Waiting for Answer Bị CA triệu tập do liên quan đến shoplr.vn

thằng bạn em bị 1 anh alô kêu lên xã gặp. nó kêu đi học ko về được. chú công an alô lần hai xin tên bố mẹ nói là gửi giấy mời. xong cũng ko thấy gửi. hôm sau chú này alô lại là mời xuống CA tỉnh gặp. có bác nào như vậy ko

Hình như chỉ mới bị mấy tỉnh miền Tây thôi, Sài Gòn chưa thấy có ai nhỉ? Mà nếu xét theo lịch sử giao dịch của ngân hàng thì trong anh em Sài Gòn tui nghĩ admin Shin sẽ bị gọi đầu tiên vì quả tiền bảo hiểm 10mil từ NVC gửi Shin và từ Shin trả lại khi rút bảo hiểm. Tính theo khối lượng giao dịch là 20 chai. Hóng tin từ Shin nếu có.

Hình như mời tùy theo thời điểm ko theo khu vực thì phải @@
thấy mời tùm lum tỉnh từ Bắc vào Nam.

Kiên Giang thì bị mời từ 20 tháng 12 âm lịch. Đến ngày 27 tết thì hết. Sau đó ngày mùng 6 tiếp tục mời và tầm ngày rằm 15 tháng 1 lại im ru.

may tinh bi loi nen ko go tieng viet duoc +_+
:D Moi nhan hang : giay trieu tap- sai gon - giao dich 89LR
:rolleyes: 29/2 len uong nuoc tra :) xin 1 cai ao mmo4me va bac nao treo quang cao tren ao em tinh gia re cho:D

mình cũng giao dịch với bác Cường vài lần , số tiền mỗi lần cũng trên dưới 100 nhưng số đt đăng ký tk NH bị mất từ lâu và lâu rồi ko xài internet banking mà chỉ ra ATM rút trực tiếp. Đố C50 liên lạc đc với mình :D

Hình như chỉ mới bị mấy tỉnh miền Tây thôi, Sài Gòn chưa thấy có ai nhỉ? Mà nếu xét theo lịch sử giao dịch của ngân hàng thì trong anh em Sài Gòn tui nghĩ admin Shin sẽ bị gọi đầu tiên vì quả tiền bảo hiểm 10mil từ NVC gửi Shin và từ Shin trả lại khi rút bảo hiểm. Tính theo khối lượng giao dịch là 20 chai. Hóng tin từ Shin nếu có.
Shin bị mời là chắc rồi nhưng shin chẳng lên đây nói làm gì đâu vì chuyện cũng ko có gì

Mời và triệu tập nó khác nhau hoàn toàn :)
Mời: thích thì mời, lên hay ko thì tùy
triệu tập: có giấy triệu tập từ trên gửi xuống , bắt buộc phải lên.

Mình nghĩ là nó chỉ "triệu tập" 1 số đầu não có các giao dịch khủng từ vài chục triệu, trăm triệu đổ lên . Các ông liên kết các dịch vụ khác với EX. Còn mấy con tép giao dịch như anh em mình thì nó "gọi" lên hỏi dăm ba câu rồi cho về, ai thích thì lên, ko thích thì ko lên. Khi nào có giấy triệu tập hẵng hay :)

Mà để có giấy triệu tập thì nó phải xét mình vào 1 cái "nghi vấn" nào đó , ví dụ như mấy ông chủ site EX thì là do nghi ngờ giúp đỡ rửa tiền, kinh doanh trốn thuế,..... Còn mấy anh em giao dịch có vài triệu , chục triệu 1 tháng thì chẳng có cái vấn đề gì mà phải sợ "triệu tập" còn bác nào yếu bóng vía nó gọi thì lên, còn ko thích lên thì nó làm gì đc các bác?

Em thì thích gọi thì cứ gọi thoải mái, còn em chẳng lên (mà khổ cái là em thay số đt đky tk NH nên chẳng mấy con ma nào gọi cả :D )

theo mình nó gọi anh em lên để hỏi han lấy dữ liệu để sau này chúng nó tạo bộ luật thôi mà, chứ mấy ông ý chả làm gì anh em đâu, ai giao dịch với lượng tiền khủng mới bị triệu tập rồi hỏi này nọ thôi.

:) luật cái éo gì . Trên pháp lý và giấy tờ chỉ là ô NVC chuyển cho anh A, B , C .....1 khoản X , Y , Z ....tiền nào đó.Và chả có cái luật nào nói mấy anh A B C đó phạm tội cả. Cứ lên nói : ô NVC mua quần xí , áo zu' của t giá đó , chuyển vào TK tui đo , đám C50 làm cc gì. TÍnh " ngu dân hóa " theo Pháp thuộc à ? Tội rửa tiền ngay cả nước ngoài ít nhất cũng vài năm , có khi chục năm để thống kê 2 chiều ; huống chi ở đây LR die cả năm , sao kê gd LR chả nó thì làm ăn gì...nói chung có nằm vùng " ăn bẩn " thui. Ae bình tĩnh tránh đám chó ăn *** này....

Mời và triệu tập nó khác nhau hoàn toàn :)
Mời: thích thì mời, lên hay ko thì tùy
triệu tập: có giấy triệu tập từ trên gửi xuống , bắt buộc phải lên.

Mình nghĩ là nó chỉ "triệu tập" 1 số đầu não có các giao dịch khủng từ vài chục triệu, trăm triệu đổ lên . Các ông liên kết các dịch vụ khác với EX. Còn mấy con tép giao dịch như anh em mình thì nó "gọi" lên hỏi dăm ba câu rồi cho về, ai thích thì lên, ko thích thì ko lên. Khi nào có giấy triệu tập hẵng hay :)

Mà để có giấy triệu tập thì nó phải xét mình vào 1 cái "nghi vấn" nào đó , ví dụ như mấy ông chủ site EX thì là do nghi ngờ giúp đỡ rửa tiền, kinh doanh trốn thuế,..... Còn mấy anh em giao dịch có vài triệu , chục triệu 1 tháng thì chẳng có cái vấn đề gì mà phải sợ "triệu tập" còn bác nào yếu bóng vía nó gọi thì lên, còn ko thích lên thì nó làm gì đc các bác?

Em thì thích gọi thì cứ gọi thoải mái, còn em chẳng lên (mà khổ cái là em thay số đt đky tk NH nên chẳng mấy con ma nào gọi cả :D )
lúc bác đang ký tài khoản có CMND là nó mò ra dc nhà bác roi đấy, tui moi lên hwa. k có gì mình k phạm pháp k sợ, tui còn dc chơi game bang wifi tren đó nữa nè.hỏi trả loi dc thì mình k sợ, chung nào nó hỏi mình bí mình mới sợ thôi, hôm qua len chưa dc 1 tieng ruoi đã vè,
ps :năm roi là xài thẻ đông á, giao dich vơi nó có 660k ma cung bị dính,ai có gd là nó sao kê tren ngna hang ve nó mời hết.thẻ đông á tui bị mất nam roi h qua vietin. nhưng nó vẫn mò tới nhà để tìm thoi

giao dịch từ năm 2011 mà lúc ấy bác này chưa mở website có bị gọi lên không ta :oops:
E nghĩ CA sẽ mời theo danh sách từ gần nhất đến xa nhất (có nghĩa là ai gd từ năm 2013 sẽ mời trước, rồi đến 2012, ...2007), tất cả ko tính gd tay hay tự động cũng đều dc lên, cứ theo danh sách sao kê trong bank, có tk nào thì mời tk đó lên vậy thôi. Và đây là bước đầu thống kê, sau khi có quyết định chúng ta sẽ dc mời lên lần nữa để biết kết quả (khuyên nhủ hay phổ biến luật mới về gd onl chẳng hạn).

có ai phải viết tường trình và ký biên bản ko ta,

có ai phải viết tường trình và ký biên bản ko ta,
Sao ko bác, của e chỉ là "Giấy Mời" chứ ko phải "Giấy Triệu Tập" nhé, sau khi hỏi xong thì viết Tường Trình và Kí tên, mình mà ko kí thì ngta bảo chống đối sao?

lúc bác đang ký tài khoản có CMND là nó mò ra dc nhà bác roi đấy, tui moi lên hwa. k có gì mình k phạm pháp k sợ, tui còn dc chơi game bang wifi tren đó nữa nè.hỏi trả loi dc thì mình k sợ, chung nào nó hỏi mình bí mình mới sợ thôi, hôm qua len chưa dc 1 tieng ruoi đã vè,
ps :năm roi là xài thẻ đông á, giao dich vơi nó có 660k ma cung bị dính,ai có gd là nó sao kê tren ngna hang ve nó mời hết.thẻ đông á tui bị mất nam roi h qua vietin. nhưng nó vẫn mò tới nhà để tìm thoi

Mình có phải tội phạm đâu mà nó làm khó. Nó chỉ nhìn cái số đt, nguyên quán để liên lạc thôi . Nếu bác ko ở nguyên quán (đi học ở nơi khác), thay số đt thì nó cũng chẳng làm mất công tìm bác làm gì nữa. Vì nó gọi lên chỉ để hỏi tham khảo để có thêm thông tin cho dự thảo luật mới thôi chứ chỉ có mấy ông lớn cỡ chủ site ex, khách hàng lớn thì mới bị gọi lên để thẩm vấn nguồn gốc thôi :)

Nói chung là chẳng có cái gì hết :)

Mình có phải tội phạm đâu mà nó làm khó. Nó chỉ nhìn cái số đt, nguyên quán để liên lạc thôi . Nếu bác ko ở nguyên quán (đi học ở nơi khác), thay số đt thì nó cũng chẳng làm mất công tìm bác làm gì nữa. Vì nó gọi lên chỉ để hỏi tham khảo để có thêm thông tin cho dự thảo luật mới thôi chứ chỉ có mấy ông lớn cỡ chủ site ex, khách hàng lớn thì mới bị gọi lên để thẩm vấn nguồn gốc thôi :)

Nói chung là chẳng có cái gì hết :)
Chổ em là thế này nhé, CA tỉnh gửi giấy về CA xã, CA xã gửi giấy về Gia Đình, Gia đình mới gọi cho em chứ chẳng ông CA nào gọi hết.

Sao ko bác, của e chỉ là "Giấy Mời" chứ ko phải "Giấy Triệu Tập" nhé, sau khi hỏi xong thì viết Tường Trình và Kí tên, mình mà ko kí thì ngta bảo chống đối sao?
Bạn GD với NVC à, hwa thấy có bạn nói ko GD với shoplr cung bi kêu lên, hỏi thì không thấy trả lời.

Bạn GD với NVC à, hwa thấy có bạn nói ko GD với shoplr cung bi kêu lên, hỏi thì không thấy trả lời.
Là NVC Bến Tre, nhưng ngày trc thấy ông shoplr ghi địa chỉ là TP. HCM, bây h sao ra BT rồi, những tk bank nào có GD vs NVC mới dc in ra thôi, chứ e có 4 tk bank nhưng lấy lời khai CA chỉ yêu cầu ghi 1 tk có liên quan gd vs ông này.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,149
173,239
Latest member
Caitlin95

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week