SCAM Xin admin phân xử giùm

Status
Not open for further replies.
Đời là vô thường, ham chi những thứ không thuộc về mình , rồi ôm hận về sau . Ai gieo quả đắng thì tự lương tâm mình thấy , còn tôi thì thấy thật tội nghiệp cho những con người khốn nạn và nông cạn :)

nếu đúng như bạn ex nói thì có gì mà ko hiểu thằng scam fake cùng lúc cả 2 nick yahoo pm cho 2 bên 1 lúc luôn chứ có gì đâu, vụ này nếu đúng như bác ex nói và có log chat đàng hoàng thì mình nghĩ bác ấy ko đền bù cũng ko sao, đơn giản 1 điều bạn thread cmt ở topic của bác ex ko để lại yahoo là 1 khi phone bác ấy cũng nói là chỉ đang gd 500$ mà cũng ko hề nói nick mình là gì là 2, xét theo 1 hướng khác mình nói lỡ thôi nha, bác thread này tự biên tự diễn thì sao, bên ex ko lỗi gì vụ này cả..hóng proof

Vậy vụ xác nhận phone là do lỗi của ai ? Cái này chắc chắn do lỗi của cả 2 người chứ ko phải riêng một người nên chính vì vậy 25 % là mức bồi thường hợp lý nhất .

Vậy vụ xác nhận phone là do lỗi của ai ? Cái này chắc chắn do lỗi của cả 2 người chứ ko phải riêng một người nên chính vì vậy 25 % là mức bồi thường hợp lý nhất .
Thánh phán như Bao Chẩn nhể:eek:

ở đây cả hai đều có thể check yahoo lẫn nhau, mà ko ai check kỹ để thằng scam nó dắt mũi. Đó giờ mình ko cần confirm bất cứ cái gì, cứ đúng yahoo là làm việc thôi.

[úcOTE="binh6699, post: 3367067, member: 4277"]thường mình giao dịch cũng ko có xem yahoo chủ topic vì chỉ xác nhận theo yêu cầu người mua, nhưng nếu nghi vấn mình sẽ bắt ghi memo là stk giao dịch.[/QUOTE]
lúc mình chuyển tiền có ghi nội dung là nick vinhsaigon1981, mình muốn scam thì ko cần dùng cách phức tạp này đâu vì uy tin của mình không phải nhỏ.

lúc mình chuyển tiền có ghi nội dung là nick vinhsaigon1981, mình muốn scam thì ko cần dùng cách phức tạp này đâu vì uy tin của mình không phải nhỏ.

nếu chuyển tiền có ghi memo là nick vinhsaigon1981 thì chắc chắc exchange sẽ phải đền bù cho bạn, nếu ko thỏa thuận đc thì bạn có thể yêu cầu BQT can thiệp vì cậu ấy có bảo hiểm. Nhiều bạn ko đọc hết cứ nói exchange không có lỗi vì comment đã để lại yahoo, vậy chẳng lẽ cứ xác nhận bừa đi cho scam nó lợi dụng rồi nói họ gửi link thì tôi xác nhận, tôi ko cần biết đó là link topic của ai, có đúng là của người đang chat hay không à ? Nếu ko comment xác nhận giao dịch thì chủ thread có tin là đang chat với exchange thật và chuyển tiền không ? Đây chính là mấu chốt của vấn đề và những thằng fake nick thường thất bại ở bước này, nó ko lừa đc người mà nó fake nick vào comment xác nhận giao dịch nên thường hay đưa ra lý do trời ơi đất hỡi như đang online bằng phone, đang bận ko comment đc,..., nhưng ở vụ này thì nó đã lừa dc vietzend vào xác nhận nên vietzend cũng phải chịu trách nhiệm về xác nhận đó.

Nói một cách khách quan và công bằng nhất là cả 2 đều có lỗi như nhau, đều chủ quan không kiểm tra kỹ yahoo của người mình đang chat, vậy nên cố gắng thông cảm và chia sẻ thiệt hại cho nhau là hợp lý.

Last edited:
Các bạn ko hiểu vấn đề thì đừng comment lung tung . Càng đọc thằng scam vừa được tiền lại vừa được vố cười rõ to . Vì 1 chiêu lừa mà bao nhiêu người vẫn không hiểu . Theo mình giá trị vụ này cả 2 đều bị lừa và đền bù lại 25 % là hợp lý nhất . Chỉ có điều các bạn nên tuân thủ nguyên tắc post giao dịch vào box
Transaction Logs thì sẽ ko bao giờ xẩy ra sự việc scam nữa . Bài học cho 2 người và cho những ai sợ mất thời gian để giao dịch online

sao bạn biết tất cả mọi người ở đây comment lung tung thế nhỉ , họ đang phân tích đưa ra những lý luận cho các mod và admin thảm khảo mà cậu ...

cậu nói ( theo cậu giá trị vụ này cả 2 điều bị lừa và đền bù 25% là hợp lý nhất ....đang uống cafe sáng mà xém sặc khói thuốc =))

các chàng mod vô cùng sáng suốt và trung thực , họ sẽ đọc log chat và cùng admin thống nhất đưa ra kết luận cuối cùng

sao bạn biết tất cả mọi người ở đây comment lung tung thế nhỉ , họ đang phân tích đưa ra những lý luận cho các mod và admin thảm khảo mà cậu ...

cậu nói ( theo cậu giá trị vụ này cả 2 điều bị lừa và đền bù 25% là hợp lý nhất ....đang uống cafe sáng mà xém sặc khói thuốc =))

Chuẩn câu "đang uống cafe sáng mà xém sặc khói thuốc"

:rolleyes: đậu má các bố cứ cãi nhau ỏm tỏi,còn thằng mặt lol scammer thì đang ngồi nhìn và cười sặc sụa,tự vỗ ặc khen mình sao mà scam giỏi vl thế , éo mẹ đời như lol

có 1 cái nghi vấn là sao exchangepm confirn topic là "đang giao dịch 2.7k với chủ topic
500/ lần .nick vietzend" bác topic lại không thấy mà copy nick này mà để khi bác exchangepm send xong mới pm bác ấy bảo đã send nhầm ai? từ đầu bác không pm nick này luôn nhỉ?

2 bên cứ update proof từ lúc bắt đầu tới lúc kết thúc nhé! ( cả nick thật và nick fake scam)
toan bo log chat voi nick vietzend va fake nick da dc teamview boi mod legialoc

[QUOTE="lamhyquang, post: 3367378, member: 69607"]sao bạn biết tất cả mọi người ở đây comment lung tung thế nhỉ , họ đang phân tích đưa ra những lý luận cho các mod và admin thảm khảo mà cậu ...

các chàng mod vô cùng sáng suốt và trung thực , họ sẽ đọc log chat và cùng admin thống nhất đưa ra kết luận cuối cùng[/QUOTE]

Mời bạn đọc lại comment của tôi . Tôi nhấn mạnh " Các bạn ko hiểu vấn đề " Sặc cà phê cũng đúng thôi vì đầu óc quá ngu =)) . Chứ không phải là tất cả =)) 1 lần nữa còn sặc cà phê dài dài =)) vì đầu óc quá ngu

Đọc xong chỉ thấy bác @luxubushops nói chuẩn.
Bác thớt đã 2 lần confirm yh cho bác EX. Mà bác EX vẫn không nhận ra > Bác EX cũng có 1 phần lỗi.
Theo em bác EX nên chia sẻ 1 phần thiệt hại với thớt.

toan bo log chat voi nick vietzend va fake nick da dc teamview boi mod legialoc
Chờ Mod check thêm người kia nữa thì có thể kết luận.......

bác nào từng bi scam thì sẽ hiểu đau như thế nào. mất tiền, mất niềm tin, mất thời gian...

mình cẩn thận call vietzend 2 lần theo 2 số đt vietzend cung cap tren forum vì thấy lạ là sao tới 2 số đt. lần nào mình cũng kêu xác nhận là co đang chat với nick vinhsaigon1981, vietzend đều ok. khi chuyển tiền thì nội dung có ghi la nick vinhsaigon1981. đồng thời vietzend đã confirm trên topic của mình nên mình mới chuyển tiền.

mình cẩn thận call vietzend 2 lần theo 2 số đt vietzend cung cap tren forum vì thấy lạ là sao tới 2 số đt. lần nào mình cũng kêu xác nhận là co đang chat với nick vinhsaigon1981, vietzend đều ok. khi chuyển tiền thì nội dung có ghi la nick vinhsaigon1981. đồng thời vietzend đã confirm trên topic của mình nên mình mới chuyển tiền.

những thông tin quan trọng như này bạn nên cập nhật luôn vào post #1 để mọi người tiện theo dõi, nhất là những người vào sau ít đọc hết tất cả các trang.

_ A hỏi mua hàng chổ của B, ok, xác nhận trên topic. Xong ! => Thắc mắc 1 điều là A đã thấy B xác nhận trên Topic rồi sao không chủ động PM ngay cái nick yahoo của B trên topic đó mà lại chat với cái nick yahoo fake ?! Vô lý hết sức.
_ B đồng ý bán hàng cho A, xác nhận với A qua phone là đang giao dịch. Ờ, thì tui đang bán cho cậu mua 500 Code, vừa thấy tin tin điện thoại báo tiền đến đúng số thì chuyển Code.

=> Tựu chung 2 vấn đề trên thì :
_ Nói cậu B này quá vô tâm, không xem kỹ là đang mua bán với ai. Ơ.. nhưng tui bán cho ai kệ tui, tui nhận lại đủ số của tui là được, còn tên kia hắn hỏi mua của ai sao tui biết, hắn có chat với tui để tui đưa Bank đâu mà bảo đã chuyển tiền cho tui !? Á đù.... thằng A sôi máu rồi chứ đâu....
_ Nói cậu A bị mất tiền oan thì đúng rồi còn gì.. nick yahoo rành rành thế kia sao hok chat hay SMS hỏi bank mà lại chờ chat với thằng fake Yahoo chi dzạ !? Ngộ à nghe... Sôi máu tập 2.
Kakaka... thôi... chọc hắn sôi máu 1 hồi lại có chuyện nữa :D

_ A hỏi mua hàng chổ của B, ok, xác nhận trên topic. Xong ! => Thắc mắc 1 điều là A đã thấy B xác nhận trên Topic rồi sao không chủ động PM ngay cái nick yahoo của B trên topic đó mà lại chat với cái nick yahoo fake ?! Vô lý hết sức.
_ B đồng ý bán hàng cho A, xác nhận với A qua phone là đang giao dịch. Ờ, thì tui đang bán cho cậu mua 500 Code, vừa thấy tin tin điện thoại báo tiền đến đúng số thì chuyển Code.

=> Tựu chung 2 vấn đề trên thì :
_ Nói cậu B này quá vô tâm, không xem kỹ là đang mua bán với ai. Ơ.. nhưng tui bán cho ai kệ tui, tui nhận lại đủ số của tui là được, còn tên kia hắn hỏi mua của ai sao tui biết, hắn có chat với tui để tui đưa Bank đâu mà bảo đã chuyển tiền cho tui !? Á đù.... thằng A sôi máu rồi chứ đâu....
_ Nói cậu A bị mất tiền oan thì đúng rồi còn gì.. nick yahoo rành rành thế kia sao hok chat hay SMS hỏi bank mà lại chờ chat với thằng fake Yahoo chi dzạ !? Ngộ à nghe... Sôi máu tập 2.
Kakaka... thôi... chọc hắn sôi máu 1 hồi lại có chuyện nữa :D
cậu A lập topic mua btcecode rồi mới bị thằng B fake nó add yahoo và nó pm hỏi trước chứ cậu này có chủ động pm B đâu. Sau khi thằng scam nó pm cả 2 bên thì tới bước confirm topic cả 2 đều quá vô tâm mà ko nhận ra nick fake. Nhưng cuối cùng thì khi phone và chuyển khoản cậu A đều có đề cập đến yahoo của mình vậy nên vụ này cậu A ko thể chịu hết thiệt hại dc.

Last edited:
cậu A lập topic bán btcecode rồi mới bị thằng B fake nó add yahoo và nó pm hỏi trước chứ cậu này có chủ động pm B đâu. Sau khi thằng scam nó pm cả 2 bên thì tới bước confirm topic cả 2 đều quá vô tâm mà ko nhận ra nick fake. Nhưng cuối cùng thì khi phone và chuyển khoản cậu A đều có đề cập đến yahoo của mình vậy nên vụ này cậu A ko thể chịu hết thiệt hại dc.
Tớ thấy đúng ra bên bán BTC thoát nạn nếu như không có bước confirmed phone. Vì từ đầu tới cuối bên A mua chỉ chat với nick FAKE mà thôi và bên B bán cũng chỉ với nick FAKE. Bên B bán confirmed topic bên A nhưng cả hai ko để ý thì cũng do lỗi bên A. Nhưng veri phone của bên A mua với nick thật của bên B bán mà có đề cập tới nick yahoo nhưng bên B bán ko để ý là phải chịu phần trách nhiệm rồi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,480
173,658
Latest member
gamenohuplus

Most viewed of week

Most discussed of week