Request Bị Dispute, cần ae giúp đỡ

PriceSonic

Junior
Reactions
33
MR
0.001
Hôm trước có mua pp của 1 thằng, rate 19 ck VCB, nó send trước cho mình, lúc nó send mình dặn note:
"Payment for digital items in cs:go (http://store.steampowered.com/games). No shipment required."
Nhận xong mình ck VCB cho nó.
Giờ nó mở Dispute, đòi lại tiền.
Hình như thằng bán cho mình với thằng gởi là khác nhau, yh thằng bán: hkprs_cc, tìm thông tin thì là 1 thằng đi bán ** chùa. Còn người gửi là: David Kotecki ([email protected])
Có cách nào giải quyết không? đang bị pp hold 48$

SĐT của nó là 0905 884 512

Attachments

• lua dao.jpg
    lua dao.jpg
    412.7 KB · Views: 155
  • lua dao 2.jpg
    lua dao 2.jpg
    456.7 KB · Views: 107
  • lua dao 3.jpg
    lua dao 3.jpg
    455.1 KB · Views: 106
  • lua dao 4.jpg
    lua dao 4.jpg
    454.6 KB · Views: 115
  • lua dao 5.jpg
    lua dao 5.jpg
    396.8 KB · Views: 104
  • lua dao 6.jpg
    lua dao 6.jpg
    413.4 KB · Views: 105
  • lua dao 7.jpg
    lua dao 7.jpg
    366.6 KB · Views: 103
  • lua dao 8.jpg
    lua dao 8.jpg
    412.7 KB · Views: 110
  • lua dao 9.jpg
    lua dao 9.jpg
    417.3 KB · Views: 103
  • gui tien vcb.JPG
    gui tien vcb.JPG
    49 KB · Views: 96
Last edited:
Hôm trước có mua pp của 1 thằng, rate 19 ck VCB, nó send trước cho mình, lúc nó send mình dặn note:
"Payment for digital items in cs:go (http://store.steampowered.com/games). No shipment required."
Nhận xong mình ck VCB cho nó.
Giờ nó mở Dispute, đòi lại tiền.
Hình như thằng bán cho mình với thằng gởi là khác nhau, yh thằng bán: hkprs_cc, tìm thông tin thì là 1 thằng đi bán ** chùa. Còn người gửi là: David Kotecki ([email protected])
Có cách nào giải quyết không? đang bị pp hold 48$

pp chắc sẽ đòi bằng chứng, bạn cần up bằng chứng chứng mình cho pp là bạn gd sạch ko phải ăn cắp $, hãy nhờ pro và cầu nguyện

mới thêm hình, pro nào vào giúp với
@bemagau

hôm nay ngày j mà pm tá lả k ai onl giúp được hết @.@
mình xin hậu tạ nếu giải quyết ổn thỏa chuyện này

Giao dịch item ingame phải có link profile của thằng bán, link profile thằng mua + lịch sử giao dịch giữa 2 acc đó.
Gửi payment với 1 cái note chung chung thế kia, không rõ giữa ai với ai thì đòi bằng mắt.
Nói chung là 48$ ngu phí thôi thớt.

Không cần làm gì nhiều. Dispute của PP vốn là cái để trao đổi giữa 2 bên, bạn chỉ cần vào trả lời trong disputes của bạn kia là bạn đã hoàn thành giao dịch (có note rõ ràng khi chuyển tiền PP mà). Vậy thôi, nếu 2 bên không giải quyết được với nhau thì disputes sẽ tự đóng sau 20 hay 30 ngày từ ngày mở disputes, nếu bạn kia lại tạo tranh chấp leo thang để PP can thiệp tiếp thì bạn đưa proof cho PP về giao dịch VCB của bạn và log giữa 2 bên là được. Các khoản tranh chấp thanh toán này PP không can thiệp sâu được đâu, bạn không lo mất tiền, PP chỉ tạm giữ đến khi disputes close thôi. Chỉ là khi dính mấy cái dispute này bạn rất dễ bị PP để ý có thể dẫn đến tk bị limit nếu có quá nhiều tranh chấp xảy ra. Nên lần sau bạn nên yêu cầu người giao dịch với bạn cung cấp trước tk PP hoặc tk ngân hàng (nếu gửi bằng ngân hàng) và yêu cầu họ điền tk đó vào note thanh toán, ví dụ: thanh toán dịch vụ a cho email xyz hoặc nếu bạn có tạo mã giao dịch thì bảo người thanh toán điền vào note mã giao dịch. Khi bạn hoàn tất giao dịch tức là gửi tiền cho họ qua PP hay ngân hàng thì cũng phải điền tk họ dùng để thanh toán hoặc mã giao dịch vào. Vậy thì họ có muốn tranh chấp leo thang cũng không được.

Không cần làm gì nhiều. Dispute của PP vốn là cái để trao đổi giữa 2 bên, bạn chỉ cần vào trả lời trong disputes của bạn kia là bạn đã hoàn thành giao dịch (có note rõ ràng khi chuyển tiền PP mà)
Kêu đã hoàn thành gd, PP nó đòi Invoice send Items đâu? hay là screenshot transaction thì lấy đâu ra?

bạn đưa proof cho PP về giao dịch VCB của bạn và log giữa 2 bên là được
Chịu luôn...hihi...đang Report với PP chứ không phải Report trong Box Scam đâu bạn ơi :D

Gửi cho nó cái trans của VCB ==>> á à thằng này, mi ex VND qua PP rồi còn thanh minh với thanh nga nè, cho mi 1800 ngày xám hối luôn, chứ 180 thì ít quá :D

Được guildgold9 nhiệt tình giúp đỡ, mod close giúp nhé :D
Cảm ơn góp ý của các bạn. Riêng mấy cái ý kiến ngu này ngu kia mình đek cần bạn ý kiến nhé :)

Kêu đã hoàn thành gd, PP nó đòi Invoice send Items đâu? hay là screenshot transaction thì lấy đâu ra?

Chịu luôn...hihi...đang Report với PP chứ không phải Report trong Box Scam đâu bạn ơi :D

Gửi cho nó cái trans của VCB ==>> á à thằng này, mi ex VND qua PP rồi còn thanh minh với thanh nga nè, cho mi 1800 ngày xám hối luôn, chứ 180 thì ít quá :D
Chỉ khi tranh chấp leo thang sau khi disputes không thành thì PP mới can thiệp và yêu cầu show bằng chứng thôi bạn. Còn trong disputes thì PP chưa can thiệp, chỉ nhắc nhở 2 bên vào giải quyết vấn đề, nếu 2 bên tự giải quyết với nhau được thì tự close disputes, còn không được thì tới 1 thời hạn nhất định disputes sẽ tự close, sau đó bên khiếu nại muốn đôi co tiếp thì tạo tranh chấp leo thang, lúc đó PP mới vào cuộc.

Chỉ khi tranh chấp leo thang sau khi disputes không thành thì PP mới can thiệp và yêu cầu show bằng chứng thôi bạn. Còn trong disputes thì PP chưa can thiệp, chỉ nhắc nhở 2 bên vào giải quyết vấn đề, nếu 2 bên tự giải quyết với nhau được thì tự close disputes, còn không được thì tới 1 thời hạn nhất định disputes sẽ tự close, sau đó bên khiếu nại muốn đôi co tiếp thì tạo tranh chấp leo thang, lúc đó PP mới vào cuộc.
Bạn giải thích giúp mình là tại sao chúng ta phải đưa Proof giao dịch VCB cho bên PP không?

Mình ko mới tham gia nên ko hiểu lắm? :oops:

Bạn giải thích giúp mình là tại sao chúng ta phải đưa Proof giao dịch VCB cho bên PP không?

Mình ko mới tham gia nên ko hiểu lắm? :oops:
Chỉ khi một tranh chấp leo thang sau khi dispute không có kết quả hoặc chính PP nghi ngờ giao dịch của bạn thì nó sẽ yêu cầu bạn cung cấp bằng chứng.

Chỉ khi một tranh chấp leo thang sau khi dispute không có kết quả hoặc chính PP nghi ngờ giao dịch của bạn thì nó sẽ yêu cầu bạn cung cấp bằng chứng.
À. cũng hiểu sơ sơ rồi, vậy giờ cũng yên tâm được chút.

Vậy là ví dụ h mình bán cho bạn 100PP, bạn chuyển khoản cho mình 1tr VND chẳng hạn. Ngày mai mình disputed để lấy lại 100PP đó, thì bạn chỉ cần gửi cho PP cái trans chuyển khoản 1tr kia là bạn sẽ thắng kiện đúng không?

nghe comment của cậu này đau cả bụng :D, 1800 ngày thì vãi quá, 10 lần 6 tháng lận :rolleyes:
(vậy thì Đ É O ai dám xài pp nữa mất :D)

nghe comment của cậu này đau cả bụng :D, 1800 ngày thì vãi quá, 10 lần 6 tháng lận :rolleyes:
(vậy thì Đ É O ai dám xài pp nữa mất :D)
Bác không biết paypal nó cấm exchange các loại tiền tệ với nhau à. Gửi nó cái proof chuyển tiền VCB xong bảo tui với thèn kia giao dịch chuyển tiền ntn khác gì báo lạy ông con ở bụi này :D
Buồn buồn nó tặng 2 quả limit can not appealed cái vui xuân. và đôi khi nó vẫn có quyền hold tiền hơn 180 day

Bác không biết paypal nó cấm exchange các loại tiền tệ với nhau à. Gửi nó cái proof chuyển tiền VCB xong bảo tui với thèn kia giao dịch chuyển tiền ntn khác gì báo lạy ông con ở bụi này :D
Buồn buồn nó tặng 2 quả limit can not appealed cái vui xuân. và đôi khi nó vẫn có quyền hold tiền hơn 180 day

biết chứ bạn :)

thấy có ông comment ở trên kêu nộp proof invoice của bank vn, nghe bùn cười đau ruột nhưng kệ chẳng thèm nói làm gì ; ) )

Không cần làm gì nhiều. Dispute của PP vốn là cái để trao đổi giữa 2 bên, bạn chỉ cần vào trả lời trong disputes của bạn kia là bạn đã hoàn thành giao dịch (có note rõ ràng khi chuyển tiền PP mà). Vậy thôi, nếu 2 bên không giải quyết được với nhau thì disputes sẽ tự đóng sau 20 hay 30 ngày từ ngày mở disputes, nếu bạn kia lại tạo tranh chấp leo thang để PP can thiệp tiếp thì bạn đưa proof cho PP về giao dịch VCB của bạn và log giữa 2 bên là được. Các khoản tranh chấp thanh toán này PP không can thiệp sâu được đâu, bạn không lo mất tiền, PP chỉ tạm giữ đến khi disputes close thôi. Chỉ là khi dính mấy cái dispute này bạn rất dễ bị PP để ý có thể dẫn đến tk bị limit nếu có quá nhiều tranh chấp xảy ra. Nên lần sau bạn nên yêu cầu người giao dịch với bạn cung cấp trước tk PP hoặc tk ngân hàng (nếu gửi bằng ngân hàng) và yêu cầu họ điền tk đó vào note thanh toán, ví dụ: thanh toán dịch vụ a cho email xyz hoặc nếu bạn có tạo mã giao dịch thì bảo người thanh toán điền vào note mã giao dịch. Khi bạn hoàn tất giao dịch tức là gửi tiền cho họ qua PP hay ngân hàng thì cũng phải điền tk họ dùng để thanh toán hoặc mã giao dịch vào. Vậy thì họ có muốn tranh chấp leo thang cũng không được.
nhầm đó nhé
tài khoẩn mình cũng bị kGane ngay trước mở dispute
qua 6 tháng rồi
nhưng pp cũng đi luôn cùng số dư

biết chứ bạn :)

thấy có ông comment ở trên kêu nộp proof invoice của bank vn, nghe bùn cười đau ruột nhưng kệ chẳng thèm nói làm gì ; ) )
nghe theo mấy lão yếu mà chém gió này tiền mất tật mang :D

À. cũng hiểu sơ sơ rồi, vậy giờ cũng yên tâm được chút.

Vậy là ví dụ h mình bán cho bạn 100PP, bạn chuyển khoản cho mình 1tr VND chẳng hạn. Ngày mai mình disputed để lấy lại 100PP đó, thì bạn chỉ cần gửi cho PP cái trans chuyển khoản 1tr kia là bạn sẽ thắng kiện đúng không?
Không bạn, lúc đang disputes thì nếu có gửi là bạn gửi cho bên kiện thôi, còn PP lúc đó chỉ là khung message trung gian cho 2 tk PP trao đổi với nhau. Nếu bạn có 1 dispute hoặc bạn có thể thử tạo 1 dispute thì bạn có thể thấy trong phần dispute nó chỉ để cái khung đề là bạn gửi message cho bên kia, bạn đánh nội dung cần trao đổi vào đó, bên kia lại nhắn lại vào khung message trong dispute đó, nếu 2 bên giải quyết được với nhau thì không cần gửi gì cho PP cả mà dispute hoặc sẽ do bên tạo close hoặc sẽ tự close sau 20 hay 30 ngày từ ngày mở dispute, và tranh chấp kết thúc. Một dispute khi close thì không thể mở lại.
Còn trường hợp cần gửi bằng chứng cho PP là khi 2 bên không giải quyết được trong thời gian dispute, và khi dispute close vì không thể mở dispute lại nên bạn sẽ tạo một tranh chấp leo thang, lúc này PP mới vào cuộc và yêu cầu 2 bên show bằng chứng của mình, PP sẽ lấy những bằng chứng đó để kiểm duyệt thật giả đúng sai và sẽ đưa ra phán quyết dựa trên những bằng chứng đó và khi nó giải quyết xong thì nó sẽ cho 2 bên biết kết quả, nếu bên gửi có lỗi thì nó sẽ giải phóng tiền mà bên nhận bị tạm giữ, nếu bên nhận có lỗi thì nó sẽ lấy tiền bên nhận bị tạm giữ hoàn trả lại cho bên gửi. Và tranh chấp leo thang một khi đã giải quyết xong thì cũng không cho phép mở lại nên nếu ai đi đến giai đoạn này thì tốt nhất có được bất kỳ thông tin gì thì gửi cho PP hết để không bỏ sót bất kỳ thông tin gì có thể làm bằng chứng cho bản thân.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week