Xin đừng làm xấu đi hình ảnh người Việt Nam!

Status
Not open for further replies.
Bạn lôi cái đóng dài dòng ra để nói về vấn đề gì nhỉ ? mình có chê bai Vn bao giờ ? nhưng thiếu gì nước sau chiến tranh hơn Vn tại sao họ vẩn phát triển . Còn ngàn năm lịch sử bạn lôi cái này ra chi thế có thằng nào mạnh lên nhờ cái 1000 lịch sử đâu trước đó đâu ? và mình củng chả bàn tới chính trị chi . Stop dc rồi

ok cậu kể giúp mình với??? nước nào sau chiến tranh hơn việt nam nào???

Bạn @DrDos nói khiên cưỡng quá, con người miễn sống phải đạo làm người, và lao động bằng 2 bàn tay chân chính đã là việc tốt cho đời. Đừng có hỏi mấy câu sáo rỗng như bạn sống mấy chục năm đã làm được gì cho đời chưa!

câu ấy ko sáo rỗng như bạn nghĩ đâu chỉ là bạn thấy nó sáo rỗng thôi!!! mình đang nói về vần đề là làm được gì cho đất nước mà cứ đi chê đất nước??? thế cả đời 1 con người đóng góp được mấy phần cho đất nước mà cứ chê bai??? cậu nói đúng là con người sống phải đạo là được lao động hăng say là được nhưng tại sao lại cứ phải chê bai về đất nước và than vãn về dân tộc???

ok cậu kể giúp mình với??? nước nào sau chiến tranh hơn việt nam nào???
Trung quốc , hàn quốc bạn nghỉ nó hơn Vn sao ? Bạn nhìn lại thằng Hàn quốc đi ... Nó củng thuộc dạng nhửng nước nghèo nhất thế giới đấy . Giờ bạn nhìn nó đi ... cần mình lôi thêm vài thằng nửa ko ?

Còn VNCH thì bây giờ Hàn xẻng phải nghe nhạc VN nhé chứ ko phải VN cuồng hàn xẻng như bây giờ....................
mình nghe nhiều người có ý kiến như bạn rồi
1, chắc gì hàn xẻng nó đã cuồng việt nam :) tiếng việt người nước ngoài nghe thấy buồn cười đấy. Cuồng không đồng nghĩa với giàu
2, Sài gòn ngày trước chế độ VNCH đúng là rất giàu ( 1 hòn ngọc viễn đông trong khi các nước khác như đống bùn lầy ). Vậy nói lấy tiền đâu ra mà giàu vậy không phải cướp chỗ khác đập vào chỗ đó sao. Trong khi Sài gòn đang giàu sang thì nó đang cướp phá miền bắc + trung.

Có người còn phán là trả lại Sài gòn ( trả trả có con cẹc, sài gòn của chúng mày à )

cũng không thể nói chế độ bây giờ là tốt nhất nhưng cũng đừng bảo VNCH là tốt. OK. Sống dưới chế độ dẫm lên xác của đồng bào mà hưởng vui lắm sao @lovetara ( à mà bạn cuồng hàn xẻng à :eek: )

mình thì chả muốn nói đâu mà cậu tỏ ra nguy hiểm quá!!! cậu thấy đất nước mình lập lại hòa bình trên toàn lãnh thổ năm 1975 đến năm cuối năm 1986 mới thoát ra khỏi bao cấp và hòa nhập vào nền kinh tế thị trường!!! từ năm 1986 đến nay chỉ mới có 27 năm mà việt nam đã vươn lên mạnh mẽ như thế nay ko phải nhờ con người chứ vì cái gì!!! mình thấy có rất nhiều bạn thích ca thán về đất nước thế này đất nước thế kia nhưng mà đa số chả ai làm được gì cho đất nước cả!!! mình xin mượn câu của Mác " Đạo đức cao nhất của con người là làm được cái gì" !!! làm được cái gì thì hãy tỏ vẻ còn ko thì tốt nhất là im mà sống!!! ai cũng có quyền tự do ngôn luận nhưng ngôn luận thế nào cho đúng!!! ko phải bạ gì cũng nói chả ai chấp nhưng chả ra sao cả!!!

ý bạn nambembis nói mình lại hiểu theo ý khác, học hàm học vị của mình hơn người ta nhưng toàn là hàng lởm.

như bạn nói từ 1986 tới nay mới có 27 năm, bạn có biết 27 năm đó vn đào tạo ra số lượng giáo sư tiến sỹ gấp bao nhiêu lần Liên Xô đào tạo giúp VN trong những năm kháng chiến không? đừng nói là vì nền giáo dục của mình hơn Liên Xô nha

cái bằng từ Nga hay Mỹ về vn còn có giá trị chứ cái bằng của VN thì sao? không có cửa sau thì cũng ngang với tờ giấy lộn.

Bạn đã bao giờ nghe chuyện cụ ông 70 tuổi mà vẫn chưa thi nổi để lấy cái bằng đại học ở Mỹ chưa? hay cụ bà gần 80 tuổi thi lái xe tới mấy chục lần đều trượt ở Nhật chưa?Ở Việt Nam thì sao? anh trai mình học năm 2 thương mại cờ bạc báo nhà vài lần rồi bỏ vậy mà vẫn có bằng này, mình chưa từng đi ô tô mà vẫn có bằng B2 này.

STop . bị qẹo sang chính trị rồi . Mod vào close đi .
Tóm lại vụ PTC này đừng lôi ra nửa . Vì đa số bọn cấm Vn 1 là do quảng cáo bên mỹ , âu v.v.... Việt nam chã ai qua đó mua nên nó cấm việt nam xem quảng cáo , 2 là do site lõm admin làm ăn chộp giật , 3 là do vài số người ít cheat cả mấy trăm ngàn acc chứ chã liên qan đến số đông Vn nên nó lôi Vn ra chửi thì mình phải chửi nó lại chứ đừng đem về Vn tỏ ra hơn người *** biết giử thể diện cho mình thì thôi đi còn hùa theo.. chính thằng admin củng biết đều này nhưng nó cố ý ban sạch nước Vn để khỏi mang tiếng scam tiền thôi

Trung quốc , hàn quốc bạn nghỉ nó hơn Vn sao ? Bạn nhìn lại thằng Hàn quốc đi ... Nó củng thuộc dạng nhửng nước nghèo nhất thế giới đấy . Giờ bạn nhìn nó đi ... cần mình lôi thêm vài thằng nửa ko ?

Trung Quốc thì mình ko cần phải nói vì chả ai mang trung quốc ra so với Việt Nam cả còn Hàn Quốc và Triều Tiên thì nó độc lập năm 1945 cơ cậu ạ!!! nhưng dân triều tiên thì có khá khẩm gì hơn mình đâu cũng nghèo bỏ mịa!!!

ý bạn nambembis nói mình lại hiểu theo ý khác, học hàm học vị của mình hơn người ta nhưng toàn là hàng lởm.

như bạn nói từ 1986 tới nay mới có 27 năm, bạn có biết 27 năm đó vn đào tạo ra số lượng giáo sư tiến sỹ gấp bao nhiêu lần Liên Xô đào tạo giúp VN trong những năm kháng chiến không? đừng nói là vì nền giáo dục của mình hơn Liên Xô nha

cái bằng từ Nga hay Mỹ về vn còn có giá trị chứ cái bằng của VN thì sao? không có cửa sau thì cũng ngang với tờ giấy lộn.

Bạn đã bao giờ nghe chuyện cụ ông 70 tuổi mà vẫn chưa thi nổi để lấy cái bằng đại học ở Mỹ chưa? hay cụ bà gần 80 tuổi thi lái xe tới mấy chục lần đều trượt ở Nhật chưa?Ở Việt Nam thì sao? anh trai mình học năm 2 thương mại cờ bạc báo nhà vài lần rồi bỏ vậy mà vẫn có bằng này, mình chưa từng đi ô tô mà vẫn có bằng B2 này.

cái này cậu nói cũng đúng nhưng cậu lại khai thác trên phần con người rồi!!! nếu nói là liên xô đào tạo mới có chất lượng thì mình thấy nó tầm phào quá!!! bác nông dân ở tây ninh tự chế ra máy bay đấy có cần phải học liên xô đâu??? và mấy ông qua liên xô học đâu phải ông nào về cũng giỏi đâu??? còn việc bằng cấp thì là do tiêu cực cái đó thì xã hội nào mà ko có!!!

Đùa chứ vấn đề này mổ xẻ cũng nát hết rồi,điều quan trọng ở đây ko phải cheat hay ko,mà là cheat NHƯ THẾ NÀO,chắc các bác ở đây cũng biết,môi trường MMO là nơi lý tưởng để lừa lọc lẫn nhau,cả site lẫn member,vậy thì tại sao lại trách người ta cheat,trong khi nhiều site mở ra cũng chỉ để scam member ?

Đối với PTC thì,cheat đã là điều dĩ nhiên,trù mấy người bỏ vốn ra dep thì các bác có muốn 1 tháng mình bỏ sức ra click tay nhưng tiền kiếm đc ko đủ nạp các card hay ko? theo mình nghĩ auto ko gọi là cheat đc,vì mình xem ads chỉ để kiếm tiền,ko quan tâm tới ads đó nói về cái gì,thành ra click tay hay auto cơ bản đều giống nhau cả,cũng chỉ vì tiền thôi nên mấy nhà cung cấp quảng cáo có kêu gào người click thì nhiều nhưng koai quan tâm quảng cáo của họ cũng chả sao,tiền nào của nấy,nếu ko họ đã ko chọn cách quảng bá sp qua con đường PTC.

Còn với multi acc,mình nghĩ các bác chơi PTC lâu năm chắc cũng biết phương thức nhận dạng member thông qua máy tính của từng người rồi,nên chả ai dại gì làm vậy,vừa ko đc tiền,vừa mang tiếng,riêng các trang PTC cũng chả phải hạng vừa,chúng nó nhiều khi phản đòn cũng chả kém đâu,ví dụ nếu nó biết các bác cheat,nó sẽ ko ban ngay mà đợi các bác click cho nó thêm 1 thời gian,nếu request payout nó sẽ ban ngay lập tức,như vậy nó chẳng những ko thiệt hại gì còn có thêm 1 mớ clicker free.Còn đối với mấy trang có lương tâm hơn 1 chút thì ban ngay khi phát hiện.

Cuối cùng,diễn đàn này cũng chỉ là 1 phần trong giới MMO việt nam thôi,nếu có kêu gọi đi chăng nữa cũng chả làm tình hình khá hơn đâu,vì còn rất nhiều người làm MMO bên ngoài diễn đàn ko có kiến thức,ko có kinh nghiệm,có ngồi đó mà "Tôi đề nghị thế này,đề nghị thế kia blah blah blah" thì tình hình cũng chả khá hơn đâu,thật đấy,nếu có 9 thằng trên này làm ăn đàng hoàng mà 1 thằng bên ngoài nó đi quậy nát hết thì người ta cũng cấm cửa VN thôi.

Các bố đừng tranh luận chuyện chính trị nữa mệt quá, cứ đọc bài này tự hiểu nhé

http://www.gocnhinalan.com/blog-cua-alan-va-bca/ngi-vit-ngi-nht.html

@DrDos cậu cũng đừng tưởng dân MMO là ngu ngốc nhé, đừng có khinh thường người khác ngu, có giỏi làm tutorials kiếm tiền đi rồi lên dạy đời

Làm chả được bao nhiêu mà nói đóc chém gió thì nhiều

Theo tớ biết VN nhiều Tiến sĩ hơn Thái Lan nhưng về bằng sáng chế (patient) thì thua kém rất nhiều. Các bạn tự search trên Google rồi làm research sẽ thấy.

Mình thấy rõ là kinh tế VN càng đi xuống, càng khó khăn hơn... tương lai thì nhiều lo lắng... thất nghiệp càng tăng...

TQ 4 ngàn năm văn hiến, Mỹ chỉ có hơn 200 năm thôi mà cả thế giới thì ngưỡng mộ Mỹ, cả người TQ giàu có cũng đổ tiền đi Mỹ định cư, kô lẽ tỷ, triệu phú TQ ngu?

Last edited:
mình nghe nhiều người có ý kiến như bạn rồi
1, chắc gì hàn xẻng nó đã cuồng việt nam :) tiếng việt người nước ngoài nghe thấy buồn cười đấy. Cuồng không đồng nghĩa với giàu
2, Sài gòn ngày trước chế độ VNCH đúng là rất giàu ( 1 hòn ngọc viễn đông trong khi các nước khác như đống bùn lầy ). Vậy nói lấy tiền đâu ra mà giàu vậy không phải cướp chỗ khác đập vào chỗ đó sao. Trong khi Sài gòn đang giàu sang thì nó đang cướp phá miền bắc + trung.

Có người còn phán là trả lại Sài gòn ( trả trả có con cẹc, sài gòn của chúng mày à )

cũng không thể nói chế độ bây giờ là tốt nhất nhưng cũng đừng bảo VNCH là tốt. OK. Sống dưới chế độ dẫm lên xác của đồng bào mà hưởng vui lắm sao @lovetara ( à mà bạn cuồng hàn xẻng à :eek: )
Có học lich sử ko , có biết vĩ tuyến 17 phân chia ra rồi ko mà cướp và phá .Còn tiền đâu mà giàu thì US viện trợ xây dựng nhá US nó éo bao h đi chiếm thuộc địa mà tìm đồng minh . Đúng VNCH ko phải là chế độ tốt nhất nhưng vì sao hàng triệu người miền Nam phải liêù mạng vượt biên tìm đường tự do .Lúc nào cũng nói đế quốc Mỹ tàn ác thế mà lúc nào cũng du học rồi định cư mẹ sang đó , làm MMO mà éo có US thì đói cả đám nhé. Lich sử học trên ghế nhà trường chỉ là bề nổi bưng bít đủ thứ chuyện tìm hỉu sâu vào thì sẽ thấy chiến tranh thằng nào cũng ác như nhau..................

@@ các bác đang đi sai chủ đề topic rùi kìa, cãi nhau về hiểu biết chính trị làm gì ở đây ợ :(

Có học lich sử ko , có biết vĩ tuyến 17 phân chia ra rồi ko mà cướp và phá .Còn tiền đâu mà giàu thì US viện trợ xây dựng nhá US nó éo bao h đi chiếm thuộc địa mà tìm đồng minh . Đúng VNCH ko phải là chế độ tốt nhất nhưng vì sao hàng triệu người miền Nam phải liêù mạng vượt biên tìm đường tự do .Lúc nào cũng nói đế quốc Mỹ tàn ác thế mà lúc nào cũng du học rồi định cư mẹ sang đó , làm MMO mà éo có US thì đói cả đám nhé. Lich sử học trên ghế nhà trường chỉ là bề nổi bưng bít đủ thứ chuyện tìm hỉu sâu vào thì sẽ thấy chiến tranh thằng nào cũng ác như nhau..................

1, Đừng lôi thằng mỹ ngày xưa ra rồi bảo thằng mỹ bây giờ ( nhìn vào chế độ mà cư sử )
2, Vĩ tuyến 17 phân chia thì cũng *** có lí nào lại là đất của bọn VNCH ;)
3, Chú mày bảo không có cướp phá hả, chú mày mới là thằng phải học lại lịch sử nhé :eek:
4, Lịch sử học trên ghế nhà trường không đủ thì chú mày tìm hiểu thêm ở ngoài đi kiến thức lịch sử hơi bị kém đấy ;)

Last edited:
Oạch !! bác mới cần xem lại cái kiến thức lịch sử của mình nhá :)) Vãi cả US không bao giờ chiếm thuộc địa mà đi tìm đồng minh =))
Bác lại càng nhầm về các nước tư bản
Hàng triệu người miền Nam liều mạng tìm đường tự do =.= !! đó là do họ hiểu sai chế độ !! đến bây giờ rất nhiều kiều bào mong muốn được trở về lại Việt Nam sinh sống !
Lịch sử được học ở trường thực ra không phải là bưng bít !! những chuyện các bác chưa biết thì cần tìm hiểu rõ thêm
Còn về phần bác nói Mĩ chiến tranh mà để tìm đồng minh thì em chịu bác rồi =))

Oạch !! bác mới cần xem lại cái kiến thức lịch sử của mình nhá :)) Vãi cả US không bao giờ chiếm thuộc địa mà đi tìm đồng minh =))
Bác lại càng nhầm về các nước tư bản
Hàng triệu người miền Nam liều mạng tìm đường tự do =.= !! đó là do họ hiểu sai chế độ !! đến bây giờ rất nhiều kiều bào mong muốn được trở về lại Việt Nam sinh sống !
Lịch sử được học ở trường thực ra không phải là bưng bít !! những chuyện các bác chưa biết thì cần tìm hiểu rõ thêm
Còn về phần bác nói Mĩ chiến tranh mà để tìm đồng minh thì em chịu bác rồi =))
Bác nhầm rồi Mĩ chiến tranh để tìm người theo liếm shit cho nó @lovetara

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,634
Latest member
vuka8888

Most viewed of week