Admin Shin refund phí sticky topic giúp mình

Status
Not open for further replies.

lexus4464

Kindness
Verified
Reactions
555
MR
0.491
$1,000.00
Service Details
1||VPS|https://mmo4me.com/threads/vps-azure-nhiet-tinh-chu-dao.115913/|0||0|5
1||Chorme profile|https://mmo4me.com/threads/quan-ly-da-luong-profile-chorme-che-do-auto-nhieu-thu-2500-d-1-ngay.422655/
Cũng biết viết bài này sẽ bị ném đá nhiều . Sáng nay lúc Shin online mình đã gửi PM inbox là nhờ refund giúp fee sticky topic rồi. Nên mình mạn phép lập topic này nhờ Shin refund giúp mình . Cũng nhờ sức mạnh của truyền thông số . Vì mình đợi từ chủ nhật rồi .

Proof :

Mình có một ít góp ý nhỏ về dịch vụ của mmo4me. Mình thấy dịch vụ sử dụng bank của bạn thì bạn nên public số tiền trong tài khoản ngân hàng . Bởi vì sao , vì mỗi người chúng tôi góp bảo hiểm lại dù nhiều hay ít ko nhận được tiền lãi hay tiền gì cũng muốn đồng tiền của chúng tôi được đảm bảo . Với số tiền bảo hiểm của 4room rơi vào hơn 300 triệu . Thì mình nghĩ việc public thông tin số tiền trong tài khoản ngân hàng là điều cần thiết để những người tham gia đóng bảo hiểm được yên tâm . Bởi nói thật , cũng ko có một văn bản nào có hóa đơn nhận tiền ngoài sự tin tưởng online trên 4room thôi . :)

Attachments

39.4 KB · Views: 86
    23 KB · Views: 50
thiết nghĩ để cho minh bạch Shin cũng nên update số dư các NH lên trang exchange của mmo4me để mọi người biết, cái này chắc ko khó mà

Upvote 0
Mình xin nhận lại refund thôi . Vì k muốn đóng thêm tiền bảo hiểm . Và đợi hoài rồi .

Tiền bảo hiểm ghi là tổng số tiền bảo hiểm đâu phải tiền trong bank đâu ?

Upvote 0
Upvote 0
Số tiền bảo hiểm khá lớn lên đến vài trăm tr nên thiết nghĩ cần public để mọi người yên tâm sinh hoạt tại mmo4me hơn

Upvote 0
Vì mình biết làm ăn buôn bán , lúc thuận buồm xuôi gió thì k sao nhưng luc gặp vận đen thì cũng khó cưỡng lại ý trời

Upvote 0
Giữ tiền của các cậu thì thêm mệt chứ sung sướng gì? Còn nói tới tiền lãi không biết nó có đủ để chi trả cho nhiều thứ trên Forum này không ? Host, domain,các events, offline...tiền cho các dự án của Forum. Việc public số tiền trong tài khoản cá nhân của mỗi người là tùy vào cá nhân đó :), theo mình nghĩ cũng không cần thiết phải biết làm chi? và nó thể hiện tính minh bạch ở chỗ nào? Vậy nên yêu cầu các bạn chẳng khác chi ép buộc admin phải làm điều đó!. Nếu mình là admin đã hy sinh nhiều thứ cho forum mà còn bị ép buộc bất cứ điều gì thì ......

Upvote 0
Move qua suggestion có lẽ hợp lý hơn !

- - - Updated - - -

Moved! !

Upvote 0
300 Triệu thì lãi nhiêu tháng nhỉ? (Chia ra các banks thì mỗi banks cũng chẳng hơn 100 M)
Phí phát sinh: hosting, domain,........bao nhiêu/ tháng nhỉ?
Event, Offline, các hoạt động của forum, các dự án.... bao nhiêu $/ 1 năm nhỉ?
Mọi người chỉ nghĩ về phía mình thí sau mà thấy được phía người quản lí forum. GiỮ tiền của các bạn thì phải làm "làm dâu trăm họ" tiếng ra tiếng vào liệu có vui sướng gì ko?

vì mỗi người chúng tôi góp bảo hiểm lại dù nhiều hay ít ko nhận được tiền lãi hay tiền gì cũng muốn đồng tiền của chúng tôi được đảm bảo .
--> Đóng bảo hiểm là để đảm bảo quyền lợi kinh doanh của member trong forum..Thế bạn muốn $lãi là như thế nào?

Last edited by a moderator:
Upvote 0
300 Triệu thì lãi nhiêu tháng nhỉ? (Chia ra các banks thì mỗi banks cũng chẳng hơn 100 M)
Mọi người chỉ nghĩ về phía mình thí sau mà thấy được phía người quản lí forum. GiỮ tiền của các bạn thì phải làm "làm dâu trăm họ" tiếng ra tiếng vào liệu có vui sướng gì ko?
Mod cứ chém. mình chẳng có ý gì, nhưng nói thật cái này là hợp tác 2 bên cùng có lợi thôi bạn à. Mem thì được tìm hiểu cách kiếm tiền, giao lưu học hỏi, còn admin thì có lượt truy cập. có số lượng mem lớn và admin sẽ biết cách kiếm $ từ những cái admin có bạn à. Tất nhiên cả 2 đều có lợi. 300M gửi ngân hàng thì đúng là lãi k đáng bao nhiêu, Nhưng với 1 người có đầu óc kinh doanh thì 300M thì là cả 1 số vốn để nâng bước họ đi lên đấy bạn à. Các trang báo còn đăng các tin giật gân để câu view nữa cơ mà, tại sao họ làm thế chắc Mod cũng bik nhỉ

Upvote 0
Đóng bảo hiểm là để đảm bảo quyền lợi kinh doanh của member trong forum..Thế bạn muốn $lãi là như thế nào?

Chính xác, đóng bh chính là để làm ăn, vậy nếu đã nói đến lãi thì đừng đóng.

Upvote 0
Topic của mình chỉ là ý kiến công khai cái số tiền trong tài khoản trong các ngân hàng . Bởi vì khi chúng tôi đưa tiền vào 1 quỹ , chúng tôi phải biết số tiền đó có đủ trả cho tất cả những người nhu chúng tôi không ????

Còn lãi lời thì nhỏ nhặt được đáng bao nhiêu , cái này cũng là 1 phần đóng góp vào 4room để duy trì

Upvote 0

--> Đóng bảo hiểm là để đảm bảo quyền lợi kinh doanh của member trong forum..Thế bạn muốn $lãi là như thế nào?

Mod nên nói công bằng dù là admin hay mem nhé , Mình thấy chủ thớt nói đúng không sai ở đây chủ thớt không hề nói đòi phải trả liền thớt vẫn để cho admin 4 đến 5 ngày mà đúng không , còn việc tạo ra forum rồi tại ra even rồi tạo ra off thì không nên kể còn nếu kể thì đóng của đi nhé , chưa tính forum còn cho đặt quảng cáo thì sao , nói đi thì nói lại nhé bác , ở đây chủ thớt không hề đá động đến lãi suất gì hết chỉ nói cho admin nên làm như vậy thì công bằng hơn thui chứ vấn đề gì đâu , việc admin lãi thì cũng bt vì admin giữ tiền đó ... Chỉ vài cậu góp ý thui nhé chứ không có ý gì

Upvote 0
Ko có Shin thì các bác cũng chả có chỗ mà làm ăn tốt như thế này đâu, chả ai cho không ai cái gì cả, cái gì cũng phải vì lợi ích cá nhân và lợi

nhuận cả thôi. Đôi bên cùng có lợi mới hợp tác được lâu dài.

Mình thấy thế này là bình thường, hợp lý rồi, bỏ số $ đấy ra để đảm bảo cho các bác có 1 chỗ làm ăn kinh doanh ổn định và chắc chắn giống

như ở ngoài đời các bạn phải bỏ tiền ra thuê cho mình 1 cửa hàng, 1 địa điểm để kinh doanh vậy.

Giống như 1 cái chợ lập ra mọi người phải đóng phí cho các bảo kê ở đó vậy, còn không muốn phí bảo kê cho họ thì mời các bạn đi chỗ khác

free, ra vỉa hè ấy để công an và đầu gấu nó đuổi, không được ai tôn trọng ;)) Còn chợ được trùm lập ra thì cũng phải có tôn ti trật tự và luật

của nó.

Số $ bạn gửi admin này không hề bị mất đi (ko tính lạm phát mất giá, lãi suất NH) nếu mọi người làm ăn uy tín, ko lừa đảo, như thế là đã quá

tốt khi so sánh với khi các bạn kinh doanh ở ngoài rồi, thử hỏi xem ở ngoài đời có ai kêu trùm bảo kê chợ show tiền bảo kê ra ko, rồi được

trùm cho đặt cọc lấy chỗ làm ăn rồi hoàn lại số $ đấy, ko lấy tiền thuê chỗ hàng tháng mà chỉ cần lấy lãi suất từ số $ đấy ;)) (ko có ý bảo

Shin là bảo kê nhưng ko nghĩ ra từ nào hay hơn mà từa tựa như vậy)

Mình thấy admin nên xử lý nhanh hơn những yêu cầu cho mọi người 1 chút là được, giữ uy tín đúng như rule đã đặt ra và tránh tối đa những

trường hợp ntn. Mà mình thấy Shin nhìn cũng hiền, tính chắc cũng lành nên các mem thi thoảng hay yêu sách bắt bẻ ghê quá ;))

Show ra thì được lợi gì hơn cho mọi người hơn nhỉ ?????

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,652
Latest member
hipro