Waiting for Answer Bị CA triệu tập do liên quan đến shoplr.vn

mình thấy có bác nói nhà mạng kiểm tra được log gì gì ấy, lòi ra toàn m88 với POB thì không biết chối vào đâu :D
nhân vật chính thì thế mới thế, lo gì :D

Đêm hôm kia bị tiêu chảy cấp, hôm sau vào viện sớm nên ko lên triệu tập được. Chờ bao giờ có giấy lần 2 vậy :(

Ai cũng hóng tin bác hết, có ai biết bác chưa lên đâu @@

Đêm hôm kia bị tiêu chảy cấp, hôm sau vào viện sớm nên ko lên triệu tập được. Chờ bao giờ có giấy lần 2 vậy :(

hihi, có vào viện thì cũng nhờ người nhà lên nhắn 1 câu cho anh chị em trên này yên tâm chứ :D

Hic, hôm nay lên được kô bác, thấy họ triệu tập từ sáng qua rồi, hay là đợi giấy lần 2 :( Ko biết có sao ko, nhưng mấy hôm nay em thấy lo lắm :(
cái này là biểu hiện có tật giật mình, các a ấy thấy thể sẽ tìm bác gắt gao. nó dợi bác cả buổi rồi, mà bác ko nhắn 1 tiếng, chắc bác lên sẽ bị trút giận.

Hic, hôm nay lên được kô bác, thấy họ triệu tập từ sáng qua rồi, hay là đợi giấy lần 2 :( Ko biết có sao ko, nhưng mấy hôm nay em thấy lo lắm :(
Giấy mời thì không sao nhưng Giấy Triệu Tập mà không lên thì mấy ảnh áp dụng trường hợp khẩn cấp xin lệnh là khỏi thấy đường về nhé

Không sao. Bjo cậu cầm biên lai và sổ khám bệnh lên ca trình bày lý do. Rồi sẽ hẹn cậu vào ngày khác. Đầu tiên mình phải thành khẩn đã. Vì đây là giấy triệu tập nên ko thể chủ quan. Còn lần này cậu ko lên thì sẽ có triệu tập lần hai. Chứ chưa có lệnh bắt đâu vì phải lần 3 cơ

Lên luôn đi cho nó đỡ bị áp lực tâm lý. Chứ thớt cứ ngồi nhà nghĩ lung tung chắc tèo trước khi bị triệu tập mất.

Không biết thớt và các bác lo cái gì nữa.
Nếu thật sự tiền sạch thì các bác lo làm gì.Mà ko phải củng ko nói lên dc cái gì.Vì Lr die rùi còn đâu log đâu nữa mà điều tra (nhg chỉ dành cho số tiền ít thôi).Còn hiện h công an triệu tập để chứng minh số tiền của admin shoplr là tiền sạch hay ko.Xem coi phải số tiền giao dịch đúng hay ko hay là còn từ các nguồn khác gửi vào nữa.Vd như tổng số $ giao dịch là 3tr$ thì CA sẽ triệu tập để biết tổng $ bán cho nó.Nếu nó xét chỉ có tầm 5k ng` là 1tr$ thì nó sẽ cho 1tr$ đó là tiền sạch vì từ các nguồn nhỏ khác nhau. Còn số tiền dư lại 2tr$ thì nó cho vào tầm tiền bẩn từ nước ngoài chuyển về để rửa sang tiền VN và rửa sang tiền USD lai thông qua hệ thống ngân hàng.Thằng Ad mà ko giải thích rỏ 2tr$ đó thì ngồi tù thôi.Nên các bạn yên tâm.Các bạn chỉ là 1 thành phần trong việc phá vụ án này thôi.Còn bạn nào giao dịch nhìu quá thì nó sẽ điều tra bạn sau.

Không biết thớt và các bác lo cái gì nữa.
Nếu thật sự tiền sạch thì các bác lo làm gì.Mà ko phải củng ko nói lên dc cái gì.Vì Lr die rùi còn đâu log đâu nữa mà điều tra (nhg chỉ dành cho số tiền ít thôi).Còn hiện h công an triệu tập để chứng minh số tiền của admin shoplr là tiền sạch hay ko.Xem coi phải số tiền giao dịch đúng hay ko hay là còn từ các nguồn khác gửi vào nữa.Vd như tổng số $ giao dịch là 3tr$ thì CA sẽ triệu tập để biết tổng $ bán cho nó.Nếu nó xét chỉ có tầm 5k ng` là 1tr$ thì nó sẽ cho 1tr$ đó là tiền sạch vì từ các nguồn nhỏ khác nhau. Còn số tiền dư lại 2tr$ thì nó cho vào tầm tiền bẩn từ nước ngoài chuyển về để rửa sang tiền VN và rửa sang tiền USD lai thông qua hệ thống ngân hàng.Thằng Ad mà ko giải thích rỏ 2tr$ đó thì ngồi tù thôi.Nên các bạn yên tâm.Các bạn chỉ là 1 thành phần trong việc phá vụ án này thôi.Còn bạn nào giao dịch nhìu quá thì nó sẽ điều tra bạn sau.

Đọc mãi thấy có mõi cm của bác là hợp tình hợp lí :D

Chỉ sợ gia đình, hàng xóm, bà con ko biết gì mà nghe đến CA mời là xác định rồi!

bác ấy bị gì thê mình giao dịch với bác ấy hơi bi nhiều bác chả đáng bao nhiêu sao lại bi triệu tập

Từ lúc site các site exchange off và không cho chọn chế độ private transaction thì thấy nghi nghi rồi =)). Mình cá 90% các site ex giờ đều bị quản lý. Nếu tiền từ các site ok, nguồn sạch thì các bác cứ ex thoải mái thôi, còn ae nào có dính chút "bụi" thì cứ ém hàng chờ đã nhé, Hoặc trans qua WU thôi, đừng dại đi qua cửa ex ở VN :D

Announcements

Forum statistics

Threads
421,055
173,136
Latest member
ab77monster

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back