SCAM Yh của MOD canawan đi scam nhiều nạn nhân và giải quyết ko thỏa đáng

Status
Not open for further replies.
Tôi có đôi lời, mặc dù đang dùng 3g nhưng vẫn có điều thấy ko đúng.
Yahoo ko phải dễ hack là hack, nếu mà dễ hack thì có lẽ yahoo sẽ ko tồn tại được ( về yahoo).
về phần mod, tôi ko tin bạn bị hack tuyệt đối, 1 tay hacker ko ai đi ăn những đồng tiền nhỏ lẽ.
nếu hack thì hack trọn vẹn tài khoản của người dùng và lựa những tk có số tiền lớn.
bạn làm mod hoặc bất kỳ ai trong diễn đàn này điều có thể làm mod nếu họ uy tín trách nhiệm thì được bầu lên làm.
trong vấn đề kiếm tiền, chúng ta tôn trọng, nếu có khó khăn gì cứ nói. anh em sẽ chấp nhận chút ít.
các bạn chưa bị hại thì còn chưa cảm nhận được tiền mồ hôi xương máu và đôi tay làm ra của mình.
đến khi bị hại còn la làng gấp vài chục lần so với 2 bạn nữa.
hãy refund tiền hợp lý cho người ta. 30 tết rồi, hãy vui vẻ và cho qua cái xui đi

Chúc mọi người làm ăn phát tài phát lộc!
Trên cả tinh thần xây dựng. hãy thanh trừ kẻ xấu từ hôm nay để ngày mai không có những kẻ xấu hơn, like bạn

Tôi có đôi lời, mặc dù đang dùng 3g nhưng vẫn có điều thấy ko đúng.
Yahoo ko phải dễ hack là hack, nếu mà dễ hack thì có lẽ yahoo sẽ ko tồn tại được ( về yahoo).
về phần mod, tôi ko tin bạn bị hack tuyệt đối, 1 tay hacker ko ai đi ăn những đồng tiền nhỏ lẽ.
nếu hack thì hack trọn vẹn tài khoản của người dùng và lựa những tk có số tiền lớn.
bạn làm mod hoặc bất kỳ ai trong diễn đàn này điều có thể làm mod nếu họ uy tín trách nhiệm thì được bầu lên làm.
trong vấn đề kiếm tiền, chúng ta tôn trọng, nếu có khó khăn gì cứ nói. anh em sẽ chấp nhận chút ít.
các bạn chưa bị hại thì còn chưa cảm nhận được tiền mồ hôi xương máu và đôi tay làm ra của mình.
đến khi bị hại còn la làng gấp vài chục lần so với 2 bạn nữa.
hãy refund tiền hợp lý cho người ta. 30 tết rồi, hãy vui vẻ và cho qua cái xui đi

Chúc mọi người làm ăn phát tài phát lộc!

Bạn nói không sai nhưng mình góp ý vài cái mà mình đã trải qua, Yahoo không phải dễ hack, đúng nhưng hack được lần 1 sẽ hack được lần 2 lần 3 có thể là lần n vì Yahoo có 1 kiểu forget pass quái thai, còn muốn biết rõ vì sao tớ nói thể thử change info rồi forget pass thì rõ, về phần canawan, tớ tin hơn là nghi lí do vì sao cũng không muốn nói luôn nói ra chỉ tổ tranh cãi nhiều, nếu hack thì hack trọn vẹn tài khoản người dùng----> cái này cậu nói đúng chính vì thế lần 1 canawan đã gửi tớ hơn 2kZ để tớ cầm hộ rồi cài lại máy sợ bị hack nốt mất, mình từng bị scam mình biết, chính vì là mồ hôi xương máu nên mọi việc cần phải rõ ràng bởi vì tiền ai cũng là tự tay mình làm ra nếu không lừa đảo chứ không thể mất tiền oan được.

Bạn nói không sai nhưng mình góp ý vài cái mà mình đã trải qua, Yahoo không phải dễ hack, đúng nhưng hack được lần 1 sẽ hack được lần 2 lần 3 có thể là lần n vì Yahoo có 1 kiểu forget pass quái thai, còn muốn biết rõ vì sao tớ nói thể thử change info rồi forget pass thì rõ, về phần canawan, tớ tin hơn là nghi lí do vì sao cũng không muốn nói luôn nói ra chỉ tổ tranh cãi nhiều, nếu hack thì hack trọn vẹn tài khoản người dùng----> cái này cậu nói đúng chính vì thế lần 1 canawan đã gửi tớ hơn 2kZ để tớ cầm hộ rồi cài lại máy sợ bị hack nốt mất, mình từng bị scam mình biết, chính vì là mồ hôi xương máu nên mọi việc cần phải rõ ràng bởi vì tiền ai cũng là tự tay mình làm ra nếu không lừa đảo chứ không thể mất tiền oan được.
Vậy bạn nghĩ sao khi yahoo hack đi lừa xong rồi tự xóa YAHOO? YAHOO bị xóa đâu phải đơn giản? mà thằng hack nó xóa để làm gì? po tay

Khi trường hợp bị Hack Account xảy ra:Account đó SCAM người khác:
  • Người bị hại có Verified Phone và kiểm tra thông tin tài khoản giao dịch: bồi thường đủ 100%.
  • Người bị hại không Verified Phone và kiểm tra thông tin tài khoản giao dịch: bồi thường từ 20-30%.

luật 4rum đây này các cậu!!! :D

Thật sự mà nói nghe chuối .... . Bị hack 1 lần thì đã đề phòng rồi . Win mới ,Clear,change....này nọ òi , có khi lập nick mới luôn rồi vì tính chất công việc đòi bảo mật
. Làm j` có chiện để hack 2 lần rồi lên thông báo này nọ . Lại còn xóa YH nghe k ngửi dc .

Thật sự mà nói nghe chuối .... . Bị hack 1 lần thì đã đề phòng rồi . Win mới ,Clear,change....này nọ òi , có khi lập nick mới luôn rồi vì tính chất công việc đòi bảo mật
. Làm j` có chiện để hack 2 lần rồi lên thông báo này nọ . Lại còn xóa YH nghe k ngửi dc .
Cậu ta nói với mình là bị hack yahoo 3 lần đó cậu

Khi trường hợp bị Hack Account xảy ra:Account đó SCAM người khác:
  • Người bị hại có Verified Phone và kiểm tra thông tin tài khoản giao dịch: bồi thường đủ 100%.
  • Người bị hại không Verified Phone và kiểm tra thông tin tài khoản giao dịch: bồi thường từ 20-30%.

luật 4rum đây này các cậu!!! :D
Nhưng rõ ràng canawan ghi đã kiểm soát được Yahoo nên không có lý do gì mà không 100% cả, trong khi đó mình bị lừa trước khi canawan làm threal kêu bị xóa yahoo. vậy luật thế nào bây giờ các MOD

Hồi lâu mình từng làm mod cũng bị hack nick một lần . Nhưng nick forum không bị hack . Đây là nick thứ 2 của mình . Nên một số bạn nói hack nick của một MOD là pro hay gì đó thì làm ơn cho xin đi . Mod cũng là một người bình thường , chẳng qua là năm tháng theo chân MMO nhiều hơn các bạn thôi . Nên đừng nghĩ họ Pro gì cả . Mọi người có hiểu không ? . Còn bản thân việc hack nick yahoo mà không hack được nick forum thì mình từng là mod mình cũng từng bị rồi . Xong vụ đó là mình từ chức mod luôn rồi :) Điều này là có thật chứ không phải là không thể.

Còn việc như topic bạn trên , đứng theo phía riêng nhận xét . Thì có lẽ Mod cần phải bồi thường cho chủ thớt ÍT NHẤT là 50% thì mới đúng . Vì nhiều thứ nói ra còn mập mờ và chủ yếu vẫn là cả 2 bên đều không cẩn thận . Lỗi của hai bên . Hôm nay là giao thừa tết đến rồi , mọi người ai cũng bận việc không chỉ có BQT đâu . Thay vì ngồi đó chờ các Mod onl hay trực máy tính thì chủ thớt lo phụ giúp gia đình mình đi :) . Nội trong hôm nay chắc sẽ có người giải quyết thôi nên đừng lo . Chắc BQT đang họp ở trong topic của BQT ấy ( Vì topic này chỉ có BQT mới được vào xem , còn member thì không thể )

Dù sao cũng chúc hai anh em thớt qua năm mới tránh được những điều xui xẻo , cuối năm coi như là của đi thay người đi vậy ! Chúc hai anh em sang năm mới làm ăn phát đạt hơn nhé ! ;)

Xin thưa với bạn hack là gì ??? Nếu dính keylogger thì pass gì cũng mất bạn ạ . Làm gì có ai biết đc pass . Mình thấy tào lao kinh khủng .

Bạn @SellPP, tôi trích dẫn câu nói của bạn " canawan đã gửi tớ hơn 2kZ để tớ cầm hộ rồi cài lại máy sợ bị hack nốt mất"
WMZ là dạng ký tự nằm trên server webmoney và do webmoney tạo ra, người dùng sở hữu nó thông qua các trình duyệt.
nó ko phải là tiền giấy mà cầm là cầm, về vấn đề cài máy tính và sử dụng keylog.
khi bạn cài đặt lại HDH lúc nào nó cũng hỏi bạn format hay ko, và 100000000000 người ai cũng format.
chúng ta phải rõ ràng, trung thực, tôi ko thiên về bất kỳ ai mà phải rõ ràng

Nhưng rõ ràng canawan ghi đã kiểm soát được Yahoo nên không có lý do gì mà không 100% cả, trong khi đó mình bị lừa trước khi canawan làm threal kêu bị xóa yahoo. vậy luật thế nào bây giờ các MOD
ko phải đâu bạn đây là luật 4rum đề ra nên có thể áp dụng tất cả các trường hợp, nhưng đây chỉ là yếu tố bắt buộc thôi bạn nhưng mà vụ này canawan ko rỏ ràng lại đoài bồi thường chỉ 10%, vả lại acc cứ liên tục nói bị hack vì vậy có thể vụ này sẽ đc xử lý khác . Bạn đợi kết luận từ BQT xem thế nào, Riêng Canawan nếu muốn làm ăn tiếp thì vụ này phải làm sao cho Đẹp ko thì xem như nghĩ

Bạn này nói đúng đấy . Mình từng mất yahoo , chỉ cần contact với nó . Tùy trường hợp mà nó send lại password cho mình . Thậm chí khi mình lấy lại account mình đã quên câu hỏi bảo mật , thì bên đó đưa ra những dẫn chứng khác như nêu tên 10 account bạn hay chat nhất chẳng hạn . Cứ ngồi chat w support một hồi thì bạn cũng lấy lại được password và thay thế bằng email khác thôi :D . Quan trọng ở đây là lũ support Yahoo ấy , vừa dễ tin người vừa làm ăn tách trách .

Xin thưa với bạn hack là gì ??? Nếu dính keylogger thì pass gì cũng mất bạn ạ . Làm gì có ai biết đc pass . Mình thấy tào lao kinh khủng .

Xin lỗi bạn . Bạn từng bị hack chưa ? Nếu bị hack rồi thì bạn đủ hiểu như thế nào mà :| Mình lúc trước từng là MOD cũng bị hack nick yahoo nhưng không bị hack nick forum bạn à . Không tin hỏi các Mod nào lâu năm từ năm 2011 ấy . Mình là người từng trải không lẽ nói ĐIÊU ::eek:

Ông bạn của mình năm nay đen nhỉ , anh em ta hết vụ thằng em nhạu giờ đến vụ này. Nói chung là kiểu này chắc ông bạn mình mất tiền rùi. Chia buồn nhé, hôm qua lúc gọi điên đang ngủ không để ý nhiều. Vụ này mình nghĩ ban quản trị giải quyết được cũng phải qua tet. Nói chung mình là dân thuong nói nhiều là dễ an bannick. Thôi chúc anh em năm mới kiếm nhiều tiền nhé. Mình cũng nghĩ là không gì mà có thể hack được nhiều thông tin thế đâu vì thực ra các bạn lập yahoo đến các bạn còn không nhớ câu hỏi bảo mật của mình là gì nữa đấy chứ mà bảo hacker nó lấy được. Trong fourm đến được bao nhiêu người nhớ được.. Đến đây mọi người tự hiểu là khó đến mức nào. Nói chung là ai hacks được tất cả các thông tin thì đúng là pro.

Bạn @SellPP, tôi trích dẫn câu nói của bạn " canawan đã gửi tớ hơn 2kZ để tớ cầm hộ rồi cài lại máy sợ bị hack nốt mất"
WMZ là dạng ký tự nằm trên server webmoney và do webmoney tạo ra, người dùng sở hữu nó thông qua các trình duyệt.
nó ko phải là tiền giấy mà cầm là cầm, về vấn đề cài máy tính và sử dụng keylog.
khi bạn cài đặt lại HDH lúc nào nó cũng hỏi bạn format hay ko, và 100000000000 người ai cũng format.
chúng ta phải rõ ràng, trung thực, tôi ko thiên về bất kỳ ai mà phải rõ ràng
nó không phải là tiền giấy nhưng chuyển không phải là khó cậu :), nói chung hầu như tài khoản bảo mật veri phone thì sẽ không lấy được, chỉ có YH xài YH đi scam, mình biết bạn k thiên về ai:), mình cũng nhìn 2 phía không phải chỉ về canawan, khi cài lại HDH luôn luôn mất all dữ liệu ổ C nếu k backup các ổ khác còn tùy lựa chọn, để mọi việc của pic này rõ ràng có lẽ là rất khó bởi nhiều khúc mắc chưa có đáp án :) cũng như danhmay24h tại sao scam nó phải xóa YH đấy cũng là 1 lí giải :), chắc chắn nếu như này chưa xong được hôm nay :)

Nói chung ảo quá , ngày tàn mmo sắp đến rùi!
Chán thế đấy cậu, gặp đại cao thủ làm 1 vố nữa híc.

Xin lỗi bạn . Bạn từng bị hack chưa ? Nếu bị hack rồi thì bạn đủ hiểu như thế nào mà :| Mình lúc trước từng là MOD cũng bị hack nick yahoo nhưng không bị hack nick forum bạn à . Không tin hỏi các Mod nào lâu năm từ năm 2011 ấy . Mình là người từng trải không lẽ nói ĐIÊU ::eek:
Tào lao quá bạn ơi . Nếu mình là thằng scam tội gì mình không lấy nốt nick forum để làm trò verify topic còn được tin tưởng hơn . Yahoo ko dễ hack . Vì vừa change pass cái đã có mail rồi . Thời đại smartphone ,3g mọi nơi mọi lúc trong vòng 1 phút điền số điện thoại cái lấy được pass ngay .

xem xong chẳng rõ mod canawan quản box ở đâu, tìm mãi thì thấy ở box Beting, hèn gì ít thấy, vì mình hem chơi ***

hóng vụ này xem các mod xử thế nào, còn tay admin shin thì chắc ngồi hóng các vị mod của box scam tự giải quyết chứ admin cũng chẳng biết cách giải quyết
toàn đẩy cho các mod lãnh đạn

Ông bạn của mình năm nay đen nhỉ , anh em ta hết vụ thằng em nhạu giờ đến vụ này. Nói chung là kiểu này chắc ông bạn mình mất tiền rùi. Chia buồn nhé, hôm qua lúc gọi điên đang ngủ không để ý nhiều. Vụ này mình nghĩ ban quản trị giải quyết được cũng phải qua tet. Nói chung mình là dân thuong nói nhiều là dễ an bannick. Thôi chúc anh em năm mới kiếm nhiều tiền nhé. Mình cũng nghĩ là không gì mà có thể hack được nhiều thông tin thế đâu vì thực ra các bạn lập yahoo đến các bạn còn không nhớ câu hỏi bảo mật của mình là gì nữa đấy chứ mà bảo hacker nó lấy được. Trong fourm đến được bao nhiêu người nhớ được.. Đến đây mọi người tự hiểu là khó đến mức nào. Nói chung là ai hacks được tất cả các thông tin thì đúng là pro.
Ông bạn vàng của tôi thấy đó. nó lừa như vậy thì tôi chạy đi đâu đc, số đen gặp phải linh cẩu. híc

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week