Admin Shin refund phí sticky topic giúp mình

Status
Not open for further replies.

lexus4464

Kindness
Verified
Reactions
555
MR
0.491
$1,000.00
Service Details
1||VPS|https://mmo4me.com/threads/vps-azure-nhiet-tinh-chu-dao.115913/|0||0|5
1||Chorme profile|https://mmo4me.com/threads/quan-ly-da-luong-profile-chorme-che-do-auto-nhieu-thu-2500-d-1-ngay.422655/
Cũng biết viết bài này sẽ bị ném đá nhiều . Sáng nay lúc Shin online mình đã gửi PM inbox là nhờ refund giúp fee sticky topic rồi. Nên mình mạn phép lập topic này nhờ Shin refund giúp mình . Cũng nhờ sức mạnh của truyền thông số . Vì mình đợi từ chủ nhật rồi .

Proof :

Mình có một ít góp ý nhỏ về dịch vụ của mmo4me. Mình thấy dịch vụ sử dụng bank của bạn thì bạn nên public số tiền trong tài khoản ngân hàng . Bởi vì sao , vì mỗi người chúng tôi góp bảo hiểm lại dù nhiều hay ít ko nhận được tiền lãi hay tiền gì cũng muốn đồng tiền của chúng tôi được đảm bảo . Với số tiền bảo hiểm của 4room rơi vào hơn 300 triệu . Thì mình nghĩ việc public thông tin số tiền trong tài khoản ngân hàng là điều cần thiết để những người tham gia đóng bảo hiểm được yên tâm . Bởi nói thật , cũng ko có một văn bản nào có hóa đơn nhận tiền ngoài sự tin tưởng online trên 4room thôi . :)

Attachments

39.4 KB · Views: 87
    23 KB · Views: 51
Ko có Shin thì các bác cũng chả có chỗ mà làm ăn tốt như thế này đâu, chả ai cho không ai cái gì cả, cái gì cũng phải vì lợi ích cá nhân và lợi

nhuận cả thôi. Đôi bên cùng có lợi mới hợp tác được lâu dài.

Mình thấy thế này là bình thường, hợp lý rồi, bỏ số $ đấy ra để đảm bảo cho các bác có 1 chỗ làm ăn kinh doanh ổn định và chắc chắn giống

như ở ngoài đời các bạn phải bỏ tiền ra thuê cho mình 1 cửa hàng, 1 địa điểm để kinh doanh vậy.

Giống như 1 cái chợ lập ra mọi người phải đóng phí cho các bảo kê ở đó vậy, còn không muốn phí bảo kê cho họ thì mời các bạn đi chỗ khác f

ree, ra vỉa hè ấy để công an và đầu gấu nó đuổi, không được ai tôn trọng ;)) Còn chợ được trùm lập ra thì cũng phải có tôn ti trật tự và luật

của nó.

Số $ bạn gửi admin này không hề bị mất đi (ko tính lạm phát mất giá, lãi suất NH) nếu mọi người làm ăn uy tín, ko lừa đảo, như thế là đã quá

tốt khi so sánh với khi các bạn kinh doanh ở ngoài rồi, thử hỏi xem ở ngoài đời có ai kêu trùm bảo kê chợ show tiền bảo kê ra ko, rồi được

trùm cho đặt cọc lấy chỗ làm ăn rồi hoàn lại số $ đấy, ko lấy tiền thuê chỗ hàng tháng mà chỉ cần lấy lãi suất từ số $ đấy ;)) (ko có ý bảo

Shin là bảo kê nhưng ko nghĩ ra từ nào hay hơn mà từa tựa như vậy)

Mình thấy admin nên xử lý nhanh hơn những yêu cầu cho mọi người 1 chút là được.

Thì show ra thì được thêm sự công bằng với nhau mà bạn , bạn VD vậy khác gì admin giống ông trùm bảo kê vậy .. Show ra thì được lòng hơn trong khi mình cũng đâu mất máp gì còn việc giải quyết nhanh thì mình đồng ý với bạn nên giải quyết đúng hẹn 1 chút ..

Upvote 0
Topic của mình chỉ là ý kiến công khai cái số tiền trong tài khoản trong các ngân hàng . Bởi vì khi chúng tôi đưa tiền vào 1 quỹ , chúng tôi phải biết số tiền đó có đủ trả cho tất cả những người nhu chúng tôi không ????

Còn lãi lời thì nhỏ nhặt được đáng bao nhiêu , cái này cũng là 1 phần đóng góp vào 4room để duy trì
Với ý màu đỏ? Mình hỏi bạn một câu: Vì sao lại không bằng khi mà số tiền bảo hiểm được public ngoài kia là tổng số tiền của các bạn đóng bảo hiểm? Bạn muốn biết bởi vì bạn có ý nghi ngờ rằng admin sẽ thực hiện như bạn dưới đây??????
Mod cứ chém. mình chẳng có ý gì, nhưng nói thật cái này là hợp tác 2 bên cùng có lợi thôi bạn à. Mem thì được tìm hiểu cách kiếm tiền, giao lưu học hỏi, còn admin thì có lượt truy cập. có số lượng mem lớn và admin sẽ biết cách kiếm $ từ những cái admin có bạn à. Tất nhiên cả 2 đều có lợi. 300M gửi ngân hàng thì đúng là lãi k đáng bao nhiêu, Nhưng với 1 người có đầu óc kinh doanh thì 300M thì là cả 1 số vốn để nâng bước họ đi lên đấy bạn à. Các trang báo còn đăng các tin giật gân để câu view nữa cơ mà, tại sao họ làm thế chắc Mod cũng bik nhỉ
Và với ý màu xanh topic của bạn là muốn công khai hỏi hay yêu cầu Admin phải public số tiền trong tài khoản (hoặc các tìa khoản của admin) hay là nhằm mục đích yêu cầu admin refund lại số tiền cậu đóng báo hiểm? Cậu vui lòng nói rõ vì mình thấy cậu đề cập đến 2 vấn đề! Nếu cái chính chỉ là yêu cầu refund thì vui lòng gửi Shin thêm cái PM nữa để cậu ấy giải quyết! và mình closed tại đây. Cái vấn đề tiền bạc nó khá nhạy cảm không phải cũng thích show những gì mình có, vậy nên mình nghĩ yêu cầu của các bạn như rứa là quá đáng, chả mang tính gì gọi là minh bạch hay rõ ràng gì cả? Giả sử Admin vui lòng đáp ứng vào một ngày đẹp trời nào đó cho các bạn thỏa mãn, rồi sau ngày đẹp trời đó admin muốn đưa hết số tiền đó đi mua vàng chơi thì thế nào :))...Vô lý khi đưa ra yêu cầu đó phải không?

Upvote 0
Muốn làm ăn kinh doanh thì phải bỏ tiền ra thuê chỗ, trừ khi đó là nhà bạn, ok.

lại còn đòi số $ đóng cho Shin lúc nào cũng phải nằm chết cứng trong tài khoản nh của Shin nữa mới hài lòng. Show ra mình thấy cũng chả để làm cái gì các bạn yêu cầu

refund có để trả bạn là ok chứ gì, hay là mọi người muốn admin đồng loạt refund tất cả số $ bảo hiểm cùng 1 lúc xem có đủ $ trả ko chứ gì ;))

Xong 4rum cấm mua bán, lập dịch vụ... này nọ nhé, sai luật banned hết. Chắc thế là công bằng nhất =)) Mình cũng chưa nghĩ ra dịch vụ thôi chứ có dịch vụ khả quan cũng chả ngần ngại

đóng ít bảo hiểm lấy chỗ làm ăn tốt như này đâu, làm ăn ko đựoc thì lại xin rút tiền bảo hiểm về.

Upvote 0
Topic của mình chỉ là ý kiến công khai cái số tiền trong tài khoản trong các ngân hàng. Bởi vì khi chúng tôi đưa tiền vào 1 quỹ, chúng tôi phải biết số tiền đó có đủ trả cho tất cả những người nhu chúng tôi không ????

Nếu cho tổng số tiền bảo hiểm là vốn chủ sở hữu của doanh nghiệp, thì số tiền bảo hiểm của bác ứng với bao nhiêu phần trăm cổ phần? Đại hội cổ đông thì cũng cần biểu quyết và dựa theo % cổ phần nắm giữ để đưa ra quyết định đấy bác ạ.

Tiền bảo hiểm là đóng để đảm bảo các bác kinh doanh không scam. Có ai ép các bác phải đóng đâu, chỉ có điều không đóng thì xin mời kinh doanh ngoài phạm vi forum để tránh scam member. Đã sinh hoạt ở đây, kinh doanh ở đây thì nên tuân thủ quy định, mà vốn dĩ quy định đã hợp lí rồi. Các cụ có câu "nhập gia tùy tục" rồi mà :)

Upvote 0
Mấy bác chém chủ thớt ghê quá , chủ thớt thứ 1 cũng muốn admin refun tiền đúng hẹn thứ 2 là chủ thớt cũng có phần sợ là admin đã đem tiền đó đi làm việc khác nên chưa kip thu hồi nên chưa refund được , vì lý do thứ 1 nên chủ thớt mới có ly do thứ 2 , 1 phần cũng do admin không làm đúng hẹn nên mem nó sinh nghi thui chứ không có gì đâu . Mình thấy cái gì ở forum cũng lấy luật thì refund mình nghĩ cũng nên đúng hẹn 1 chút .... Không có ý gì nhé admin chỉ góp ý thui

Upvote 0
bạn giải thích thế nào khi mà "chủ tài khoản có quyền bảo mật số tiền trong tài khoản của mình", và nếu admin ko chỉ có 300tr của mem mà có 3 TỶ ĐỒNG trong đó thì sao? nếu là 1 người kinh doanh, việc public tất cả thông tin số dư tài khoản ko phải là 1 điều khôn ngoan, chả khác gì vạch áo cho người xem lưng.

còn dịch vụ, bạn có thể sử dụng cũng có thể ko, cũng như bạn có thể tham gia diễn đàn cũng có thể ko vậy, ko ai bắt buộc. mọi thứ đều dựa vào niềm tin, trên cùng là Admin Shin, mọi người có thể tin hoặc ko. các khoản bảo hiểm chỉ có giá trị khi mà niềm tin vào Shin tồn tại (ko biết có ai nghĩ đến ko hay cứ mặc định là đóng tiên cho BQT là chắc cú như đóng vào ngân hàng, hay chả biết mình đóng vào đâu, tin vào ai). nếu Shin scam hả? có lẽ thiệt hại còn chấp số bảo hiểm đó nhiều.

Upvote 0
Bạn chủ thớt chỉ nói những điều nhiều người nghĩ nhưng ko dám nói thôi,trong chúng ta chắc cũng nhìu bạn từng nghĩ liệu có 1 ngày nào đó Shin mãi mãi offline hay ko? mem ver info và đóng bh thì admin phải làm sao để mem yên tâm về số tiền bh của mình chứ? Đã từng có 4r admin off ko rõ lí do và mem thì đành bó tay :) (ai biết VNW thì đó là vd)

Upvote 0
Bạn chủ thớt chỉ nói những điều nhiều người nghĩ nhưng ko dám nói thôi,trong chúng ta chắc cũng nhìu bạn từng nghĩ liệu có 1 ngày nào đó Shin mãi mãi offline hay ko? mem ver info và đóng bh thì admin phải làm sao để mem yên tâm về số tiền bh của mình chứ? Đã từng có 4r admin off ko rõ lí do và mem thì đành bó tay :) (ai biết VNW thì đó là vd)

VNW hình như là VNW.cc thì phải nó là UG phải không bác nổi danh 1 thời thì phải , nhiều tut từ nó mà ra , đừng nói đến admin shin scam lỡ admin shin bị tại nan cần 1 số tiền lớn thì sao nhĩ , mình VD thui nhá chứ không phải là trù ẻo đâu :)

Upvote 0
Với mình ,1 200 triệu không là vấn đề gì ít nhất lúc nào cần cũng 1 lần ra ngân hàng là có . Nhưng các bạn thử nghĩ xem , đi giao dịch nhà đất mồm lúc nào cũng nói đất này tôi mua tiền tỷ , nhà này tôi mua vài tỷ mà lại đi xe đạp ai tin , ít nhất là phải cái xe máy lịch sự tử tế không thì cũng phải ô tô .
Bây gio trong trường hợp này cũng thê thôi , ít nhất ông phải có bằng chứng đảm bảo rằng ông có đủ khả năng giữ 300 triệu của chúng tôi , tài khoản ông rỗng tuếch , ông giữ được của ai ? Nhất là khi làm ăn trên online với dịch vụ exchanger , là một trong những dịch vụ cũng cực kỳ rủi ro lớn . Rủi ro là như thế nào , đừng nhìn vào lượng giao dịch càng tăng thì càng có nhiều tiền . Bạn nhìn vào mặt sau , khi dịch vụ có vấn đề bị hacker chèn vào lỗi hack bay sạch LR khoảng tầm 10 K LR thôi . Bạn nghĩ lúc đó thế nào ?
Còn riêng mình đóng 1 triệu bảo hiểm , k đáng là bao ? Nhưng nhìn từ bức thư Shin gửi cho mình là mình biết có vấn đề về tài chính . Bạn xem dịch vụ sticky_topic mình cần sticky , đòng fee , đóng bảo hiểm là 1 triệu . Vậy sao lại kêu mình đóng thêm 1 triệu nữa vào một dịch vụ mà k có trong bất kỳ rule nào , vậy về mặt tài chính mình xem bức thư đó là có vấn đề . Còn về khoản lãi suất nhé , mình nói với các bạn mình k đả động gì vào cả .

Upvote 0
Ý kiến cá nhân của mình như thế này:
- Chủ thớt ko sai khi lo sợ về số tiền mình gửi.
- Tuy nhiên, đây là diễn đàn do Shin tạo ra, và không ít công sức nó mới được như ngày hôm nay. Đóng bảo hiểm cũng như bạn thuê 1 chỗ để việc kinh doanh thuận lợi hơn và sẽ được hoàn trả số tiền đó nếu không có nhu cầu nữa. Nếu so sánh với làm ăn bên ngoài thì quá tốt rồi.
- Do đó , rủi ro là chuyện đuơng nhiên phải có. Nhưng thiết nghĩ tỉ lệ sẽ rất thấp
- Mình ủng hộ việc admin sử dụng số tiền đó để kinh doanh bên ngoài ( tất nhiên nếu làm được như bên dưới thì tốt quá)
- Diễn đàn mmo4vn khác hẳn với những diễn đàn khác, có thể coi nó như 1 thể chế kinh tế online vì nó đem lại nồi cơm cho biết bao nhiêu con người. Nhưng kinh tế phải đi liền với chính trị. Hiện tại 4room có rất nhiều điều đáng tiếc xảy ra, đội ngũ quản lý hầu như làm việc không luơng. Như thế cũng không tránh khỏi việc làm việc thiếu nhiệt tình. Cũng dễ hiểu, vì khi chũng ta cặm cụi kiếm tiền thì rất nhiều thời gian của các mod bị lãng phí bởi rất nhiều chuyện. Và xử lý không khéo lại còn bị report, chửi rủa....
- Vậy nếu như admin có thể tạo ra được tiền từ số tiền bảo hiểm hoặc bằng cách nào đó chẳng hạn như thu phí tháng...để lấy kinh phí trả luơng cho đội ngũ mod, và thêm 1 số chức vụ khác như biện hộ ....( rất nhiều mem bị scam nhưng do đuối lý nên chấp nhận thua cuộc, và scam thì ngày càng ăn nên làm ra ...)

- Trên đây chỉ là 1 số suy nghĩ cá nhân, tiện đây nói luôn. Chấp nhận gạch đá vì mình không có nhu cầu đóng bảo hiểm

Upvote 0
Và lý do là bị công an bắt điều tra :) Nhưng sự thật thì ai cũng biết :)

- - - Updated - - -

Mình cũng rất đồng tình : trả lương cho đội ngũ MOD như vậy các bạn sẽ coi MMO4ME là nơi làm việc chứ k còn là 1 diễn đàn online nữa . Và với 1 chút quyền lợi nhỏ đó mình tin rằng sẽ k còn vấn nạn scam xảy ra

Upvote 0
Mình thấy 4rum nên thay đổi rule

Các mem muốn mua bán, mở dịch vụ tại 4rum phải đóng phí hàng tháng để mở và duy trì dịch vụ, bỏ luôn cái mác bảo hiểm đi cộp luôn cái nhãn ông này đóng bao nhiều 1

tháng, ông kia đóng bao nhiêu 1 tháng, tiền đóng rồi miễn refund, hết tháng ko đóng thì bỏ mác khỏi làm ăn ngày nào chưa nộp tiền luôn. Rồi cứ đúng luật mà làm, đỡ kêu ca

phàn nàn. Sẽ chả có topic nào như thế này nữa, 4rum yên bình, công bằng. Chấm hết

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Trong bank của người ta ko phải chĩ mỗi tiền bảo hiểm ?? chã nhẽ bạn đi mua cổ phiếu có 1 tí vào công ty người ta mà đòi xem hết tài sản từ a->z của cty người ta ? . với lại đóng bảo hiểm cho là 1 cái nhỏ trong forum thôi 0 ai đóng củng chả sao admin củng ko cần chiều theo hết ý của mem để thu hút người đóng bảo hiểm

Last edited by a moderator:
Upvote 0
mình thấy đâu cần thiết phải chém chủ thớt nhiều như vậy, thật sự vì nhận refund trễ và bị yêu cầu đóng thêm tiền nên thớt mới bức xúc thế, và thớt cũng đã nói lên 1 điều mà chắc chắn k ít người đã từng suy nghĩ tới đó là số tiền bảo hiểm sẽ đi về đâu, và liệu có 1 ngày....

còn việc phải public bank của ad Shin lên: có cần thiết phải như vậy k? web giống như 1 sàn giao dịch để các bạn mua bán, trao đổi.... các bạn đóng bảo hiểm là hoàn toàn tự nguyện, k ai ép buộc, các bạn có thể k đóng mà, đóng bảo hiểm là để tăng uy tín, khi nào k cần thì rút ra, k mất gì hết, còn cái việc giữ tiền của các bạn, Shin có quyền dùng số tiền đó để làm việc riêng, miễn sao là refund đầy đủ khi có yêu cầu và k ăn của ai 1 đồng nào hết thì được rồi, sao phải tranh cãi nhiều như vậy! giữ 1 số tiền lớn rất mệt và chịu nhiều tai tiếng nữa, các bạn thông cảm cho ad xíu đi

Upvote 0
Đợi pác ADM vào là rõ ngay, việc gì các pác cứ lời qua tiếng lại nhiều cho mất đoàn kết nội bộ :)

Upvote 0
mình hiểu ý của bạn lexus, mình cũng quan tâm đến vấn đề này mà ko dám nói và cũng ko đóng bảo hiểm vì mới quay lại forum nên mất hơn 1 tuần để đọc lại rule và những đổi mới của forum.
như ý bạn nói thì bạn nghĩ rằng tiền đóng bảo hiểm Shin sẽ ko để trong ngân hàng mà mang đi kinh doanh đầu tư hay làm gì khác nên bạn sợ rủi ro có thể khiến Shin không thể chi trả lại số tiền 300tr đúng ko. Còn chưa kể đến việc lỡ có bất trắc gì liên quan đến Shin - mình xin lỗi Shin trước, thì ai sẽ đứng ra chịu trách nhiêm về số tiền bảo hiểm to lớn kia.
việc admin công khai tài khoản ngân hàng theo mình thấy là không cần thiết, nếu bạn sợ bạn có thể rút tiền lại. Vì make money online luôn đồng nghĩa với rủi ro. Còn ai muốn hoạt động và ko lo lắng thì vẫn đóng bảo hiểm. Coi như các bạn đóng góp chút kinh phí ủng hộ Shin vì tạo ra môi trường tốt cho chúng ta kiếm tiền.
Các bạn cũng đừng tranh cãi về vấn đề lãi suất từ số tiền đó hay vấn đề duy trì site, event. Vì mình nghĩ admin cũng ko quá coi trọng số tiền lãi đó và admin dù ko có số tiền lãi đó thì việc đúng phí exchanger, phí quảng cáo vẫn thừa lãi.

Upvote 0
pub số tiền trong ngân hàng chứ ai kiu pub stk đâu
Bác Shin gửi tiết kiệm hết goài còn đâu mà Pub.. Với lại đó là thông tin mật của người ta mà đòi hỏi cái giề !?

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,480
173,658
Latest member
gamenohuplus

Most viewed of week