SCAM yh:sellssh_asian,ssh dỏm,limited,scam 1tr5

Status
Not open for further replies.
Để mình nói 1 câu công bằng để giúp 2 người giải quyết nhé:

1. cả 2 vẫn chả hiểu ssh fresh là gì
2. cả 2 vẫn ko hiểu ssh hết băng thông là gì nốt (ssh hết băng thông vẫn live chứ ko phải die nhé sshasian, ko tin thì mấy con chết, mấy bữa nữa check lại là hiểu)
3. tripro, với cả a D ko rành về vấn đề ssh chơi ptp, cpx cũng ko nắm hết cơ chế 2 thằng đó lúc trước và hiện tại

Do cả 3 ý trên nên sellsshasian ko giải thích hết cho tripro lúc mua, còn tripro thì chỉ biết dùng ssh cắm đầu chơi tool ko thấy tiền lên rồi nói sellsshasian scam. Tóm lại là cả 2 đều có lỗi hết . Thôi mới đầu năm mỗi người du di 1 tí, sellsshasian nên refund 1/3 tiền lại cho tripro, vì tripro đã lấy dc 10kssh, còn ko biết xài sao thì quăng qua a xài cho e

P/S:
Tool mình chỉ check tỉ lệ 85>90% so với bitvise, bạn nào hiểu cơ chế ssh hoàn toàn hãy nói, ko hiểu đừng phát biểu lung tung, bitvise nó là cả 1 cty nó bu dô làm, mình chỉ solo thôi. Mình làm dc 100% như bitvise thì có điên mới bán nên đừng so sánh.

1,2> cái này chắc a tunvit trả lời cho thằng bán dùm...Vì nó chủ bán mà nó k rành sao nó cung cấp?
3> Cơ chế thì e thua a tunvit...nhưng chưa chắc thằng sellssh nó hơn ai..

không phải e cấm đầu chơi tool...Vì thứ nhất e chơi xong 2 ngày e thấy nghi nghi thằng bán ssh này dỏm..e mới check lại...nếu cần thì e đưa ssh cho check thoải mái...nếu không đúng như report thì Xử lý e...và ngược lại.

nếu e chịu số tiền kia thì e đã nhận từ lâu rồi a...

trả lại 1tr2 ...như mất 300k (vì xài đúng 2 ngày lên 0.5$ cho 10kssh)

vậy thôi a tunvit à..tiền chứ đâu là gì đâu mà hở chút mất.làm ăn ngày càng khó chứ đâu dễ dàng gì..nó làm ăn phải bảo hành cho khách hàng chứ...chứ e chả bao giờ muốn report ai vì muốn ĐÀM PHÁN cho xong..mà nó không chịu thì đưa ra ae xử lý dùm..

1,2> cái này chắc a tunvit trả lời cho thằng bán dùm...Vì nó chủ bán mà nó k rành sao nó cung cấp?
3> Cơ chế thì e thua a tunvit...nhưng chưa chắc thằng sellssh nó hơn ai..

không phải e cấm đầu chơi tool...Vì thứ nhất e chơi xong 2 ngày e thấy nghi nghi thằng bán ssh này dỏm..e mới check lại...nếu cần thì e đưa ssh cho check thoải mái...nếu không đúng như report thì Xử lý e...và ngược lại.

nếu e chịu số tiền kia thì e đã nhận từ lâu rồi a...

trả lại 1tr2 ...như mất 300k (vì xài đúng 2 ngày lên 0.5$ cho 10kssh)

vậy thôi a tunvit à..tiền chứ đâu là gì đâu mà hở chút mất.làm ăn ngày càng khó chứ đâu dễ dàng gì..nó làm ăn phải bảo hành cho khách hàng chứ...chứ e chả bao giờ muốn report ai vì muốn ĐÀM PHÁN cho xong..mà nó không chịu thì đưa ra ae xử lý dùm..
A ko trả lời dùm ai, xin lỗi a chỉ là thằng bán bánh giò, lộn, là thằng gõ captcha quèn thôi, chỉ góp ý như vậy, cả 2 đều có lỗi, trong khi đó e có lô 10k ssh đó rồi, a chưa check nhưng theo lời sellsshasian thì 10k đó fresh load web dc nên a góp ý giải quyết cho lẹ, chứ cứ vầy a bảo đảm vụ này còn kéo dài, mod không xử lý được đâu, vì với những bằng chứng e đưa lên chưa đủ kết tội sellsshasian, nếu xử sellsshasian scam thì ko được vì có scam đâu mà xử, nếu ko xử thì e lại bất mãn. Nên tốt nhất là ae tự giải quyết nhau.

Chủ thớt nói 1k mà có > 100 load được web chứ có phải 1k load được 800, 900 đâu :) mua mà ko lên tiền thì ít cũng phải load được web, còn không mua về ngắm sao, loại không load được thì nhặt đâu mà chả được vài chục k

1. cả 2 vẫn chả hiểu ssh fresh là gì
Cả 2 hiểu đó nhưng bên Seller lập lờ, chơi chữ, câu giờ

Fresh là chưa ai dùng, chưa bán cho ai cả kể cả người bán cũng chưa đem nó đi chiến, chỉ có thể đã test qua (load web..) được không mà thôi.

Pri tức là Private nghĩa là riêng tư giữa người mua và bán Seller chỉ bán cho 1 người không phải nhiều người (không bán cái đó cho người khác)

Pri khác Fresh ở chỗ là với Pri seller có thể xài chán chê rồi bán cho duy nhất 1 người cũng đc, còn Fresh thì seller chỉ test chứ không dùng và chỉ bán 1 người, bán 2 người thì không là fresh nhé

Không load được web là vứt liền (Fresh hay Pri không có giá trị gì vì đây là hàng KHÔNG sử dụng được)

Nếu bán hàng Scan thì phải nói rõ là hàng Scan không nói là không chấp nhận được vì đây là vấn đề đạo đức kinh doanh, hàng Scan thì thường user/pass kiểu guess, admin, test.... Nếu là hàng Reseller mua từ seller khác thì cũng phải nói rõ, trường hợp này không đảm bảo Pri vì qua tay nhiều Sellers

Đặc điểm của Pri/Fresh là có để tạo được User và Pass theo yêu cầu người bán, nếu không làm được đừng nhận Pri/Fresh vì người bán không điều khiển được SSH Server

Mình đề nghị Mod xử lý theo thoả thuận ban đầu giữa người mua buyer và người bán seller, nếu không dùng được hoặc kô Fresh hoặc không nói rõ Scan/ hàng reseller thì lỗi người bán

Last edited:

Thứ 2: không đúng hàng tao cần.

Cái này do 2 bên thỏa thuận nè
Giao hàng hok đúng thì bên sell phải có trách nhiệm
Còn khi xưa mình mua của @sellsshasia chắc cũng chừng vài chục K đấy hàng mình yêu cầu là hàng Fresh thì sau khi sell mình check đều OK cả nếu đợt nào dính die hay limit mình đều yêu cầu bổ sung
Hàng mình mua là 300K /1Kssh yêu cầu live Fresh

== > xác nhận sellsshasia đều làm tốt

Thứ 1:Mình yêu cầu hàng giống a dương...

Thứ 2: phục vụ khách hàng 2 từ HO LAO

Thứ 3:không giao hàng đúng theo yêu cầu...thì suy ra lỗi do người CHỦ BÁN

nói tóm lại đang đưa tunvit check ssh của sellssh_asian

tối nay sẽ có kết quả,

Cả 2 hiểu đó nhưng bên Seller lập lờ, chơi chữ, câu giờ

Fresh là chưa ai dùng, chưa bán cho ai cả kể cả người bán cũng chưa đem nó đi chiến, chỉ có thể đã test qua (load web..) được không mà thôi.

Pri tức là Private nghĩa là riêng tư giữa người mua và bán Seller chỉ bán cho 1 người không phải nhiều người (không bán cái đó cho người khác)

Pri khác Fresh ở chỗ là với Pri seller có thể xài chán chê rồi bán cho duy nhất 1 người cũng đc, còn Fresh thì seller chỉ test chứ không dùng và chỉ bán 1 người, bán 2 người thì không là fresh nhé

Không load được web là vứt liền (Fresh hay Pri không có giá trị gì vì đây là hàng KHÔNG sử dụng được)

Nếu bán hàng Scan thì phải nói rõ là hàng Scan không nói là không chấp nhận được vì đây là vấn đề đạo đức kinh doanh, hàng Scan thì thường user/pass kiểu guess, admin, test.... Nếu là hàng Reseller mua từ seller khác thì cũng phải nói rõ, trường hợp này không đảm bảo Pri vì qua tay nhiều Sellers

Đặc điểm của Pri/Fresh là có để tạo được User và Pass theo yêu cầu người bán, nếu không làm được đừng nhận Pri/Fresh vì người bán không điều khiển được SSH Server

Mình đề nghị Mod xử lý theo thoả thuận ban đầu giữa người mua buyer và người bán seller, nếu không dùng được hoặc kô Fresh hoặc không nói rõ Scan/ hàng reseller thì lỗi người bán
cảm ơn bạn..

chưa bít ai đúng ai sai, nhưng theo mình, nếu đống ssh kia bác sell còn sd được thì nên refund lại cho người ta, rồi dùng ssh đó bán cho người khác, dù có thiệt công , nhưng mình là người bán thì cũng nên làm thế, còn ko thì làm theo cách mấy cửa hàng hay làm: "hàng mua rồi miễn trả lại, trả lại bị mất 20%"

chưa bít ai đúng ai sai, nhưng theo mình, nếu đống ssh kia bác sell còn sd được thì nên refund lại cho người ta, rồi dùng ssh đó bán cho người khác, dù có thiệt công , nhưng mình là người bán thì cũng nên làm thế, còn ko thì làm theo cách mấy cửa hàng hay làm: "hàng mua rồi miễn trả lại, trả lại bị mất 20%"
Đây là mmo khác bên ngoài nha bạn! ^^

Check dùm 10k ssh thì kết quả còn 2584 ssh fresh (load được web 100%), còn fresh mà limit thì ko tính, tỉ lệ sai sót trong khoảng 10%. Rồi giúp tới đây thôi, mọi người tự xử nhé

tunvit69: a bận nên hôm qua qu6en báo cho e
tunvit69 đang trả lời...
tunvit69: kết quả còn 2584 ssh us fresh ( load được web )

đã có kết quả của PRO TUNVIT.

Vậy giờ chờ mod xử lý cho dễ dàng

Lưu ý thêm để mod xử lý:
- SSH này mình check dùm sau khi tripro mua của sellsshasian đã mấy ngày
- Khi check mình đã bỏ ra hết 3k ssh dạng 50/50 (fresh limit - chưa chắc chắn còn băng thông hay không) nên kết quả chỉ còn nhiêu đó ssh 100% fresh (100% load dc web). Tức là nếu chắt mót thì cũng được 1/2 số shh mà sellsshasian sell cho tripro
- Mọi tool ssh checker có trên thị trường hiện giờ đều có tỉ lệ sai sót ít nhất 10%, mình dám cam đoan 100% về việc này. Chính vì vậy nếu mua bán sll thì tỉ lệ sai sót là điều ko tránh khỏi.
- Các mod xử lý thật thận trọng để hợp lòng dân nhé @legialoc, @SonJG

hề kô biết tôls check ssh live giá nhiêu hè :-?
thèm quá :)) vụ này tới 7 page :)) kinh

Trước ngày kiện..từ ngày e gửi tiền e xài đúng 2 ngày nhé.

Thứ 2--số lượng không đúng như cam kết..chỉ có 2k5 ssh 1/4 số lượng mua

CHỜ MOD XỬ LÝ

Lưu ý thêm để mod xử lý:
- SSH này mình check dùm sau khi tripro mua của sellsshasian đã mấy ngày
- Khi check mình đã bỏ ra hết 3k ssh dạng 50/50 (fresh limit - chưa chắc chắn còn băng thông hay không) nên kết quả chỉ còn nhiêu đó ssh 100% fresh (100% load dc web). Tức là nếu chắt mót thì cũng được 1/2 số shh mà sellsshasian sell cho tripro
- Mọi tool ssh checker có trên thị trường hiện giờ đều có tỉ lệ sai sót ít nhất 10%, mình dám cam đoan 100% về việc này. Chính vì vậy nếu mua bán sll thì tỉ lệ sai sót là điều ko tránh khỏi.
- Các mod xử lý thật thận trọng để hợp lòng dân nhé @legialoc, @SonJG

thanks bác đã giúp

THỨ 1 SSH BÊN MUA LOẠI GIÁ RẺ KHÔNG BẢO HÀNH

THỨ 2 BÊN MUA TREO CÁI GÌ BÊN BÁN KHÔNG CẦN BIẾT . NÓI THẲNG AI CHƠI PTP CPX THÌ TỰ HIỂU TREO KIỂU 1 CON 1 2050 CŨNG KO TĂNG TIỀN .

THỨ 3 SSH BÁC TUNVIT CHECK ĐƯA RA SỐ LIỆU CHẮC CHẮN 2K584 ĐẾN THỜI ĐIỂM HIỆN TẠI VẪN LOAD ĐƯỢC WEB 100% . VÀ HƠN 50% SỐ SSH

LIMITED BÁC ĐÃ BỎ RA . CHỨ KHÔNG PHẢI LÀ KHÔNG LOAD ĐƯỢC WEB TOÀN BỘ .

THỨ 4 BÊN MUA ĐANG CỐ TÌNH MUỐN ĐÒI TIỀN . NÓI THẲNG BÊN BÁN KHÔNG ĐỒNG Ý . VỚI PHƯƠNG ÁN REFUN .

THỨ 5 TÍNH TỪ LÚC SELL SSH ĐẾN THỜI ĐIỂM HIỆN TẠI DIE BAO NHIỀU CÒN AI LÀ NGƯỜI DÁM CHẮC

THỨ 6 REFUN 100% HAY 50% ĐẾN THỜI ĐIỂM NÀY AI LÀ NGƯỜI QUYẾT ĐỊNH . SSH BEN SELL CÓ NHIÊU TÔI KHÔNG ĐỒNG Ý REFUN

THỨ 7 NẾU CÓ PHẢI CẤP THÊM SSH THI SỐ LƯỢNG SSH LÀ BAO NHIÊU . BÊN MUA ĐÃ NHẬN SSH RỒI =)) KEU REFUN TRẺ CON CŨNG KHÔNG AI NGHE

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week