SCAM Yh của MOD canawan đi scam nhiều nạn nhân và giải quyết ko thỏa đáng

Status
Not open for further replies.
T
bạn biết thì bạn biết chứ chưa hề có thông báo từ BQT và ăn nói cho nó tử tế tý rôi hãng chê thằng này thằng kia trẻ trâu nhé
Ah.Nhìn lai cm xem.Mình tao noi ah?? Thế no co dam banned nhung thang lon k?Cu thích ăn hiếp kẻ yếu.:(E 1 mình thân co thế co đừng bắt nạt em.

T
Ah.Nhìn lai cm xem.Mình tao noi ah?? Thế no co dam banned nhung thang lon k?Cu thích ăn hiếp kẻ yếu.:(E 1 mình thân co thế co đừng bắt nạt em.
Đừng tỏ vẻ thách thức bạn chả là gì đâu =)). Thôi mình hiểu bạn không giữ được bình tĩnh nhưg đừng có ăn nói cái kiểu ấy, no làm bạn đúng nghĩa với cái từ bạn nói ra hơn đấy

thì
Đừng tỏ vẻ thách thức bạn chả là gì đâu =)). Thôi mình hiểu bạn không giữ được bình tĩnh nhưg đừng có ăn nói cái kiểu ấy, no làm bạn đúng nghĩa với cái từ bạn nói ra hơn đấy
thì tao đã noi la tao thân co the co mà.Con mấy anh tai to mặt lon thì cứ việc noi gi noi.
Lâu lâu vao MMO thấy nhiều anh lon qua :rolleyes:

rảnh vcc ra, chuyển qua cãi nhau à, ai chưa hiểu ch thì tự đi lục các topic trước topic này mà xem kĩ lại đi, rồi cũng đi xem kĩ lại cái topic này đi, xem đừng thiếu chữ nhé ví dụ như chữ trial mod mà xem thành chữ mod ko thì cũng sai lắm đấy.
rồi cũng dùng cái chất màu xám xám của não mà vận dụng suy nghĩ "ý của người cmt" , chứ đừng làm thánh phán rồi bay zô lấy bàn phím đập nhau nảy lửa

xem xong nếu còn rảnh thì quay lại đây cãi nhau tiếp cho mình và mọi người có cái để xem cãi nhau

như mình này, ngồi xem từ sáng tới giờ từng cái cmt (chắc do rãnh quá rồi) cũng chưa dám phán ai ngu ai ko ngu, ai phán chính xác, ai phán sai nữa đây

thì
thì tao đã noi la tao thân co the co mà.Con mấy anh tai to mặt lon thì cứ việc noi gi noi.
Lâu lâu vao MMO thấy nhiều anh lon qua :rolleyes:

Bình tĩnh chờ đợi đi bạn à, cứ nói như vậy chỉ càng hạ thấp bản thân bạn thôi. Mình ngoài cuộc nên cũng k ý kiến gì cả, chỉ chờ xem giải quyết thôi. Kiên nhẫn đi bạn.

dù chưa hiểu chuyện lắm và cũng ko khẳng định là Canawan scam nhưng mình chắc 2 điều:

1 - nếu refund thì chắc các bạn ko dc refund đủ hết đâu dù có scam hay không vì đọc thấy có mấy bác ghi rule ra chả có cái nào là nói 100% cả và tiền bảo hiểm cũng chả đủ

2 - khi bị dồn đến cái hố thì con người cũng sẽ làm mọi chuyện thôi, dù nó có là scam hay cái giống gì đi nữa để nó không bị rơi xuống cái hố. Mình từng bị 1 ng làm thế với mình rồi nên mình biết. Đừng ai khẳng định là "ờ nó không scam hay ko dám scam làm gì đâu", mơ đi, đến lúc mà cùng đường coi sẽ thấy thôi.

---> Lời khuyên là ko biết Canawan có bị tới cái hố chưa nhưng mình thấy bà con nào bị scam thì thư giản, ăn tết đi, có ngồi canh mãi cái vụ này thì chỉ mất thêm giờ vô ích. Dù gì các MOD cũng biết, nhiều người cũng biết nên không chìm đi đâu dc đâu. Các bạn cứ than sao giải quyết chậm thì đơn giản là vì đang tết ng ta lo việc gia đình, bận rộn hết rồi thì lấy đâu MOD, ADMIN... mà giải quyết. Thà bà con tạm gác nó ăn tết với bạn bè, gia đình đi, qua tết, xử hết 1 lượt. Chứ ko lẽ tết ngồi canh cái vụ này hoài mà chả dc gì

Vấn đề có thể trốt lại như sau:
- Nếu Canavan bị hack nick yahoo thật thì đương nhiên cậu ấy sẽ không refund 100% cho ai cả. chẳng ai dại gì mà đổ đống tiền đi bồi thường cho thằng khác nó chén
- Nếu cậu ấy không bị hack nick và có sự chuẩn bị scam từ trước thì cậu ấy cũng sẽ đương nhiên ko refund cho ai cả? chẳng thằng scam nào mà lại đi refund tiền cho bị hại đâu
Với chức vụ là Mod mmo4me ( cái này hình như xưa có rules là Nick Xanh nếu scam thì admin sẽ đền bù 1 ít cho bị hại, không biết bây giờ có còn không?...) Thế nên các bị hại trên tinh thần là sẽ mất gần như toàn bộ số tiền. cứ xác định luôn là như thế cho cuộc sống nó thanh thản. cãi nhau, chửi bới mãi thằng scam nó càng sướng và cười vão mũi các anh em bị scam.

Nó bị hack là lỗi của nó tất nhiên nó cũng phải chịu
Nhưng chân chữ ký đã có chữ veri phone mà cậu vẫn không veri phone thì ai chịu
Add yahoo từ lâu rồi, đã nói chuyện rồi chứ có phải khách mới đâu, đọc cuộc nói chuyện đi, 2 người liệu diễn giỏi thế không? biết rõ cả các cuộc nói chuyện trước hôm 17/1 nữa. ác nhỉ. mà mình bị lừa trước khi ông ta thông báo trên threal la yahoo bị xóa mà, trước đó vẫn là đã kiểm soát yahoo, ko đọc à mà vin vào phone? không buồn nói, đầu óc toàn bã đậu hay sao thế nhỉ?

Vấn đề có thể trốt lại như sau:
- Nếu Canavan bị hack nick yahoo thật thì đương nhiên cậu ấy sẽ không refund 100% cho ai cả. chẳng ai dại gì mà đổ đống tiền đi bồi thường cho thằng khác nó chén
- Nếu cậu ấy không bị hack nick và có sự chuẩn bị scam từ trước thì cậu ấy cũng sẽ đương nhiên ko refund cho ai cả? chẳng thằng scam nào mà lại đi refund tiền cho bị hại đâu
Với chức vụ là Mod mmo4me ( cái này hình như xưa có rules là Nick Xanh nếu scam thì admin sẽ đền bù 1 ít cho bị hại, không biết bây giờ có còn không?...) Thế nên các bị hại trên tinh thần là sẽ mất gần như toàn bộ số tiền. cứ xác định luôn là như thế cho cuộc sống nó thanh thản. cãi nhau, chửi bới mãi thằng scam nó càng sướng và cười vão mũi các anh em bị scam.

refund 10% ăn 90% đỡ bị nghi cũng ngon mà :rolleyes: không tin dc ai cả

Do canawan đã thông báo là kiểm xót được tình hình nên không cần làm những hình thức khác để cảnh báo cho member không giao dịch nữa.

post lại nhận định của MOD chuẩn men

Nó bị hack là lỗi của nó tất nhiên nó cũng phải chịu
Nhưng chân chữ ký đã có chữ veri phone mà cậu vẫn không veri phone thì ai chịu
@lytuanvt chỉ nói ngang, ko biết đầu biết đuôi, cứ vô là phan đại. Người ta thiệt hại tiền, cavanwan thì ko trách nhiệm, im lặng
bạn lytuanvt chưa bị lừa lần nào nên cứ nói ngong.
để BQT giải quyết và bạn cavanwan gì đó refund lại tiền cho người ta.
năm mới vui vẻ!!

Nếu theo rule mà canawan ko bồi thường 100% thì mình xin unset luôn. Làm thành viên BQT ko biết ai thế nào chứ bản thân mình chẳng có quan hệ lợi ích gì trong forum . Ngay từ đầu mình đăng ký đã nói là ko mua bán, ko tuyển ref.... Nói chung là chẳng có liên quan tiền bạc gì với ai trong forum hết. Làm thành viên BQT đơn giản chỉ vì sở thích và cũng mong forum phát triển để mọi người cùng nhau kiếm tiền trang trải cuộc sống. Nhưng bỏ thời gian công sức ra quản lý giúp đỡ mem cũng như forum cuối cùng kết quả nhận đc là ........ bị chửi chung với BQT forum :D
coppy lại MOD chuẩn men

Add yahoo từ lâu rồi, đã nói chuyện rồi chứ có phải khách mới đâu, đọc cuộc nói chuyện đi, 2 người liệu diễn giỏi thế không? biết rõ cả các cuộc nói chuyện trước hôm 17/1 nữa. ác nhỉ. mà mình bị lừa trước khi ông ta thông báo trên threal la yahoo bị xóa mà, trước đó vẫn là đã kiểm soát yahoo, ko đọc à mà vin vào phone? không buồn nói, đầu óc toàn bã đậu hay sao thế nhỉ?
Nếu bị hack nick
cậu nói chuyện trong yahoo thì sẽ có lịch sử nói chuyện scam sao lại k biết đã đủ trình hack thì đủ thông minh để xem
Còn trường hợp nó scam thì mình nghĩ là k cao làm cho uy tín của nó xuống quá nhiều
Không cao nhưng cũng k thể là k có bởi vì cái gì cung có thể xảy ra

@lytuanvt chỉ nói ngang, ko biết đầu biết đuôi, cứ vô là phan đại. Người ta thiệt hại tiền, cavanwan thì ko trách nhiệm, im lặng
bạn lytuanvt chưa bị lừa lần nào nên cứ nói ngong.
để BQT giải quyết và bạn cavanwan gì đó refund lại tiền cho người ta.
năm mới vui vẻ!!
Cậu có bị sao k thế mình đã bảo là trường hợp nào cũng có thể xảy ra và hãy để cho BQT đưa ra phán quyết còn đa số các bạn gán cho thằng canawan scam luôn là không đúng mình nói gì ngang hả cậu nói ra xem nào

Sự thật là giờ này, MOD có liên quan hoặc ADMIN đang tất bật, bận rộn với tết rồi. Còn các bạn bị hại thì ngồi đây than vãn mà k biết ai có thể giúp đc. Mình ngoài cuộc nên chỉ xin chia buồn với những điều k may của mọi người. Mong mọi ng` cố gắng vượt qua và đừng nghĩ đến nữa để có thể ăn tết vui vẻ và tốt nhất đừng vào topic này cho đến khi hết tết để khỏi phải bận lòng rồi uất ức thêm. Tết rồi, nên giữ cho tâm mình thư thả, thanh thản 1 chút sẽ tốt hơn...

Mình góp ý vài lời.
1. Căn bản là yahoo không thể bị hack. Nó đam bảo đc sự bảo mật đủ để tin tưởng. Nếu bị hack, đó là lỗi cá nhân, do bất cẩn mà ra. Phàm xảy tay thì phải trả giá.

2. Nói thật, Canawan bảo mật nick ko tốt, dẫn đến bị hack (Cứ cho là như vậy), thì đó là lỗi của Canawan. Canawan dùng nick yahoo đó để làm ăn thì chắc chắn là phải bồi thường, vì nick yahoo là tài sản đc quản lý, đảm bảo bởi canawan. Ở đây giống như vụ Huyền Như (Để nhân viên của mình, sử dụng danh nghĩa, uy tín, quyền hạn của mình để lấy tiền ng khác, rồi kêu ko liên quan ). Bị hại là Canawan chứ ko phải là AE bị mất tiền. Canawan bị hacker hại. Chứ ko phải AE mất tiền bị hacker hại. Đừng đổ trách nhiệm lên cái nick yahoo hay hacker mà phủi bỏ trách nhiệm của mình.

3. Tiền ko phải là lá mít, dù có giàu như thế nào đi chăng nữa thì cũng chả ai đem tiền mồ hôi công sức của mình cho người khác. Đừng lợi dụng cái lá mít mà hiểu sai ý nghĩa của nó. Nếu canawan sai (như phân tích ở trên), thì phải đền bù thoả đáng. Ở đây gọi là trách nhiệm giải quyết hậu quả, bất cẩn của mình, chứ k phải là dư tiền hay ko.

4. Các AE bị hại nên bình tĩnh. Như lời canawan thì có lẽ him cũng đang gặp khó khăn. Con người nhiều khi vài chục k kiếm ko ra là ko ra chứ nói chi tới vài triệu. Tiền mất thì mất rồi, tiền bồi thường thì sẽ bồi thường. Hn là 30 tết rồi. Ai cũng có gia đình, cs riêng của họ. Kêu người khó khăn phai đền bù ngay lập tức thì cũng ko đc. AE nên bình tĩnh, cố giữ trọn cái tết vui vẻ. BQT giải quyết thì sẽ giải quyết. Chả ai bưng bít, chả chìm đi đâu đc. Theo mình đoán có lẽ phải ra giêng vụ này mới đc giải quyết xong.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week