Waiting for Answer 1 vài điều cần làm rõ trong vụ yansil97 và cách làm của 1 số mod trong BQT

Status
Not open for further replies.

KendyBMT

Banned
Reactions
139
MR
0.000
Sáng nay vừa mới về Đà Nẵng,định giải quyết 1 số công chuyện nhưng lại rảnh vào xem topic này
http://mmo4me.com/showthread.php?127516-Dich-vu-go-limit-PP-Thu-mua-acc-PP-limit/page11
thì Ken nhận thấy 1 điều là yansil97 dùng cả 2 nick yahoo yansil97 và yansil_97 nhưng lại bảo như thế này.
alo Anh em mình mới là yalsin97 nick Yahoo của mình là yalsin97 chứ không phải là yalsin_97
Ko bik vì sao ai Report lên mình Hoàn toàn ko bik gì về vụ việc này vừa log vô forum đọc thấy hoảng nên đã change pass rồi mong mod unbanned bạn hoangdat112012
tên yansil97 này lúc thì bảo yahoo mình ko phải là yansil_97 nhưng rồi sáng nay lại comment là đúng nick đó của mình vì sài 2 nick yahoo
"không có sự hiểu lầm mình vẫn dùng yahoo đấy bạn nhé
sắp đóng BH và veri more info"
====>
định giả vờ bị hack nick forum và change yahoo ở chữ kí nhưng đã lộ rõ tại topic http://mmo4me.com/showthread.php?127667-Mod-unbanned-gium-em-nick-yalsin97
khi mod themen99 check IP thì lộ rõ cả 2 yahoo đều là của yansil97
tiếp tục ta sẽ xét tới số tiền bảo hiểm 5 triệu mà yansil97 nói đã đóng ở topic
http://mmo4me.com/showthread.php?127690-Nho-Shin-cap-nhat-tien-BH-giup-minh
các bạn để ý cái này nhé
"06/08/2013 VNCK - 0010718 - 5,000,000 IBVCB.0608050314444001.dong BH nick yalsin97"
riêng Ken biết IBVCB sẽ có dạng day/month/year ví dụ như hình này (nhìn kĩ chỗ bôi đỏ nha)

Có ai nhận ra ko?
==>yansil97 có ý đồ fake proof đã đóng bh 5tr để lấy chút ít uy tín ngày hôm nay để mong scam tiếp.
PS:Ko hiểu sao có đến mấy người report mà mấy mod lại để cho nick này tiếp tục hoạt động nhỉ?Ken thấy khi bị report về mấy cái như change yahoo chữ kí thì mấy mod thường baned ngay để tránh gây thiệt hại thêm cơ mà.
the end.

Last edited by a moderator:
Cũng đang thấy vụ việc này mà BQT không nhảy vô hơi lạ..

các mod thì toàn kêu không thuộc thẩm quyền sao không vào teamview đểkiểm tra thông báo co mem biết một ít thông tin chứ

box scam giờ làm việc chán lắm ko ban scammer đâu, cứ để cãi nhau loạn xạ vài ngày rồi mới ban. Còn nó scam thêm ai thì chắc mod cũng chẳng quan tâm. Lắm người nhiều ma ai cũng đổ cho nhau cuối cùng chẳng ai chịu làm.

chắc động đến BQT chốc Admin Shin lại vào xóa comment thôi :D Thôi kệ đi. Ai ngu thì chết, BQT nào phải chịu trách nhiệm.

Forum ngày càng phát triển theo hướng...... scammer hóa và BQT tha hóa (sự thật mất lòng, ai ngứa tai thì phải chịu)

Chắc chắn 1 điều là newbie vào forum ko thể tồn tại đc vì ko đc ai hướng dẫn, mở miệng là bị chửi clone và bị scammer hăm he. Còn oldbie thì cũng chán nản với BQT nên ko muốn đóng góp gì mà toàn vào đọc qua qua rồi đi . Forum mà cả số lượng lẫn chất lượng chỉ có giảm ko có tăng thì phát triển nỗi gì :binhsua16: Mà gốc rễ là ở BQT là nhiều làm mất lòng member quá, ngày càng ko còn mấy ai tin tưởng vào bqt nữa :binhsua16:

Last edited by a moderator:
ban rồi nghỉ ngơi đi :binhsua159: , đang đói thối ruột đây , close hết mấy topic này đi legialoc ơi

ban rồi nghỉ ngơi đi :binhsua159: , đang đói thối ruột đây , close hết mấy topic này đi legialoc ơi
cậu nên nhớ là title prefix đang là waiting for answer chứ k phải scam mà close đâu.để xem yansil97 giải thích thế nào đã.

box scam giờ làm việc chán lắm ko ban scammer đâu, cứ để cãi nhau loạn xạ vài ngày rồi mới ban. Còn nó scam thêm ai thì chắc mod cũng chẳng quan tâm. Lắm người nhiều ma ai cũng đổ cho nhau cuối cùng chẳng ai chịu làm.

chắc động đến BQT chốc Admin Shin lại vào xóa comment thôi :D Thôi kệ đi. Ai ngu thì chết, BQT nào phải chịu trách nhiệm.

Forum ngày càng phát triển theo hướng...... scammer hóa và BQT tha hóa (sự thật mất lòng, ai ngứa tai thì phải chịu)

Chắc chắn 1 điều là newbie vào forum ko thể tồn tại đc vì ko đc ai hướng dẫn, mở miệng là bị chửi clone và bị scammer hăm he. Còn oldbie thì cũng chán nản với BQT nên ko muốn đóng góp gì mà toàn vào đọc qua qua rồi đi . Forum mà cả số lượng lẫn chất lượng chỉ có giảm ko có tăng thì phát triển nỗi gì :binhsua16: Mà gốc rễ là ở BQT là nhiều làm mất lòng member quá, ngày càng ko còn mấy ai tin tưởng vào bqt nữa :binhsua16:

ông có ý kiến qua
SupportThreads / Posts Last Post

Suggestion - Feedbacks
Nơi tiếp nhận và xử lý các ý kiến đóng góp của thành viên để xây dựng Forum.

đây không phải nơi thảo luận việc này .

Nói chung ko cẩn thận giao dịch thì chết thôi. Thèng em mình cũng dính mấy acc tổng 200$ . Đã cảnh báo rồi mà ko nghe thì chịu .

tình hình thấy yayalsin97 đã bị banned topic này chắc cũng nên close nhỉ?
riêng Ken biết IBVCB sẽ có dạng day/month/year
còn vụ IBVCB mình mới nghe bác nói mới để ý!

- còn vấn đề hack nick mình cũng có nói là dù bị hack thì cũng phải đền tiền treo rule mình đã trích dẫn. Đến thời điểm đó vẫn còn chữ kí nick yahoo kia

ông có ý kiến qua

Suggestion - Feedbacks

người ta thích thì người ta góp ý, tôi là chủ topic à mà ý kiến tôi qua bên kia. Đây là tôi comment chứ ko phải lập topic . TMod mà ko hiểu rule à.

Tmod mà ăn nói vớ va vớ vẩn thể nào BQT lại chẳng xuông cấp. Là thành viên BQT dù là dự bị cũng nên hiểu lúc nào nên nói lúc nào lên nói và lên nói cái gì ko nên nói cái gì. Đừng để member nó khinh cho nhục mặt cả hệ thống BQT đấy

mem ý kiến thì vào đòi closed với ban , vãi cái thành phần BQT dự bị này

ý kiến lên phường =))

- còn vấn đề hack nick mình cũng có nói là dù bị hack thì cũng phải đền tiền treo rule mình đã trích dẫn. Đến thời điểm đó vẫn còn chữ kí nick yahoo kia
đã scam close đi bình để lâu nó mốc :binhsua04:

ông có ý kiến qua

Suggestion - Feedbacks

bạn này có vẻ ko hài lòng về topic này của chủ thread quá nhỉ, việc gì phải này nọ kêu close hay ko close thế bạn, người ta nói đúng sợ mang nhục cho BQT hay sao mà phải close, nếu ko phải thế thì cứ để cho mọi người xem việc gì phải thế .
PS : mình để ý từ khi mem nào lên đc mod đều tỏa vẻ, ko đụng chạm ai nha nhưng mình thấy thế :p

bị baned sau khi có topic này và trial mod quangdx đã nhờ bác namit2507 baned theo topic này.cậu là mod box report nhưng mấy cái này cũng k để ý sao?
PS:Forum đang có 2 tmod hoạt động rất tích cực ở box report scam nhưng k có quyền baned user =)).

người ta thích thì người ta góp ý, tôi là chủ topic à mà ý kiến tôi qua bên kia. Đây là tôi comment chứ ko phải lập topic . TMod mà ko hiểu rule à.

Tmod mà ăn nói vớ va vớ vẩn thể nào BQT lại chẳng xuông cấp. Là thành viên BQT dù là dự bị cũng nên hiểu lúc nào nên nói lúc nào lên nói và lên nói cái gì ko nên nói cái gì. Đừng để member nó khinh cho nhục mặt cả hệ thống BQT đấy

mem ý kiến thì vào đòi closed với ban , vãi cái thành phần BQT dự bị này
ý kiến gì khi đã kết tội scam cái box

Suggestion - Feedbacks

là nơi để ông góp ý qua đấy post .

đã scam close đi bình để lâu nó mốc :binhsua04:
im miệng lại đi, sao cứ phải xoắn vậy. Chú là tmod thì sợ cái gì , cứ đi khắp nơi spam kiểu này còn lâu mới nên nổi MOD (mà ko chắc vì BQT giờ xàm xàm lắm) . Thay vì nói lảm nhảm ở đây thì đi về box dự bị của mình xem có việc mà làm ko, ko thì tắt máy đi ngủ đi.
Còn closed hay ko thì phải nghe mem có vừa lòng với câu trả lời của BQT hay ko chứ hay lại thích "Ý KIẾN LÊN PHƯỜNG" giống MOD last bá đạo vậy?

Vote lại câu của OnlyC " Ý Kiến Lên Phường "

anh em cố gắng cẩn thận, híc anh em mmo4me với nhau mà còn lừa gạt

- - - Updated - - -

anh em cố gắng cẩn thận, híc anh em mmo4me với nhau mà còn lừa gạt

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,461
173,625