SCAM Yh của MOD canawan đi scam nhiều nạn nhân và giải quyết ko thỏa đáng

Status
Not open for further replies.
ko rõ vụ này lắm nhưng minh thấy lúc nick canawan thông báo bị mất yh chỉ lập 1 bài thông báo, làm sao mà tất cả đều thấy hết dc :eek:, đang lẽ là phải gọi ngay cho admin hoặc BQT ai có quyền ban nick, ban ngay để mem mới biết chứ, dù bận gì thì cũng có thể bỏ ra 3-5 phút log vào admincp để ban rất nhanh mà :confused:, trên dt vẫn có thể làm được mà ?

Như ý kiến hầu hết của mọi người , BQT cũng có ý là muốn canawan bồi thường 100% cho mem vì nhiều lí do ko tốt từ phía cậu ấy. Hiện tại chỉ đợi adm vào banned canawan trước đã , sau đó nếu canawan bồi thường ổn thỏa sẽ unban còn nếu ko thì đành phải chia bảo hiểm cậu ấy và gửi info cho các nạn nhân .

tất cả mem ở MMO đều muốn được bồi thường 100%, không lẽ anh QUANG ko có info của MOD canawan àk

ko rõ vụ này lắm nhưng minh thấy lúc nick canawan thông báo bị mất yh chỉ lập 1 bài thông báo, làm sao mà tất cả đều thấy hết dc :eek:, đang lẽ là phải gọi ngay cho admin hoặc BQT ai có quyền ban nick, ban ngay để mem mới biết chứ, dù bận gì thì cũng có thể bỏ ra 3-5 phút log vào admincp để ban rất nhanh mà :confused:, trên dt vẫn có thể làm được mà ?

TRONG vụ việc này có ẩn khuất, mà mem MMO ai cũng thấy :D

Mình nghĩ BQT chắc đang khó xử lắm đây, nên mới chờ admin đưa ra quyết định cuối cùng.

BQT có một vài người muốn nhân dịp này tiễn canawan một đoạn đường nên đề nghị refund đủ 100% (canawan chắc chắn không chịu)
Theo rule thì bạn gõ chữ cả ngày không xác thực phone nên chỉ được refund 30% (canawan có lẽ đồng ý nhưng một vài mod kia không chịu)

30 tết rồi không còn sớm nữa đâu, giải quyết gì thì dứt điểm trong hôm nay nha các bạn, kéo sang năm mới mất vui.
Rõ ràng canawan đã viết kiểm soát được yahoo rồi mà? sao lại 30%, trong khi mình bị lừa trước 12h thì đên hơn 13h cậu ta mới làm threal ghi yahoo bị hack và xóa. vậy rõ ràng cậu ta thông báo sau, trước đó yahoo hoàn toàn có hiệu lực, và hack nó xóa yahoo để làm gi? sao không để lừa tiếp, không lừa thì vất xó khi nào dùng thì dùng chứ ai xóa làm gì? rảnh quá thành ra lẩn thẩn hay sao híc

tất cả mem ở MMO đều muốn được bồi thường 100%, không lẽ anh QUANG ko có info của MOD canawan àk
có info thì có nhưng ai đến ai đoài ko lẻ bạn bắt admin làm chuyện này admin nói thẳng ra ko dính dáng gì cả bạn ah, Shin đã từ nói về BQT scam shin sẽ chịu 1 phần nào đó bồi thường thôi chứ ko dính dáng đến info sẽ pub ai làm gì thì làm, mn nên bình tĩnh đợi shin onl rồi tính tiếp đợi kết quả từ shin đã

Rõ ràng canawan đã viết kiểm soát được yahoo rồi mà? sao lại 30%, trong khi mình bị lừa trước 12h thì đên hơn 13h cậu ta mới làm threal ghi yahoo bị hack và xóa. vậy rõ ràng cậu ta thông báo sau, trước đó yahoo hoàn toàn có hiệu lực, và hack nó xóa yahoo để làm gi? sao không để lừa tiếp, không lừa thì vất xó khi nào dùng thì dùng chứ ai xóa làm gì? rảnh quá thành ra lẩn thẩn hay sao híc
Vụ này như mình có nói trước đó bạn Rule 4rum rất rỏ ko veri phone chỉ bồi thường mức cao là 30% nhưng vì vụ này có tình tiết lạ nên chắc sẽ đc hơn, nhưng về phần canawan ông ta ko đồng ý bồi thường thì chỉ còn việc đợi ăn band mà thôi .

Vụ này như mình có nói trước đó bạn Rule 4rum rất rỏ ko veri phone chỉ bồi thường mức cao là 30% nhưng vì vụ này có tình tiết lạ nên chắc sẽ đc hơn, nhưng về phần canawan ông ta ko đồng ý bồi thường thì chỉ còn việc đợi ăn band mà thôi .
Mình nghĩ ông ta muốn nghỉ MMO luôn nên làm vậy.

Rule nó thế rồi bạn, hôm qua thấy bạn nào đó post cái rule có chỗ không xác thực phone được refund có từ 20 tới 30 thôi. Cho dù canawan bán cam thì giờ bạn ấy cũng bám vào cái phao đấy không buông tay đâu.

Như mình đã comment ở topic kia. Vụ việc này đã được BQT xem xét và hiện đang cố gắn để giải quyết vấn đề này. Vụ này bạn thân BQT cũng quan tâm chứ không riêng gì member của forum. Hiện nay BQT chúng tôi đang thảo luận cũng như chờ Admin đưa ra hình thức xử lý. Mong mọi người cũng thông cảm do đợt này ai cũng có nhiều việc riêng không thể có mặt kịp thời để giải quyết được, BQT chúng tôi sẽ cố gắn giải quyết nhanh nhất có thể. Thân

Như ý kiến hầu hết của mọi người , BQT cũng có ý là muốn canawan bồi thường 100% cho mem vì nhiều lí do ko tốt từ phía cậu ấy. Hiện tại chỉ đợi adm vào banned canawan trước đã , sau đó nếu canawan bồi thường ổn thỏa sẽ unban còn nếu ko thì đành phải chia bảo hiểm cậu ấy và gửi info cho các nạn nhân .
Đến MOD còn hiểu và xử lý theo tình tiết , thì cậu bỏ cái kiểu 20 30% theo luật MMo giùm đi. Nếu nói như câu thì cần quái gì đến bằng chứng hay luật sư bào chữa, nhân chứng ... cứ luật mà làm, không xét tình tiết khác. xong. Vậy thì còn công bằng không hoangngoc?

Lại còn lần 3 nữa à
. sr bạn nhưng k nhịn nổi
.

Chắc mod mới lên 3 .

Còn cái vụ forget pass thì đến trẻ con cũng biết thiết lập veri fone . Có biến cái là có sms biết ngay mà report rồi .
Chia buồn vs bạn luôn . Nếu số tiền k lớn lắm thì bạn có thể coi như phát lộc chứ đừng nghĩ nhiều về nó mà mất vui mấy ngày tết . Khi bực hãy
thật nhiều ra tết sẽ tăng cân
.
sorry bạn, mình chẳng liên quan gi tới canawan cũng chẳng biết canawan la thằng nào. nhưng thấy bạn có vẻ ko hiểu về yahoo lắm. một khi có trong tay thông tin lúc tạo yahoo, mình chỉ cần 15p là đã lấy đc acc của các bạn. dù bạn có veri phone hay gì đi chăng nữa thì mình vẫn change đc như thường, ko có bất kì thông tin gì đc gửi về mail hay đt đâu. ai ko tin mình có thể thử

Đến MOD còn hiểu và xử lý theo tình tiết , thì cậu bỏ cái kiểu 20 30% theo luật MMo giùm đi. Nếu nói như câu thì cần quái gì đến bằng chứng hay luật sư bào chữa, nhân chứng ... cứ luật mà làm, không xét tình tiết khác. xong. Vậy thì còn công bằng không hoangngoc?

và đó là lý do để không có phương án giải quyết, nên mới phải chờ admin ra quyết định.

p/s: bạn mang chuyện luật sư bào chữa ra làm ví dụ là không chính xác rồi, luật sư giỏi thì thân chủ có sai họ cũng tìm ra yếu tố có lợi để giảm án. Tội phạm ma túy án tử hình mười mươi rồi mà luật sư biện hộ còn dùng tới tình tiết là đứa con nhỏ sinh trong trại để lách khỏi án tử.

Do canawan đã thông báo là kiểm xót được tình hình nên không cần làm những hình thức khác để cảnh báo cho member không giao dịch nữa.

Hiểu hoàn cảnh của bạn thớt bây giờ.Bản thân mình cũng cảm thấy vụ việc này đền bù như vậy là hoàn toàn không thoả đáng. Hiện tại đang chờ chỉ đạo của @Shin giải quyết nên bạn cứ yên tâm..chuyện đâu còn có đó :) . BQT sẽ giải quyết sao cho thoả đáng nhất ! thanks

Do canawan đã thông báo là kiểm xót được tình hình nên không cần làm những hình thức khác để cảnh báo cho member không giao dịch nữa.

Vâng, mod nói vậy anh em không có gì phải phàn nàn hay phân tích về điều này, MOD chuẩn. hì

sorry bạn, mình chẳng liên quan gi tới canawan cũng chẳng biết canawan la thằng nào. nhưng thấy bạn có vẻ ko hiểu về yahoo lắm. một khi có trong tay thông tin lúc tạo yahoo, mình chỉ cần 15p là đã lấy đc acc của các bạn. dù bạn có veri phone hay gì đi chăng nữa thì mình vẫn change đc như thường, ko có bất kì thông tin gì đc gửi về mail hay đt đâu. ai ko tin mình có thể thử

Như nào để có thông tin ban đầu ???? Chỉ có người tạo mới có thôi bạn ạ . Chả ai có DOB ,zip ... của chính người tạo đâu bạn . 15 phút là quá lâu rồi :)) tuy nhiên 1-2 phút sau là biết bị change pass thôi nếu cài mail trên smartphone .

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week