• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning Yahoo fake vandt9193- scam 700 wmv

Status
Not open for further replies.

nicksterko

Junior
Reactions
652
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Đa số khách không chú ý lắm, chỉ thấy exchanger quote xác nhận là chuyển tiền ngay vì tin tưởng số tiền Bảo hiểm exchanger đóng, thì làm sao họ còn quote hay hỏi gì nữa. Và cái RULE xác nhận cuối cùng nữa.

Làm exchanger mà không check yahoo cho thật kỹ, confirm xong mới biết là "hố". Sửa sai bằng cách edit+ delete+ truyền cho khách kinh nghiệm chống Scam .... ?!

>>> Chủ thớt : nếu kém bản lĩnh thì không nên lập topic rao mua/ bán. Nên giao dịch ẩn vì không chóng thì chầy cũng bị Scam.

Last edited:

bunlope

Senior
Verified
Reactions
479
MR
0.226
$888.00
Services
Chat with me via Yahoo Messenger
Nhìn vụ này ! thật ra cái ông exchange lúc xác nhận là không có kiểm tra yahoo của seller ! sau khi confirm "bừa" thì mới biết !
admin @Shin nên fix rule cứ xác nhận "bừa" cái kiểu này thì cho 100%
có fix thì sau vụ này mới fix được chứ vụ này xảy ra thì rules cũ vẫn đang còn hiệu lực mà :oops:

longmichinh

Hero
Verified
Reactions
437
MR
0.008
Chat with me via Skype
tình huống tương tự có từ các vụ trước rồi cơ giờ đừng có lôi chuyện sai lầm của cá nhân ra xỉa xói làm gì.
sửa luật gì là tùy các admin và mod nhưng thời điểm này luật cũ vẫn là luật cũ

còn các bạn ở ngoài thì các bạn thích chửi ai chả vui,tiền vẫn ở túi các bạn cơ mà...

thôi đợi admin cho quyết định cuối cho nhanh nghe các bô lão giảng giải nhức cả đầu.Tình huống rõ ràng thế,luật đối chiếu ra rõ ràng thế,vụ án cũ còn nguyên đấy chả có gì mà phải nói thêm

cuipap1984

Staff member
Moderator
MMO4ME United
Trusted 3
Solutions
5
Reactions
4,250
MR
219.258
$2,000.00
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
tình huống tương tự có từ các vụ trước rồi cơ giờ đừng có lôi chuyện sai lầm của cá nhân ra xỉa xói làm gì.
sửa luật gì là tùy các admin và mod nhưng thời điểm này luật cũ vẫn là luật cũ

còn các bạn ở ngoài thì các bạn thích chửi ai chả vui,tiền vẫn ở túi các bạn cơ mà...

thôi đợi admin cho quyết định cuối cho nhanh nghe các bô lão giảng giải nhức cả đầu.Tình huống rõ ràng thế,luật đối chiếu ra rõ ràng thế,vụ án cũ còn nguyên đấy chả có gì mà phải nói thêm

Luật " Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%" .xin hỏi có kiễm tra rõ ràng trước khi quote không ????

Luật " Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%" .xin hỏi có kiễm tra rõ ràng trước khi quote không ????
mình giải thích rồi,người xác nhận cuối ở đây là ông thớt
còn confirm của mình là yahoo(Scam)-ko phải xác nhận cuối

thôi cái này là do cái luật cũ vẫn áp dụng nhưng mỗi người hiểu 1 ý cãi nhau thì đến mai nhé
điều quan trọng ở đây là đã có vụ như thế này rồi và người buyer đc xử trắng,cụ thể là vụ Thinh Chien,và khi rule chưa đổi thì chả có lí gì xử mình khác cả nhé

P/S: Mình đoán mấy bác bô lão vào sau chưa đọc từ #1 đến page 6 đâu nhỉ,toàn thấy nói chuyện cái kiểu nhảy vào góp vài câu cho hưng phấn thì mình xin các bạn chịu khó lấy thời gian đọc kĩ lại từ đầu đi nhé
các câu hỏi của các bạn mình trả lời chán chê rồi đó

Last edited:
mình giải thích rồi,người xác nhận cuối ở đây là ông thớt
còn confirm của mình là yahoo(Scam)-ko phải xác nhận cuối

thôi cái này là do cái luật cũ vẫn áp dụng nhưng mỗi người hiểu 1 ý cãi nhau thì đến mai nhé
điều quan trọng ở đây là đã có vụ như thế này rồi và người buyer đc xử trắng,cụ thể là vụ Thinh Chien,và khi rule chưa đổi thì chả có lí gì xử mình khác cả nhé

Thôi đi ngủ ! để shin với bqt quyết định ! chúc ngủ ngon :D

Đa số khách không chú ý lắm, chỉ thấy exchanger quote xác nhận là chuyển tiền ngay vì tin tưởng số tiền Bảo hiểm exchanger đóng, thì làm sao họ còn quote hay hỏi gì nữa. Và cái RULE xác nhận cuối cùng nữa.

Làm exchanger mà không check yahoo cho thật kỹ, confirm xong mới biết là "hố". Sửa sai bằng cách edit+ delete+ truyền cho khách kinh nghiệm chống Scam .... ?!

>>> Chủ thớt : nếu kém bản lĩnh thì không nên lập topic rao mua/ bán. Nên giao dịch ẩn vì không chóng thì chầy cũng bị Scam.
" Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%"

"ko chú ý lắm" thì bị scam thôi dễ hiểu mà

duongchuot

Legendary
Solutions
1
Reactions
1,979
MR
44.827
$75.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
em xin phép trích lại

việc xác nhận ko đồng nghĩa với việc comment topic nhé

quy trình:
A bán
B confirm giao dịch vs A'
A confrim đúng là A' trùng A => sent tiền (A giao dịch cuối và xác nhận cuối)

đánh đồng việc xác nhận với comment trong topic thì quá là nực cười bởi ông A ko confirm cuối thì ai đời ông ý gửi cho ông B
? thế nào mới gọi là xác nhận. đã quote #1 của thớt rồi mà ko phải là xác nhận thì là gì.

" Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%"

"ko chú ý lắm" thì bị scam thôi dễ hiểu mà
Uhm, khách hàng họ hay lơ đễnh vậy đó, làm exchanger được nhận tiền trước thì phải cẩn thận tránh cho khách hàng mất tiền. Rule Admin lập ra nhằm bảo vệ khách hàng như chủ thớt vì họ ít kinh nghiệm hơn Exchanger.

Cái Rule xác nhận cuối lãnh đủ thì cậu biết kết quả rồi đó, cậu quote cái comment của chủ topic có cái yahoo chình ình đó mà còn không check không thấy rất ngây thơ như nai tơ. Cãi chày cối là không phải xác nhận cuối?!

Khả năng là bạn exchange lãnh hết quả này rồi. vì longmichinh comment mà ko nhìn kỹ yahoo

Full log trước khi xoá, chắc do thấy quote comment sai nên xoá.

Uhm, khách hàng họ hay lơ đễnh vậy đó, làm exchanger được nhận tiền trước thì phải cẩn thận tránh cho khách hàng mất tiền. Rule Admin lập ra nhằm bảo vệ khách hàng như chủ thớt vì họ ít kinh nghiệm hơn Exchanger.

Cái Rule xác nhận cuối lãnh đủ thì cậu biết kết quả rồi đó, cậu quote cái comment của chủ topic có cái yahoo chình ình đó mà còn không check không thấy rất ngây thơ như nai tơ.
bản thân cậu còn chả biết ai là xác nhận cuối ở đây thì cự cãi làm gì nhỉ
thôi có lẽ để BQT giải quyết đi cậu còn đừng tranh luận làm gì tốn tài nguyên forum

t nói rồi,đọc để phán xét thì đọc từ đầu,đừng có nghe hơi nồi chõ lâu lâu vào làm câu phán cho tỏ vẻ quan tâm làm gì...

trích lại lần nữa ý kiến của chính admin,nhắc lại lần nữa cho ai vẫn cố tình ko chịu hiểu:
confirm cuối ko có nghĩa là post cuối nhé
https://mmo4me.com/threads/giao-dich-lien-quan-toi-trial-mod-mrchaosq10.239808/page-3#post-4513148

Last edited:
bản thân cậu còn chả biết ai là xác nhận cuối ở đây thì cự cãi làm gì nhỉ
thôi có lẽ để BQT giải quyết đi cậu còn đừng tranh luận làm gì tốn tài nguyên forum

t nói rồi,đọc để phán xét thì đọc từ đầu,đừng có nghe hơi nồi chõ lâu lâu vào làm câu phán cho tỏ vẻ quan tâm làm gì...

trích lại lần nữa ý kiến của chính admin,nhắc lại lần nữa cho ai vẫn cố tình ko chịu hiểu:
confirm cuối ko có nghĩa là post cuối nhé
https://mmo4me.com/threads/giao-dich-lien-quan-toi-trial-mod-mrchaosq10.239808/page-3#post-4513148
anh em lên tránh xa thằng ex này

DarkLight

Kindness
Verified
Reactions
1,027
MR
0.012
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Lướt 6 pages với rất nhiều ý kiến trái ngược, mình cũng xin đưa ra nhận định của cá nhân mình.

Trong giao dịch này, cả 2 bên cùng có sai sót.

- Bên bán: Rất vô tư nghe theo những giải thích khó tin của thằng scammer. Đến khi bên mua xác nhận cũng không chịu xem kỹ nick yahoo Bên mua xác nhận có phải là yahoo của mình hay không.
- Bên mua: Là 1 exchanger, lẽ ra cần phải xem kỹ yahoo của bên bán trước khi quote và xác nhận. Đằng này cứ thế quote "bừa" và xác nhận "bừa", để đến khi phát hiện ra sai sót thì "việc đã rồi".

Vì cả 2 bên cùng có sai sót nên 2 bạn cần trao đổi để cùng chia sẻ thiệt hại (50 - 50 là kiến nghị của cá nhân mình). Đừng cố gắng bao biện cho lỗi của mình và đẩy hết lỗi về bên còn lại.

Thân.

Lướt 6 pages với rất nhiều ý kiến trái ngược, mình cũng xin đưa ra nhận định của cá nhân mình.

Trong giao dịch này, cả 2 bên cùng có sai sót.

- Bên bán: Rất vô tư nghe theo những giải thích khó tin của thằng scammer. Đến khi bên mua xác nhận cũng không chịu xem kỹ nick yahoo Bên mua xác nhận có phải là yahoo của mình hay không.
- Bên mua: Là 1 exchanger, lẽ ra cần phải xem kỹ yahoo của bên bán trước khi quote và xác nhận. Đằng này cứ thế quote "bừa" và xác nhận "bừa", để đến khi phát hiện ra sai sót thì "việc đã rồi".

Vì cả 2 bên cùng có sai sót nên 2 bạn cần trao đổi để cùng chia sẻ thiệt hại (50 - 50 là kiến nghị của cá nhân mình). Đừng cố gắng bao biện cho lỗi của mình và đẩy hết lỗi về bên còn lại.

Thân.
chuẩn ...giải thích ntn mình đồng tình :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,963
176,435
Latest member
rakhoivipcom

Most viewed of week

Most discussed of week