SCAM Xem sẽ hiểu......

Status
Not open for further replies.
vẫn vẩn vơ bên daivietpda.vn . ae bên đó đông hơn bên này nữa, nhưng domain giá trị thấp ko đáng

vẫn lang thang bên daivietpda.vn là vì có bảo hiểm 10 triệu bên đó. Ai bị scam qua đó mà đòi tiền thôi :) admin sẽ giải quyết hết nếu chứng minh được là cùng một người.

Hôm nay không ngủ hả a D - 3 trai 2 ra đi, đôi mắt cay cay mà lòng cũng đang nát tan, cũng may chưa có vợ con gì, nên chịu đựng một mình được.

phải làm sao đây ae, đâu phải dễ ăn thế chứ

chắc có thể nó dùng những acc info của mấy pác bên SVIT tìm ra chắc mấy ông sinh viên quá :p

nói chung tham thì thâm, có lẽ muốn sống tốt trên mmo thì nên gõ capcha trước, mới thấy quý sức lao động, mới hiểu là ko có bữa cơm miễn phí, mớ thấy hyip, hay những cái gì mà tuơng tự là lừa đảo hết :)))

vẫn lang thang bên daivietpda.vn là vì có bảo hiểm 10 triệu bên đó. Ai bị scam qua đó mà đòi tiền thôi :) admin sẽ giải quyết hết nếu chứng minh được là cùng một người.
qua gỡ gạc ít các bác, kiếm chia ra chắc mỗi ng đc 100k đó, hùn làm bữa nhậu đầu năm

Cuối năm rồi BQT mmo nên trích quỹ trao thưởng cho bạn nào đã có công đầu phát hiện sớm big scam ^^ Nếu ko có bạn ấy thì khối mem lao đao rồi, còn chủ thớt thì nên xem xét kĩ là nạn nhân hay đồng phạm :D

Cuối năm rồi BQT mmo nên trích quỹ trao thưởng cho bạn nào đã có công đầu phát hiện sớm big scam ^^ Nếu ko có bạn ấy thì khối mem lao đao rồi, còn chủ thớt thì nên xem xét kĩ là nạn nhân hay đồng phạm :D
Like bác cái. Nói chuẩn ko cần chỉnh. :D

nói chung chủ thớt vừa đáng thương vừa đáng trách mà đáng trách nhìu hơn vì lôi a/e theo :p, đùa tí hehe

nó hỏi ngược lại e câu : các cty sản xuất máy đào, họ đào đc sao ko tự đào mà lại bán ???

Thứ 1: họ đào ngon trước rồi lúc đang pre-order ( như bọn butterflylabs cung cấp ASIC hàng khủng ). Lúc ra hàng thì đào vẫn ngon nhưng ko ngon tuyệt vời như trước nữa vì difficulty tăng cao.
Thứ 2: họ vẫn đào vẫn bán, cả 2 nhé. Vẫn cung cấp dịch vụ bán GH/s đó thôi các công ty lớn. Máy móc đầu tư rồi, lúc để nguyên chưa có khách mua số tài nguyên un-used ( chưa sử dụng ) thì họ đào, lúc có người mua họ bán.
Thứ 3: họ bán giá rất chát nếu cung cấp dịch vụ, bạn có thể sẽ ko lãi nếu difficulty tăng cao, và thường vài tháng mới gỡ được tiền đầu tư. Còn các công ty cung cấp phần cứng thì bạn sẽ có lãi nhanh hơn, nhưng bạn vẫn phải tự làm hết mọi thứ chứ ko phải là Chỉ trả tiền rồi nhận BTC. Thế thì họ đào cho xong bán cho bạn làm gì?
Thứ 4: Trong xã hội người nào họ chuyên làm mảng nào họ làm mảng đó.
Thứ 5: Họ bán cho bạn dịch vụ / phần cứng chứ họ không hứa hoặc đảm bảo Lợi Nhuận bạn sẽ nhận được lại là bao nhiêu cả :) Giống như bạn bán VPS cho người khác, bạn bán VPS thôi, chứ bạn đâu có quảng cáo là nếu mua VPS thì làm site này site nó sau đó nó thành diễn đàn nổi tiếng có thu nhập quảng cáo hàng tháng tiền triệu blah blah. Nếu cứ chỉ "mua" và ko làm gì cả mà ngon thế thì bạn tự làm rồi bán VPS làm gì, phải bỏ công sức hết.

Thứ 1: họ đào ngon trước rồi lúc đang pre-order ( như bọn butterflylabs cung cấp ASIC hàng khủng )
Thứ 2: họ vẫn đào vẫn bán.
Thứ 3: họ bán giá rất chát nếu cung cấp dịch vụ, bạn có thể sẽ lẽ nếu difficulty tăng cao, và thường vài tháng mới gỡ được tiền đầu tư. Còn các công ty cung cấp phần cứng thì bạn sẽ có lãi nhanh hơn, nhưng bạn vẫn phải tự làm hết mọi thứ chứ ko phải là Chỉ trả tiền rồi nhận BTC. Thế thì họ đào cho xong bán cho bạn làm gì?
Thứ 4: Trong xã hội người nào họ chuyên làm mảng nào họ làm mảng đó.
Thứ 5: Họ bán cho bạn dịch vụ / phần cứng chứ họ không hứa hoặc đảm bảo Lợi Nhuận bạn sẽ nhận được lại là bao nhiêu cả :) Giống như bạn bán VPS cho người khác, bạn bán VPS thôi, chứ bạn đâu có quảng cáo là nếu mua VPS thì làm site này site nó sau đó nó thành diễn đàn nổi tiếng có thu nhập quảng cáo hàng tháng tiền triệu blah blah. Nếu cứ chỉ "mua" và ko làm gì cả mà ngon thế thì bạn tự làm rồi bán VPS làm gì, phải bỏ công sức hết.
hẵ close topic bên kia rồi, giờ sao đây bác

cũng may mà vụ này phát hiện sớm không thì khối anh em (có cả mình) oác vỡ mồm mất
mà thằng đó nó pro thât.
vạch ra hẳn mấy topic even để dạo đầu trước rồi sau đó mới scam

cũng may mà vụ này phát hiện sớm không thì khối anh em (có cả mình) oác vỡ mồm mất
mà thằng đó nó pro thât.
vạch ra hẳn mấy topic even để dạo đầu trước rồi sau đó mới scam
Pro đâu mà pro đánh vào lòng tham của anh em vào cuối năm kiếm tiền nhanh tiêu tết, nó cũng như mình thôi, chứ ai khác đâu,

qua gỡ gạc ít các bác, kiếm chia ra chắc mỗi ng đc 100k đó, hùn làm bữa nhậu đầu năm
Tôi vẫn nhớ những câu nói của bạn về tôi và một số AE đã tham ra vạch trần dịch vụ của bạn. Cá nhân tôi cũng biết bạn chỉ là resell thôi . Những lời nói của bạn trong 2 topic trước đây thật không hay. Bạn cảm ơn @DCK vẫn là chưa đủ đâu , không có những AE khác cùng gây áp lực thì liệu thiệt hại của bạn có dừng ở con số như bây giờ không. Riêng mình thì không cần bạn cảm ơn , bạn đúng là con người giả tạo. Đến lúc này mà bạn vẫn giả tạo đc thì bạn đúng là dày mxx

mà chắc C50 ko rãnh để điều tra thằng này đâu vì C50 thích làm mấy vụ vài tỷ hơn với thằng này hơi lòng vòng vì nó dùng info của bên SVIT để reg nick bảo kim,

cứ báo công an đi
làm 1 cái topic tập hợp tất cả những ai bị hại lại
rối báo công an cho nó khỏi ăn tết

làm nhớ năm ngoái có vụ MagicKatioKid :D cũng cả trăm củ cuối cùng có ai chém đc nó nhát nào chưa ấy nhỉ :D

Chia buồn cùng bác, mỗi ngày vào các báo vnexpress, dantri,.. là mỗi vụ lừa đảo hàng tỷ tới cả ngàn tỷ đồng. Và mỗi ngày vào MMO là mỗi vụ vài $ tới vài ngàn $

Ngày càng loạn

mà chắc C50 ko rãnh để điều tra thằng này đâu vì C50 thích làm mấy vụ vài tỷ hơn với thằng này hơi lòng vòng vì nó dùng info của bên SVIT để reg nick bảo kim,
bảo kim nó lưu lại log hết, thông tin gì đi chăng nữa thì cuối cùng nó cũng xuất ra ngoài bằng 1 TK Ngân hàng

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,463
173,626
Latest member
nhacaivn88esq

Most viewed of week

Most discussed of week