Bao lâu thời gian tập luyện để có thể gõ được 10 ngón ko cần nhìn bàn phím ?

Status
Not open for further replies.
@em 5Tin : người nào cũng có lý của mình hết !!

@kyoshihp92 : HaHaHa ... dm thì dm đại đi bày đặt dù má =) =)

@pxtcntt : đúng câu hỏi mình đang mún hỏi lun nhưng mừ ... chắc ko có chức năng xem những code sai đâu cậu ơi, mình tìm rùi ko có thấy

@tosang : khakha...cấm vô topic em tán gái nhék!!!

@sinhpro : em gõ trên web hả em, 500 hơi ít đóa nha :D gắng lên xíu!!

Last edited by a moderator:
mình thì cũng chỉ 2 ngón
1k5 1h
Nhưng còn tùy lúc :( Nhìu lúc bực cái tay lun =))

bổng dưng nổi hứng.. thế là rồi trên 850 code 30 phút ..:D 1 giờ là 1k6 - 1k7 :)) cái đó gọi là bổng dưng của mình thôi :D ...
gõ 10 ngón quen rồi .. tại hùi cấp 2 học toàn cho thi nhau gõ :)) nên chat chit cũng quen .. giờ gõ thấy lợi thật :x

gõ 9 ngón (bỏ ngón út phải) quen nên ngón áp út phải ( bàn tay phải thì đúng hơn) gõ rất lộn xộn, tốc độ chỉ đc 800code/h. Tập gõ 10 ngón, ngọng hết cả ngón tay út, sau 1 ngày thì giữ đc 800c/h, hôm sau lên thêm đc 820-840. Chẳng biết lúc nào mới lên dc 1k mấy, cuồng hết cả ngón út luôn.

ngồi càng lâu càng hại . . . thế nên người ta mới cần tăng tốc . . . còn mỏi hay ko do phong độ của cậu chứ mỏi với ko mỏi gì ?

hơ thế sao ng` ta chạy việt dã lại phải chạy bình thường . Sao k tăng tốc độ tối đa như lúc bắt đầu hay về đích ấy

@HoThuNguyet : làm j làm 1 mảng thôi chị 2, hết ptu sang ptc !!

@begs_nt : nhiều lúc em cũng bực cái tay em lúm bác ợh =)) maximum chỉ cỡ 1kcode, ko nhích lên nỗi 1k1 1k2. Bác 2 ngón mà 1k5, đúng là....sức mạnh của con trai hỉ :x

@sadl0ve_0s : nhìn ai gõ bàn phím bằng 10 ngón là em lại liên tưởng ra 1 nghệ sĩ đang chơi piano vậy, cực kì hâm mộ :x Mình đag ước dc như cậu.
p/s: @avt: con trai mà nhìn điệu như con gái í nhỉ :x

@Luugiagames : èo 10 ngón mà dc co 840 code sao bác?? Cái này chắc do khả năng bẩm sinh rùi. Nghe con bạn em nói người mới tập 10 ngón sẽ dễ hơn là cái đứa đã quen 3 ngón từ trước đến h. Hic, nghe sao mà phũ phàng nhưng....sự thật là thế !

@dung1prohb : vẫn câu nói cũ: ai cũng có lý của mình cả !! :D Quan trọng là biết điều độ như thế nào cho hợp ;)

@begs_nt : nhiều lúc em cũng bực cái tay em lúm bác ợh =)) maximum chỉ cỡ 1kcode, ko nhích lên nỗi 1k1 1k2. Bác 2 ngón mà 1k5, đúng là....sức mạnh của con trai hỉ :x

@sadl0ve_0s : nhìn ai gõ bàn phím bằng 10 ngón là em lại liên tưởng ra 1 nghệ sĩ đang chơi piano vậy, cực kì hâm mộ :x Mình đag ước dc như cậu.

@Luugiagames : èo 10 ngón mà dc co 840 code sao bác?? Cái này chắc do khả năng bẩm sinh rùi. Nghe con bạn em nói người mới tập 10 ngón sẽ dễ hơn là cái đứa đã quen 3 ngón từ trước đến h. Hic, nghe sao mà phũ phàng nhưng....sự thật là thế !

@dung1prohb : vẫn câu nói cũ: ai cũng có lý của mình cả !! :D Quan trọng là biết điều độ như thế nào cho hợp ;)

Ơ ông này X( ...
Tui con gái bộ =)) .. vô duyên :-" :binhsua72:

mình gõ 10 ngón mà lười đánh cạp quá, nhìn rối óc!
bạn cứ tập chat nhiều vào thì nó sẽ giỏi ;))

mình gõ 10 ngón mà lười đánh cạp quá, nhìn rối óc!
bạn cứ tập chat nhiều vào thì nó sẽ giỏi ;))
Chat chit thì mình biết chat từ năm 2000 rùi
Hic, nhưng toàn chọt 3 ngón đã hình thành ra thói quen khó sửa
H vào cạp rùi, ko còn thời gian để mà tập nữa

lúc chat, cố gắng đừng nhìn vào bàn phím, nhìn vào màn hình thôi, sai thì xóa đánh lại, dần cũng quen! :D
mà tập kiểu này công nhận hại mắt, một ngày mình ngồi máy tầm 20 tiếng, sài 4,5 năm rồi lên 4 độ rưỡi :binhsua28:

Chat chit thì mình biết chat từ năm 2000 rùi
Hic, nhưng toàn chọt 3 ngón đã hình thành ra thói quen khó sửa
H vào cạp rùi, ko còn thời gian để mà tập nữa
lucke nè , bạn cứ chịu khó tập đi . Lúc bắt đầu tập thì ở ngón út và ngón áp út ( cả 2 bàn tay ) rất mỏi , gõ 1 lúc thì nó bắt đầu đơ và cứng lại , gõ 1 lúc nữa thì toàn gõ sai bét , nếu típ tục cố gắng thì nó đơ ra lun ko gõ đc nữa :D . đó là cảm giác của mình khi tập 10 ngón , nhưng nó sẽ qua nhanh thôi , tầm 2 tuần thì nó sẽ bắt đâu mềm ra , 1 tháng thì lại mềm hơn nữa , đến lúc mà cảm giác gõ ngón út giống như ngón trỏ , thì có nghĩa là đã thành công . nếu cạp lâu dài thì có lẽ giờ bạn bắt đầu tập vẫn kịp mà , quan trọng là đừng nản lòng nha , người ta làm đc thì mình cũng làm đc , 9 tháng 10 ngày , 2 tay 2 chân , sao phải xoắn . Cố lên nhé ! mọi cố gắng đều sẽ đem lại kết quả ( câu này nằm trong chữ kí của ai hem nhớ , mươn dùng đỡ nha :binhsua135: )

@HoThuNguyet : nhìn là biết nàng sadl0ve cá tính đầy mình rùi, girl cá tính thì khó mà chém gió :D

@TerryCod : nói thì dễ , làm dc hay ko là cả 1 vấn đề, có lẽ tại mình gà quá :D

@sadl0ve_0s : quĩ sứ àh, ghéttttttt.............=))

@HoThuNguyet : thx bà :D hqua tui gõ thử cũng dc dc 10 ngón rùi. Mà công nhận gõ 10 ngón cảm giác nó thích thích thế nào ấy, nó trơn tru thế nào ấy. Tui gõ chậm rì mà còn thấy thích, thế mới biết cảm giác của những ai gõ 10 ngón thoăn thoắt, hỏi sao ngta luôn tự hào vì điều đó :x

Một 1h mình cạp được 5 cái bánh bao, 4 cái bánh trừng, 3 cái kem, 2 cái kẹo mút..hehe..còn gõ thì 1h được 800pic thui..hix

Last edited by a moderator:
Một 1h mình cạp được 5 cái bánh bao, 4 cái bánh trừng, 3 cái kem, 2 cái kẹo mút..hehe..còn gõ thì 1h được 800pic thui..hix

aaaaa...trưa đói bụng hem có cơm ăn (hem có ai nấu) đang thèm bánh bao. 5 cái cho em 1 cái đi bác ;;)
Hihi bt em cũng chĩ gõ dc 900code/h thôi, max mới 1000
Nên em thấy ai gõ giống em tự nhiên em có thiện cảm, hé hé

hi, đang chỉnh đốn lại ngón tay út. Có lẽ không đến nỗi bẩm sinh đâu cậu à !

tập 10 ngón làm gì cho mệt. 4 5 ngón như mình cũng đc 1k3 -1k4/h nè.hi.quan trọng là đánh thế nào mình thấy thoải mái nhất là được.làm ăn lâu dài mà.gõ chậm thì cố lên thêm 1 chút là bằng ng ta thui :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week