• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Bị Scam mất 600Z, nhờ mod xử lý cho em vụ này

Status
Not open for further replies.

senbohung

Senior
Reactions
122
MR
0.024
Cậu ng* là đúng rồi, nhưng vụ này cậu cũng còn hên là gặp Ex cũng ng* nữa nên vụ này cậu sẽ lấy được lại tiền. Bây giờ cậu chỉ cần up đầy đủ log chat, log giao dịch lên #1 rồi tag các Mod và Admin vào là cậu sẽ được lấy lại tiền, và Ex sẽ là người phải đền tiền cho cậu, cậu ko cần phải nói dài dòng làm gì cho mất time nữa, vì cậu nói chả ra đâu vào đâu cả, nên tốt nhất là đừng nói nhiều, up log chat và tag Mod với Admin vào thôi rồi chờ tiền về
thanks cậu! Mình đã hoàn thành ở #1 rồi,

pink96

Junior
Reactions
26
MR
0.000
Follow me on Facebook
thì lần đầu tiên bị như thế này bạn ạ! Mà cái nik kia lại chủ động add nik mình, rồi lại bắt mình confirm giao dịch ở trong topic rồi mới send Z cho nên mình cũng ko để ý! Nói chung thì cũng do mình ngu quá, chắc mới ngủ dậy cho nên đang còn lơ tơ mơ chưa tỉnh táo hẳn nên mới để mất tiền!
bạn không cẩn thận quá, trả có ai uy tín bán cho bạn mà lại add bạn trước đâu

mà ông ex kia ngố đợt 1 rồi xong lại tiếp tục ngố ở đợt 2. Người ta có ý cho qua rồi thì nên mềm mỏng tí đi, ráng gõ thêm có vài câu hay ho nữa thôi là topic đóng cmnr rồi, coi như đâu có chuyện tiếp theo xảy ra. Cách giao tiếp thiếu chuyên nghiệp đã làm hại ô rồi :D:D

zPrO

Kindness
Reactions
159
MR
0.007
Theo mình nên sửa lại luật, và nâng trách nhiệm của người mua/bán phải cao hơn trách nhiệm của Ex trong lúc giao dịch.

Thứ 1: Ex đều ghi rõ tất tần tật thông tin giao dịch trên topic tại sao người mua/bán lại ko để ý và làm theo hướng dẫn.
Thứ 2: Ex 1 ngày giao dịch đến vài chục người, sự tập trung ko thể duy trì lâu, trong khi người bán thì chỉ giao dịch 1 lần trong ngày, họ phải đủ tỉnh táo và có trách nhiệm với số tiền của mình để biết đâu là FAKE. Vì thế trách nhiệm của người mua/bán phải cao hơn Ex, thử hỏi bạn gửi WMZ đến số Tài khoản ghi trên topic + memo hướng dẫn thì có bao giờ bị SCAM ko??
Thứ 3: Vấn đề confirm trong các topic Ex nếu các bạn để ý thì rất nhiều các Ex confirm kiểu "xác nhận GD với bạn này.." mà ko ghi gì thêm, bởi 1 thao tác lặp đi lặp lại trong ngày dễ gây nhàm chán, nên càng ngắn gọn càng tốt

Trong vụ này theo mình chủ thớt ko đề cao cảnh giác trong lúc giao dịch nên mới xảy ra tai nạn này, thử hỏi bạn gửi WMZ vào số ví của Ex và ghi Memo như hướng dẫn thì bạn có mất tiền ko? Nếu mất thật thì 100% Ex là Scammer

DoctorXuan

Hero
Verified
Solutions
1
Reactions
1,865
MR
0.003
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Thì rõ là vụ này thằng EX ăn đòn rồi.
Giải quyết đúng rules thì: EX toi ... (nhưng thiếu mất chữ tình). Chả thằng EX nào tự bóp mình với Rules mới cả.
Còn bạn bị hại (hay bạn tự dàn xếp) thì ko ai biết đc.
Theo mình giải quyết sao cho có cả tình và lý thì chia đều: 50/50 vui vẻ ko cay cú.
Và update lại rules phát.

Vụ này thế là rõ rồi ! cậu @lohan53 Đúng mod mở lại topcic cho cậu ấy đi !

1. Với giao dịch có xác nhận của 2 bên tại Forum:
    • Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%

Bác đọc lại cái P/S của bác ấy xem thế nào? Ban đầu thì em cũng định cho qua chuyện này, nhưng mà bác ấy lại nghi em dàn xếp để lấy tiền của bác ấy, cho nên em phải làm rõ điều này, bằng chứng em send tiền thì em đã cung cấp đầy đủ ở #1, chả có nhẽ mất tiền lại đi dàn xếp đổ thừa cho người khác? Làm thế thì được cái gì- Lại lắm chuyện ra!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,008
176,502
Latest member
79kingcam

Most viewed of week

Most discussed of week