Report Vụ Việc User "Binh6699" edit bài viết của mem

Status
Not open for further replies.

AppServ

Banned
Reactions
121
MR
0.000
Không biết vì lý do gì hay do binh6699 là Mod, quen thân nhiều người lên các mod khác nể lên không thèm truy cứu, Admin OnlyC thông báo là đã giải quyết ổn thỏa nhưng không biết giải quyết kiểu gì mà không thèm thông báo. Mình không đồng ý với việc đó và lập topic này

Việc binh6699 bị hack hoặc có thể là cố tình change link ref ( mới change 2 ngày đã bị phát hiện, nếu nó là 50 ngày thì hậu quả sẽ đến đâu ????) nhằm chuộc lợi là một việc thực sự có thể nói là nghiêm trọng trước nay chưa từng có trong MMO4ME mà được giải quyết gọn gàng nhanh lẹ như vậy đúng là quá đơn giản cho binh6699, BQT lên họp và đưa ra hình thức xử phạt công khai dưới sự đóng góp của các member trong Forum, BQT tự quyết thì mem không phục nhưng đã tự quyết thì mem chịu, nhiều người không nói hoặc không giám nói hoặc có thể là không thích gây mâu thuẫn cái này do mỗi người.

NHƯNG nếu một ngày nào đó hoặc sự việc không phải là cái link REF thay vì đó là một cái link download soft (ví dụ: auto cashout của ct_ou, PTC tool,...) những chương trình có độ HOT cao thì hậu quả sẽ thế nào ????????

Mình cũng không muốn đôi co nhiều các bạn có thể góp ý theo lập trường riêng của mình, Mong BQT hãy làm cho đúng để mem chỉ nhận xét về hình thức xử lý bằng 1 chữ "PHỤC"

việc này đúng là chưa từng có từ trước đến nay ảnh hưởng trực tiếp đến ban quản trị MMO mà không hề có chút thông báo gì ? không hiểu nổi ? o_O

Upvote 0
Không biết vì lý do gì hay do binh6699 là Mod, quen thân nhiều người lên các mod khác nể lên không thèm truy cứu, Admin OnlyC thông báo là đã giải quyết ổn thỏa nhưng không biết giải quyết kiểu gì mà không thèm thông báo. Mình không đồng ý với việc đó và lập topic này

Việc binh6699 bị hack hoặc có thể là cố tình change link ref ( mới change 2 ngày đã bị phát hiện, nếu nó là 50 ngày thì hậu quả sẽ đến đâu ????) nhằm chuộc lợi là một việc thực sự có thể nói là nghiêm trọng trước nay chưa từng có trong MMO4ME mà được giải quyết gọn gàng nhanh lẹ như vậy đúng là quá đơn giản cho binh6699, BQT lên họp và đưa ra hình thức xử phạt công khai dưới sự đóng góp của các member trong Forum, BQT tự quyết thì mem không phục nhưng đã tự quyết thì mem chịu, nhiều người không nói hoặc không giám nói hoặc có thể là không thích gây mâu thuẫn cái này do mỗi người.

NHƯNG nếu một ngày nào đó hoặc sự việc không phải là cái link REF thay vì đó là một cái link download soft (ví dụ: auto cashout của ct_ou, PTC tool,...) những chương trình có độ HOT cao thì hậu quả sẽ thế nào ????????

Mình cũng không muốn đôi co nhiều các bạn có thể góp ý theo lập trường riêng của mình, Mong BQT hãy làm cho đúng để mem chỉ nhận xét về hình thức xử lý bằng 1 chữ "PHỤC"
Túm lại là bị hack rồi mà cậu. Với lại mọi chuyện đã ôn rồi và BQT cũng có cách xử lý theo mình thấy là thỏa đáng rùi muh.
Dĩ hòa di quý đi cậu :D

Upvote 0
Binh6699 vào cho cái link đã giải quyết ổn thỏa cho mọi người đọc là xong mà, e cũng không tin a binh6699 lại đi làm cái trò này vì vài $ đâu. :)

Upvote 0
Upvote 0
trước giờ vẫn thấy mấy vụ mod live dc vài hôm , họ vào close xong là chìm

Upvote 0
Upvote 0
Việc này chỉ thông báo như vậy mình cũng không cho là thỏa đáng với member.
Thực sự mình cũng bị một vài topic nhưng có lẽ sẽ không nói làm gì nhưng có một số người đã DEP site HYIP dưới link giói thiệu của haker. Họ không nhận được khoản RCB đáng lẽ ra họ được nhận.
Sự việc liên quan đến 1 Mod là người nằm trong BQT mà Admin không đưa ra một cách xử lý thỏa đáng thì đương nhiên sẽ còn 1 số topic report như thế này nữa. Sẽ có nhiều người chưa cảm thấy hài lòng về cách giải quyết của BQT.
Mình cũng mong admin đưa ra cách giải quyết một cách công khai để member "nể" và "phục"

Upvote 0
Anh em bình tỉnh nhé. Do Shin có nói là đi vắng vài ngày nên khi Shin về thì mọi việc sẽ được giải quyết thôi. Vụ này phải do Shin giải quyết!

Upvote 0
mình cũng từng nêu ra rõ phải có hình phạt gì cho mod Binh6699 nhưng thấy mod có vẻ mún chuyện này êm ắng đi nên cũng chẳng mún nói gì thêm để sau này leo vào sổ đen của mod là ăn hành :)

Upvote 0
Chào bạn AppServe,

Sự việc trên được giải quyết nhanh vì có bài viết này:
http://mmo4me.com/threads/van-de-mod-binh6699-thay-link-ref-trong-topic-group-mua-do.128629/
Qua đó thì thấy hai bên đã giải quyết ổn thoả.

Còn các bài bị sửa khác, mình cũng đã nhờ mọi người kiểm tra lại qua thông báo:
http://mmo4me.com/posts/2738398/

Do vụ việc chưa gây ra hậu quả nghiêm trọng, binh6699 cũng đã chủ động xin lỗi sửa sai nên không cần thiết bị xử phạt. Có xử phạt (ban nick chẳng hạn) cũng không giải quyết được vấn đề gì, mà lại làm cho forum thiếu đi một vị trí quản lý. Xử phạt binh6699 cũng không có nghĩa các MOD khác hoặc ADMIN không bị hack nick và làm việc tương tự.

Hi vọng mình trả lời đầy đủ thắc mắc của bạn.
Cảm ơn bạn đã góp ý.
BQT MMO4ME

Upvote 0
Chào bạn AppServe,

Sự việc trên được giải quyết nhanh vì có bài viết này:
http://mmo4me.com/threads/van-de-mod-binh6699-thay-link-ref-trong-topic-group-mua-do.128629/
Qua đó thì thấy hai bên đã giải quyết ổn thoả.

Còn các bài bị sửa khác, mình cũng đã nhờ mọi người kiểm tra lại qua thông báo:
http://mmo4me.com/posts/2738398/

Do vụ việc chưa gây ra hậu quả nghiêm trọng, binh6699 cũng đã chủ động xin lỗi sửa sai nên không cần thiết bị xử phạt. Có xử phạt (ban nick chẳng hạn) cũng không giải quyết được vấn đề gì, mà lại làm cho forum thiếu đi một vị trí quản lý. Xử phạt binh6699 cũng không có nghĩa các MOD khác hoặc ADMIN không bị hack nick và làm việc tương tự.

Hi vọng mình trả lời đầy đủ thắc mắc của bạn.
Cảm ơn bạn đã góp ý.
BQT MMO4ME
Chào bạn!
Vấn đề ở đây đó là: Sai sót của binh6699 dẫn đến bị hack nick( nếu sự thật là như vậy), tại sao lại unbanned dễ dàng như thế được?
Phải có 1 hình phạt gì đó thí dụ như hạ từ Mod vè Trial Mod để thử thách ko để cho sai sót lập lại!
Nếu đặt trường hợp ở đời sống xã hội mà như thế này xem! Có bỏ qua như thế ko?

Upvote 0
Tuy thật sự mình nghĩ nên để chuyện này xử lý êm đẹp nên ko ý kiến nhưng mình vẫn có cảm giác là cách xử lý chưa thỏa đáng. Thậm chí đến giờ mình còn ko biết có phải binh6699 bị hack, bị bạn hay người thân truy cập trên cùng máy tính hay là lí do gì khác :oops:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,662
Latest member
bontamcaocap

Most viewed of week