Bao lâu thời gian tập luyện để có thể gõ được 10 ngón ko cần nhìn bàn phím ?

Status
Not open for further replies.
@animax1991 : Ko biết bác đọc chưa, đễ em quote lợi ý văn bất hủ của bác HoThu Nguyet cho bác đọc =))
theo mình nghĩ thì lúc mình gõ tiếng việt , nó đã hình thành sẵn trong đầu các kí tự rồi , thậm chí nó còn hiện ra trước khi mình gõ nữa . Còn cạp thì mình phải quan sát nó , nhìn vào hình ảnh = mắt rồi nó mới truyền vào não bộ , rồi từ não bộ nó mới chỉ huy các ngón tay để gõ , thành ra tốc độ cạp tùy thuộc vào đường truyền này thôi , ai càng nhạy thì càng nhanh . Chứ nếu chát tiếng việt nhanh thì chưa chắc cạp đã nhanh

@proknight9x : hồi đó thằng bạn rũ chơi võ lâm với nó mà hum chơi, nếu hồi đó gật đầu h sung sướng òi :((

@Luugiagames : ũa sao phải từ bõ tất cả zạ bác, lại còn càng chơi càng nhìu tuỗi nữa? [ Tóc bạc chưa =)) ] Hũm hĩu ?? ;;) Hay là trc độc thân h có vợ rồi nên tu chí làm ăn ko ham chơi nữa hử :D

@anh5699 : em nghèo bác có nuôi em hơm hõi chi zạ ??
Hố hố zị là y chang em òi, tập cho đã tưởng sao lát có bạn bay vào chat lại xòe bãn cũ 2 ngón :)) Bởi z ậy ngta mới nói tập cái j thì nên tập từ nhõ, chứ già quá ko nắn lại dc =)) Như tập võ chẳng hạn, già rồi gân cốt đâu nữa mà có thể dạng háng đá cao

@proknight9x : Chội, tề thiên đại thánh giá lâm @@ Speech 30.7 wpm má ơi !!@@ Mình mơ 20 wpm còn chưa dc @@ Em nói bác nghe nhá, trc h em tốt tính lắm đây là lần đầu tiên em cảm thấy ganh tị với 1 người đó :)) Ngoài đời chắc đua xe cũng dzữ nhẩy :D

@PL-Alligator : Ổng xúi bậy đó nghe theo biến thành đạo tặc thiệt nhe . Lý do: 10id bị ban =))

[/COLOR]

đã nói con người khi bị thúc ép sẽ có những điều phi thường xảy ra
Các bác cứ log 10 nick vào 1 lúc rồi xem tốc độ có cải thiện đáng kể ko =))

Mình mới bị log một group đúng là gõ nhanh hơn :)
Công hiệu ra phết ấy nhỉ =))

là log 5,6 ID của cả group vào ấy mà :D
Hôm bữa em log 10 ID vào làm dc 1k9/1h rồi làm xong mắt hoa, tay đơ lun ==!

Thời gian không quan trọng khi đã thành thói quen rất khó sửa chữa. Quen type với 3 - 4 ngón rồi thì cực khó để chuyển sang type 10 ngón. Chỉ có quyết tâm thì may ra mà thôi. Tập dần chứ chẳng ai dám cam đoan rằng bao nhiêu thời gian để có thể type 10 ngón thành thạo

mình thì xài máy tính tròn 10 năm rồi, đến giờ mỗi tay vẫn chọt chọt 2-3 ngón.
Đúng là: thói quen khó bỏ, tật xấu khó chừa :(

@proknight9x : ờm .. Nếu viết "Mình mới log một group đúng là gõ nhanh hơn" thì em hiểu, thêm chữ "bị" đàng trc làm si nghĩ lái sang hướng khác =))

@daosythui79 : ặc ặc nick đao bụng quá =))

@rongbay : haiz, âu cũng là số phận ! *ngước mặt lên trời than thỡ*

em thì ko có kinh nghiệm chia sẻ chỉ biết là từ hồi đánh võ lâm 1 đến giờ. Tưởng là khả năng đánh máy nhanh chỉ để chiến võ lâm ai dè áp dụng đc cái này :D. Tốc độ tạm thời chỉ có nhiêu thôi. Khuyên các bác nên chơi võ lâm trước khi làm captcha =))

đã nói con người khi bị thúc ép sẽ có những điều phi thường xảy ra
Các bác cứ log 10 nick vào 1 lúc rồi xem tốc độ có cải thiện đáng kể ko =))

Hix hix tính ra là 1k8/h. Bạn có gõ đủ 2 chữ + hoa thường hay không mà tốc độ ghê vậy

đánh 10 ngón nửa giờ là tớ quen rồi 1k2-1k3/1h

sau 3 tháng speed 1k2/1h gõ 10 ngón ..... đang tính cải thiện tốc độ mà vẫn chưa an thua
nhiều Hot Girl gõ capt phết nhỉ ko sợ hư ngón tay ah =))
co girl nào chua ng yêu cho số dt nt làm quen di :D :binhsua120:

@anh5699 : em nghèo bác có nuôi em hơm hõi chi zạ ??
Hố hố zị là y chang em òi, tập cho đã tưởng sao lát có bạn bay vào chat lại xòe bãn cũ 2 ngón :)) Bởi z ậy ngta mới nói tập cái j thì nên tập từ nhõ, chứ già quá ko nắn lại dc =)) Như tập võ chẳng hạn, già rồi gân cốt đâu nữa mà có thể dạng háng đá cao
Tốc độ có 600code/1h mà nuôi bạn thì lấy tiền đâu mà nuôi người yêu với mấy em bồ đây , còn nhiều tàu há mồm trông chờ vào tiền cạp đây, tốc độ có 600 thế này dễ húp cháo cho qua ngày đoạn tháng thôi :binhsua76:

đặt 10 bàn tay lên bàn phím.trên mỗi bàn phím có 2 cục nhỏ nhỏ trên chữ "f" và chữ "j",2 ngón trỏ thì để vào 2 chử đó.2 ngón cái thì để ngay khoảng cách và cứ thế là gõ,gõ từ từ rồi cũng sẽ quen thôi. tôi học cách này lúc tôi học cấp 2 đó.

Chán thiệt, trước giờ tưởng mình chat gõ chữ mà nhanh mà ko ngờ bước chấn vào nghề captcha này tốc độ chậm rì có 650 code / giờ :(
Chắc phải luyện gõ 10 ngón thôi... Mà già rồi chả biết có luyện nhanh ko nữa :(

Chán thiệt, trước giờ tưởng mình chat gõ chữ mà nhanh mà ko ngờ bước chấn vào nghề captcha này tốc độ chậm rì có 650 code / giờ :(
Chắc phải luyện gõ 10 ngón thôi... Mà già rồi chả biết có luyện nhanh ko nữa :(
Có công mài sắt có ngày....đau tay!

:binhsua57: sau 10 ngày bc' chân vào gõ cap và kiếm đc khá khá thì tốc độ em đã tăng từ 13 lên 28.5 :binhsua08:

khoảng 2 3 năm , thì khi đặt 10 ngón tay lên bàn phím thì sẽ như cá gặp nước :D:D

Cần j phải 10 ngón, có nhiều người gõ 5-7 ngón mà vẫn hơn 1000code. bạn nên tập trung cao độ là được, nếu không thích thì chuyển sang nghề khác :D

nhiều người tài quá

cơ thể dẻo dai ngón tay linh hoạt dc tính là 1 trong 7 cái thông minh của con người đó ạ ;;)

Mà cho em hỏi các bác gõ 10 ngón là từ 2 ngón đã quen luyện lên hay từ lúc bắt đầu biết computer đã tập gõ 10 ngón luôn rồi zị ???

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,493
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week