Xem clip này bảo đảm sẽ không ăn thịt chó nữa 100%

Status
Not open for further replies.
Mình không còn ăn thịt chó, mèo đã 5 năm rùi. Thời bây giờ bạn nào hạn chế ăn thịt thì càng tốt, giúp bạn sống thọ hơn thôi. Chứ thịt giờ toàn thuốc tăng trọng là chính, ăn nhiều vào bị trì trệ, bệnh tật sẽ kéo theo sau đó. Sức khỏe ngày càng sút giảm,....Các bạn có thể ăn Cá để thay thế các loại thịt, cá rất tồt cho sức khỏe con người, hầu như rất ít độc tố có trong cá. Đó là chia sẽ của mình thôi, ai ăn hay không thì tùy, chứ mình không bắt ai cả nhe! Đừng gạch đá ném mình đó:)
ok từ mai chuyển sag cá nóc bác nhé :">

Nhất khỉ nhì chó . 2 loại động vật này đều có tánh linh . Biết buồn giận giống như con người ta vậy nhưng nó chỉ khác ta là hình dạng và trí tuệ không được hơn mình thôi . Nhưng khi xem clip này tôi thực sự cảm thấy thua kém nhiều so với chú cho này . mặc dù đang trong tình trạng bị trói nhưng lòng yêu thương vạn vật không thể nào ngăn cản chú . Bạn có thực sự can đảm khi xem clip này xong mà ăn thịt chó nữa không .Mình cũng không dám mong các bạn đang ăn thịt chó có thể dừng việc ăn thịt chó lại. chỉ mong các bạn giảm bớt ăn thịt chó lại thôi. còn những bạn ít ăn thịt chó thì cố gắng từ bỏ đi. Tội lỗi lắm các bạn à

Mời các bạn xem clip

Nhà nuôi 2 con cún từ lúc còn bé tí bằng lon sửa ông thọ... cách đây hơn 1 tuần bị lũ chó nào bỏ bã nên RIP 1 con :( giờ nhắc tới thịt chó là cay máu :(

ok từ mai chuyển sag cá nóc bác nhé :">
Cậu ăn cá được thì mừng cho cậu nhiều lắm đó! Cá thay thế thịt, hạn chế ăn thịt các loại tối đa. Cậu sẽ thấy người mình khác ra, tinh thần tốt ra đó. Người nhẹ nhỏm hẳn đi. Tinh thần khoan khoái:)

Mình không còn ăn thịt chó, mèo đã 5 năm rùi. Thời bây giờ bạn nào hạn chế ăn thịt thì càng tốt, giúp bạn sống thọ hơn thôi. Chứ thịt giờ toàn thuốc tăng trọng là chính, ăn nhiều vào bị trì trệ, bệnh tật sẽ kéo theo sau đó. Sức khỏe ngày càng sút giảm,....Các bạn có thể ăn Cá để thay thế các loại thịt, cá rất tồt cho sức khỏe con người, hầu như rất ít độc tố có trong cá. Đó là chia sẽ của mình thôi, ai ăn hay không thì tùy, chứ mình không bắt ai cả nhe! Đừng gạch đá ném mình đó:)

Bác nói vậy ko đúng hoàn toàn đâu, tăng cường ăn cá thì đúng vì cá ít chất béo và có nhiều mỡ tốt như omega 3 ,5 ,... Nhưng thịt là thứ ko thể thay thế, thịt vẫn là thành phần chính bổ sung protein , ko ăn thịt thì ko thể cung cấp đủ protein để cơ thể khoẻ mạnh và đẹp đc :)

Cứ mua đồ ăn trong siêu thị thì ít ra cũng đảm bảo nguồn hơn. Tập gym nên trong tủ lạnh lúc nào mình cũng thủ 2,3 vỉ trứng, chục bịnh sữa tươi ko đường > 2 kg thịt thăn lợn, thịt bò, thịt ức gà, phi lê cá :D

Ăn ko phải là cái chính, quan trọng là phải biết ăn thế nào là tốt và đủ và ngoài ra phải tích cực tập thể dục và suy nghĩ tích cực

P/s: Về vấn đề thịt chó mèo thì mình nghĩ bỏ đc thì nên bỏ đi. Con chó bạn đang ăn là bao nhiêu nước mắt của người khác vì bị bắt mất chó mèo đấy (nguồn chó thịt chủ yếu là bắt trộm chứ ko phải nuôi) . Ăn uống như vậy thì ngon lành gì. Là con người thì nên biết cái gì nên làm và cái gì ko nên làm. Sống mà ko biết kiềm chế và đúng sai thì ..... :)

Bản thân mình ko ghét người ăn thịt chó mèo nhưng hi vọng họ sớm thay đổi. Còn mình cực ghét mấy thằng cứ bô bô cái miệng : đi ăn thịt chó giải xui đê, thịt cho ngon bỏ mẹ,......

Cậu nói đúng nhưng mình đâu có bảo là bỏ lun đâu:). Thay thể, hạn chế đến mức tối thiểu, chúng ta chỉ cần một lượng nhỏ protein từ thịt là cũng tạm ổn, tốt nhất là thịt có màu đỏ thẩm như: bò,...Cần chất lượng, ăn đúng cách là ok. Tập thể dục kèm theo =>> Sức khỏe sẽ cải thiện cực kỳ. Ngoài thịt ra có lượng protein thì các cậu có thể thấy protein có trong các loại đậu như: đậu nành, đậu phộng,...Đó là nguồn protein tự nhiện cực tốt nhé!
Còn tại sao mình khuyên các bác không nên ăn thịt nhiều vì:
Mỗi lần giết 1 con vật như: chó, mèo,khỉ,... tất chúng đều là hét, sau đó mới chết. Nó giống như con người vậy, chúng ta cũng giận giữ mỗi khi bực tức, hay gặp những vẫn đề khó khăn,.... Lúc đấy các hockmon sinh ra loại chất độc cho cơ thể, làm cơ thể chúng ta bị ức chế, tinh thần không minh mẫn, nó năng lung tung, không kềm chế được cảm xúc của mình. Các độc tố này sẽ giúp phá hủy cơ thể chúng ta dần dần mỗi ngày một ít.
Con vật cũng vậy, mỗi khí trước khi chết nó cũng la hét thì hockmon của nó cũng sinh ra một lượng độc tố nhất định, các độc tố này lưu giữ lại trong thịt của nó, sau đó chúng ta ăn những thịt này, về dài về lâu cơ thể chúng ta tích tụ càng nhiều, đến lúc cơ thể chúng ta yếu nó sẽ gây ra nhiều căn bệnh độc, hiểm ngèo,...Nhưng trước mắt nó sẽ ảnh hưởng đến tính tình của chính bản thân mình!
Cho nên hạn chế ăn thịt là đều cực kỳ tốt!

Từ bé tới lớn mình ko bao giờ động đũa tới món chó, mèo, chỉ đơn giản quan niệm nó là vật nuôi trong nhà ko nỡ ăn thịt, còn những con khác ăn nhiệt tình :(
Tuy nhiên trong tuần luôn có vài bữa ăn chay, từng đi khắp các chùa miền Bắc vào các dịp lễ, Tết và mình hoàn toàn tin tưởng, tôn sùng Phật giáo

Bó tay với câu hỏi của bác :D
Thì trong mắt tụ nó có bao giờ thấy con heo bị làm thịt bao giờ đâu mà tội với nghiệp . Với lại chó trong tiệm đa số là người ta đi thu mua chứ ko phải trộm .
Đừng bắt chước hay thấy tụ tây yêu thương chó thì làm theo... bạn thích chó của bạn củng dc nhưng đừng lên án người việt an thịt chó . Ở tây văn hóa họ khác người việt .. họ sống tự lập hơn cần có chó là bạn nhà nhà thương chó nên việc ăn chó rất phản cảm đối với nhiều người .. có khi cả nước. ..nhưng ở việt nam thì khác họ sống thiên về cộng đồng gia đình .. nên đối với bạn yêu chó củng dc . Nhưng ko phải ai củng giống bạn .
Ở bên tây họ ăn uống còn mất dạy hơn việt nam mình nhiều họ ko có quyền phê phán .. Có ai biết gan ngổng làm thế nào ko ? họ ép con ngổng ăn đến no đến cả ói ra .. ép nó ăn đến nổi con ngổng nó chết vì bể bụng đấy .. như thế Gan mới TO

Last edited:
Thực sự thì thịt chó rất ngon @@!. Bạn có quyền phản đối việc ăn thịt chó, nhưng miễn là mình không ăn con chó bạn nuôi là đc :|

các bạn có nuôi chó ko mà xem clip này lại bảo chó cứu cá vậy.
tóm lại xem cái này ko liên quan gì đến ăn thịt chó cả o_O

càng ăn tthịt chó nhiều chẳng khác nào càng khuyến khích mấy ông trộm chó càng làm mạnh tay hơn để có hàng, mà chủ yếu toàn chó nhà người ta ko, lý do đơn giản như vậy sao những người ăn thịt chó ko thông nhỉ, làm cái gì cũng phải nghĩ tới cái hậu quả của nó chứ ...

càng ăn tthịt chó nhiều chẳng khác nào càng khuyến khích mấy ông trộm chó càng làm mạnh tay hơn để có hàng, mà chủ yếu toàn chó nhà người ta ko, lý do đơn giản như vậy sao những người ăn thịt chó ko thông nhỉ, làm cái gì cũng phải nghĩ tới cái hậu quả của nó chứ ...
Xài tiền => càng khuyến khích người ta trộm cướp tiền ?
Xài vàng => càng khuyến khích người ta trộm cướp vàng ?
Trộm là trộm đừng lẩn lộn .. nó ko trộm cái này củng trộm cái khác .

Xài tiền => càng khuyến khích người ta trộm cướp tiền ?
Xài vàng => càng khuyến khích người ta trộm cướp vàng ?
Trộm là trộm đừng lẩn lộn .. nó ko trộm cái này củng trộm cái khác .
tui đọc đi đọc lại cả chục lần cũng chẳng hiểu cậu post cái gì ??? gì mà càng xài $ càng khuyến khích trộm $ là sao :confused: , vậy tức ý cậu là cứ ăn tthịt chó để mấy thằng trộm chó có cái mà ăn trộm đúng ko, cậu thật là nhân đạo =))

Thực sự thì thịt chó rất ngon @@!. Bạn có quyền phản đối việc ăn thịt chó, nhưng miễn là mình không ăn con chó bạn nuôi là đc :|

- Ko phải chó của mình . nhưng nguồn gốc các con chó bạn đang ăn cũng là bọn bắt chó bắt về thôi.:)

^ Chó trong tiệm đa số ko phải chó trộm ... nhà tôi gần quán nhậu tôi biết . Và ko phải ai củng thích giống bạn .. ở xóm tôi 10 người hết 7 8 người ghét chó vì ĩa bậy ... nên đừng áp đặt suy nghỉ riêng mình lên mọi người .
tui đọc đi đọc lại cả chục lần cũng chẳng hiểu cậu post cái gì ??? gì mà càng xài $ càng khuyến khích trộm $ là sao :confused: , vậy tức ý cậu là cứ ăn tthịt chó để mấy thằng trộm chó có cái mà ăn trộm đúng ko, cậu thật là nhân đạo =))
Bạn bảo ăn thịt chó sinh ra trộm cướp chó mà ? Thế xài vàng sinh ra mấy thằng trộm vàng có cần cấm người ta xài vàng ko ? Đã trộm thì là trộm chứ riêng gì trộm chó với trộm vàng . Trộm là do lòng tham của thằng trộm chứ ko phải lỗi người ăn thịt chó
Bản thân tôi củng ko ăn thịt chó, mèo ... kể cả thịt nai , đà điểu , rùa ,baba , rắn v.v.. ko phải vì tôi tội nghiệp mà ăn ko quen .. hồi nhỏ ăn gì quen thì lớn lên ăn cái đó khó mà thay đổi dc . Hoặc là bao tử tôi ko tiêu hóa dc thức ăn lạ hoặc tôi sợ ăn vào dị ứng v.v... tôi ko hiểu vì sao thế mỗi lần đi du lịch xa tôi rất ít ăn món lạ . Nhưng tôi có chê bai ai ăn ấy thứ đó đâu

Last edited:
^ Chó trong tiệm đa số ko phải chó trộm ... nhà tôi gần quán nhậu tôi biết

Bạn bảo ăn thịt chó sinh ra trộm cướp chó mà ? Thế xài vàng sinh ra mấy thằng trộm vàng ? Đã trộm thì là trộm chứ riêng gì trộm chó với trộm vàng . Trộm là do lòng tham của thằng trộm chứ ko phải lỗi người ăn thịt chó
Bản thân tôi củng ko ăn thịt chó, mèo ... kể cả thịt nai , đà điểu , rùa ,baba , rắn v.v.. ko phải vì tôi tội nghiệp mà ăn ko quen .. hồi nhỏ ăn gì quen thì lớn lên ăn cái đó khó mà thay đổi dc . Hoặc là bao tử tôi ko tiêu hóa dc thức ăn lạ hoặc tôi sợ ăn vào dị ứng v.v... tôi ko hiểu vì sao thế. Nhưng tôi có chê bai ai ăn ấy thứ đó đâu
tại sao bạn lại cố tình ko hiểu vấn đề là chó ở ngoài mấy quán cầy là 90% là chó trộm cướp rồi vì ko phải có trộm thì làm sao đủ cấp cho nhu cầu đi vào quán hỏi xem chó ở đâu ko lẻ chủ quán nó lại bảo ko phải chó trộm à, ăn thịt chó thì đúng là ko có tội tình gì, nhưng cái ý mình nói ra ở đây là cái việc người sử dụng thịt chó cộng với việc trộm cướp nó có 1 sự liên quan với nhau dù vô tình hay cố tình cậu có hiểu cái ý đó hay ko, mà bây giờ cậu lại đi bắt bẻ mình ăn thịt chó sinh ra trộm chó ? đây là việc ảnh hưởng tới xã hội đến gia đình những người nuôi chó chứ nếu như cậu ăn 1 miếng mà ko có 1 ai oán than, ai trách móc gì thì cậu có ăn nó ttyệt chủng tôi cũng chã trách gì. Đọc post của cậu tôi có suy nghĩ là trước tới giờ chắc cậu chã bao giờ nghĩ tới người khác đâu nhỉ.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week