SCAM Yh của MOD canawan đi scam nhiều nạn nhân và giải quyết ko thỏa đáng

Status
Not open for further replies.
Nói chung mình theo dõi vụ này từ đầu tới giờ thấy canawan có rất nhiều thiếu sót nếu ko muốn nói thẳng ra là khuất tất, Yh mất kiểm soát xong lại báo kiểm soát đc ko gỡ ra, web cũng vẫn để Yh đó rồi tới lúc giao dịch xong thì change trên web còn forum thì quá nhiều người thấy và chụp lại cả ảnh nên đén giờ vẫn để Yh "bị hack" đó tới giờ, làm ăn kiểu đó mà ông canawan có bị hack thật thì chẳng khác gì ông bẫy Mem và tiếp tay cho scamer lừa đảo Mem, thật quá buồn cho 1 MOD trong forum và cả BQT nói riêng
hi vọng anh danhmay24h sớm lấy đc tiền refund, em thấy anh bị lừa và lập topic bị canawan lừa trước cả khi canawan thông báo bị hack lần 3 nên đúng luật phải refund 100% cho anh ấy nếu canawan ko muốn band cái nick MOD vì đây là lỗi của canawan qua nhiều. Còn verify phone thì các thánh nói như thật
Call mấy cuộc ko nghe tới khi scam xong gọi nghe liền ( 1 mem bị lừa cũng post như vậy ở thread) với lại lần nào giao dịch 1,2,3,4...tới 100 lần mà lần nào cũng phone có thừa tiền và rảnh vậy ko (phiền phức có khi lại bị MOD khó chịu ) khi MOD đã nói kiểm soát Yh? Nên ko thể đổ lỗi verify hay ko đc
Thật đáng buồn, mong danhmay24h đc refund thỏa đáng và công tâm nhất

đừng bạn nào bảo mình bênh vực canawan nha, mình chỉ nói đúng những gì đang diễn ra

canawan có scam hay bị hack nick? không điều tra tới cùng nhưng với nhiều điểm nghi vấn thì mình nghĩ phần lớn mọi người đều nghĩ canawan scam. ok, mình sẽ chia làm 2 trường hợp, canawan scam (90%) và canawan bị hack nick (10%)

1. canawan scam.
nếu mọi người là canawan, sau khi scam xong thì mọi người thì sẽ xử lý thế nào, refund à? không điên nhé, bán cam được rồi lấy tiền tiêu tết ngu gì mà trả.
Xác định scam nhưng có cái rule không xác thực phone refund 20 30, nếu các bạn là canawan thì có buông tay khỏi cái phao này không hay bám vào giữ cái nick?
Giữ được cái nick không còn uy tín chứ có gì nữa đâu, nhưng đây là bài chung của scammer, bất kể có bị ban nick hay không thì vẫn chày cối tôi không scam.

2. canawan bị hack.
nếu các bạn bị hack nick có bỏ số tiền lớn ra đền bù thiệt để giữ cái nick không? không điên nhé, cái nick mmo không đáng giá thế đâu, muốn xử sao thì tùy

Trong cả 2 trường hợp bạn gõ chữ cả ngày không có cơ hội nhận đủ 100% refund, trông vào tiền bảo hiểm à? chắc chắn không có rồi vì bảo hiểm đó còn chia cho cả bạn gì bên kia bị hơn 400$ nữa, tính ra 2 triệu bảo hiểm đó cũng chỉ khoảng 20% của 2 vụ cộng lại.

Có một số mod biết chắc không giúp được gõ chữ cả ngày lấy lại 100% nhưng tại sao vẫn đứng ra bênh vực? Họ muốn thể hiện gì đó hoặc nhân vụ này tiễn canawan một đoạn, cũng có khi là lấy ít số má phục vụ mục đích sau này.

p/s: BQT nên giải quyết theo rule, đừng để một vài ý kiến trái chiều mà dây dưa đợi admin, 30 tết rồi không còn sớm nữa đâu

xac định cmn là canawan bày trò scam lấy $ ăn tết.2 chai BH co là gì so với số $ no scam. Thêm cái danh Mod nữa chứ.fuc CANAWAN.
to CANAWAN : Nghèo cho sach rách cho thom.:)

Canawan bắt đầu MMO từ trước khi cả cái diễn đàn này được thành lập , Về mặt cá nhân mà nói mình dám tin rằng Canawan không muốn scam , không cần scam mà cũng éo dại gì đi scam mặc dù phải thừa nhận ông này có cái tính rất chi là " Kỹ càng " với tiền nong làm mình ko mấy thích .

Về vụ việc canawan muốn bồi thường ra sao , đúng sai tớ ko theo dõi nên không có ý kiến.

Nhưng nếu là Tớ bị Hack nick rồi đi scam - sau đó có người comment trên forum với lời lẽ xúc phạm , thậm chí là chửi rủa thì tớ khẳng định luôn là tớ sẽ không đền bù cho người đấy , dù chỉ là một xu . Tớ từng làm vậy rồi.

Vẫn nợ Canawan 1 triệu gì đấy mà chây ỳ ko trả vì không khoái một số khoản trong tính cách của ông ý , lỳ lợm cò quay ko trả .
Bất chấp vậy thì mình vẫn Tin rằng Canawan không Chủ động Scam ai cả .

Mấy bạn trong topic này chưa bị mất hoặc ko bị mất xu nào trong vụ việc này thì làm ơn đừng lên tiếng nói bậy. Comment bàn luận thì chắc ko sao .

Cứ bình tĩnh :)).
Sắp giao thừa rồi .. Khối người mất cái tết :( ...
Nói chung cứ theo RULES mà làm thôi.....

ko ai nói bậy, cũng chưa khẳng định, tất cả như hongngoc nói vẫn là phỏng đoán, tôi cũng chưa xúc phạm hay chửi thề câu nào về MOD canawan nhé
bạn cứ giữ quan điểm của bạn, còn anh em ở đây cũng hoang mang lắm rồi, tôi nghĩ ko cần nói thêm nữa đâu, hi vọng sớm giải quyết chứ còn 11 tiếng nữa Giao thừa rồi

Canawan bắt đầu MMO từ trước khi cả cái diễn đàn này được thành lập , Về mặt cá nhân mà nói mình dám tin rằng Canawan không muốn scam , không cần scam mà cũng éo dại gì đi scam mặc dù phải thừa nhận ông này có cái tính rất chi là " Kỹ càng " với tiền nong làm mình ko mấy thích .

Về vụ việc canawan muốn bồi thường ra sao , đúng sai tớ ko theo dõi nên không có ý kiến.

Nhưng nếu là Tớ bị Hack nick rồi đi scam - sau đó có người comment trên forum với lời lẽ xúc phạm , thậm chí là chửi rủa thì tớ khẳng định luôn là tớ sẽ không đền bù cho người đấy , dù chỉ là một xu . Tớ từng làm vậy rồi.

Vẫn nợ Canawan 1 triệu gì đấy mà chây ỳ ko trả vì không khoái một số khoản trong tính cách của ông ý , lỳ lợm cò quay ko trả .
Bất chấp vậy thì mình vẫn Tin rằng Canawan không Chủ động Scam ai cả .

Mấy bạn trong topic này chưa bị mất hoặc ko bị mất xu nào trong vụ việc này thì làm ơn đừng lên tiếng nói bậy. Comment bàn luận thì chắc ko sao .

Bạn nói nghe thấu hiểu sự tình quá à.
Móa, ngoài kia chúng nó giết người vì bo ít tiền, thì cái ảo tung chảo này đừng có khẳng định điều gì. 10tr>2tr bảo hiểm mà, ai cũng nghĩ cà ná ko thiếu $ và chẳng dại gì đi scam, nhưng chính vì ai cũng nghĩ thế nên nó mới xảy ra ngược lại.

Mem mmo có quyền đặt nghi vấn, và ra tết mình với thớt sẽ trở thành anh em cột chèo, thớt bị scam thế này thì lấy đâu tiền đi cưới mình?

Scam là canawan hay không thì các bạn đọc threal mình post hôm qua tự hiểu, đến MOD còn xem kỹ và hiểu được thì các bạn nên đọc kỹ trước khi phán. Đừng để đến khi bản thân bị không ai thèm vào bênh. hãy xem xét kỹ để thấy ai là người hack. Còn đừng nghĩ nó giao dịch uy tín từ trước thì sau vẫn uy tín không hề SCAM nhé. Rất nhiều thứ vô lý trong chuyện bị hack YAHOO lần này đó, làm ơn đọc kỹ lại giùm

chia buồn cùng anh em ! có lẽ bác cana thiếu tiền ăn tết nên mượn tạm ae 1 ít đó mà :confused:.
Suy luận theo chiều hướng này là hợp lý nhất, tất cả các bằng chứng và suy luần đều dẫn đến điều như cậu nói. potay.com

Bạn nói nghe thấu hiểu sự tình quá à.
Móa, ngoài kia chúng nó giết người vì bo ít tiền, thì cái ảo tung chảo này đừng có khẳng định điều gì. 10tr>2tr bảo hiểm mà, ai cũng nghĩ cà ná ko thiếu $ và chẳng dại gì đi scam, nhưng chính vì ai cũng nghĩ thế nên nó mới xảy ra ngược lại.

Mem mmo có quyền đặt nghi vấn, và ra tết mình với thớt sẽ trở thành anh em cột chèo, thớt bị scam thế này thì lấy đâu tiền đi cưới mình?
uhm, chỉ được cái nói đúng, mình cũng đang xoay $ lúc ra Tết đây,mà sao chuyện gia đình cưới hỏi lôi zô thread scam nói thế? Làm mình ngượng quá nè :p
chia buồn cùng anh em ! có lẽ bác cana thiếu tiền ăn tết nên mượn tạm ae 1 ít đó mà :confused:.
Mình cũng chưa dám khẳng định gì ạh, chỉ hi vọng anh trai tôi lấy đc mức đền bù thỏa đáng, cám ơn các bạn đã quan tâm :)

Để vụ việc nhanh chóng giải quyết, các bạn không liên quan vui lòng không comment để tránh làm loãng topic BQT khó theo dõi và xử lý. Nếu ai có tình tiết gì mới thì cứ vui lòng cung cấp thêm cho BQT để thuận tiện BQT xử lý. Thân

Nếu các bạn cố tính vi phạm mình sẽ xử lý theo rule:
Các thành viên không liên quan trực tiếp đến topic Report SCAM không được Comment vào Topic khi chưa có sự yêu cầu của BQT, trừ khi có bằng chứng (hình ảnh, video) liên quan bổ sung vào vụ việc:
  • Những thành viên cố tình gây mất đoàn kết sẽ bị BANNED tùy mức độ
hình như cái này theo luật là chủ của 1 topic box scam cho phép ng nào đc cmt thì ng đó sẽ đc cmt, chủ topic ko cho ng cmt thì ng đó sẽ ko đc cmt. chứ btq, btq, chắc gì đã ko có sâu bênh sâu (nói chung chứ ko riêng gì topic này)
2013092502

Giao thừa sắp đến rùi. Đúng kiểu : Ngựa người, người ngựa nhỉ. Hic. Một sự loạn tiễn phanh thây. Tình hình này không có hồi âm gì của bác MOD kia rùi, toàn mấy anh em thôi chứ có thấy bác kia vào trả lời gì đâu. Và đến đây có thể kết luận là ai bị hại thì sẽ được chia số tiền bảo hiểm tý ti đó thôi. Mọi người lấy tiền rùi về đi mồng tuổi trẻ con cho năm mới nó may mắn hơn

Tôi (cũng như các MODs khác) theo rõi việc này cũng rất muốn giải quyết dứt điểm và công bằng nhất cho các bạn. Nhưng chúng tôi (Các MODs) ko có quyền warn/ban/ người đồng cấp. Vấn đề này thực chất chỉ được giải quyết bởi CanawanAdmin
Nên tất cả những người đề cập tới BQT các bạn nên biết rõ điều này.

Tôi xin nhắc lại, chúng tôi (Các MODs) ko có quyền gì với Canawan, cũng giống như các bạn member ko có quyền gì với nhau.

Điều tốt nhất chúng tôi có thể làm bây giờ là hạn chế các SPAM trong topic và cũng mong Canawan và Admin giải quyết sớm vụ việc như tất cả các bạn.

Last edited:
Nếu theo rule mà canawan ko bồi thường 100% thì mình xin unset luôn. Làm thành viên BQT ko biết ai thế nào chứ bản thân mình chẳng có quan hệ lợi ích gì trong forum . Ngay từ đầu mình đăng ký đã nói là ko mua bán, ko tuyển ref.... Nói chung là chẳng có liên quan tiền bạc gì với ai trong forum hết. Làm thành viên BQT đơn giản chỉ vì sở thích và cũng mong forum phát triển để mọi người cùng nhau kiếm tiền trang trải cuộc sống. Nhưng bỏ thời gian công sức ra quản lý giúp đỡ mem cũng như forum cuối cùng kết quả nhận đc là ........ bị chửi chung với BQT forum :D

Nếu theo rule mà canawan ko bồi thường 100% thì mình xin unset luôn. Làm thành viên BQT ko biết ai thế nào chứ bản thân mình chẳng có quan hệ lợi ích gì trong forum . Ngay từ đầu mình đăng ký đã nói là ko mua bán, ko tuyển ref.... Nói chung là chẳng có liên quan tiền bạc gì với ai trong forum hết. Làm thành viên BQT đơn giản chỉ vì sở thích và cũng mong forum phát triển để mọi người cùng nhau kiếm tiền trang trải cuộc sống. Nhưng bỏ thời gian công sức ra quản lý giúp đỡ mem cũng như forum cuối cùng kết quả nhận đc là ........ bị chửi chung với BQT forum :D
bình tĩnh đi bác, có ai chửi bác gì đâu, hôm qua tới giờ bác cùng 1 vài MOD cũng lên tiếng bảo vệ lẽ phải mà, BQT cần những người công tâm như các bác
Điều có thể làm bây giờ vẫn là ... tiếp tục chờ và nghe bài "Ức chế' của Karik trong thời gian chờ đợi mà thôi, nhọ thật, ;)

Tôi (cũng như các MODs khác) theo rõi việc này cũng rất muốn giải quyết dứt điểm và công bằng nhất cho các bạn. Nhưng chúng tôi (Các MODs) ko có quyền warn/ban/ người đồng cấp. Vấn đề này thực chất chỉ được giải quyết bởi CanawanAdmin
Nên tất cả những người đề cập tới BQT các bạn nên biết rõ điều này.

Tôi xin nhắc lại, chúng tôi (Các MODs) ko có quyền gì với Canawan, cũng giống như các bạn member ko có quyền gì với nhau.

Điều tốt nhất chúng tôi có thể làm bây giờ là hạn chế các SPAM trong topic và cũng mong Canawan và Admin giải quyết sớm vụ việc như tất cả các bạn.

chúng ta ko có quyền xử lý nhưng chúng ta có quyền nói lên ý kiến của mình :D BQT là 1 gia đình nhưng nếu 1 thành viên hư đốn thì cần phải dạy dỗ chứ ko phải làm ngơ đc :) Có lẽ member bức xúc 1 phần lớn là vì các Mods ko nói lên ý kiến để họ thấy BQT là 1 gia đình của cả forum chứ ko phải riêng cá nhân tập thể BQT :)

Nick yahoo cuar mod chắc chắn là bị nó biết hết thông tin từ câu hỏi bảo mật đến ngày sinh, hoặc số đt đã add khi tạo tk, hoặc mail thay thế! Nên nó có thể dễ dàng giả danh là chủ nhân của nick yahoo đó mà chát trực tiếp với yahoo và dễ dàng lấy lại đc pass gửi vào 1 email khác! Bây giờ nó đã khóa tk thì bác Huấn cũng phải chát trực tiếp với yahoo qua link này https://io.help.yahoo.com/contact/index#chat-form. Sau đó nói với hỗ trợ viên là xóa tất cả những thông tin lúc tạo yh đó và thay thế bằng 1 info khác thì sẽ chắc chắn lấy lại đc và k bh sợ hack nữa nhé! Nhanh lên a kẻo bọn suppost nó nghỉ ăn tết! Khổ thân a tôi!

bậy hết sức bậy, những mem khi nói mà thích chửi đổng toàn bộ btq thì hết sức bậy, còn 1 vài thành viên btq khi bị mem nói gì đó mà lại lôi cái danh hảo "xúc phạm thành viên btq" ra thì cũng bậy nốt
mem với tmod, mod, admin thì th nào cũng như th nào thôi, ý lộn ai cũng như ai thôi (vì có vài anh lớn tuổi rồi
)
chẳng cần câu nệ gì, cứ xét theo con người mà nói chuyện

cái cần làm là "thanh lọc" những con sâu đang đứng ngang hàng ngũ với các thành viên btq kìa

có chửi theo kiểu tổng hợp thì chửi admin cho nó chính xác

1 MOD tâm huyết với anh em, like bác

Scam là canawan hay không thì các bạn đọc threal mình post hôm qua tự hiểu, đến MOD còn xem kỹ và hiểu được thì các bạn nên đọc kỹ trước khi phán. Đừng để đến khi bản thân bị không ai thèm vào bênh. hãy xem xét kỹ để thấy ai là người hack. Còn đừng nghĩ nó giao dịch uy tín từ trước thì sau vẫn uy tín không hề SCAM nhé. Rất nhiều thứ vô lý trong chuyện bị hack YAHOO lần này đó, làm ơn đọc kỹ lại giùm

canawan có scam hay không mình chắc mọi người đều rõ, mình cũng chẳng bao giờ tin vào những chuyện hack nick vài lần như thế. nhưng mình muốn nói là nên nhìn vào thực tế kìa, scammer có khi nào scam được rồi refund không? Bị hack nick có bao giờ đền cho lỗi không phải của mình số tiền lớn đến thế không?

mod cũng có người nọ người kia, bạn tunvit nói trong BQT có big scammer chờ cơ hội ra tay đó, nếu đúng thế thì đây là cơ hội tốt để lấy số.
http://mmo4me.com/threads/yh-cua-mo...quyet-ko-thoa-dang.153963/page-4#post-3118544

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week