xin hỏi cách giải quyết MagicKaitokid (scammer s2_lhe0,langim,.....) sau ngày 15

longhomon

Banned
Reactions
45
MR
0.000
1. Nếu nick này scam ngày 15 ko giao hàng thì chắc là ban nick và nạn nhân tự xử lý, admin trách 2tr chia cho nạn nhân là xong
Nghi ngờ Scammer này cách đây 1,2 hôm còn lập topic bán group pix 60$ (có thể là nhằm vớt vát 2tr bảo hiểm hoặc ko)

2. Nếu nick này ko scam ngày 15 giao hàng thì xử lý thế nào???
- Các topic liên quan đến scammer này trước đây đều bị thangquynho xóa sạch ????? Khiến cho mem nào ko theo dõi thì ko biết đc lí lịch scammer này trước đây
http://mmo4me.com/forumdisplay.php?69-Chat/page10
(mình công nhận là có topic làm rối loạn nhưng có những topic để report và có bằng chứng tại sao lại xóa)

Còn nếu ko scam thì cách giải quyết là gì với các topic scam cũ??
Tiền trảm hậu tấu tiếp tục ban nick hay là cho chuộc lỗi đền bù các khỏan scam cũ???

Ko định lập topci nhưng thấy các topic liên quan bị xóa sạch nên mới lập topic 1 là để hỏi cho rõ, 2 là đánh động newbie captcha định mua group pix hay những người có giao dịch gì nên cẩn thận trước khi biết kết quả rõ ràng ngày 15 :D

P/S: ý kiến chủ quan của mình thì từ scammer cái thẻ đt -> ug ship hàng (mà còn ship hàng điện tử thì nó quá phiêu ai đã từng ship hàng đt thì biết luật mới sửa đổi rồi đấy :D)

Ai thích gạch đá thì thỏai mái, vì mục đích chủ yếu ko phải giải đáp thắc mắc của mình mà là đánh động đến cái tên MagicKaitokid để mọi người đề phòng các giao dịch trước ngày 15. Vì các topic liên quan đã bị xóa hết

1 ngày mình sẽ up topic vài lần để cảnh báo cho đến 0h ngày kia đợi kết quả :D

- - - Updated - - -

Pm tao cho địa chỉ đến chém tao nè :binhsua06:
mày ko scam thì mắc chi đến chém? Và có scam thì người bị scam thích xử lý sao thì xử lý liên quan gì tao ;))
Ko cần bấn loạn :D ok :D

Upvote 0
Những ai mua thì cùng chờ bác ấy thôi, thây STT ghi có hàng rồi mà !!!

Upvote 0
ngày mai là ngày 15 , đến 0h ngày 16-1 . Xem hướng giải quyết từ scammer s2_lhe0 (magickaitokid) này thế nào. Và đợi admin xử lý :D

Upvote 0
Upvote 0
mấy vụ scam dạo này cso vẻ mức độ '' nguy hiểm '' + '' trắng trợn '' hơn. ko có y nói topic này ko đâu mà tinh hinh chung ấy. ngay cái thể 50k dtconf scam thì ko nói gì nên lời nữa :m197::m196::m195:

Upvote 0
Lót macbook ngồi hóng :m121: Riết rồi lên 4rum chả dám nói chuyện với ai, toàn cờ u, lộn u cờ, lộn nữa u gờ :m187: Mà dạo này u gờ dễ làm bỏ mợ, nhà nhà u gờ, người người u gờ, vừa click ptc vừa làm u gờ, vừa gõ captcha vừa làm u gờ thậm chí vừa search google vừa làm u gờ =)) :m164:

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Ngày nào box Scam cũng sôi nổi hơn mấy box khác

Upvote 0
:binhsua46:chuyện k liên quan đến mình đá đýt thớt phát ngồi xem Kai thế nào. mà hình như ai Ship Hàng với cậu này đều có quen biết nếu lỡ scam thì tự giải quyết cứ đưa Kai lên thớt nhiều có íck gì đâu

Upvote 0
:binhsua46:chuyện k liên quan đến mình đá đýt thớt phát ngồi xem Kai thế nào. mà hình như ai Ship Hàng với cậu này đều có quen biết nếu lỡ scam thì tự giải quyết cứ đưa Kai lên thớt nhiều có íck gì đâu
:D trước mình cũng tưởng nhiều newbie bị scam lắm hóa ra thật sự chỉ có vài tên pro chém gió trên chatbox với nó bị dính thôi: conduongdautu,kutjhocdoi,DDuu,.....
Số tiền cũng ko lớn lắm.

Nhưng đã trót report rùi và cũng đã tìm bằng chứng tố cáo nó là scammer thì làm cho đến cùng xem kết quả ra sao. Vì nó đã scammer thì ko scam cái này cũng scam cái khác.

Cứ đợi ngày mai xem sao :D

Upvote 0
Ôi cái đệch chẳng phải chuyện của mình nên ngồi hóng xem thằng nào ra đảo :m146:

Upvote 0
:D trước mình cũng tưởng nhiều newbie bị scam lắm hóa ra thật sự chỉ có vài tên pro chém gió trên chatbox với nó bị dính thôi: conduongdautu,kutjhocdoi,DDuu,.....
Số tiền cũng ko lớn lắm.

Nhưng đã trót report rùi và cũng đã tìm bằng chứng tố cáo nó là scammer thì làm cho đến cùng xem kết quả ra sao. Vì nó đã scammer thì ko scam cái này cũng scam cái khác.

Cứ đợi ngày mai xem sao :D
Ừk vì tớ nghĩ có tranh luận cũng chả có íck gì .! Mà lỡ cậu ấy Scam thì mấy người kia tự chịu trách nhiệm với nhau . coi như cậu góp íck forum vote cho cậu điều này . Sau này ai rì pót scam gì đó thì chuyện đó có cảnh báo từ sớm của cậu ! nên dừng topic ở đây thôi vì BQT chỉ sử lý sau SCAM .

Upvote 0
Lót macbook ngồi hóng :m121: Riết rồi lên 4rum chả dám nói chuyện với ai, toàn cờ u, lộn u cờ, lộn nữa u gờ :m187: Mà dạo này u gờ dễ làm bỏ mợ, nhà nhà u gờ, người người u gờ, vừa click ptc vừa làm u gờ, vừa gõ captcha vừa làm u gờ thậm chí vừa search google vừa làm u gờ =)) :m164:
:m131::m131::m131::m131::m131::m131::m131::m131::m131::m131::m131::m131::m131::m131::m131:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,485
173,661
Latest member
baothanhnien

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week