SCAM Bị Scam mất 600Z, nhờ mod xử lý cho em vụ này

Status
Not open for further replies.
Các bạn để ý xem, yahoo thằng scamer và yahoo thớt sao lại 2 font chữ khác nhau. Cái này vô tình hay là cố ý đây. Hay Thớt cố tình để font chữ khác với bình thường để mọi người nghĩ là 2 người khác nhau, Như thế chắc là phải chuẩn bị công phu lắm thớt nhỉ? Muốn scam mình không? yahoo bên trái đó. Có vài k $ sẵn sàng để thớt scam :|
Bạn xem kĩ lại nhé! Và là người ngoài, ko có trách nhiệm gì thì theo mình bạn nên ăn nói có chừng mực một chút, vấn đề này ko liên quan gì đến font chữ cả. Lỗi mất tiền là do mình, nhưng mà nói như bạn thì là mình dàn dựng cái này để lên đây report làm rùm beng lên là thế nào? Ko tin thì bạn cứ đọc kĩ lại #1 toàn bộ bằng chứng mình cũng đã đưa lên, và cái font chữ thì tất cả những người chat với mình đều bị font chữ ấy.

Bạn xem kĩ lại nhé! Và là người ngoài, ko có trách nhiệm gì thì theo mình bạn nên ăn nói có chừng mực một chút, vấn đề này ko liên quan gì đến font chữ cả. Lỗi mất tiền là do mình, nhưng mà nói như bạn thì là mình dàn dựng cái này để lên đây report làm rùm beng lên là thế nào? Ko tin thì bạn cứ đọc kĩ lại #1 toàn bộ bằng chứng mình cũng đã đưa lên, và cái font chữ thì tất cả những người chat với mình đều bị font chữ ấy.
Mình thì không tin là bạn có nhiều Z như thế mà lại " gà "đến mức sent Z cho 3 số khác nhau mà không nghi ngờ gì. Có sao nói thế, khâm phục vì sự chuẩn bị công phu.
Chấp nhận gạch đá và point của các Mod.

Rõ ràng có sự bất cẩn rất lớn từ bạn @senbohung
Đúng! Mình công nhận là mình bất cẩn, ngu nữa là đằng khác - cho nên mới mất tiền, vì nếu ko ngu thì đã không bị lừa, nhưng mà bạn nói mình là người dàn dựng thì bạn nên xem lại. Mình cũng không thừa hơi đâu mà đi dàn dựng mấy cái vụ này, cũng không rành để làm cái này, nếu bạn có ý muốn khích bác này nọ thì xin mới out khỏi pic mình, vì bạn là người ngoài, chỉ vào cmt thôi chứ cũng ko giải quyết được gì vấn đề tranh chấp này cả! thân!
Mong admin @Shin và các mod giải quyết sớm cho em vụ này. Chứ nói thật là em cũng đau đầu lắm rồi

Last edited:
ntn bên EX có quyền từ chối GD và yêu cầu xác nhận thông tin rõ ràng chứ, đằng này bị scam lợi dụng thì nói bên selll ko xem kỷ thông tin ví Z sao dc chứ...
View attachment 45627
Xin hỏi thớt bạn exchanger xác nhận là đang giao dịch chứ đã xác nhận là đã nhận Z đâu? Phải phân biệt được điều đó. Đang giao dịch có nghĩa là đang nói chuyện, đang thương lượng thôi. Cậu show cái xác nhận của exchanger đã nhận Z ra đây xem nào :|

XIn lỗi 1 câu ! đây phải đặt câu hỏi?: là Cố y
Ko bao giờ giao dịch 600$ mà có sự nhầm lẫn đến mức thế này đc !

Bác này netbooker57 netbooker57 lốc chát nói là config rồi chiều 5h

và đây là ngày hôm sau: bác này netbooker57 chát với @senbohung? khoảng thời gian như vậy ! và để bạn @senbohung lại không nhớ đc 2 cái lốc chát ????
Vừa mới nói đc 5 ba câu mà bác @senbohung đã chuyển Z luôn !

Mình nói lại với bạn một lần nữa là cả 2 cuộc trò chuyện này đều diễn ra sáng nay nhé, sau khi cái nik Clone kia out thì mình pm ngay cho cái nik netbooker57, theo dõi trình tự thì bạn sẽ hiểu ngay thôi mà, sao lại phải loằn ngoằn thế làm gì?

Bạn chỉ đọc cái trên mà ko đọc cái dưới thì làm sao mà biết rõ được hết vấn đề, nó bảo chiều 5h nó quay lại, nếu còn thì hốt tiếp, Mời bạn chịu khó đọc thêm 10 ảnh mình đính kèm ở bên dưới nhé

Mình nói lại với bạn một lần nữa là cả 2 cuộc trò chuyện này đều diễn ra sáng nay nhé, sau khi cái nik Clone kia out thì mình pm ngay cho cái nik netbooker57, theo dõi trình tự thì bạn sẽ hiểu ngay thôi mà, sao lại phải loằn ngoằn thế làm gì?
Uh ! thôi tớ té đây ! ko phải nhiệm vụ của tớ ! nhiều khi lại thêm người khác ghét mình !

XIN LÔI ANH EM !

vote 50-50

Uh ! thôi tớ té đây ! ko phải nhiệm vụ của tớ ! nhiều khi lại thêm người khác ghét mình !

XIN LÔI ANH EM !
Bạn chỉ đọc cái trên mà ko đọc cái dưới thì làm sao mà biết rõ được hết vấn đề, nó bảo chiều 5h nó quay lại, nếu còn thì hốt tiếp, Mời bạn chịu khó đọc thêm 10 ảnh mình đính kèm ở bên dưới nhé

2 cuộc trò chuyện này đều diễn ra sáng nay nhé :Thế mà 2 cái lốc chát khác nhauu thế kia mà bác lại QUÊN đc?

2 cuộc trò chuyện này đều diễn ra sáng nay nhé :Thế mà 2 cái lốc chát khác nhauu thế kia mà bác lại QUÊN đc?
Cái này đợi admin hoặc Smod vào thôi. Tiền chứ k phải vỏ hến. Yêu cầu bị hại show cái xác nhận của bác Exchanger là đã nhận tiền của bị hại ra xem nào. Còn show mấy cái giao dịch chuyển Z cho tài khoản khác làm gì chứ!

Nghi án dàn dựng là rất lớn 600$ chứ k phải là 600k
Hóng xem admin giải quyết vụ này thế nào:rolleyes:
Nhìn nick của thớt chắc cũng là 1 pro mmo. bạn có bất cẩn đến nỗi vậy không. nếu lỗi do bất cẩn thì nên tự mình chịu toàn bộ trách nhiệm.

Cái này đợi admin hoặc Smod vào thôi. Tiền chứ k phải vỏ hến. Yêu cầu bị hại show cái xác nhận của bác Exchanger là đã nhận tiền của bị hại ra xem nào. Còn show mấy cái giao dịch chuyển Z cho tài khoản khác làm gì chứ!
:( bạn có hiểu vấn đề ko vậy. ko hiểu thì chịu khó đọc lại.ko hiểu gì thì đừng nên chém

link xác nhận mình đã paste ở #1 từ đầu rồi đó bạn, còn xác nhận confirm thì ngay bên dưới comment của mình, bạn phải đọc thì bạn mới có thể phán được chứ. Vì đk post bài ko đăng được quá nhiều ảnh nên mình phải đặt link.
Mình đã bảo với bạn bao nhiêu lần rồi mà bạn ko chịu hiểu nhỉ? mình nói chuyện với cả 2 nik này sáng nay, nhưng mà nói chuyện với nik Clone kia trước, và sau khi biết được nó là nik Clone lừa đảo (vì nó đã out) - thì mình mới pm nik của bác ex. chứ có phải mình nói chuyện với cả 2 nik đồng thời đâu?

Bác đọc lại cái P/S của bác ấy xem thế nào? Ban đầu thì em cũng định cho qua chuyện này, nhưng mà bác ấy lại nghi em dàn xếp để lấy tiền của bác ấy, cho nên em phải làm rõ điều này, bằng chứng em send tiền thì em đã cung cấp đầy đủ ở #1, chả có nhẽ mất tiền lại đi dàn xếp đổ thừa cho người khác? Làm thế thì được cái gì- Lại lắm chuyện ra!
Giờ cậu và tôi nên nói chuyện như 2 người bị hại, tôi ko nghi ngờ cậu dànxếp nữa và cậu cũng đừng nghi tôi cố tình, Vào rắc rối thì ai cũg mệt mỏi và ko giữ được bình tĩnh nên cứ cho là mình đúng. Cậu nick có vẽ lâu năm hơn tôi mà bất cẩn hơn cả tôi, bị pam trước , nick thì hoa văn hoa hòe hoa sói như vậy mà ko để ý, với lại topic của tôi mua bán nhỏ1 chiều chứ ko phải vài trăm trang như các exchenger khác, có 2 3 trang thôi, ví sửdụng được up lên đó hết rồi. Tôi xác nhận như vậy theo tôi nghĩ là chỉ1 câu rule ngắn gọn như vậy mà xửmình thua 100% thì tội mìnhquá, Luật hiến pháp phức tạpvậymà còn có kẻ hở nữa là. Giờ tinh sao hài hòa thì tốt. :(

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,242
Latest member
phamducphuongnam

Most viewed of week

Most discussed of week