Bao lâu thời gian tập luyện để có thể gõ được 10 ngón ko cần nhìn bàn phím ?

Status
Not open for further replies.
ngón tay mình ngắn khi đánh số,hoặc số với chữ thì rất khó .mãi vẫn lẹt đẹt 22 wpm

@Luugiagames : ờm, nói bẩm sinh giống như đỗ thừa hoàn cảnh nhảy :)) lười thì nói đại cho rồi :p

@minh845189 : thoải mái nhất với em là 2 ngón, kaka, mà 2 ngón thì muôn đời chĩ dừng lại ở 1k/h thôi , ko thêm dc nữa, hết sức rùi. Thêm nữa là em thấy thằng em của em nó gõ 6 hay 7 ngón chi đó nó gõ rất ung dung ko đưa cánh tay qua lại liên tục như em, vì chọt có 3 ngón mà nên di chuyễn hết nơi này qua nơi khác, mõi bắp tay (chỗ con chuột :))) dễ sợ

@logalkent : trùi ơi sao giống em quá, bắt tay cái nào bác. Nếu gõ chữ ko thì em còn gõ 10 ngón dc, ngặt nỗi captcha muôn hình vạn trang số chữ lẫn lộn từa lưa, khó như heo vậy !!!! Haiz

bao nhiu acc vậy ? mình bị hạn chế có 3 acc nên chỉ đc 1k2 thôi 4 acc chắc 1k6

---------- Post added at 05:05 PM ---------- Previous post was at 04:57 PM ----------

tớ test đc 70 wpm, ma sao gõ đc 1k2 thoi :D

@Luugiagames : ờm, nói bẩm sinh giống như đỗ thừa hoàn cảnh nhảy :)) lười thì nói đại cho rồi :p

@minh845189 : thoải mái nhất với em là 2 ngón, kaka, mà 2 ngón thì muôn đời chĩ dừng lại ở 1k/h thôi , ko thêm dc nữa, hết sức rùi. Thêm nữa là em thấy thằng em của em nó gõ 6 hay 7 ngón chi đó nó gõ rất ung dung ko đưa cánh tay qua lại liên tục như em, vì chọt có 3 ngón mà nên di chuyễn hết nơi này qua nơi khác, mõi bắp tay (chỗ con chuột :))) dễ sợ

@logalkent : trùi ơi sao giống em quá, bắt tay cái nào bác. Nếu gõ chữ ko thì em còn gõ 10 ngón dc, ngặt nỗi captcha muôn hình vạn trang số chữ lẫn lộn từa lưa, khó như heo vậy !!!! Haiz
hi chỉ đc cái nói đúng !

@animax1991 : ủa bác đang xài soft j mà bị hạn chế acc zị ?? dzục sọt rác đi bác :)) chuyễn qua xài soft xd kìa add acc tùy thích. Em thì 1 lần add khoảng 4-5 acc àh. Nếu pri 1-2-3 thì 5 cái, pri 0-1 thì 4 cái :D
Test 70 wpm dzữ zị bác, em nhiều lắm chỉ dừng lại ở 17wpm thoy ^^

@tiendat1204 : hyhy vì bác là người trung thực, gõ có trái tim con người với thằng pix :)) Bác thấy ai mà >1kcode/h là tự hiểu người đó gõ kiểu nào rùi đó :))

@Luugiagames : nick bác nge như đại gia chơi game í nhĩ :-*

Theo tớ biết thì trả ai gõ 10 ngón cả , thường thì là 9 ngón , ngón út tay phải thường ít khi dùng để gõ mà theo thói quen 1 số người ( số ít thôi ) hay dùng để giữ nút Shift và Ctrl trong một số trường hợp nhất định .

Tình hình là mình mới cạp được 2 tuần, tốc độ hiện giờ được có 650code/1h, có ai chỉ giúp mình cách đánh tăng tốc lên tầm 1k/1h thôi là cũng tốt lắm rồi, mà có cái topic cách tăng tốc độ gõ đâu rồi ấy nhỉ

@Yoshikuni Kenji : chắc là như thế ;;) Để tớ đi hỏi số đông đã ... Hỏi tớ như ko, có gõ dc 10 ngón đâu mà biết :))

@anh5699 : èo .. bác thuộc vị trí chữ số trên bàn phím chưa? Em thì em ngồi vi tính cũng lâu rùi nên mặt số chữ thuộc làu. Nói nhỏ với bác: bàn phím nhà em nó bay tróc tất tần tật màu sơn trắng rồi, em ko muốn mua bàn phím mới vì bàn phím mới mà comp cũ xì đi đôi ko có hợp :)) Người ngoài nhìn vào chả biết đâu là chữ A đâu là chữ O bác ợh :)) Mà em vẫn gõ chính xác dc đó thấy chưa, 2 ngón đó nhé ;;)

Hix mới vào nghề, gõ 10 ngón thì chưa tới nhưng cũng được 6-7 ngón. Em gõ kém quá 1h - 800 code :D thôi cứ tập từ từ

@luangu : avatar sếch si` @@

@ngocanhgtvt : nhanh là nhiêu òi ? :D Mới đầu ai cũng nói nhìn ko quen j đó sau này gõ nhiều nhìn quen gõ lẹ hơn :D

@o0okuhieno0o : bác bày gõ 6-7 ngón cho em với !! ;;)

@HoThuNguyet : ;)) bùn zụ zì, bùn thì lên 8 với tui nà B-)

ờ test speed 70 wpm mà gõ capchar ko đc hiệu quả cho lắm @@! chắc tại thíu độ nhạy

em thì ko có kinh nghiệm chia sẻ chỉ biết là từ hồi đánh võ lâm 1 đến giờ. Tưởng là khả năng đánh máy nhanh chỉ để chiến võ lâm ai dè áp dụng đc cái này :D. Tốc độ tạm thời chỉ có nhiêu thôi. Khuyên các bác nên chơi võ lâm trước khi làm captcha =))

@animax1991 : ủa bác đang xài soft j mà bị hạn chế acc zị ?? dzục sọt rác đi bác :)) chuyễn qua xài soft xd kìa add acc tùy thích. Em thì 1 lần add khoảng 4-5 acc àh. Nếu pri 1-2-3 thì 5 cái, pri 0-1 thì 4 cái :D
Test 70 wpm dzữ zị bác, em nhiều lắm chỉ dừng lại ở 17wpm thoy ^^

@tiendat1204 : hyhy vì bác là người trung thực, gõ có trái tim con người với thằng pix :)) Bác thấy ai mà >1kcode/h là tự hiểu người đó gõ kiểu nào rùi đó :))

@Luugiagames : nick bác nge như đại gia chơi game í nhĩ :-*
Đại gia thì không dám, nhưng phải từ bỏ tất cả rồi. Hic, càng chơi nhiều càng nhiều tuổi. à đã cải thiện được tình hình gõ òi.

@Yoshikuni Kenji : chắc là như thế ;;) Để tớ đi hỏi số đông đã ... Hỏi tớ như ko, có gõ dc 10 ngón đâu mà biết :))

@anh5699 : èo .. bác thuộc vị trí chữ số trên bàn phím chưa? Em thì em ngồi vi tính cũng lâu rùi nên mặt số chữ thuộc làu. Nói nhỏ với bác: bàn phím nhà em nó bay tróc tất tần tật màu sơn trắng rồi, em ko muốn mua bàn phím mới vì bàn phím mới mà comp cũ xì đi đôi ko có hợp :)) Người ngoài nhìn vào chả biết đâu là chữ A đâu là chữ O bác ợh :)) Mà em vẫn gõ chính xác dc đó thấy chưa, 2 ngón đó nhé ;;)
Chắc nhà nghèo không có tiền mua bàn phím chứ gì :D . Mình cũng chọt 2 ngón tốc độ vẫn chưa cải thiện, thử tập 10 ngón mà nản quá cứ như mình bị nhét cho ăn cái gì không hợp khẩu vị ấy, không thể nuốt nổi . Mà tập đánh được 1 lúc vào cạp lại phải quay lại cách đánh cũ không thì không thể đánh được

đã nói con người khi bị thúc ép sẽ có những điều phi thường xảy ra
Các bác cứ log 10 nick vào 1 lúc rồi xem tốc độ có cải thiện đáng kể ko =))

đã nói con người khi bị thúc ép sẽ có những điều phi thường xảy ra
Các bác cứ log 10 nick vào 1 lúc rồi xem tốc độ có cải thiện đáng kể ko =))

Kiểu như "bần cùng sinh đạo tặc" ý :binhsua44: 10 acc Gõ có kịp không bác :binhsua121:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,493
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week