Announce Bảo mật More Info khi bị Hack Account

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn,

Mình mới sửa lại một ít, có lẽ là hết lỗi rồi. Các bạn xem nha:

Đây là phương pháp hoạt động của hệ thống:

1. Các bạn sẽ cần Login vào một hệ thống ngoài Forum tại: http://tools.mmo4me.com
  2. Cập nhật lần đầu tiên:
    1. Các bạn sẽ phải cập nhật Email để hệ thống gửi CODE cho bạn
    2. Tất cả thông tin sẽ được cập nhật ngay lập tức mà không cần CODE
    3. Email được cập nhật này sẽ được bảo mật chung với More Info của bạn, tức là phải có CODE thì mới thay đổi được
  3. Cập nhật từ lần thứ 2 về sau:
      • 1: Click menu Forum
      • 2: Click Profiles
      • Sau khi điền các thông tin cần thiết, các bạn Click vào nút số 3 để Request CODE
      • NOTE:
        • Verification CODE sẽ gửi đến bạn trong vòng tối đa 2 phút, nếu các bạn đợi mà không thấy thì sau 5 phút các bạn Click lại lần nữa để hệ thống gửi lại CODE cho bạn
        • Nếu vẫn không thấy thì các bạn kiểm tra lại Email bạn đã cập nhật lần đâu tiên trong hệ thống nha: http://tools.mmo4me.com/forum/profiles
        • Nếu vẫn không được nữa thì các bạn có thể liên lạc với mình
      • Kiểm tra Email và nhập CODE vào mục số 1
      • Click nút số 2 để cập nhật thông tin More Info
  4. Done, các bạn có thể kiểm tra ngoài Forum

Vì thế tất cả mọi người vào cập nhật lần đầu tiên này nha, để tránh kẻ gian lợi dụng. Những ai chưa cập nhật Email để nhận CODE cũng vào cập nhật nha.

Thân

PS: Cám ơn bạn tltd2010 đã Private Message cho mình nha.

a Shin ơi e nghĩ là nên veri cả Gmail và sđt cho chắc ăn, lỡ bị hack lun Gmail thì sao :-s

Gmail thì mọi người tự đặt thôi, phải tự bảo vệ mình trước chứ. Ở đây forum bảo mật vậy là ngon rồi

Shin thêm cái gửi lại mã pin vào email gốc và email gốc trong cái tool đó ko thể thay đổi đc và mỗi lần thay đổi gì trong info đó lại có mã pin gửi về email gốc đó như vậy là ok nhất! Giảm bớt thiệt hại đáng kể!

Sao mod mà đăng nhập vô không thấy gì hết anh Shin check nhé

Anh ơi có video hương dẫn ko nhìn khó quá

Admin help me :binhsua43:
Mình điền chỗ Email để xác nhận nhưng lỡ điền cái email đó dư 1 dấu _.Giờ không đổi lại được nữa tại nó gởi code về cái mail điền sai đó rồi.Admin xóa cái đó dùm mình.Mới cập nhật cái mail đó thôi chưa điền thông tin gì khác. Thanks Admin !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,656
Latest member
guongsoitoanthan

Most viewed of week

Most discussed of week