anh em cho ý kiến giờ nên học võ gì?

:m190: học MMA ấy ~~ thích thực chiến lẹ thì chọn cái đó

nghe các bác góp ý hài vãi :D . Người Việt thì cứ Vovinam học :D

để phòng thân thì võ cổ truyền vẫn nhất, ko như taekondo hay karate hiện nay trọng tính thể thao thi đấu là nhiều, nhưng nếu có điều kiện thì đi nghĩa vụ nhé, xuất ngũ về là oánh như phim hồng công:binhsua15:

Học bô môn vỏ cam.Học xong là có cả đống $ thuế giang hồ đi bảo vệ :m131:

đầy đủ các đòn như đấm đá vật lên gối ... :binhsua146::binhsua146:
haha, cố gắng sống tốt,điều tâm im ắng, lâu ngày tĩnh lặng, nói theo từ chuyên môn là "thân tâm thanh tịnh", dần dần sẽ thấy thân thể mau lẹ...................

bác biết chỗ nào dạy MMA không ^ ^

em ở hà nội

tiện em cũng hỏi luôn ai biết chỗ nào dạy Kajukenbo không?

HN thì bạn nên học Kempo ấy :) đánh cũng ác chiến lắm . HN có 1 lò duy nhất , mình ở HCM nên ko lưu cái địa chỉ lại :m048:

tình hình là xã hội nó bấn loạn quá nên đang tính học vào để phòng thân,tăng sự nhanh nhẹn,tăng sức khỏe

lên google search thì có rất nhiều môn võ không biết chọn môn nào

anh em nào biết thì tư vấn dùm cái,môn nào tính ứng dụng càng cao càng tốt và none vũ khí ^ ^

đầy đủ các đòn như đấm đá vật lên gối ... :binhsua146::binhsua146:

mình nghĩ bạn nên học vovinam đi, vừa có đấm đá vật, kẹp cổ đầy đủ, với nhìu chiu khóa rất hay

học phí chắc tầm 150k/tháng trở xuống, lúc trước có học được vài tháng, không có time rãnh nên không học nữa.

Trình Diễn chỉ có vovinam là nặng thôi bác ạ! không thích thì karate :D

karate không có độ thâm bác ạ,nó không có đòn khóa
mà karate ở việt nam bọn nó dạy không phải karate chiến đấu mà chỉ là karate thể thao thôi,không dạy đòn hiểm

HN thì bạn nên học Kempo ấy :) đánh cũng ác chiến lắm . HN có 1 lò duy nhất , mình ở HCM nên ko lưu cái địa chỉ lại :m048:

hoc kempo đánh có mà chết toàn đánh chổ hiểm ko.Học môn nào mà đánh nó mà ko tới nổi đi tù á

hồi lâu học 3 năm vovinam thấy cũng tốt, chủ yếu là tự tập thui, lên lớp học kĩ thuật + đánh đối kháng.

mà nghe kiểu của bác thì đi tập boxing quýnh lộn cho lẹ:dam:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,637
Latest member
Annamgourmet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week