bí quyết test ID pri 0 + cách giữ pri 0 lên 1k code ... mong nhận ý kiến đóng góp từ các bạn. thx

bí quyết tăng pri nhanh thì có
mình add 3 ID thì 1 ID pri 9
còn mình solo 45 phút thì không có cái nào bị tăng như vậy
khiếp

bạn này có tinh thần chia sẽ mà, ko tốt cho pro nhưng tốt cho newbie đấy chứ. Sao lại chém nhau như thế, về tư thế ngồi cũng hay đó chứ :))
Tinh thần chia sẻ =)) bạn cũng nói ra được câu này à. Cái thread này đã nhận được khoảng 70 Thank thì chủ thread mới chịu share. Admin cũng không được 50 thank/post. đằng này yêu cầu 50 thanks mới viết bài không thì nghỉ. Cái bài này viết ra mang tính chất tham khảo ai thích thì thanks. Chứ không đến mức yêu cầu đủ 50thank mới share cậu hiểu cái tinh thần share không. 1 Ngày những thread chém gió thế này tớ viết 1 đống người ta thích thì thanks k cần đi xin như thía. Tớ xin mạn phép hỏi 1 câu.
ĐÃ AI THÀNH CÔNG VỚI CÁI CÁCH NÀY CHƯA hay hàng pri0 đã nhảy hết lên 8 9 rồi =)) đau bụng

Tinh thần chia sẻ =)) bạn cũng nói ra được câu này à. Cái thread này đã nhận được khoảng 70 Thank thì chủ thread mới chịu share. Admin cũng không được 50 thank/post. đằng này yêu cầu 50 thanks mới viết bài không thì nghỉ. Cái bài này viết ra mang tính chất tham khảo ai thích thì thanks. Chứ không đến mức yêu cầu đủ 50thank mới share cậu hiểu cái tinh thần share không. 1 Ngày những thread chém gió thế này tớ viết 1 đống người ta thích thì thanks k cần đi xin như thía. Tớ xin mạn phép hỏi 1 câu.
ĐÃ AI THÀNH CÔNG VỚI CÁI CÁCH NÀY CHƯA hay hàng pri0 đã nhảy hết lên 8 9 rồi =)) đau bụng
em vừa test 10 em dc 9 nè có cần em show hàng cho xem ko ...
nếu bạn viết được mấy bài chém gió thế này sao trước đó bạn ko viết ra hộ mình cái.
giờ mình nói ra rồi thì ai chả bảo cái này tao biết lâu rồi.
bạn có bao giờ nghĩ ai sẽ share cho bạn cái gi` và bạn sẽ share cho ai cái gì mà ko nhận được gì ko.
bạn nên suy nghĩ lại tí nhé ... nói nhiều bạn lại bảo chém gió. thx

---------- Post added at 04:21 AM ---------- Previous post was at 04:20 AM ----------

bí quyết tăng pri nhanh thì có
mình add 3 ID thì 1 ID pri 9
còn mình solo 45 phút thì không có cái nào bị tăng như vậy
khiếp
bạn nói rõ được ko nếu bạn cần teamview mình mình gõ ID từ lúc mới test lên 1kcode cho bạn xem ok.

thứ 4: 1 số mẹo nhỏ : . gõ ... chữ (cái này ai cũng biêt)
.hoa thường : các bạn để ý những code dạng như : gR9fH6t3A gõ là gr9fh6t3a
aHTgFpoT gõ là ahtgfpot
. những code dạng như pointl, hammel, ... thì chữ l ở cuối gõ là 1 i l đêu tính đúng
1 số mẹo nhỏ các bạn áp dụng nhé thx
Mình gõ captcha đã lâu nhưng chưa nghe nói đến kiểu gõ ntn. mọi người cho í kiến nhé :binhsua10:

Last edited by a moderator:
Cái tip tăng speed của chủ thớt làm ta chưa hài lòng lắm mà đòi tới 50 thanks, có thể ghép tội "treo đầu dê bán thịt ...dế "ko anh chị em cạp cạp ??? :binhsua06:

Cái tip tăng speed của chủ thớt làm ta chưa hài lòng lắm mà đòi tới 50 thanks, có thể ghép tội "treo đầu dê bán thịt ...dế "ko anh chị em cạp cạp ??? :binhsua06:
cách tăng speed thì chỉ có luyên hàng ngày thôi bác ...
và 1 số mẹo như là cách gõ tắt gõ ko phân biết hoa thường như mình đã vị dụ ở trên ... cách để sử lý code (nhận biết các code khó : cái này có hẳn 1 topic nói cũng ko hết dc ).
mình đã bổ sung thêm 1 phần mềm vô hiệu hóa các phím . ; / \ ' ] [ bạn nào chưa có thì tải về nhé .
thx

---------- Post added at 06:58 AM ---------- Previous post was at 06:56 AM ----------

Mình gõ captcha đã lâu nhưng chưa nghe nói đến kiểu gõ ntn. mọi người cho í kiến nhé :binhsua10:
mình test thử ở hầu hết các trang web rồi đều đúng bạn ah ... bạn có thể vào mấy trang web nước ngoài để thử cho chính xác. thx

cách test pri 0 của chủ thớt chuẩn rồi đấy, nhưng mình chỉ làm theo có giai đoạn 1 thôi (lúc pause và out ý)
thành quả 3 acc của mình đây, ai chém thì nhẹ tay

1 lần nữa ấn tks chủ thớt

cách test pri 0 của chủ thớt chuẩn rồi đấy, nhưng mình chỉ làm theo có giai đoạn 1 thôi (lúc pause và out ý)
thành quả 3 acc của mình đây, ai chém thì nhẹ tay

1 lần nữa ấn tks chủ thớt
hum nay mình test 10 dc 9 đấy :) ... chúc bạn thành công thx.

Sao dạo này không hiều sao tỉ lệ sai của mình tăng đột biến. trước đây mình test sai nhiều nhất là 1-2 CODE còn hầu như là 100% đúng. bây giờ cũng gõ kiểu như cũ mà tỉ lệ sai lên đến 4-->9 CODE. ai giải thích dùm m cái:binhsua04:

Sao dạo này không hiều sao tỉ lệ sai của mình tăng đột biến. trước đây mình test sai nhiều nhất là 1-2 CODE còn hầu như là 100% đúng. bây giờ cũng gõ kiểu như cũ mà tỉ lệ sai lên đến 4-->9 CODE. ai giải thích dùm m cái:binhsua04:
cái này ko ai giải thích dc đâu bạn ah... vì có ng gõ đúng hết nó còn tính sai mấy chục hình nữa là ... minh gõ 1k hình sai 3 4 hình là nhiều mà lúc test lúc nào cũng sai ko dưới 30 hình thế mới ảo.

ah mà xin hỏi mọi ng luôn: phải gõ thg xuyên khoảng mấy năm thì lên dc 22 wpm

tùy từng người bạn ah ... có ng nhanh ng chậm nhưng nếu gõ dc 10 ngón thì mình nghĩ tầm 2 tháng ... lâu thì 3-4 tháng

ah mà xin hỏi mọi ng luôn: phải gõ thg xuyên khoảng mấy năm thì lên dc 22 wpm
Cũng tùy vào khả năng của bạn nữa. Có người gõ hoài mà chẳng lên được 20wpm, nhưng có người mới gõ khoảng 1 tháng tốc độ đã lên 20wpm. Điển hình là vài bác newbie trong đây.

Cũng tùy vào khả năng của bạn nữa. Có người gõ hoài mà chẳng lên được 20wpm, nhưng có người mới gõ khoảng 1 tháng tốc độ đã lên 20wpm. Điển hình là vài bác newbie trong đây.
chuẩn có bạn gõ có 1 tháng đã đạt 1k3/1h ... 1k/1h thì giờ hầu như ai cũng có thể lên dc.
1k2-15 mới phải luyện... có công mài sắt có ngày nên kim cứ 1 ngày gõ 3 tiếng kiểu gì cũng lên dc .

Theo tớ nghĩ, phương pháp để luyện Pri0 và giữ Pri0 chỉ cần chú ý những điểm sau:
1. Sai ít + viết đúng hoa/thường -> trong giai đoạn này thì cố gắng gõ chậm hơn thường 1 tí, chỉ có thể sai ở những lỗi khó tránh như phân biệt chữ l (lờ) và I (i hoa), phân biệt số 0 và chữ O (chữ o hoa), phân biệt chữ 'rn' với 'm', chữ g và s (lúc chữ bị nhòe thì 2 thằng này giống nhau lắm).
2. Mỗi lần log thì cố gắng gõ ít nhất 150 code (có lần tớ log 3 lần, mỗi lần cũng khoảng 100 code mà vẫn về 0).
3. Khi nào Pri 0 đạt được khoảng 2k rồi thì gõ nhanh thả phanh.
4. Để đỡ nhàm chán, chờ đợi, nhớ add thêm 1 thằng Pri0,1 hoặc 2 tùy theo tốc độ. Đừng tham add vào nhiều quá, bị timeout thì như muối bỏ bể.
5. Lời khuyên: không nên thức khuya để test. Hãy ngủ sớm hơn (ví dụ 10h pm), rồi sáng 4 giờ dậy test. Có thể load chậm hơn 1 tí nhưng vẫn được việc và giữ được sức khỏe.
Cuối cùng, newbie nào mới nhập môn + rèn luyện khoảng 1-2 tuần thì sẽ có cách riêng để test hay giữ Pri0 mà không cần ý kiến ý cò của ai cả :)D).

Mình cũng giống bạn này nè, không hỉu tại sao mà sai tới những 10 code khi gõ xong 250 code. Khó hỉu thật. Bác chemgio tìm nguyên nhân hộ em cái, Vì vậy em mới lập cái topic tổng hợp pic khó để xem mình sai cái gì.

Mình cũng giống bạn này nè, không hỉu tại sao mà sai tới những 10 code khi gõ xong 250 code. Khó hỉu thật. Bác chemgio tìm nguyên nhân hộ em cái, Vì vậy em mới lập cái topic tổng hợp pic khó để xem mình sai cái gì.
uh cũng đang tìm hiểu vấn đề này mà nó nhạy cảm quá ko giám gủi mail len admin pix (nó lại kêu gõ ... chữ + ko gõ hoa thường thì toi)
mình sẽ cố gắng cập nhật thêm những kinh nghiệm mới và share cho anh em. thx

---------- Post added at 10:10 AM ---------- Previous post was at 10:08 AM ----------

Theo tớ nghĩ, phương pháp để luyện Pri0 và giữ Pri0 chỉ cần chú ý những điểm sau:
1. Sai ít + viết đúng hoa/thường -> trong giai đoạn này thì cố gắng gõ chậm hơn thường 1 tí, chỉ có thể sai ở những lỗi khó tránh như phân biệt chữ l (lờ) và I (i hoa), phân biệt số 0 và chữ O (chữ o hoa), phân biệt chữ 'rn' với 'm', chữ g và s (lúc chữ bị nhòe thì 2 thằng này giống nhau lắm).
2. Mỗi lần log thì cố gắng gõ ít nhất 150 code (có lần tớ log 3 lần, mỗi lần cũng khoảng 100 code mà vẫn về 0).
3. Khi nào Pri 0 đạt được khoảng 2k rồi thì gõ nhanh thả phanh.
4. Để đỡ nhàm chán, chờ đợi, nhớ add thêm 1 thằng Pri0,1 hoặc 2 tùy theo tốc độ. Đừng tham add vào nhiều quá, bị timeout thì như muối bỏ bể.
5. Lời khuyên: không nên thức khuya để test. Hãy ngủ sớm hơn (ví dụ 10h pm), rồi sáng 4 giờ dậy test. Có thể load chậm hơn 1 tí nhưng vẫn được việc và giữ được sức khỏe.
Cuối cùng, newbie nào mới nhập môn + rèn luyện khoảng 1-2 tuần thì sẽ có cách riêng để test hay giữ Pri0 mà không cần ý kiến ý cò của ai cả :)D).
mỗi ng có 1 kinh nghiệm khác nhau mà bác ... quan trọng là share ra cho các bạn newbie biết càng nhiều kinh nghiệm được chia xẽ thì mình càng tiến bộ hơn. thx bạn đã đóng góp ý kiến .

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back