Request Xin lỗi Admin và các mod

Status
Not open for further replies.

triprols

Banned
Reactions
6
MR
0.000
Nói thật từ xưa giờ tính mình thật cố chấp + rất nóng tính…đã làm nhiều mod trong forum thấy GHÉT ở ních dinhkienphong…

Mình cũng cảm thấy hối hận về những việc từ xưa đã làm và thiếu suy nghĩ kỹ trước những hành động của mình và đã mắc sai lầm từ lần này tới lần khác…Sau những cơn hoạn nạn ntn mình mới thấy tình cảm ae online đối với mình rất tốt…và xung quanh vẫn còn những ae đó ( tuy khác nhau về độ tuổi rất lớn).. Mình ngồi suy nghĩ lại thì bị banned toàn dính những chuyện quá lãng xẹt + hiếu thắng chứ không có chuyện gì mình nghĩ quá lớn ..Từ khi vào forum đến khi bị banned rất nhiều lần mình cảm thấy trên onl và ngoài đời mình đã khác và xử lý công việc rất bình tĩnh không nóng vội và cũng cảm ơn forum là 1 nơi bàn đạp cho mình để mình được hoàn thiện hơn xưa.

Qua sự việc với bạn richer thiếu suy nghĩ, dẫn tới banned 30 ngày..30 ngày quá dài đối với mình..Và mình đã chịu phạt 4 ngày cũng cảm thấy ăn năn hối cải. Mong admin banned thêm 3 ngày nữa để mình sớm quay lại làm việc, Coi như đã chịu án 1 tuần, Cũng đã đủ cho Trí rồi. Sau khi quay trở lại sẽ đóng thêm bảo hiểm cho a e tin tưởng, và mở event coi như món quà xin lỗi gửi đến mọi người nữa để mình sớm quay lại làm việc, vì mình còn mua bán tại forum và sợ khi quay lại thì khách cũng đã mất hết..Mong admin + các mod bỏ qua những lỗi lầm vừa qua để trí làm lại từ đầu như 1 exchanger thực thụ…

Cảm ơn

Upvote 0
Thứ nhất: Với những người như cậu cần "đánh" vào kinh tế mới rút ra được kinh nghiệm thật sự. (ban 2~3 ngày chắc bạn ko thấy quý trọng những gì Forum mang lại chp mình)
Thứ hai: Forum cần bạn rút kinh nghiệm hơn là cần "event" và "Exchange" của bạn (vì có thì người được lợi đầu tiên là bạn chứ ko phải BQT)
Thứ ba: Sẽ ko có chuyện xin ban từ 30 ngày xuống 7 ngày như thớt mong muốn.

Việc này sẽ được thảo luận trong BQT, và xin nói trước sẽ ko có chuyện giảm án 1 cách vô điều kiện.

Upvote 0
Bỏ ngay cái bản chất ngông cuồng ảo tưởng sức mạnh đi trí bờ rào .mấy bữa giớ đọc mấy cái topic a report với chọc người ta tào lao cũng thấy bưa. Đã nói bao nhiều lần cứ tập trung vào việc làm ăn đi không nghe..cứ suốt ngày tào lao. Đôi lời góp ý trên tinh thần xem nhau là anh em . còn vụ việc cứ để cho anh @SonJG xử lí

Upvote 0
Chẹp bị baned thảo nào ko thấy ổng

Upvote 0
Ông này tuy là hiếu thắng nhưng mà rất chi là thích bênh vực những người yếu thế... Cũng rảnh để làm dùm người khác khi người ta bị ăn hiếp :)) tha cho ông ấy cũng được...!

Upvote 0
Baned đủ 1 tuần + Thêm cam kết
Quay đầu là bờ,chắc ai cũng ủng hộ có điều phải cam kết không tái phạm.Đó cũng là muốn tốt cho bản thân dinhkienphong cũng như giảm đau đầu và thời gian cho mọi người.
Nói thật: mình xin cam kết với mod ....nếu từ nay trở về sau...nếu bị những lỗi trên mình sẽ chịu BANNED VĨNH VIỄN...và đây là lần cuối cùng...

cảm ơn mod

Upvote 0
Có tính chất hối hận.
Hy vọng sau khi ra tù lưng thiện làm ăn.

Chúc chú sớm được ra khỏi TÙ nhá.

PS: Bớt tính trẻ con đi.

Thanks all
Bỏ ngay cái bản chất ngông cuồng ảo tưởng sức mạnh đi trí bờ rào .mấy bữa giớ đọc mấy cái topic a report với chọc người ta tào lao cũng thấy bưa. Đã nói bao nhiều lần cứ tập trung vào việc làm ăn đi không nghe..cứ suốt ngày tào lao. Đôi lời góp ý trên tinh thần xem nhau là anh em . còn vụ việc cứ để cho anh @SonJG xử lí

cảm ơn

Upvote 0
Cậu ấy đã nói lần sau mà tái phạm thì sẽ banned vĩnh viễn . Mình nghĩ mod nên du di khoan hồng cho cậu ấy .ĐÁnh kẻ chạy đi chứ ko ai đánh người chạy lại . ;)

Upvote 0
Làm thì pải chịu thôi a...
30 ngày là cả 1 mớ tiền..
Mong là a sẽ cứng hơn rất nhiều sau đợt ra đảo dài hạn này!!:(

Upvote 0
Theo rule thì bạn ý mà còn tái phạm thì bann vĩnh viễn rồi , đâu cần phải dồn án từ lần này ?

hứa cái gì thực tế tí đi , hứa cái ko thiệt hại gì thì chỉ là hứa cho vui thôi , hứa đại loại là nếu tái phạm thì chỗ tiền bảo hiểm sẽ tự donate sang mmo charity chẳng hạn .

Upvote 0
Làm thì chịu đi cậu ạ. Trường hợp của cậu cá biệt mất rồi
Vẫn hi vọng các bác có thẩm quyền giảm án cho cậu ấy :)
Việc này nên bàn luận thêm trong BQT chứ không nên quyết định vội vàng :) Vì đây không phải là lần đầu của cậu ấy.
Đang thảo luận mà.Chứ mình có quyết định được ngay đâu! Và chưa hành động gì.
Chờ Mod @SonJG vào cho ý kiến.
Còn Mod nào muốn chắc nữa thì Post vào BQT!
Thứ nhất: Với những người như cậu cần "đánh" vào kinh tế mới rút ra được kinh nghiệm thật sự. (ban 2~3 ngày chắc bạn ko thấy quý trọng những gì Forum mang lại chp mình)
Thứ hai: Forum cần bạn rút kinh nghiệm hơn là cần "event" và "Exchange" của bạn (vì có thì người được lợi đầu tiên là bạn chứ ko phải BQT)

Việc này sẽ được thảo luận trong BQT, và xin nói trước sẽ ko có chuyện giảm án 1 cách vô điều kiện.
Đâu có ai hoàn hảo . Tha cho a ý và mong làm lại như a captchater

Tất cả các bạn nói rất hợp lý. Và công tâm nhận xét về cậu này.

Ngày đầu mình tiếp xúc với cậu ta thấy rất trẻ ranh. Sau nhiều lần cùng giao dịch về kinh tế thấy rất xòng phẳng.

Tính cách hiện tại vẫn còn trẻ, còn học hỏi nhiều mới thành đạt được.

Mình cũng có ý kiến về việc Unbaned cho cậu đó:

1. Việc Unbanned không phải việc thích là banned hay thích là Unbanned nó đều phải có RULE và tình người.

2. Việc tha bổng hay 1 tuần cũng chả có ý nghĩa gì cho cậu ta nếu còn tái phạm.

3. Nếu việc report kia là mem khác ví dụ như mình thì chắc nặng nhất cũng 1 tuần là ra khỏi đảo. Đối với cậu Dinhkienphong 1 tháng cũng có phần hơi nặng. Như tái diễn quá nhiều lần thì kể ra cũng hợp lý.

4. Ý kến cá nhân mình cho việc xét Unbanned như sau: 1 tuần ra đảo và nếu tái phạm thì ra đảo vĩnh viễn. Theo mình như thế là hợp tình hợp lý nhất.

Ai cũng cần 1 công việc làm ăn để có miếng cơm manh áo. Cắt dạ dày 7 ngày cũng cả là một vấn đề rồi. Mong các bạn đã tiếp xúc với cậu ta cũng lên nhìn vào mặt tốt và mặt chưa tốt mà đưa ra nhận xét cậu đó.

Mình mong BQT xem xét vaf có phát quyết HỢP THÌNH HỢP LÝ – CÓ TÌNH NGƯỜI.

Thanks all

Nguyễn Quang Thân

Upvote 0

Done zùi các bác ạ.

Upvote 0

MOD thật lạnh lùng :D. thích MOD thật roài :)

Upvote 0
Mình cũng đã và đang làm 1 admin diễn đàn đc 4 năm, cũng chỉ 20k mem thôi nhưng nó giúp mình trưởng thành hơn rất nhiều, từ 1 thằng nhóc cứ viết chữ ko có dấu và teen code thành 1 người nói chuyện khá chín chắn và khác hơn nhiều

Mình đồng ý là việc banned ko phải muốn ban là ban, muốn unban là unban, bất kỳ forum hay gì cũng có cái rule của nó
Nhưng theo đó thì xét sự việc nào cũng phải đi đôi với cái gọi là tình người, thậm chí luật pháp cũng vậy

Nếu sự việc ko quá nghiêm trọng thì mình thấy banned 7 ngày hoặc nửa tháng là hợp lý, đi kèm theo đó thì việc cam kết là ko thể thiếu

Upvote 0
BQT không được gì cũng như không mất gì khi ban hay unban bạn ấy. Bạn ấy đã xin lỗi như vậy rồi, BQT hãy xem xét cho bạn ấy một cơ hội. Nếu tái phạm ban vĩnh viễn (như bạn ấy cam kết).

Như thế diễn đàn mình không chỉ sặc mùi tiền mà còn đậm tình người nha~ *tung hoa* <3

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,512
173,690
Latest member
helo88in

Most viewed of week