• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning Yahoo fake vandt9193- scam 700 wmv

Status
Not open for further replies.

TongHaoNhi

Senior
Verified
Reactions
2,215
MR
0.008
Vụ này khác vụ @MrChaosq10 là người sell confirm có ghi yahoo. @longmichinh có quote confirm mà không để ý thì có lỗi trước tiên, rồi đến @mrking cũng gặp lỗi tương tự khi ko so sánh cái confirm của longmichinh. Thời điểm longmichinh post bài là 10h52. Và khi edit là 11h04. Nên khi edit lại thì cũng là gd đã xảy ra rồi. Theo mình thì vụ này 2 ông lỗi là như nhau. Mặc dù mấy vụ như thế này thì đa phần là seller bẫy buyer. Tuy nhiên buyer cũng có lỗi khi ko có trách nhiệm với giao dịch của mình, bị mất tiền đền bù cho nhớ lần sau không dám cẩu thả nữa :D
cùng ý kiến, nếu @longmichinh chỉ confirm mà không quote bài thì lỗi thuộc về chủ top 100% rồi, quote comment #1 của chủ topic mà nick yh khác thế thì lỗi cả 2 phía

MrChaosq10

Banned
Kindness
Reactions
4,253
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook X.com
Người ta tag ầm ầm thì ko sao, mình tag thì bị nói :(
Nản thống kê quá. Đằng nào cũng thống kê thì thống kê cho mình luôn đi :D

Ok,đã có thống kê rồi
Send inbox mình cái ID site đó nhé mình send
P/S : Mình out khỏi topic này ko lại loãng

longmichinh

Hero
Verified
Reactions
437
MR
0.008
Chat with me via Skype
cái việc quote đơn thuần là xác nhận việc giao dịch vs chủ topic theo nội dụng của #1,
kể cả có ko quote hay quote rồi thêm câu "xác nhận đang giao dịch vs yahoo ..."
thì về lý cũng chả có gì khác nhau,Thế chả lẽ giờ tự dưng vào confirm giao dịch mà ko quote thì biết giao dịch cái gì với ai,với chủ thớt hay vs 1 ông comment trong topic chủ thớt?
còn các bạn bảo là khác vụ THỊNH CHIẾN hả,khác cái gì?bản chất ông THỊNH CHIẾN cũng là quote #1,cái quan trọng ở đây là mình đã ghi đúng yahoo mình đang giao dịch và bạn chủ thớt ko check cho kĩ

Do đó các bạn đừng có nói là quote là một tình tiết to tát gì ở đây,việc quote #1 confirm giao dịch là 1 thủ tục phải làm,sau khi quote tạo post xong thì bấm ctrl+F để so sánh cái yahoo trên quote và cái yahoo giao dịch,và lúc này thấy bị sai thì mình đã edit post,xóa post còn sao nữa,ko lẽ đó ko phải hành động cố gắng ngăn chặn scammer hay sao?Và nếu cứ bắt bẻ thế thì ko lẽ cứ lỡ tạo 1 cái post quote để confirm xong thấy sai yahoo là thôi đập đầu khóc lóc đợi bị bắt đền hay sao,bởi lẽ có sửa có xóa gì thì vẫn bị xử tội còn gì?

Về bản chất ko có khác gì topic của ông mod THỊNH CHIẾN nhé,mình nói thật một số bạn ở ngoài thừa biết là sự tình nó như thế nào sao cứ nắn bóp để quơ trách nhiệm cho mình?Sự thực rành rành là thớt bị 1 thằng đâu đâu lừa rồi giờ các bạn muốn mình làm từ thiện đóng góp chắc
Các bác ngoài cuộc đừng có kiểu nhận xét "đền bù cho chừa" hay không chừa gì ở đây.Rõ ràng cái việc mình scam thì mình ko làm,các bác lại cứ vơ trách nhiệm cho mình là ko được.

trừ khi chứng minh được mình scam còn ko thì mình ko có đền bù được

Còn nói trắng ra về lý hay rule nhé,mình confirm đang giao dịch vs yahoo (scam),ông thớt tuy ko comment cuối cùng nhưng đã nhìn thấy confirm của mình và chấp nhận gửi tiền,mặc định thớt đã là người xác nhận cuối cùng.Đó mọi người có tranh luận sao thì tranh luận còn cuối cùng thì xin đối chiếu theo luật và các topic tương tự trước đó để xử lí

P/s: bác vô danh lập luận thì thực ra cũng chỉ suy đoán ,nhưng tiện bác có lập luân thì em cũng dẫn chứng luôn nhé:
bác bảo là lúc em edit là 11h04 thì giao dịch xảy ra rồi nhưng bác coi yahoo xem lúc ông thớt gửi tiền là bước sang 11h05 rồi nhé,nên nếu mà cãi nhau thì em vẫn có lí hơn thôi o_O.Nói vui vui vậy chứ thực chất là cái việc giải thích này em cũng ko cần thiết phải làm vì rule là rõ ràng ông thớt chịu rồi

Last edited:

thienkim

Junior
Reactions
28
MR
0.000
( không phải cậu ơi. hình thức scam như sau: nó pm người có bảo hiểm bằng yahoo giả giống của mình. và pm mình bằng yahoo giống người mua có bảo hiểm. người mua không để ý vào confim mình không để ý tưởng là người mua có bảo hiểm. send z vào tk người mua có bảo hiểm. scam giờ tinh vi quá ôm hận :()
Đọc cái câu này của thót. nhìn cái nick 2011 thấy tưởng thớt fake nick.
nản

thêm cái post này,biết là đang nói nhiều rồi nhưng sự thực là quá bực mình với ông thớt.
Không hiểu thớt bao nhiêu tuổi mà nghe nó giải thích về cái yahoo fake thì tin sái cổ,biết yahoo sai nhưng vẫn tiếp tục giao dịch,
Trước tiên là mình phê bình bạn quá kém trong việc giao dịch online,chính sự kém cỏi đó lôi cả những người khác liên quan đến bạn,trường hợp đây là mình bị mất công mất việc đi giải thích cho bạn.
Thứ 2,thương thì đã thương nhưng cái sự ngây thơ thái quá của cậu còn dẫn đến việc cậu đi thắc mắc trùng hợp này nọ mà quên mất rằng chính cái câu chuyện của cậu mới là có vấn đề : cái tình tiết đoạn chat vs yahoo fake kia cậu tin câu chuyện "full friend" của nó rồi giao dịch với nó xong "bùm" ôi thôi bị scam lôi thằng vandt1993 vào xử lí,nội cái chuyện này đủ để mình nghi ngờ lại chính cậu cấu kết thằng ôn kia bôi nhọ mình nhé.Tất nhiên mình ko làm thế vì mình biết là nó chả đi đến đâu cả.Đôi lời để cho bạn chủ thớt cũng như các bác bênh vực bạn thớt xem xét

Last edited:

vo-_-danh

Senior
Verified
Reactions
1,675
MR
0.014
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
cái việc quote đơn thuần là xác nhận việc giao dịch vs chủ topic theo nội dụng của #1,
kể cả có ko quote hay quote rồi thêm câu "xác nhận đang giao dịch vs yahoo ..."
thì về lý cũng chả có gì khác nhau,Thế chả lẽ giờ tự dưng vào confirm giao dịch mà ko quote thì biết giao dịch cái gì với ai,với chủ thớt hay vs 1 ông comment trong topic chủ thớt?
còn các bạn bảo là khác vụ THỊNH CHIẾN hả,khác cái gì?bản chất ông THỊNH CHIẾN cũng là quote #1,cái quan trọng ở đây là mình đã ghi đúng yahoo mình đang giao dịch và bạn chủ thớt ko check cho kĩ

Do đó các bạn đừng có nói là quote là một tình tiết to tát gì ở đây,việc quote #1 confirm giao dịch là 1 thủ tục phải làm,sau khi quote tạo post xong thì bấm ctrl+F để so sánh cái yahoo trên quote và cái yahoo giao dịch,và lúc này thấy bị sai thì mình đã edit post,xóa post còn sao nữa,ko lẽ đó ko phải hành động cố gắng ngăn chặn scammer hay sao?Và nếu cứ bắt bẻ thế thì ko lẽ cứ lỡ tạo 1 cái post quote để confirm xong thấy sai yahoo là thôi đập đầu khóc lóc đợi bị bắt đền hay sao,bởi lẽ có sửa có xóa gì thì vẫn bị xử tội còn gì?

Về bản chất ko có khác gì topic của ông mod THỊNH CHIẾN nhé,mình nói thật một số bạn ở ngoài thừa biết là sự tình nó như thế nào sao cứ nắn bóp để quơ trách nhiệm cho mình?Sự thực rành rành là thớt bị 1 thằng đâu đâu lừa rồi giờ các bạn muốn mình làm từ thiện đóng góp chắc
Các bác ngoài cuộc đừng có kiểu nhận xét "đền bù cho chừa" hay không chừa gì ở đây.Rõ ràng cái việc mình scam thì mình ko làm,các bác lại cứ vơ trách nhiệm cho mình là ko được.

trừ khi chứng minh được mình scam còn ko thì mình ko có đền bù được

Còn nói trắng ra về lý hay rule nhé,mình confirm đang giao dịch vs yahoo (scam),ông thớt tuy ko comment cuối cùng nhưng đã nhìn thấy confirm của mình và chấp nhận gửi tiền,mặc định thớt đã là người xác nhận cuối cùng.Đó mọi người có tranh luận sao thì tranh luận còn cuối cùng thì xin đối chiếu theo luật và các topic tương tự trước đó để xử lí

P/s: bác vô danh lập luận thì thực ra cũng chỉ suy đoán ,nhưng tiện bác có lập luân thì em cũng dẫn chứng luôn nhé:
bác bảo là lúc em edit là 11h04 thì giao dịch xảy ra rồi nhưng bác coi yahoo xem lúc ông thớt gửi tiền là bước sang 11h05 rồi nhé,nên nếu mà cãi nhau thì em vẫn có lí hơn thôi o_O.Nói vui vui vậy chứ thực chất là cái việc giải thích này em cũng ko cần thiết phải làm vì rule là rõ ràng ông thớt chịu rồi

11h04: edit topic là cảnh báo scammer.
11h05: pay vcb
Nghe hơi mâu thuẫn. Cơ mà những cái vụ này thì mấy người sell đáng bị mất tiền. Tuy nhiên người làm dịch vụ phải có trách nhiệm 1 tí.
P/S: Từ vụ này kiến nghị @Shin sửa rules cho rõ ràng tí. Quy rõ trách nhiệm từng bên đỡ phải tranh cãi nhiều. Ví dụ như trong giao dịch đối với những người có bảo hiểm thì yêu cầu:
- Người có bảo hiểm chỉ phải confirm ghi yahoo (hoặc sdt, skype v.v...) của người mình đang giao dịch không cần biết người đang giao dịch ghi cái gì trên forum.
- Người đang giao dịch phải tự kiểm tra xem yahoo (sđt, skype v.v...) confirm của người đóng bảo hiểm có phải là của mình không.
Như thế thì rất dễ phân xử những vụ như thế này, thằng nào sell tiền của mình mà chủ quan thì mất tiền không liên luỵ đến người khác nữa. Người làm dịch vụ cũng đỡ mệt mỏi.

ex gọi là lấy tí tiền vui vẻ là chính chứ lãi lời mấy xu,lâu lâu lại gặp mấy cái ông như ông thớt ngây thơ vô số tội kéo vào mấy chuyện đâu đâu bực cả mình.Nói thì bảo ác chứ mấy ông kiểu này cứ thế thì không mất sớm thì mất muộn,nay ko mất 700$ thì mai chắc mất 7000$.Thế nên âu nó cũng là cái dại

theo rule thì chính bác là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng
--> chịu trách nhiệm 100%
em xin phép trích lại
Còn nói trắng ra về lý hay rule nhé,mình confirm đang giao dịch vs yahoo (scam),ông thớt tuy ko comment cuối cùng nhưng đã nhìn thấy confirm của mình và chấp nhận gửi tiền,mặc định thớt đã là người xác nhận cuối cùng.

việc xác nhận ko đồng nghĩa với việc comment topic nhé

quy trình:
A bán
B confirm giao dịch vs A'
A confrim đúng là A' trùng A => sent tiền (A giao dịch cuối và xác nhận cuối)

đánh đồng việc xác nhận với comment trong topic thì quá là nực cười bởi ông A ko confirm cuối thì ai đời ông ý gửi cho ông B

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
@longmichinh : thím có quote cái comment của chủ thớt mà ko nhìn ra 2 cái yahoo khác nhau ko? Có hay không? (1)
@mrking: thím có đọc lại cái reply của longmichinh mà ko nhận ra 2 cái yahoo khác nhau ko? Có hay không? (2)
Từ (1) và (2) => mọi người tự cho câu trả lời đi, cãi nhau làm gì cho mất hòa khí, phần sai của ai người đó chịu :cool:

Last edited:

mrking

Junior
Reactions
49
MR
0.166
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
ex gọi là lấy tí tiền vui vẻ là chính chứ lãi lời mấy xu,lâu lâu lại gặp mấy cái ông như ông thớt ngây thơ vô số tội kéo vào mấy chuyện đâu đâu bực cả mình.Nói thì bảo ác chứ mấy ông kiểu này cứ thế thì không mất sớm thì mất muộn,nay ko mất 700$ thì mai chắc mất 7000$.Thế nên âu nó cũng là cái dại
người ta bảo 1 mất thì 10 ngờ. bạn cũng vậy tôi cũng vậy. không hề liên quan tới ex có được nhiều tiền hay không. Mình lập ra topic này để mọi người cùng đánh giá cũng như BQT đưa ra phán quyết chứ tớ không hề chắc chắn cậu là scam hoặc là không scam. tớ cũng xin BQT đưa ra một khảo sát nhỏ cho việc này để mọi thành viên cùng tham gia khảo sát. còn có nhận lại được tiền hay không thì dựa vào số phiếu của thành viên tham gia khảo sát. Mất tiền ai cũng xót. tất nhiên ở đây cũng có lỗi của tớ tớ xin nhận nhưng lỗi đó để cho người ngoài cuộc cũng như BQT quyết định. Và điều cuối tớ cũng muốn nói rằng nếu cậu không phải là scam thì dù có nhận được tiền của cậu tớ cũng không vui vẻ chút nào cả!

Reactions
655
MR
1.568
Chốt lại là thằng thớt nhiều tiền, ko phải lo đâu! Khả năng của anh ấy có thể kiếm lại nhanh thâu! Vì sau khi mất 700$ anh ấy vẫn bình chân như vại và rao bán nốt 700 còn lại. Chả bù thời mình chơi HYIP mất 1 lúc 500$ mà xót cả mấy tuần, hồn bay phách lạc Topic nên close tại đây! :mad:

xxxsurfer

Junior
Reactions
9
MR
0.000
quote quote cái gì thế.... sai rồi .... đó là reply,,,, mà reply nghĩa là gì? là confirm cho cái sẽ đc reply

nói cách khác, ex reply cái tin kia thì xem như confirm cái tin kia....

Ex lúc confirm không xem kỹ nên giờ cải cố ấy mà... hi vọng @Shin anh minh :rolleyes:

duongvantuans

Hero
Verified
Reactions
1,091
MR
0.931
Call me! Call me! Follow me on Facebook
Động cơ xóa comment có vẻ không trong sáng. Chắc họ nghĩ k xem lại được những gì đã xóa.
Cơ mà hành động tin thằng nào là EX lại đi buzz người khác để mua bán thì thật là ngu xuẩn.
Rất tốn thời gian vì đọc những tin tức scam. Nhưng mà nó lôi cuốn nhất và khiến mình cay cú nhất.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,006
176,497
Latest member
thematrixpremiu

Most viewed of week

Most discussed of week