếu mua p2p đen thì dính thôi chứ sao biết trước đc. Ví dụ có án nào đó cần làm mạnh, thằng A lừa đc số tiền lớn, chuyển vào tài khoản X (là tài khoản P2P trên sàn) để mua USDT, sau đó bạn bán USDT và nhận được tiền từ tài khoản X thì vô tình thành 1 mắt xích trong dòng tiền đó (tài khoản lừa đảo chuyển vào X, X chuyển vào tài khoản bạn,...).

nếu mua p2p đen thì dính thôi chứ sao biết trước đc. Ví dụ có án nào đó cần làm mạnh, thằng A lừa đc số tiền lớn, chuyển vào tài khoản X (là tài khoản P2P trên sàn) để mua USDT, sau đó bạn bán USDT và nhận được tiền từ tài khoản X thì vô tình thành 1 mắt xích trong dòng tiền đó (tài khoản lừa đảo chuyển vào X, X chuyển vào tài khoản bạn,...).
Chuyển khoản tiền qua bank khi có đơn trên p2p cũng thủ công mà bác, ko phải chuyển tiền Việt vào một tài khoản trên binance và thanh toán auto đâu.

pipidn

Hero
Reactions
3,631
MR
14.419
Chat with me via Skype
đã dính vào coin thì kiểu j ko rửa tiền , hahaha giờ còn có khái niệm này trong crypto , chỉ có khi tiền về tài khoản bank thì lúc đó mới bị soi nguồn tiền thôi

Chuyển khoản tiền qua bank khi có đơn trên p2p cũng thủ công mà bác, ko phải chuyển tiền Việt vào một tài khoản trên binance và thanh toán auto đâu.
thì đang nói tài khoản bank đó, tài khoản lừa đảo chuyển vào tài khoản X (X là bank của người mua/bán trên sàn), tài khoản X chuyển vào tài khoản bạn,...

bimaloha

Junior
Reactions
96
MR
0.266
Thường thì sẽ không đào sâu và liên quan tới mức đó đâu. Theo Điều 47 BLHS năm 2015 và hồi xưa học thì mình nhớ không nhầm là tiền này mình giao dịch hợp pháp, không phải do phạm tội mà có nên không sao nhé. Căng nhất là chứng minh nguồn gốc, viết cam kết về khoản tiền của mình là hợp pháp, sẽ chịu trách nhiệm với lời cam kết và không vi phạm quy định, pháp luật thôi.

nghianguyen1211

Verified
Trusted 3
Reactions
19
MR
1.853
$1,520.59
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
Thường thì sẽ không đào sâu và liên quan tới mức đó đâu. Theo Điều 47 BLHS năm 2015 và hồi xưa học thì mình nhớ không nhầm là tiền này mình giao dịch hợp pháp, không phải do phạm tội mà có nên không sao nhé. Căng nhất là chứng minh nguồn gốc, viết cam kết về khoản tiền của mình là hợp pháp, sẽ chịu trách nhiệm với lời cam kết và không vi phạm quy định, pháp luật thôi.
Có mấy vụ Binance xích tiền usdt lại :))
cho hỏi kéo có USDT bẩn không? T tưởng chỉ có VNĐ bẩn

mailongphi998

Newbie
Reactions
3
MR
0.130
Giờ ông mở tiệm bán tivi, bán điện thoại, laptop... có người cầm tiền đến mua. Ông có chúng minh nguồn tiền của họ là tiền bẩn không? không lẽ hễ ai tới thế giới di động mua cái laptop 50-100 triệu, tgdd bắt chứng minh nguồn tiền à. Sài tiền mà khổ vậy sao. Việc mua bán usdt nhà nước m ko có cấm. Nên m mua bán được. Còn nguồn tiền ở đâu thì sau này ai rửa tiền, ... người đó chịu pháp luật xử phạt. Và trách nhiệm điều tra nguồn tiền thuộc về cơ quan chức năng. Chứ dân ko có tội. Nếu thấy ai rửa tiền có thể báo công an để họ điều tra

Giờ ông mở tiệm bán tivi, bán điện thoại, laptop... có người cầm tiền đến mua. Ông có chúng minh nguồn tiền của họ là tiền bẩn không? không lẽ hễ ai tới thế giới di động mua cái laptop 50-100 triệu, tgdd bắt chứng minh nguồn tiền à. Sài tiền mà khổ vậy sao. Việc mua bán usdt nhà nước m ko có cấm. Nên m mua bán được. Còn nguồn tiền ở đâu thì sau này ai rửa tiền, ... người đó chịu pháp luật xử phạt. Và trách nhiệm điều tra nguồn tiền thuộc về cơ quan chức năng. Chứ dân ko có tội. Nếu thấy ai rửa tiền có thể báo công an để họ điều tra
trả lời chất lượng ạ

Reactions
0
MR
0.186
Quay trở lại mấy vụ lừa đảo gần đây, theo mình dự đoán thì khả năng cao bọn lừa đảo bên Cam nó cũng sẽ mua USDT để rửa tiền, liệu có cách nào nhà nước phối hợp đc với sàn để truy vấn dòng tiền và thu hồi không nhỉ

Quay trở lại mấy vụ lừa đảo gần đây, theo mình dự đoán thì khả năng cao bọn lừa đảo bên Cam nó cũng sẽ mua USDT để rửa tiền, liệu có cách nào nhà nước phối hợp đc với sàn để truy vấn dòng tiền và thu hồi không nhỉ
Quá khó gần như không thể, có thể thì cách lách vẫn rất dễ vì crypto đang rất phổ biến

Reactions
607
MR
4.834
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Vô tình bị hỏi thăm thì phải giải trình, vô tình nặng thì trong ngoài VN đều bị đóng băng, kê biên bank, giao dịch tiền ảo có được công nhận tại VN đâu!

Announcements

Forum statistics

Threads
423,746
176,202
Latest member
Trunghn1103

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back