Xin TUT kiếm vài trăm mỗi tháng! Sinh viên khổ thế đấy!

namsea

Hero
Reactions
230
MR
0.032
Một đoạn văn rất hay rất ý nghĩa đúng với cuộc sống hiện nay của những bạn sinh viên như e đc copy từ "kenhsinhvien.net"
"Biết gia đình không thể lo đủ cho mình và để tự giúp mình trang trải các chi phí, ngay từ những ngày đầu của năm học, họ đã phải nghĩ tới chuyện tìm việc làm thêm ngoài giờ học. Nào đi dạy thêm tại tư gia, (thường được gọi là ‘gia sư’), làm tiếp thị (quảng cáo) các loại sản phẩm, làm bồi bàn tại các nhà hàng hay phụ việc tại các quán cơm hoặc đi bán báo, bán hàng tại các cữa tiệm … và nhiều lọai nghề khác không tên. Với những sinh viên này, vì phải bươn chải lo cho cuộc sống sinh viên của mình dường như họ không còn thời gian nghỉ ngơi, vui chơi nữa.
Có những bạn Tết đến mà không dám về quê vì nếu về không những phải mất một khoản tiền lớn cho chuyện tàu xe, mà họ còn không thể làm thêm trong những ngày Tết để có tiền trang trải trong năm. Vì những tính toán ấy, họ đành nén lòng ‘đón’ Tết đến, ‘đón’ Năm mới về một cách hững hờ, buồn bã nơi xứ người. Có nhiều bạn khác, suốt đời sinh viên của mình, họ không biết thế nào là ‘hè’ … vì những ngày hè với họ là dịp duy nhất họ có thể tìm việc làm để kiếm tiền để chi trả học phí, tiền ăn, tiền nhà và những chi phí khác trong năm. Nhưng tìm được việc làm thêm và đặc biệt là những công việc thích hợp cho việc học của mình cũng không phải luôn dễ dàng. Do đó, họ có thể làm bất cứ nghề gi dù phải vất vả đến đâu miễn là có tiền để lo chuyện học …"
Trích
: (http://kenhsinhvien.net/topic/cuoc-song-cua-cac-ban-sinh-vien-xa-nha.2125.html)
Các anh chị nào ghé qua share e cách kiếm chút ít ạ...Thanks
Ps: Topic này chỉ là mục CHAT cho những bạn sinh viên như e...Đang muốn kiếm ít $...Mong Mod đừng del nhé..:rolleyes:

vẫn chưa lo nổi cho bản thân mình nên chả giúp đc. thôi đi ra , hóng cao nhân vào giúp

tốt nhất thì đi làm thêm vừa nâng cao kĩ năng giao tiếp xã hội lại thu nhập ít nhất cũng hơn 1 củ.
chứ mmo khó ăn lắm

sinh viên thì bình thường thôi. nhiều người vượt qua được, các bạn cũng nên tự tìm cách vượt qua. muốn kiếm tiền thì tìm kiếm cơ hội cho mình bằng hành động chứ không phải bằng những lời này :)

Bác vào gõ capcha coi cũng tầm 5 - 10$/ngày tháng cung 5-6tr rồi
Captcha mà 5-10$ 1 ngày chắc phải gõ 24/24 quá bác à...Mục tiêu đơn giản của e chỉ là mấy trăm thôi nên chắc công việc không như vậy...Sinh viên mà Bác

ai mà trả khổ, đâu phải mỗi sinh viên :D lại PR rồi :eek:

Chẳng lẽ cái TUT kiếm có mấy $ thôi không Share đc sao!
Việt Nam!
ra forum nước ngoài mà xin

thebot.net đấy ra đấy đầy người cho mà

Một đoạn văn rất hay rất ý nghĩa đúng với cuộc sống hiện nay của những bạn sinh viên như e đc copy từ "kenhsinhvien.net"
"Biết gia đình không thể lo đủ cho mình và để tự giúp mình trang trải các chi phí, ngay từ những ngày đầu của năm học, họ đã phải nghĩ tới chuyện tìm việc làm thêm ngoài giờ học. Nào đi dạy thêm tại tư gia, (thường được gọi là ‘gia sư’), làm tiếp thị (quảng cáo) các loại sản phẩm, làm bồi bàn tại các nhà hàng hay phụ việc tại các quán cơm hoặc đi bán báo, bán hàng tại các cữa tiệm … và nhiều lọai nghề khác không tên. Với những sinh viên này, vì phải bươn chải lo cho cuộc sống sinh viên của mình dường như họ không còn thời gian nghỉ ngơi, vui chơi nữa.
Có những bạn Tết đến mà không dám về quê vì nếu về không những phải mất một khoản tiền lớn cho chuyện tàu xe, mà họ còn không thể làm thêm trong những ngày Tết để có tiền trang trải trong năm. Vì những tính toán ấy, họ đành nén lòng ‘đón’ Tết đến, ‘đón’ Năm mới về một cách hững hờ, buồn bã nơi xứ người. Có nhiều bạn khác, suốt đời sinh viên của mình, họ không biết thế nào là ‘hè’ … vì những ngày hè với họ là dịp duy nhất họ có thể tìm việc làm để kiếm tiền để chi trả học phí, tiền ăn, tiền nhà và những chi phí khác trong năm. Nhưng tìm được việc làm thêm và đặc biệt là những công việc thích hợp cho việc học của mình cũng không phải luôn dễ dàng. Do đó, họ có thể làm bất cứ nghề gi dù phải vất vả đến đâu miễn là có tiền để lo chuyện học …"
Trích
: (http://kenhsinhvien.net/topic/cuoc-song-cua-cac-ban-sinh-vien-xa-nha.2125.html)
Các anh chị nào ghé qua share e cách kiếm chút ít ạ...Thanks
Ps: Topic này chỉ là mục CHAT cho những bạn sinh viên như e...Đang muốn kiếm ít $...Mong Mod đừng del nhé..:rolleyes:
Vụ Stellar Bác ôm 20củ k ?? Nghèo gì nữa

Chẳng lẽ cái TUT kiếm có mấy $ thôi không Share đc sao!
Việt Nam!

Đừng đòi người khác share trong khi bạn ko chịu tìm hiểu. Thế giới MMO rất rộng lớn, nếu bạn tìm hiểu mơ hồ thì ko kiếm đc nhưng nếu bạn thực sự nghiêm túc và chăm chỉ thì 100% bạn sẽ kiếm đc hơn con số bạn mong đợi :)

Bạn có bao giờ nghĩ tại sao người khác cũng như bạn họ lại kiếm đc nhiều tiền từ MMO ko?
Họ cũng từng là newbie, cũng không có vốn, ko có kinh nghiệm, cũng ko có ai chỉ dạy, hay không trong group nào cả
Bạn có bao giờ dành hàng giờ liên tục đọc tài liệu, tìm hiểu kiến thức, chắt lọc thông tin, có khi nào ngồi reg cả trăm gmail, facebook hay acc forum mờ cả mắt chưa?
Nếu bạn chưa thực sự bắt đầu, ko tự mình cố gắng trước thì người khác càng ko thể giúp đc bạn
Mình nghĩ điểm khác biệt giữa những "newbie thành công" và những newbie ko thành công là họ luôn chủ động tìm hiểu, cố gắng và kiên trì, thay vì đi tìm sư phụ thì hãy làm bạn thân với google trước, tự mình tìm tòi, nếu gặp khúc mắc nào đó bạn có thể lên đây hỏi, mình nghĩ có nhiều pro sẵn sàng chỉ cho bạn cách khắc phục, nhưng để share cho bạn cách kiếm tiền từ A đến Z thì ko có ai giúp đâu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week