[XIN] Bí kíp của bạn nào bị bạn gái nói lời chia tay

o0NVT0o

Hero
Verified
Reactions
1,372
MR
0.003
$888.88
Chat with me via Skype
Vãi mấy bác, girl thành phố thì đã giận là kàng nói lắm girl kàng ghét. Mỗi ngày nhắn đủ 2k vnd là ok rùi =.= lúc kãi nhau bác có xúc phạm e ý ko? E ý có khóc ko (nếu ko khóc là gay rồy đó...)

clickdicung là girl hay boy vậy ta :binhsua149:

thieucuong

Newbie
Reactions
782
MR
0.000
Cậu có 3 cái sai lầm:

1/ Sai lầm đầu tiên: lớn tiếng với người yêu, đó là điều đại kị, nhất là khi đã lên dĩa rồi thì càng nguy hơn :(

2/ Khi nhỏ giận và nói chia tay, đáng lẽ phải phải chữa cháy ngay, chữa cháy quyết liệt và dồn dập :D

3/ Tiền thưởng ít quá :))

pm mình nói chuyện nhé, ko nói ở đây đc :>

Cesc0405

Hero
Reactions
414
MR
0.002
Chả có bí kíp j`
Chỉ cần thẳng thắn nhận lỗi (nhận lỗi nhưng phải chân thành,đừng làm cho qua loa vì bạn có lỗi mà),sau đó rủ người yêu bạn đi đâu đó (ăn uống,chơi bời,nói chuyện,xem phim...)

Nếu người yêu bạn mà ko bỏ qua thì có thể hiểu theo 2 cách: 1 là chán bạn rồi hoặc 2 là có thằng khác "cơ to" hơn bạn đang ve vãn nên muốn kiếm cớ chuồn.
Vì nếu yêu nhau thực sự thì 1 tuần giận dỗi là quá đủ rồi.Như tớ giận thì có lúc giận thật,ko liên lạc,ko j` nhưng chỉ vài ngày là ko chịu đc,lúc đấy ng yêu chỉ cần xin lỗi là sẵn sàng tha lỗi ngay :D

=> Nếu là 1 trong 2 trường hợp kia thì hơi buồn thật nhưng cũng khuyên bạn nên dừng lại thôi.Tìm cho mình 1 người yêu bạn nhiều hơn.

sikyura

Senior
Reactions
636
MR
0.009
Cậu có 3 cái sai lầm:

1/ Sai lầm đầu tiên: lớn tiếng với người yêu, đó là điều đại kị, nhất là khi đã lên dĩa rồi thì càng nguy hơn :(

2/ Khi nhỏ giận và nói chia tay, đáng lẽ phải phải chữa cháy ngay, chữa cháy quyết liệt và dồn dập :D

3/ Tiền thưởng ít quá :))

pm mình nói chuyện nhé, ko nói ở đây đc :>
1/ Lúc giận quá thì mình ko nghĩ đc thế đâu, em cũng thế thui, chứ nói gì bác ý.
2/ Lúc đó đang sôi máu, có khi mình cũng ủng hộ ct luôn đấy chứ.
2/ Tiền thưởng ít thật!!!!!

Như tớ giận thì có lúc giận thật,ko liên lạc,ko j` nhưng chỉ vài ngày là ko chịu đc,lúc đấy ng yêu chỉ cần xin lỗi là sẵn sàng tha lỗi ngay

cái này là đúng nà , GẸ mới gọi tớ nghe nhưng mà ko nói gì b.giờ cháy to quá :((

quyphai

Junior
Reactions
23
MR
0.001
OK. Mình nói thật với bạn bị người yêu nói lời chia tay trước thì xem như tình yêu của bạn sẽ không bao giờ như xưa nữa. Lý do:
- Nó nói được 1 lần thì nó nói được nhiều lần... ( Bạn sẽ tùy lụy nó cả đời, chịu được không? )
- Thứ 2, nếu nó yêu bạn thật lòng thì nó sẽ không bao giờ dám nói ra như thế đâu. Chả lẽ khi cậu đi chơi, đi nhậu nó nổi khùng lên cậu cũng phải thua à
- Thứ 3, làm trai cho đáng nên trai, đừng để nó cưỡi đầu cưỡi cổ. ( Cưới người yêu mình chứ ko cưới người mình yêu )
Còn nếu cậu muốn cô ấy quay lại với cậu thì:
1. Chỉ vì anh yêu em quá nên nổi nóng thôi, xin lỗi em nhé! Cố gắng mà ôm lấy em nó là ổn :)
2. Cứ để 1 thời gian ắt nó sẽ tìm tới bạn ( Nếu nó yêu bạn thật lòng ) Con gái chịu sao lâu hơn con trai được. Bí kíp nè :P
3. Không nói gì hết, ôm thặt chặt vào. Mặc cho nó đánh đấm ( Đánh yêu đó )

3 cách trên dùng cách nào thì dùng. Chúc cậu hạnh phúc! :">

ruby.love

Hero
Reactions
2,527
MR
0.000
Chat with me via Skype
thì cứ..."Ok chia tay xa nhau đường anh anh cứ đi....

nói chứ giúp chủ topic này này ..............
biết nhà nó mua 1 con gấu bông giấu sao nó hok thấy qua trước nhà nó nt đúng 1 câu a đang đứng trước nhà e hok ra a đợi cả đêm =]]
nó ra roài thì tặng gầu bông cho nó roài bảo
a thật sự xin lỗi e .......... a biết mình đã sai ........... yêu nhau đôi lúc cũng có cãi nhau nhưng do tính a nóng không thể kiếm chế được nên mới gây ra lỗi lầm như thế ..............
mong e hiểu cho a

con gái nó hay giận hờn vu vơ lắm bác ơi ............. nó giận nên nó nói vậy cố tình để chủ topic cảm thấy có lỗi xoắn lên vì sợ c/t thật đấy thôi
Nói thì nói vậy ........... thấy e nó gọi bác chủ topic mà im im là hiểu e nó còn thương bác roài ...............
Gặp mình là cứ thờ ơ hờ hững những lúc như thế này để coi ai mềm lòng trước ...............
Đến khi nào cảm thấy khá lâu khoảng 3 4 ngày mà e nó im re thì làm theo cách của mình nói như trên ý =]] Nhận lỗi trước đâu phải là mình nhượng bộ e nó cả đời .............

Reactions
235
MR
0.000
Nếu như mà vốn dĩ 2 đứa thuộc về nhau thì dù bi h nàng có đi đâu, xa cở nào thì rốt cuộc nàng củng quay về với bạn L-).
còn nếu như hết duyên hết phận rùi thì cho dù có níu kéo cở nào ko bây giờ thì sớm muộn 2 đứa cũng ra đê cả :binhsua149:
zậy thì tóm lại . chả có cái quái j cần phải hối tiếc cả .:binhsua140:
để thiên ý quyết định thôi . :binhsua129:

feathy

Hero
Reactions
463
MR
0.001
Chào các bạn , post bài lên đây cũng ngại nhưng mà chuyện của mình cháy to lắm rồi cháy gần trụi lông rồi

chuyện là thế này lỗi là ở mình cãi nhau với con GẸ , híc híc thế là mình hơi to tiếng b.giờ ko biết GẸ của mình chán cái gì nên nói chia hay :(( hu hu , bác nào có bí kíp nào mà ng yêu nói chia tay vì chán hay vì làm sao mà cứu vãn đc tình thế ko chỉ cho mình bí kíp với :(( xin chân thành cảm ơn , nếu mà thành công tặng bác đó 1WMZ để cảm ơn

Bỏ cái phần thưởng đó đi, làm mất giá trị người khác.
Còn nếu bạn gái cậu chỉ đáng 1WMZ thì bỏ đi, ko có gì phải tiếc.

Cách giải quyết thì đơn giản: hẹn ra chỗ vắng, cầm tay kéo lại, ôm chặt rồi nói "anh xin lỗi", ko giải thích gì thêm, nói nhiều sinh nhiều chuyện, nói thế tự khắc nó hiểu.

nói chứ giúp chủ topic này này ..............
biết nhà nó mua 1 con gấu bông giấu sao nó hok thấy qua trước nhà nó nt đúng 1 câu a đang đứng trước nhà e hok ra a đợi cả đêm =]]
nó ra roài thì tặng gầu bông cho nó roài bảo
a thật sự xin lỗi e .......... a biết mình đã sai ........... yêu nhau đôi lúc cũng có cãi nhau nhưng do tính a nóng không thể kiếm chế được nên mới gây ra lỗi lầm như thế ..............
mong e hiểu cho a
Làm theo cách này đi được đó, không thành công thì sẽ thất bại, còn ko thất bại thì sẽ thành công :m190: chắc chắn 100% :m190:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,827
176,268
Latest member
kaihuynh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week