Matrix Webtransfer - Webtransfer. Cập nhật tin tức + Thảo luận.

Thiên đường hay địa ngục rồi bác
Update nhanh kẻo nguội bác ơi :p
gần hết ngày luôn rồi
Trước hết vấn đề rút trực tiếp, sau quá trình test gần như có thể xác nhận rằng, WTF phân chia nguồn vốn, vốn đã add (nguồn nào thì còn phải test thêm) thì có thể rút trực tiếp PM PE Visa +lợi nhuận kiếm được thì qua P2P, exchange. Chỉ còn chờ tin chính thức. hix hn là chủ nhật
Nhiều người test nhg chẳng ai buồn update điều này, thôi thì tiện ôm luôn vậy
Visa rút về PM đã bỏ bonus +5% 3 hn rồi, rút Visa PM (0%) PE (-3%) OK (+1%)
Có thể là ai chờ qua được đợt cải tổ này thì tốt,
1. Debit vay trọng tài rôi cho vay tiếp thì phải dùng chính debit để trả quỹ bảo lãnh
2. Debit vay người dùng phải trả bằng Heart
3. Debit của riêng mình thì trả bằng Creds.
Hn là ngày đầu tiên của kịch bản, nhiều vấn đề cần test. đại khái tóm lược sơ sơ
Bây giờ WTF quản lý nguồn vốn tại gốc (Vốn chủ sở hữu, vốn vay thành viên và vốn vay trọng tài)
Trọng tài V2 ko còn cách thức phát hành như trước, trước chỉ cần có số tiền vay thành viên là bao nhiêu --> x3 click vay --->ok
Bây giờ cách thức nhận trọng tài thông qua button "Use art" tại phần cho vay Lend, tíck vào hộp kiểm, số tiền trọng tài tự động tính toán trên số tiền vay thành viên có hiệu lực. VD: bạn vay thành viên 100, ok bạn sẽ có 300 trọng tài khi check hộp kiểm khi cho vay ấy, nhg nếu bạn sử dụng 100 tiền vay thành viên này bạn rút chẳng hạn... thì trọng tài trên số tiền vay thành viên này cũng biến mất theo.
2. Debit vay người dùng phải trả bằng Heart

Phương án xấu nhất, đó là tiền vay thành viên, bạn cho vay, phần fee bảo lãnh ko trả bằng CCash (1:1,6) mà trả bằng heart (1:1) và thay vì thanh toán bằng debit chứ phần fee trọng tài này ko được tính vào số bạn được hưởng như là CCash
VD. 100 cho vay 1,5% 3 day
lãi sau 3day 4,5$
+ ccash: sau 3day bạn có 100+4,5$=104,5$
+ heart hiện tại: sau 3day bạn có 100+1,5$*50%= 102,5$
Hiện tại thì nó đang tính như thế và khác CCash, nó chưa trừ heart ngay khi phát hành khoàn cho vay và lệnh cho vay đã nuốt. Cụ thể chưa rõ ràng, chờ sau 3day sẽ update tiếp để chính xác
Và tất nhiên, quá trình chuyển giao nên lý thuyết là phân chia rõ ràng vốn tại gốc luôn cũng chưa thật sự chạy ok, vẫn có nhg sự tận dụng giữa luật cũ và mới
Tạm thế đã
Chúc cả nhà may mắn

Trước hết vấn đề rút trực tiếp, sau quá trình test gần như có thể xác nhận rằng, WTF phân chia nguồn vốn, vốn đã add (nguồn nào thì còn phải test thêm) thì có thể rút trực tiếp PM PE Visa +lợi nhuận kiếm được thì qua P2P, exchange. Chỉ còn chờ tin chính thức. hix hn là chủ nhật
Nhiều người test nhg chẳng ai buồn update điều này, thôi thì tiện ôm luôn vậy
Visa rút về PM đã bỏ bonus +5% 3 hn rồi, rút Visa PM (0%) PE (-3%) OK (+1%)
Trước hết về vấn đề rút tiền cho nhg ng muốn thoát tiền, cần tiền gấp
Về cơ bản thì nó phân chia nguồn vốn như post trước.
Tuy nhiên, bên cạnh đó, bạn có thể thử tính năng rút khoản tiền vay, cũng nằm ngay trong phần Withdrawl. Tính năng này ko mới như nhiều cộng đồng, nhóm nói, trước nó cũng có nhg vì hiện tại P2P đang là 1:1 nên nó thu hút được sự chú ý
Thế nên về cơ bản, rút trực tiếp vẫn như thế. Chỉ khác về bản chất vấn đề. Bạn có 200, giả sử đây toàn bộ là tiền lợi nhuân, bạn k thể rút trực tiếp ---> vay 200 --> rút trực tiếp 200 tiền vay về (nếu khoản trọng tài đã phát hành thì ko nói, nhg nếu trọng tài trên số tiền vay này mà chưa phát hành thì cũng sẽ biến mất khi khoản tiền vay này bạn rút)
Mọi thứ chính xác đều cần time test
Good luck

sao mình mượn 100 tim rồi vay arbit *3 ko được vậy mọi người. Chính sách giờ nó thế nào. Ai chỉ e với

sao mình mượn 100 tim rồi vay arbit *3 ko được vậy mọi người. Chính sách giờ nó thế nào. Ai chỉ e với
Tim hay debit? Cách thức phát hành trọng tài đã khác. bạn có thể đọc lại
Tim nó hiện trong trọng tài, nhg heart thì đã stop rồi nhé. Nó sẽ cố định số lượng như CCash, và chỉ giảm dần về số lượng

Tuy nhiên, bên cạnh đó, bạn có thể thử tính năng rút khoản tiền vay, cũng nằm ngay trong phần Withdrawl. Tính năng này ko mới như nhiều cộng đồng, nhóm nói, trước nó cũng có nhg vì hiện tại P2P đang là 1:1 nên nó thu hút được sự chú ý
Thế nên về cơ bản, rút trực tiếp vẫn như thế. Chỉ khác về bản chất vấn đề. Bạn có 200, giả sử đây toàn bộ là tiền lợi nhuân, bạn k thể rút trực tiếp ---> vay 200 --> rút trực tiếp 200 tiền vay về (nếu khoản trọng tài đã phát hành thì ko nói, nhg nếu trọng tài trên số tiền vay này mà chưa phát hành thì cũng sẽ biến mất khi khoản tiền vay này bạn rút)
Good luck
Ơ nhưng nếu vay xong rồi rút ra không trả lại thì là quịt mem mình vay không trả à cậu, thế thì hơi tội người ta

Ơ nhưng nếu vay xong rồi rút ra không trả lại thì là quịt mem mình vay không trả à cậu, thế thì hơi tội người ta
Quyt j chứ. Vẫn còn tiền chính chủ trong tk đó thôi. Nói ko với mánh khóe bẩn ah nha.

Quyt j chứ. Vẫn còn tiền chính chủ trong tk đó thôi. Nói ko với mánh khóe bẩn ah nha.
À quên :p mà cậu không nói sớm, mình vừa đem cho vay hết vào lúc trưa hu hu, định rút ra mà bán cả chục lệnh xóa rồi đăng lại liên tục mà chả ma nào mua, nên mình đành cho vay lại =)) mà cậu cho mình xin id wtf của cậu để mình làm ref cậu với, chứ ref hiện tại của mình chả biết chạy đâu rồi, thà để cậu ăn tiêgn ref còn hơn cho cha ấy ăn, mà vay mem xong rồi rút về PM đc luôn hả cậu

anh ơi anh có fb hoặc yh k ạ cho e xin e hỏi một số vấn đề về webtranfer vs ạ

À quên :p mà cậu không nói sớm, mình vừa đem cho vay hết vào lúc trưa hu hu, định rút ra mà bán cả chục lệnh xóa rồi đăng lại liên tục mà chả ma nào mua, nên mình đành cho vay lại =)) mà cậu cho mình xin id wtf của cậu để mình làm ref cậu với, chứ ref hiện tại của mình chả biết chạy đâu rồi, thà để cậu ăn tiêgn ref còn hơn cho cha ấy ăn, mà vay mem xong rồi rút về PM đc luôn hả cậu
Cảm ơn bạn, nhg ko ai muốn đập bể bát cơm ngkh cả. Nhất là khi đang change Aff 50%, nên bạn hãy cân nhắc kỹ, nhg vấn đề j ko phạm vào quyền lợi nhóm tôi vẫn luôn nhiệt tình trong khả năng hiểu của m
Rút về PM PE Visa, time rút về các cổng, thậm chí time hôm kia, đêm qua, sáng nay thì khác nhau

anh ơi anh có fb hoặc yh k ạ cho e xin e hỏi một số vấn đề về webtranfer vs ạ
Bạn cứ inbox. còn kênh liên lạc tức thời thì mình chỉ dành cho nhóm. vì khối lượng cv 1 ngày cần ưu tiên phản ứng thôi

Good luck
cách bác nói withdraw mình đã thử 1-2 hôm nay đều không được, nó nói quá giới hạn gì đấy ( mà tiền mình mua qua P2P chưa bán, chưa rút lần nào)
bác có rút được không thế :(

cách bác nói withdraw mình đã thử 1-2 hôm nay đều không được, nó nói quá giới hạn gì đấy ( mà tiền mình mua qua P2P chưa bán, chưa rút lần nào)
bác có rút được không thế :(
Nó thay đổi thường xuyên. đó là cái giá của nhg ng test trước. có thể mất có thể được
Trường hợp của bạn rơi vào đại đa số trường hợp này
Việc phân chia nguồn còn đang diễn ra mà. hiện tại cũng đang test thêm trường hợp
Acc dự phòng khác của nhóm toàn nguồn add trực tiếp, chuyển dịch vốn bằng gift card (Nhiều người đã ko tận dụng được tính năng này, và cũng chính tính năng này góp phần ko nhỏ làm giá Debit sụt mặc dù WTF và thực tế đúng là ko làm tăng nguồn cung DB nhg bản chất vấn đề đã khác rồi), ko có 1 xu P2P. Mọi vấn đề ok. Acc dự phòng trường hợp xấu của nhóm

Cảm ơn bạn, nhg ko ai muốn đập bể bát cơm ngkh cả. Nhất là khi đang change Aff 50%, nên bạn hãy cân nhắc kỹ, nhg vấn đề j ko phạm vào quyền lợi nhóm tôi vẫn luôn nhiệt tình trong khả năng hiểu của m
Rút về PM PE Visa, time rút về các cổng, thậm chí time hôm kia, đêm qua, sáng nay thì khác nhau

Đổi upline được ak bác...Giờ mình muốn đổi upline là bác được không. Vì upline của mình không llac được :(

Last edited:
Vay đối tác? ý bạn nói tính năng share score hay vay thành viên bình thg?
Vay thành viên vẫn ok mà
vây đc rồi bạn à nãy hình như mình vay ko kịp so vs ng khác bọn nó vay như máy

Tranh thủ dậy đọc tin. Vẫn ko có j. Xàm xàm cái đỡ bõ công dậy
vây đc rồi bạn à nãy hình như mình vay ko kịp so vs ng khác bọn nó vay như máy
Uhm. hôm 21 còn ra 1 loạt lô 0,5%. chỉ sợ ko kịp nhanh để bụp chênh lệch tỷ giá
Lỗi vay thành viên k được như bạn nói là lỗi cổ điển, nhiều ng tận dụng để kiếm từ WTF, WTF cho đặt lệnh nhg thực tế khi khớp lệnh lại ko có. WTF đã fix cái này lâu r
Quá trình fix nên nhiều ng lại tận dụng, thậm chí có ng tận dụng đến mức số tiền vay trọng tài hiển thị con số âm. ak
Hôm qua là ngày chuyển giao, ghi nhận liên tục lỗi, thay đổi xoành xoạch khiến vấn đề rốt cục chẳng có 1 kết luận chung
Từ giao diện tiếng Nga dần chuyển hỗ trợ thêm tiếng anh, từ chèn thêm Gift exchange vào P2P -> 3' sau đổi thành Gift card
Đến vấn đề rút rồi cho vay, rồi ko vay được, vay quá, vay trọng tài ... hầm bà lằng lỗi
Tóm lại, WTF quản lý vốn tại gốc như thế, về số lượng vẫn k thay đổi và đồng ý là có ưu điểm, nhg về chi tiết lại phát sinh 1 khối lượng cv ko nhỏ, chẳng khác j phân chia đồng nào mua mắm đồng nào mua muối. Nhg acc tiền về hết, hoàn trả sạch, ko phát sinh vay, nằm im bất đồng chờ chuyển đổi thì ok, còn dễ. Chứ nhg acc có tiền nằm vắt ngang quá trình giữa cũ và mới thì lại đau đầu rồi, chấp nhận cho vay mới hay k, cho thì liệu có phát sinh chồng chéo? nguồn phân chia ok chưa?... hay là mặc kệ nó, cho nó thanh toán sạch sẽ tk đi rồi bắt đầu cho nó vay, cho nó hoạt động khác... và thế là liên tục phát sinh loạn xà ngầu lỗi ở 1 loạt các loại tài khoản có nguồn khác nhau, lúc thế này lúc thế khác
Vd vấn đề ccash và heart trích trừ khi cho vay:
+ có ng thì cho vay 1 loạt lệnh và tận dụng đó để trích trừ ccash (chẳng biết rồi có giống khi heart cho tích vào debit ko, nghĩa là cho thì cứ cho, đến khi lệnh về chả có xu trừ nào như thế)
+ có người thì cho vay tích trừ vào heart đúng luật
và quan điểm cho rằng khi cho vay các khoản vay thành viên nếu ko có heart thì trích trừ bằng ccash (Ak, 2 cái này số lượng thì như nhau, nhg ảnh hưởng vấn đề thì khác nhau);
+ có người lại bị trừ thẳng bằng debit

Tóm lại, chờ tin chính thức
còn trước khi có tin chính thức, thôi thì học cách làm như tiền lệ với heart khi tích lợi nhuận vào debit, còn ai thích tận dụng để khai thác thì tuỳ mỗi người
Đó là từng bước từng bước, dễ cho mình và dễ cho WTF
+ Cho vay tiền vốn chủ sở hữu
+ Vay thành viên và cho vay tiền thành viên
+ Tích nút trọng tài và cho vay phần trọng tài tương ứng
Nghe trình tự có vẻ đơn giản, nhg mổ xẻ ra cũng khối vấn đề

co 1 tk cred 2k7
webtranfer trái tim là 800

bác nào chỉ em cách thu hồi về đc đồng nào hay đồng đấy với
em xn cảm ơn và hậu tạ

Tim hay debit? Cách thức phát hành trọng tài đã khác. bạn có thể đọc lại
Tim nó hiện trong trọng tài, nhg heart thì đã stop rồi nhé. Nó sẽ cố định số lượng như CCash, và chỉ giảm dần về số lượng
MÌnh cho vay heart và mượn heart của người chơi nhưng khi vào arbit mượn thì nó ra cái ô V.2.0 automatic cấp trọng tài gì đó

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,149
173,239
Latest member
Caitlin95

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week