Waiting for Answer Bị CA triệu tập do liên quan đến shoplr.vn

Mục đích của mấy chú mấy bác là sau này sẽ lấy thuế thôi, cái này ko tránh khỏi đâu, VN bá đạo nhất về khoản này mà, chúng ta cứ từ từ mà chờ nộp thuế thôi. Các bác nói ko thu thuế dc là sai rồi, ai kinh doanh có site thì sẽ hiển thị gd và tổng kết lại 1 tháng đó gd bao nhiêu, lời bao nhiêu rồi đóng thuế (VD mua 50k$ và bán ra thì mỗi $ lời bao nhiêu ghi rõ), ai ko có website thì dc liệt zô danh sách làm chui, mà làm chui bị bắt dc thì phạt. Còn những cá nhân thì thu nhập dựa vào số tiền nạp và rút trong bank, nếu nạp có 10tr mà thu về 20tr thì tính thuế số tiền (20-10) ^_^, cái này chỉ là do e suy đoán như thế thôi, vì NN có ghi rõ "Thuế là nguồn thu chủ yếu của CP" nên đóng thuế là 1 nghĩa vụ cao đẹp của ng dân =))

Thôi ông tam tam nín hộ cái đi , từ khi về nhảm nhảm nhiều quá . Nói nhiều như đàn bà
Thứ nhất: E ko phải đàn ông.
Thứ hai: Quyền tự do ngôn luận là quyền của mỗi ng, bác có thể ko nói nhưng ko có quyền cấm ng khác nói.
Thứ ba: Bác sợ ng khác nói nhiều về chủ đề này là do trong lòng bác đang hoang mang, chứ bác bt thì cũng ko cần xem đến những cmt của ng khác.
Thứ 4: cái cmt trên lẽ ra e định là cmt cuối cùng trong topic này, vì mọi chuyện cũng đã xong rồi, nhưng bác cmt như thế nên e phải zo đưa ra suy nghĩ của mình. và đây là cmt cuối cùng của e, mong bác thông cảm.

E nghĩ CA sẽ mời theo danh sách từ gần nhất đến xa nhất (có nghĩa là ai gd từ năm 2013 sẽ mời trước, rồi đến 2012, ...2007), tất cả ko tính gd tay hay tự động cũng đều dc lên, cứ theo danh sách sao kê trong bank, có tk nào thì mời tk đó lên vậy thôi. Và đây là bước đầu thống kê, sau khi có quyết định chúng ta sẽ dc mời lên lần nữa để biết kết quả (khuyên nhủ hay phổ biến luật mới về gd onl chẳng hạn).
Em gà nhờ pro chỉ giáo. Nó mời tk giao dịch thôi à thế chắc nó không hỏi bạn có bao nhiu tk or thẻ ngân hàng à, nó có mời mình lên lần 2 để báo kết quả hã bác? Nó đã phổ biến luật online cho bác chưa thế chia sẽ cho anh em biết với mình cũng đang quan tâm vấn đề này.

Mục đích của mấy chú mấy bác là sau này sẽ lấy thuế thôi, cái này ko tránh khỏi đâu, VN bá đạo nhất về khoản này mà, chúng ta cứ từ từ mà chờ nộp thuế thôi. Các bác nói ko thu thuế dc là sai rồi, ai kinh doanh có site thì sẽ hiển thị gd và tổng kết lại 1 tháng đó gd bao nhiêu, lời bao nhiêu rồi đóng thuế (VD mua 50k$ và bán ra thì mỗi $ lời bao nhiêu ghi rõ), ai ko có website thì dc liệt zô danh sách làm chui, mà làm chui bị bắt dc thì phạt. Còn những cá nhân thì thu nhập dựa vào số tiền nạp và rút trong bank, nếu nạp có 10tr mà thu về 20tr thì tính thuế số tiền (20-10) ^_^, cái này chỉ là do e suy đoán như thế thôi, vì NN có ghi rõ "Thuế là nguồn thu chủ yếu của CP" nên đóng thuế là 1 nghĩa vụ cao đẹp của ng dân =))
Mình đã đọc nhiều cm của bạn mấy hôm nay, mình thấy bạn là người muốn sống thật ngay thẳng k0 muốn tai tiếng gì cả. Nhưng mà cũng có phần hơi suy diễn vô căn cứ quá bạn ak. TK bank là để gd thuận tiện an toàn hơn, có nhiều người chỉ đợi nhận lương qua bank mỗi tháng người thân biếu nhau và vô cùng nhiều lý do để chuyển tiền cho nhau nhé chứ k0 chỉ nạp $ vào mới là tiền sạch bạn ak. Tiền sạch mà cứ phải do chính tay nộp ở bank tiền tươi ấy thì có mà người ta dùng bank để làm gì trời. Còn về thuế hả, còn xa xôi lắm bạn. k0 thể dựa vào số $ trong tăng lên mỗi tháng mà dc phép thu thuế đâu, khi nào NN bảo vệ được và biết rõ về công việc mình làm thu nhập như nào mới tính thuế được.

Em gà nhờ pro chỉ giáo. Nó mời tk giao dịch thôi à thế chắc nó không hỏi bạn có bao nhiu tk or thẻ ngân hàng à, nó có mời mình lên lần 2 để báo kết quả hã bác? Nó đã phổ biến luật online cho bác chưa thế chia sẽ cho anh em biết với mình cũng đang quan tâm vấn đề này.
Theo mình chả có luật nào quy định luật online cả :)) Theo giác quan của mình tương lai nó thắt chặt quản lý bank nhiều hơn để rà soát các gd khi cần thiết nếu có mùi UG. Còn mình tèn tèn vài ba đồng. Cho nó nghỉ phép ăn lương cũng ko rãnh mà dò :))

Mời và triệu tập nó khác nhau hoàn toàn :) Mời: thích thì mời, lên hay ko thì tùy triệu tập: có giấy triệu tập từ trên gửi xuống , bắt buộc phải lên. Mình nghĩ là nó chỉ "triệu tập" 1 số đầu não có các giao dịch khủng từ vài chục triệu, trăm triệu đổ lên . Các ông liên kết các dịch vụ khác với EX. Còn mấy con tép giao dịch như anh em mình thì nó "gọi" lên hỏi dăm ba câu rồi cho về, ai thích thì lên, ko thích thì ko lên. Khi nào có giấy triệu tập hẵng hay :) Mà để có giấy triệu tập thì nó phải xét mình vào 1 cái "nghi vấn" nào đó , ví dụ như mấy ông chủ site EX thì là do nghi ngờ giúp đỡ rửa tiền, kinh doanh trốn thuế,..... Còn mấy anh em giao dịch có vài triệu , chục triệu 1 tháng thì chẳng có cái vấn đề gì mà phải sợ "triệu tập" còn bác nào yếu bóng vía nó gọi thì lên, còn ko thích lên thì nó làm gì đc các bác? Em thì thích gọi thì cứ gọi thoải mái, còn em chẳng lên (mà khổ cái là em thay số đt đky tk NH nên chẳng mấy con ma nào gọi cả :D )

Đây là lý do của mình bị CA hỏi thăm :(

Hệ thống website Shoplr.vn xin được thông báo.
Quá trình chuyển khoản Ngân hàng đã thành công.
------------------------------

Thông tin khách hàng bán LR cho website Shoplr.vn:
...
...
...

Đơn hàng : SELL.VCB.C14YPW
Trạng thái : đã chuyển khoản qua ngân hàng
Tài khoảng LR KH bán: U5282708
Số lượng LR KH bán : $ 188
Batch LR: 127257937

Vãi cả đạn.

"Triệu tập" hay "Mời"
- Nếu không phải là những người tham gia tố tụng trong vụ án hình sự thì không thể bị CA “triệu tập”.
- Thông tư số 01/2006/TT-BCA(C11) ngày 12 tháng 01 năm 2006 của Bộ Công An Hướng dẫn thực hiện một số nội dung của Điều 35 Bộ luật Tố tụng hình sự năm 2003 hướng dẫn: “Khi gặp và tiến hành lấy lời khai của những người tham gia tố tụng hình sự theo giấy triệu tập hoặc giấy mời, Điều tra viên phải có thái độ đúng mực, lịch sự, ứng xử có văn hóa trong hoạt động điều tra. Nghiêm cấm mọi hành vi hống hách, quan liêu, cửa quyền, lăng mạ, xúc phạm danh dự, uy tín, nhân phẩm của người được triệu tập đến Cơ quan điều tra để tiến hành lấy lời khai;…”
- Nghiêm cấm lợi dụng việc sử dụng giấy triệu tập để giải quyết các việc không đúng mục đích, đối tượng, chức năng, thẩm quyền như lợi dụng việc ký, sử dụng giấy triệu tập gọi hỏi nhiều lần về các vấn đề không quan trọng, không liên quan đến vụ án hoặc hỏi đi hỏi lại về một vấn đề mà họ đã trình bày, v.v… làm ảnh hưởng đến hoạt động bình thường của các cơ quan, tổ chức, làm mất uy tín của cơ quan, tổ chức, cá nhân.
-----------------------------------------
Lâu nay, công an thường lạm dụng quyền hạn để “triệu tập” người dân lên làm việc, thậm chí sử dụng điện thoại để “triệu tập”. Cá biệt có trường hợp “triệu tập” nhiều lần để thị uy, để gây khó khăn, gây bức xúc cho người dân… Nhưng phần lớn người dân đều không để ý đến “Giấy triệu tập” của CA hay “Thư mời”?
Chúng tôi giới thiệu một vài nội dung chính của Thông tư số 01/2006/TT-BCA(C11) ngày 12 tháng 01 năm 2006 của Bộ Công An Hướng dẫn thực hiện một số nội dung của Điều 35 Bộ luật Tố tụng hình sự năm 2003 để người dân tham khảo, thực hiện quyền công dân khi nhận “Giấy triệu tập” của CA.
Trước hết, khoản 1.1 Mục 1 hướng dẫn: “ Điều tra viên được phân công thụ lý chính điều tra vụ án được ký giấy triệu tập bị can tại ngoại để hỏi cung, triệu tập và lấy lời khai người làm chứng, người bị hại, nguyên đơn dân sự, bị đơn dân sự, người có quyền lợi, nghĩa vụ liên quan đến vụ án theo kế hoạch đã được Thủ trưởng hoặc Phó Thủ trưởng Cơ quan điều tra được phân công chỉ đạo điều tra vụ án duyệt. Việc triệu tập bị can, triệu tập và lấy lời khai người làm chứng, người bị hại, nguyên đơn dân sự, bị đơn dân sự, người có quyền lợi, nghĩa vụ liên quan đến vụ án thực hiện theo quy định tại các điều 129, 133, 135, 136, 137 Bộ luật Tố tụng hình sự năm 2003.” Như vậy, nếu không phải là những người tham gia tố tụng trong vụ án hình sự thì không thể bị CA “triệu tập”.
Thứ hai là, ngay cả là người tham gia tố tụng thì CA cũng phải cân nhắc từng trường hợp cụ thể để “triệu tập’’ hay “mời” hay là đến tại nơi ở, nơi làm việc để lấy lời khai đối với các đối tượng dưới đây theo hướng dẫn tại khoản 1.3 Mục 1:
“- Những người có chức sắc trong các tôn giáo như: Giám mục, Linh mục trong đạo Thiên chúa; Hòa thượng, Thượng tọa, Đại đức trong Phật giáo; Mục sư, Giáo sư trong đạo Cao đài và người đứng đầu các tôn giáo khác;
- Người có danh tiếng trong xã hội hoặc trong các dân tộc ít người;
- Người là nhân sĩ, trí thức, văn nghệ sĩ có uy tín lớn trong nước và trên thế giới;
- Đối với người nước ngoài, việc triệu tập phải tuân theo các quy định của pháp luật có liên quan đến quan hệ ngoại giao và người nước ngoài; …”
Thông tư này còn hướng dẫn: “Khi gặp và tiến hành lấy lời khai của những người tham gia tố tụng hình sự theo giấy triệu tập hoặc giấy mời, Điều tra viên phải có thái độ đúng mực, lịch sự, ứng xử có văn hóa trong hoạt động điều tra. Nghiêm cấm mọi hành vi hống hách, quan liêu, cửa quyền, lăng mạ, xúc phạm danh dự, uy tín, nhân phẩm của người được triệu tập đến Cơ quan điều tra để tiến hành lấy lời khai;…”
Cuối cùng, Bộ CA còn hướng dẫn cụ thể tại khoản 1.4 Mục 1:
“Giấy triệu tập là biểu mẫu tố tụng hình sự được sử dụng trong hoạt động tố tụng hình sự nên chỉ Cơ quan điều tra hoặc Cơ quan khác trong Công an nhân dân được giao nhiệm vụ tiến hành một số hoạt động điều tra mới được sử dụng. Việc sử dụng giấy triệu tập phải đúng mục đích, đúng đối tượng, đúng trình tự, thủ tục mà Bộ luật Tố tụng hình sự năm 2003 đã quy định. Giấy triệu tập bị can tại ngoại; giấy triệu tập hoặc giấy mời người làm chứng, người bị hại, nguyên đơn dân sự, bị đơn dân sự, người có quyền lợi, nghĩa vụ liên quan đến vụ án đến Cơ quan điều tra để làm việc chỉ có giá trị làm việc trong một lần.
Nghiêm cấm lợi dụng việc sử dụng giấy triệu tập để giải quyết các việc không đúng mục đích, đối tượng, chức năng, thẩm quyền như lợi dụng việc ký, sử dụng giấy triệu tập gọi hỏi nhiều lần về các vấn đề không quan trọng, không liên quan đến vụ án hoặc hỏi đi hỏi lại về một vấn đề mà họ đã trình bày, v.v… làm ảnh hưởng đến hoạt động bình thường của các cơ quan, tổ chức, làm mất uy tín của cơ quan, tổ chức, cá nhân. Nghiêm cấm Điều tra viên gọi điện thoại hoặc thông qua người khác để yêu cầu người được triệu tập đến làm việc mà không có giấy triệu tập hoặc giấy mời. Trước khi triệu tập hoặc mời thì Điều tra viên phải tính toán về thời gian, về việc đi lại của người được triệu tập để tránh gây phiền hà về thời gian hoặc đi lại nhiều lần của người được triệu tập hoặc được mời. Nếu người được triệu tập hoặc được mời ở quá xa trụ sở của Cơ quan điều tra thì có thể triệu tập hoặc mời họ đến trụ sở Công an nơi ở hoặc nơi làm việc của họ để lấy lời khai hoặc báo cáo đề xuất Thủ trưởng hoặc Phó Thủ trưởng Cơ quan điều tra được phân công chỉ đạo điều tra vụ án thực hiện việc ủy thác điều tra.”.
Vấn đề cuối cùng là Bộ CA đã có quán triệt và kiểm tra Cán bộ, chiến sĩ của mình thực hiện đúng hướng dẫn tại Thông tư hay chưa?

VP CÔNG LÝ & HÒA BÌNH

mình thấy trên này nhiều bạn cmt là nó làm vậy để đánh thuê, vậy các bạn có lẻ nhầm lẫn rồi đấy, làm onl kiểu MMO thế này đánh thuế ko thể nào đc, vì đơn giản 1 điều chúng ta chỉ gd qua tài khoản bank nội dung ghi gì đâu chỉ chuyển tiền qua lại ko lẻ cứ thấy chuyển tiền qua lại là đánh thuế, như thế là ko đc vì lỡ người thân gữi tiền cho nhau thì sao, việc đánh thuế onl kiểu này ko thể áp dụng đc vì đơn giản chúng ta làm việc onl nhận tiền là tiền ảo ko có 1 cơ quan nhà nước nào chấp nhận hay bảo vệ loại tiền này cả nên nó dc xem như là ko có giá trị vì thế ko thể áp dụng để đánh thuế, các bạn muốn tỏa ra hiểu luật thì phải xem và suy nghĩ cho kỹ cứ tưởng đánh thuế onl là dễ lắm hay sao mà đoài làm, hơn nữa người nộp thuế đều có quyền lợi nhưng VN mình đã có luật nào bảo vệ người dùng tiền ảo đâu mà đoài đánh thuế, có hay ko là theo giõi tránh tình trạng rửa tiền thôi

"Triệu tập" hay "Mời"
mình nghĩ triệu tập hay mời ko quan trọng ở đây tất cả đều lên và đều bị hỏi những câu như nhau ko tin bạn có thể hỏi những người bị mời và triệu tập, theo mình nghĩ giấy ghi triệu tập hay mời là do CA ở nơi đó họ viết thôi chứ mục đích ko khác nhau đâu bạn

Bây giờ mình có thể lên ngân hàng kiểm tra coi có giao dịch với NVC được không các bác?, 2 bank VCB, ACB
họ có in cho mình sao kê khoảng 2 năm không vậy các bro.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back