xin tut anti- tránh đi nghĩa vụ quân sự

newbieimba

Senior
Reactions
110
MR
0.005
sẵn cho em hỏi luôn, lúc em tổng kết thì em có nộp tờ bệnh viện là bị gãy nền ngón tay út bên phải từ tháng 4 năm nay, và có 1 điểm 4 là tim mạch , 140/60 và 92, vậy có phải đi k ?

JesseAz

Junior
Reactions
109
MR
0.001
Chat with me via Skype
mới ngày hôm này em đã nhận được lệnh điều động đi khám nghĩa vụ. mà em đầu tư làm việc trên mạng chừ mà lỡ bị đi 2 năm nghĩa vụ. thì mọi thứ đổ cmn bể rồi. bác nào từng đi khám nghĩa vụ cho xin tut các anti-nghĩa vụ quân sự cái. :D:D:D:D:D:D. xin cao nhân từng đi khám cho xin cách tránh.

Giả loá loà mắt đi bác :D

putin168

Banned
Reactions
554
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mình ở An Giang, xưa cha mình có chân trong Ngụy quân, đất ông bà bị tịch thu, vậy mình có trách nhiệm gì? Trả thù cho Tổ quốc hã?
ý bạn là sao ? là Người VN đang chiếm đất đai của nhà bạn ak ???

darkcodemp4

Senior
Reactions
316
MR
0.517
ý bạn là sao ? là Người VN đang chiếm đất đai của nhà bạn ak ???
Ý mình là có những người thích áp đặt hoàn cảnh của bản thân lên người khác. Mình ghét loại người này.
Không phải đời ai cũng màu hồng, không phải mọi thứ đều tốt đẹp, thích làm gì là làm như bạn. 2 năm là cả 1 vấn đề đấy.
Lớn cả rồi không ai rảnh mà ngồi chém gió. Bạn có lập luận gì thì phản biện, đừng quy chụp trốn tránh này nọ.

mrkutjt

Junior
Reactions
76
MR
0.000
tiền ... thằng bạn tôi học xong dh rùi tưởng là như thế k bị gọi nhập ngũ thế mà cũng bị gọi cho dù nó lùn tịt gày còm nhưng những người to cao đẹp zai họ đi tiền thì bị hết bẹnh lọ bệnh kia k phải đi , thiếu chỉ tiêu lên nó bắt đi hết , không có trâu thì phải bắt chó đi cày thui , khổ thân thằng bạn

Ý mình là có những người thích áp đặt hoàn cảnh của bản thân lên người khác. Mình ghét loại người này.
Không phải đời ai cũng màu hồng, không phải mọi thứ đều tốt đẹp, thích làm gì là làm như bạn. 2 năm là cả 1 vấn đề đấy.
Lớn cả rồi không ai rảnh mà ngồi chém gió. Bạn có lập luận gì thì phản biện, đừng quy chụp trốn tránh này nọ.
Ở Hàn Quốc mọi thanh niên đến tuổi hay trong giai đoạn tuổi đi nghĩa vụ là bắt buộc phải đi. Bạn có hiểu hai từ Nghĩa Vụ không ? Có lẽ bạn quá cay cú vì bố bạn đã theo phe Ngụy và bị thua nên mới vậy.

Ở Hàn Quốc mọi thanh niên đến tuổi hay trong giai đoạn tuổi đi nghĩa vụ là bắt buộc phải đi. Bạn có hiểu hai từ Nghĩa Vụ không ? Có lẽ bạn quá cay cú vì bố bạn đã theo phe Ngụy và bị thua nên mới vậy.
Sao không so với Mỹ ấy? Chế độ tự nguyện, lương + trợ cấp >10k$/năm ? Hoặc Anh >500 triệu/năm?
Đến Philippines còn tự nguyện kìa, lương >400$/tháng.
Xin thưa, thế kỷ 21 rồi, nhiều nước đang dần bỏ nghĩa vụ quân sự bắt buộc rồi anh ơi.
Còn việc nhà mình kệ nhà mình, bạn không phải lo giúp đâu, cảm ơn :D

nhanvu1995

Pre-verified
Reactions
129
MR
0.005
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
mua thùng bia. kêu mấy thằng bạn thân. uống cho say. đốt thuốc lên. cù mấy thằng châm vào tay kết ngĩa huynh đệ. thế là vừa có anh em, vừa giang hồ, vừa tránh dc đi quân sự. 1 điếu thuốc nướng chín 3 con chim :)

Reactions
1,323
MR
0.275
giờ thì nó gọi tới năm 27 tuổi, mỗi năm 2 lần :( mình cũng còn đang dính đây. Sự nghiệp ổn định, đã có gia đình mà đi nghĩa vụ thì có vẻ không hợp lý lắm. Bạn mình đang công tác trên xã vẫn bị gọi như thường nhé, luật mới là gọi cả công chức đang công tác luôn

MONKEY2013

Junior
Reactions
61
MR
0.003
Follow me on Facebook
mới khám tuần trước xong ! =)) năm nay mình 25t mà vẫn bị gọi ! đừng có uống cf làm gì vào huyết áp cao nó bắt ngồi đợi 1 2 tiếng cho khám lại =)) ,... chẳng biết đậu hay ko mà chắc ... =)) không được đi rồi ! đợt năm 19 20 t có đăng ký đi mà bị đuổi về chắc do trắng trẻo đẹp trai ...he he

mrteo

Hero
Reactions
478
MR
0.004
Ở trên này không cho bàn chính trị đâu vì nó quá là nhạy cảm , nó sẽ không tốt đối với việc làm ăn :D , nhưng làm sao bác biết là họ thua trong khi còn nhiều cái còn gọi là ẩn khuất :D ? Sách sử nói cho bác nghe sao ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,006
176,496
Latest member
Mrtranthee

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week