[WEBSITE ĐÃ ĐÓNG]CẬP NHẬT TIN TỨC MỚI NHẤT TỪ LIBERTY RESERVE(lr) V2

Status
Not open for further replies.
Trang chủ : http://libertyreserve.com

TIN TỪ BBC : http://www.bbc.co.uk/news/technology-22680297

TIN TỪ CNN : http://money.cnn.com/2013/05/28/news/companies/money-laundering-arrests/index.html

TÀI LIỆU CỦA BỘ TƯ PHÁP(USA) : http://www.justice.gov/usao/nys/pressreleases/May13/LibertyReserveetalDocuments.php

Attachments

346.8 KB · Views: 124
Last edited by a moderator:
1/6 là ngày nghỉ chứ đâu phải là ngày làm việc. toàn thế giới.vì nó cũng là thứ 7.hic

- - - Updated - - -

1/6 là ngày nghỉ chứ đâu phải là ngày làm việc. toàn thế giới.vì nó cũng là thứ 7.hic

đã call số máy ko liên lạc được ( , đọc câu này não lòng " công ty đóng cửa, những nhân viên còn lại cũng bị sa thải, khách hàng thì hoang mang chả biết tiền của mình bây giờ ra sao, liên tục ấn nút f5 trong vô vọng "

:binhsua80: gọi mà chả có tính hiệu - chứ ko phải ko liên lạc được - ko biết có cần đăng ký gọi quốc tế mới gọi được ko ta?
http://www.ticotimes.net/More-news/...ve-A-cyberweb-of-intrigue_Tuesday-May-28-2013

Đây là bài báo về toàn cảnh vụ Lr và ở cuối bài có thông báo là Lr đã bị đóng cửa, và cho tất cả nhân viên nghỉ việc
Cái bài này hỏi mở rất nhiều và toàn dịch bằng GG nên nội dung ko còn chính xác. Đơn cử Lr đã đóng cửa hay đang tạm ẩn, . . .
Và vụ LR cũng có rất nhiều điều chưa rõ rành
Các bạn còn nhớ gần đây nhất là vụ ZEEK và MEGA khi có điều tra của chính quyền thì họ nhanh chóng đưa ra thông tin để trấn an dư luận còn đằng này đã 3 ngày nhưng vẫn chưa tổ chức nào đứng ra công bố gõ - ngay cả BBC cũng chỉ lấy từ nguồn tin chứ ko phải do chính quyền đứng ra cũng cấp.
Mình ko nó những thông tin đó là ko chính xác nhưng tại sao vẫn có những điều thông thường ko xảy ra khi bị chính quyền điều tra.
1. Tại sao lại bị DDOS trước khi sập hoàn toàn - nếu bị điều tra chỉ cần nhào vô cúp điện cái rụp
2. Tại sao đã 3 ngày rồi mà chính quyền chưa chính thức công bố!? (LR không cũng cấp thông tin trên blog như mọi lần thì có thể giải thích vì nếu bị ddos dns thì domain sẽ die cho dù nó trỏ về google - vì nó chết từ trong trứng rồi)
3. Vì sao phải trỏ về shadownserver (cho dù đó là của FBI) nhưng nếu ai theo dõi thông tin DNS thì sau 1 ngày trỏ về shadownserver đã xuất hiện thêm 1 dns : ns1.libertyreserve.com - Nếu bị điều tra này nọ có cần phải thêm cái này ko trong khi học đang nắm giữ toàn bộ DATA.
4. Cái này chỉ phỏng đoán: Còn một vấn đề về WHO - vì trước đây không để ý who của LR có được thay đổi ko nhưng thông trên trên WHO thì chủ sở hữu tên miền ko phải là người bị bắt và thành phố lại là ở một bang của US
Registrant Name: Allan Garcia
Registrant Organization: Liberty Reserve S.A.
Registrant Street: Edificio 4
Registrant City: Santa Ana

:binhsua80: em cũng ko còn niềm tin nhiều LR sẽ comeback nhưng em cần một lời giải thích rõ ràng và có căn cứ (chỉ từ chính quyền ko từ mấy tờ báo) để em ko còn nối tiết ji nữa! :binhsua122:

T7 bên mình là T6 bên nó nhé bạn, đến sáng cn thì mới là t7 của bên đó.
--------------
Mình nói thật lòng, đã tham gia vào 4rum thì cần gì phân biệt nick màu hay tham gia lúc nào. Có khi họ tham gia vào những 4rum khác, rồi mới qua bên này thì sao? " Đừng đánh giá nội dung 1 cuốc sách qua cái bìa của nó ", các bạn có nói những người mới tham gia là chém gió. Ok mình cũng chấp nhận cho là họ chém đi, nhưng họ ko chém trên đau khổ của ng` khác, mà chém để mọi ng` tham gia MMO có lại niềm tin. Thử hỏi có bao nhiu ng` trong cái 2pic này còn tin tưởng vào LR và ko dìm hàng LR. Tiền ít hay nhìu trong đó cũng là tiền công sức bỏ ra để có đc chứ đâu phải là ăn cắp của ai mà ko thấy tiếc, ai cũng đang hoang mang, lo sợ và chờ đợi nên dù có 1 chút hi vọng nào đó cũng nên tin tưởng.
----------------
Mình cũng thấy lạ nếu FIB có tham gia thì sẽ ko có vụ im hơi lặng tiếng, vì nó đc xem là tổ điều tra cao cấp của chính phủ. Chẳng có lý do gì để nó làm âm thầm hết. Vì thuộc chính phủ US nên ai làm gì đc nó, dù cho có ảnh hưởng lớn đến các chủ đầu tư. Đằng này im re ko 1 phản hồi. Kiểm tra WHO thì domain của LR vẩn trong tình trạng active, vụ này nhìu ý kiến trái chìu quá cũng chả bít đâu là thật. Ngu tiếng anh mà cái clip thì toàn tiếng TBN rồi còn nguồn là NTD.org =.="

Last edited by a moderator:
:binhsua80: gọi mà chả có tính hiệu - chứ ko phải ko liên lạc được - ko biết có cần đăng ký gọi quốc tế mới gọi được ko ta?

Cái bài này hỏi mở rất nhiều và toàn dịch bằng GG nên nội dung ko còn chính xác. Đơn cử Lr đã đóng cửa hay đang tạm ẩn, . . .
Các bạn còn nhớ gần đây nhất là vụ ZEEK và MEGA khi có điều tra của chính quyền thì họ nhanh chóng đưa ra thông tin để trấn an dư luận còn đằng này đã 3 ngày nhưng vẫn chưa tổ chức nào đứng ra công bố gõ - ngay cả BBC cũng chỉ lấy từ nguồn tin chứ ko phải do chính quyền đứng ra cũng cấp.
Mình ko nó những thông tin đó là ko chính xác nhưng tại sao vẫn có những điều thông thường ko xảy ra khi bị chính quyền điều tra.
1. Tại sao lại bị DDOS trước khi sập hoàn toàn - nếu bị điều tra chỉ cần nhào vô cúp điện cái rụp
2. Tại sao đã 3 ngày rồi mà chính quyền chưa chính thức công bố!? (LR không cũng cấp thông tin trên blog như mọi lần thì có thể giải thích vì nếu bị ddos dns thì domain sẽ die cho dù nó trỏ về google - vì nó chết từ trong trứng rồi)
3. Vì sao phải trỏ về shadownserver (cho dù đó là của FBI) nhưng nếu ai theo dõi thông tin DNS thì sau 1 ngày trỏ về shadownserver đã xuất hiện thêm 1 dns : ns1.libertyreserve.com - Nếu bị điều tra này nọ có cần phải thêm cái này ko trong khi học đang nắm giữ toàn bộ DATA.
4. Cái này chỉ phỏng đoán: Còn một vấn đề về WHO - vì trước đây không để ý who của LR có được thay đổi ko nhưng thông trên trên WHO thì chủ sở hữu tên miền ko phải là người bị bắt và thành phố lại là ở một bang của US

:binhsua80: em cũng ko còn niềm tin nhiều LR sẽ comeback nhưng em cần một lời giải thích rõ ràng và có căn cứ (chỉ từ chính quyền ko từ mấy tờ báo) để em ko còn nối tiết ji nữa! :binhsua122:

bài này thì mình có đọc hết rồi và không thấy có những câu hỏi mở như bạn nói :-s. Nhưng mình thấy nó nói về việc Lr đc mở ra ntn và chủ Lr đã chuyển các tài khoản khá là rõ ràng nên có lẽ tin này là khá chính xác. Ở cuối bài cũng có luôn khẳng định là Lr đã đóng cửa.

- - - Updated - - -

bài này thì mình có đọc hết rồi và không thấy có những câu hỏi mở như bạn nói :-s. Nhưng mình thấy nó nói về việc Lr đc mở ra ntn và chủ Lr đã chuyển các tài khoản khá là rõ ràng nên có lẽ tin này là khá chính xác. Ở cuối bài cũng có luôn khẳng định là Lr đã đóng cửa.

This domain name has been seized!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Tên miền này đã bị tịch thu!!!!!!!!!!

đệt con nhân viên lr!

Đâu ra tin này thế
Thằng ZEEK và MEGA thì tên miền nó die từ đó tời giờ chứ có bị tịch thu đâu
LR ko lẽ mạnh dữ

Đâu ra tin này thế
LR ko lẽ mạnh dữ
.

vao lr thi thấy thui

- - - Updated - - -

Đâu ra tin này thế
LR ko lẽ mạnh dữ
.

vao lr thi thấy thui

Xong rồi...Die rồi mấy bác à...Tiếc làm gì nữa...

Tên miền bị tịch thu rồi...AE vào trang chủ xem đê.

- - - Updated - - -

Xong rồi...Die rồi mấy bác à...Tiếc làm gì nữa...

Tên miền bị tịch thu rồi...AE vào trang chủ xem đê.

LR cũ đã die

ibertyreserve. com/index. html

chỉ còn đợi ra domain mới tiền tệ mới thôi. hi vọng giữ đựoc tk ở đó

em nó đã ra đi.dcm 200$ chưa kịp động vào cắc nào mấy hôm nay vẫn cứ hi vọng. giờ thì hết rồi. fucccccccccccccckkkkkkkkkkkkkkkk zzzzzziuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

Xong, chính thức ra đi, tất cả không còn hy vọng. Giờ nghỉ ngơi, rồi tiếp tục làm việc. LR chính thức bị khai tử.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,477
174,752
Latest member
heimei

Most viewed of week

Most discussed of week