[WEBSITE ĐÃ ĐÓNG]CẬP NHẬT TIN TỨC MỚI NHẤT TỪ LIBERTY RESERVE(lr) V2

Status
Not open for further replies.
Trang chủ : http://libertyreserve.com

TIN TỪ BBC : http://www.bbc.co.uk/news/technology-22680297

TIN TỪ CNN : http://money.cnn.com/2013/05/28/news/companies/money-laundering-arrests/index.html

TÀI LIỆU CỦA BỘ TƯ PHÁP(USA) : http://www.justice.gov/usao/nys/pressreleases/May13/LibertyReserveetalDocuments.php

Attachments

346.8 KB · Views: 117
Last edited by a moderator:
Nên nhìn vào sự thật chứ cố chấp thì ko còn được gì.
Dùng thời gian tranh luận ở đây kiếm việc gì đó làm.

mình là người update đầu tiên thông tin bbc có nhận định thế này
BBC lấy nguồn từ cái trang http://sip-trunking.tmcnet.com/news/...26/7161412.htm
trong khi trang đó lại lấy nguồn từ cái trang mà bữa h ai cũng biết the Tico Times

trong bài viết thì BBC chỉ toàn nói chung chung không bằng chứng cụ thể vài đoạn như
However, when asked about the latest arrest, a spokeswoman said she could "not provide any guidance" at this time.

The BBC has also asked the Spanish police for more details.
dịch ra
Tuy nhiên, khi được hỏi về vụ bắt giữ mới nhất, một phát ngôn viên cho biết cô có thể "không cung cấp bất kỳ hướng dẫn" vào lúc này.

BBC cũng đã yêu cầu cảnh sát Tây Ban Nha cho biết thêm chi tiết.

nói trắng ra nó cũng chưa biết gì nó chỉ đăng gấp cho nóng thôi
vậy. Tại sao. Bây giờ nó.mới đăng, mà ko phải 2 hôm trước, 3 hôm trước. Một khi nó đã đưa.lên những trang tin chính thống, nghĩa là.họ đã xác định tin đó là lá cải hay ko.

Chứ trang chính thống mà vạ đâu đăng đó nhằm câu view, lỡ nó là lá cải, ai còn ton, còn đọc những tin khác..
Q
Lấy vd: ở vn 1 trang lá cải nói ông a bị bắt, nói như bạn, dantri hay vnexpress đăng lại? Mà ko đi.xác nhận,.họ là cơ

Chào các bạn.

Theo ý kiến của mình như sau:

* Các bạn nên chỉ post tin tức, hoặc biện pháp để thu hồi tiền hoặc thanh toán từ các website bạn đang tham gia kiếm tiền,đầu tư....,tránh mất thời gian.Và đây là lý do mình ko nỡ closed toàn bộ, ít nhất cũng có cái để các bạn biết tình trạng và hi vọng được bao nhiêu.

* Các bạn hãy quên đi vụ này và bắt tay vào việc kiếm tiền . Con người luôn cần 1 hi vọng, tại thời điểm này thì sẽ chỉ còn 1% dựa vào tin tức trong thời gian tới. Việc cần làm là Lựa chọn cho mình 1 cổng thanh toán khác thích hợp để nhận thanh toán từ website đang tham gia. "sau cơn mưa trời lại sáng" => sến gớm nhỉ

:binhsua117: không nó nữa hãy xem là em nó đã chết
Và hãy cố vươn dậy lần nữa.
Nếu mai này em nó có dậy - sẽ như là mình vừa trúng số và hạnh phúc vì đều ấy :binhsua105:
Ông này nói chuẩn nè.
Tôi xác định như nó đã chết từ cái ngày không vào được LR rồi vì thấy lần này hiện tượng khác với mọi lần quá.
Các chú bên LR vẫn cứ im lặng thì biết rồi

Mình nghĩ giờ nên thống kê lại những site nào đi theo LR, site nào vẫn sống nhưng có nguy cơ đi theo, và site nào bị ảnh hưởng ko lớn để anh em vào đây xem còn có 1 hướng mà đầu tư.
Mình thấy gừi có jubirev có vẻ ko ảnh hưởng gì, còn Uinvest thì ko biết thế nào, nhưng nhiều nguồn tin bảo là ảnh hưởng ko nhiều.

lr mà không trở lại thì thực sự mất mát lớn nhất với mình từ khi chơi mmo đến giờ. tất cả mọi ý định tốt đẹp đều dự là sẽ dùng số $ đó làm, giờ thì...theo dõi topic 20/24h từ khi nó ra đời nhưng có lẽ hết hy vọng rồi. thật sự là quá buồn

Bản thân mình nghĩ các bạn đừng hy vọng gì nữa,cứ coi như là mất tiền đi,nếu là mình còn 1 mớ tiền lớn cỡ vài k trong LR mà như vậy mình cũng chả hy vọng lấy lại đâu,nói thật đấy,càng hy vọng nó càng khiến các bác buồn rầu hơn thôi khi biết nó ko thể trở lại,cứ mang ý nghĩ cố chấp rằng tin lá cải,ko dáng tin,rồi khi lên 1 trang tin tức danh tiếng như bbc thì bảo viết bừa câu view và gắt gỏng với các mem có ý kiến trái ngược,các bác có thấy mình cố chấp quá ko?

Việc thì vẫn phải làm thôi,ko làm lấy gì ăn,nói khắc phục hậu quả nhưng chưa chắc có thể khắc phục đc ngay,sau vụ này cú sốc để lại cho dân MMO là rất lớn,mình thực sự rất buồn,ko phải vì bản thân mà cho những ai đã còn kẹt tiền trong LR,những admin PTC,captcha cho tới những chủ group,team và những trader hoạt động trên diễn đàn này khi phải chju tổn thất lớn như vậy,hôm nay mình có mail cho 1 admin PTC về vấn đề change ID payment và cũng gửi tới lời chia buồn tới ông ấy,công sức gầy dựng bao nhiêu năm nay chịu 1 sự mất mát như vậy nhưng vẫn cắn răng móc tiền chi trả đầy đủ đúng thời hạn cho thành viên của mình chứ ko trì trệ,thật sự là xót lắm.

Vẫn hi vọng

Có lẻ đây là một hệ quả của những thằng sell cc us thanh toán qua LR ....có một đống tin tức hỗn độn và rất nhiều việc bất hợp lý ...không phải báo to là lúc chính xác 100% FBI vẫn chưa có tin tức chính server của nó đã die theo luật quốc tế muốn sủ một người dù là tội tử hình anh ta vẫn được phép thuê luật sư và việc kết án không thê ít hơn 1 tuần LR vẫn chưa die đến một tuần lịch sủ đang lập lại tai sao ta không đợi ....bản thân mình đã từng sở hữu và cho thuê botnet nhưng mình thấy nó sấu và từ bỏ chuyên qua kiếm tiền bằng cách chơi hyip minh biết LR đang bị botnet và tại sao nó không thông báo đó la vấn đề mình đang tìm hiểu. các bạn hãy để ý những tin tức không có tinh khuyêt phục cho lắm ngoại trừ nó được ở tờ báo lớn ỏ UK mà sự việc xảy ra ở us và nơi khác......

Mình nghĩ giờ nên thống kê lại những site nào đi theo LR, site nào vẫn sống nhưng có nguy cơ đi theo, và site nào bị ảnh hưởng ko lớn để anh em vào đây xem còn có 1 hướng mà đầu tư.
Mình thấy gừi có jubirev có vẻ ko ảnh hưởng gì, còn Uinvest thì ko biết thế nào, nhưng nhiều nguồn tin bảo là ảnh hưởng ko nhiều.

Thằng UI ( chả có ngành nào cho lãi 15% tháng ngoài forex đâu nên mấy cái share nó chỉ là...)nó chơi forex nên số tiền nó dep hết vào forex rồi, ảnh hướng của LR lên Forex ko đáng kể
nên mình nghĩ UI bị ảnh hưởng ko nhiều. Các ngành như HYIP thì mình cho rằng mấy site vốn sinh ra để scam( ko hoặc rất ít hoạt động kinh doanh forex hoặc ***) thì chết ko kịp ngáp
còn mấy site có hoạt động kinh doanh thì còn tùy luơng tâm nó đến đâu. Các site khiểu share thì mình cho rằng phần lớn sẽ chết,

Last edited by a moderator:
Chuyển sang PM, WMZ thôi anh em ạ....

Còn cái tiền gì mới mới mà học đòi LR ấy nhỉ, tài khoản là Cxxxxx (giống Uxxxx CỦA lr). mà mình ko nhớ địa chỉ

Nếu Uinvest mà trụ được thì tốt biết mấy. mình thấy bảo Uinvest sắp cho ra mắt loại tiền điện tử mới là UPAY. hy vọng......

100$ thôi mà còn thấy đau đớn thế này,con những ng kia thì sao.Thôi cứ nghĩ là chơi hyip bị scam đi.Giai đoạn hậu LR mới quan trọng nè.LR ơi t sẽ không quên mày đâu...

Nếu Uinvest mà trụ được thì tốt biết mấy. mình thấy bảo Uinvest sắp cho ra mắt loại tiền điện tử mới là UPAY. hy vọng......

Upay là một cổng thanh toán của công ty khác(mình ko nhớ của nga hay bọn ucraina) chứ ko phải UI

PM đó pa, thế mà cũng kêu chuyển sang PM mà còn ko biết @@~

PM là perfect money đó pà, ex money mà ko biết PM là gì hả pa...

Ý mình đang hỏi ae là có 1 bạn đăng giới thiệu tiền ảo mới giao diện, chức năng y chang LR, ae xem có "theo" đc ko? Đừng tỏ vẻ nguy hiểm?

Trang đó bắt đầu bằng c....pay.com ko nhớ lắm.

Giờ LR die thì nên tìm giải pháp thay thế

Upay mình nghe bảo là giông PP cậu ạ, limit nhiều, và hình như chỉ dep vao được thôi.
Tin này mình hóng hớt thôi, chưa biết ntn
Anh em kể thêm vài site ngon nghẻ để dep tiền vào chiến cho vui nào !

ko biết cái này mọi người biết chưa nhưng tớ cứ nói cho ai chưa biết.:d
nếu bạn nào chơi forex ở sàn exness mà nạp tiền LR thi rút qua webmoney đi nhé, sợ đên luc LR die hẳn ko biết có rut dc ko. luc đầu tơ cứ nghĩ nap LR thi chỉ rut dc qua LR, lúc trưa nghịch ngợm thử rut webmoney thi vẫn dc nhưng fai đợi mây tiếng (tớ rut lúc trưa, giờ tiền đã về weboney ) mừng quá

Đây là cmt của 1 ng mất tất cả sau ngày thứ 6 đen tối.
disqus_nJwplnUfTsa day ago i lost 30k$ in second i hate my life now and i don't know what i should do, no one can feel me, i work hard alot to get this money i was saving money in liberty cause was the most safe and trusted bank and have very good repetition in internet market,and i can found easy exchanger for exchange my liberty to cash , i work in programing i create good tools and in advertising also i have some small investment..after 2-3 year work in internet without any problem with liberty last day was black day for me everything gone ,i was saving money for pay first payment for my apartment, now me and my family we don't know what we should do i am waiting more news about liberty hope i hear some good news soon,.... :'(

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,487
173,661
Latest member
baothanhnien

Most viewed of week

Most discussed of week