Waiting for Answer Brian k1984brian vào đây đối chứng,nghi ngờ scam 500wmz

Status
Not open for further replies.
thì ai nói gì, nhưng mình thấy vụ này rỏ ràng mod cũng ko ai team xác nhận gì bên kia cả . Mình nói chả phải gạch mod chứ thật sự đôi khi mod làm việc mình thấy ko ổn . hôm qua hơi say nên k ngồi máy đc phải dùng mtv để onl cmt ở đây bạn ILY nói mình là cần chứng mình rule nghiên về ex là thế nào đúng ko ?
Mình nói ra luôn nè
Việc Scam của EX có hay ko mình k nói đến chỉ nói những cái này a-e tự nghĩ sẽ ỏ
Thứ nhất : EX này có 1 cái rất mập mờ đó là khi chủ thread reporf ông ta ông ta lại vào đối chấp rất lung tung và vẽ đủ đường cả r up proof tùm lum r sau đó chính proof đấy đã phản bội ex khi 2 tk trong 2 log chat đều là 1 vậy mà ng chủ tk đó chưa nhận đc tiền kể từ đó EX im lặng ko nói 1 câu nào .
Tiếp đến topic của poker ra mắt ex vẫn ko nói gì vẫn im lặng, đến hơn nữa ngay sau EX vào phán ngay 1 câu tui vẫn chưa nhận đc Z từ người bán, vậy là ntn ? tại sao cái đêm topic này mọc lên ko vào nói luôn mà phải lằng nhằng đưa ra đủ proof tranh chấp đủ lý, trong khi nếu tg đó ko nhận đc Z chỉ cần nói 1 câu phải xong ko ? tui chỉ đưa ra giả thuyết, ex là scam vì có quá nhiều TG cho ông ta để suy nghĩ phương án 2 để lật án vì phương án 1 bị sơ hở ở phần log chat 2 log chat 1 tk .
Về phần Vô Trách nhiệm và mình thấy rule 4rum nếu xử vụ này 50/50 thì Rule 4rum toàn bảo vệ ex chứ ko bảo vệ mem cái này mình nói là nếu vụ này 50/50 nhé .
Về Phần vô trách nhiêm " nếu ex ko phải scam " tại sao ông ta lại sơ ý đến mức vote lại 1 cmt xác nhận trị giá 10tr 1 cách sơ ý như vậy ? ông ta nói ko dùng skype chỉ dùng yahoo, trong khi sell lại cmt là gd ở skype, vậy mà ex vẫn ko biết vô tình hay cố ý vote xác nhận việc ex xác nhận như thế này làm cho bạn sell lầm tường mình đang gd đúng nên mới chuyển Z, 1 giả thuyết khác đc đưa ra EX vô tình hay cố ý ? nếu vô tình thì ghép vào tội vô trách nhiệm dẫn đến làm ng khác mất $, cố ý " ex 9 là scam " 2 cái này đều có khả năng, mình thiên về ex cố tình hơn, vì 1 ex nếu lâu năm sẽ hiểu 4rum quá nhiều trò ABC tại sao lại ko nhận ra mà vẫn xác nhận chứ, nếu tội này chỉ Thường 50% thì mình nghĩ ko đc thoả đáng .
Nếu chỉ thường 50% thì rule 4rum ko phải chỉ nghiên về ex sao, Vì là mem khi bán $ vote cmt của ex xác nhận mà đôi khi vô tình ex đó cmt để lại yahoo mà mem ko chú ý vote lại xác nhận để rồi dẫn đến việc bị scam ABC, giống bác ex này xác nhận cho bạn bị scam kia, thì 100% mem đó bị ăn cam hoàn toàn và ko bị thường đúng ko ?
Vậy trong trường hợp này cũng vậy, EX là ng phải chịu thường 100%, và theo mình nên rút quyền hoàn toàn ông ta làm ex tại 4rum .
Là 1 Ex lại vô trách nhiệm làm ăn mập mờ, khi đang gd với khác lại mở miệng ra bảo ko chú ý cứ lo gd cho nhanh để còn chơi game . thật sự mình cũng sợ ex này, 10tr mà lại nói câu ko chú ý, người ta bán $ cho ông, ông cũng đc tiền chứ phải ko đâu mà nói vô trách nhiệm như vậy, cái ko chú ý đấy làm ng khác mất 10tr đấy .
P/S : mình nói trên quan điểm cá nhận, ko gạch đá gì mod, tuy rằng mình chả ưa gì mod những cũng ko đến nổi ghét, mình thấy vụ này rỏ ràng .
Mình Góp y Shin nên xem lại ALL dịch vụ ở 4rum, và 1 số dịch vụ ko công khai ở 4rum nữa, mình thấy nhiều dịch vụ a-e lên tiếng nói nhưng ko đi đến đâu cả .
Thật sự ở 4rum này mình chả dùng dịch vụ nào chỉ có lâu lâu bán Z thôi nhưng toàn bán cho Auto nên chả lo bị scam kiểu thế này .
mình ko cố ý đụng chạm mod hay shin nhưng mình thấy rule 4rum đôi khi còn nhiều cái ko thật sự tốt cho mem, đôi khi còn là chia khoá để 1 số thành phần lách luật hại lại mem nữa .
Đặt biệt cái vụ Cmt phone, mình nói thật 90% a-e trên MMO ko có cái khái niệm gọi phone xác nhận gd đâu 1 phần sđt họ k muốn cho người lạ biết 1 phần đôi khi đt hết tiền thì sao " k biết rule này bỏ chưa vì lâu r ko đọc "
Xin Hết :( đừng gạch nhé vừa ngủ dậy đấy :(
dài quá không đọc :p

Hôm nay mình có post 1 topic bán 500wmz rate 21k, thì đc 1 nick skype là k1984brian add và nói muốn mua. Sau đó đưa link topic http://mmo4me.com/threads/mua-skril...z-pm-xem-ti-gia-ben-trong-topic.203258/page-7 .Sau 1 hồi nói chuyện thì mình comment trong topic và chủ topic CÓ QUOTE xác nhận gd,vì có quote xác nhận nên mình ko nghĩ ngợi gì nữa send tiền,sau đó thì nick skype đó off mình có gọi đt cho chủ topic hỏi thì a ấy lại bảo ko hề nc với mình trên skype.

Mình có ghi rõ ràng comment trong topic là "đang tiến hành gd 300z qua skype" và chủ topic đã quote xác nhận nên mình tin tưởng send tiền,
Mong mọi người phân xử rõ vụ này mình nghi ngờ k1984brian cố tình fake 2 bên và lợi dụng sự lơ đãng của mình đã tiến hành scam.
Đây là nick wmz mình đã chuyển tiền vào
https://passport.wmtransfer.com/asp/CertView.asp?wmid=290882596216
^
^ Update thêm thông tin:
Log chat skype
View attachment 41923 View attachment 41924

Proof sent wmz .Lần 1 đối tác mình sent 300z đã done, lần 2 mình tự send và có ghi description tổng là bán 500z rate 21.View attachment 41925 View attachment 41978
topic bạn hơn 24h rổi chuyển thành scam đi bạn

bạn chịu khó chờ, BQT đang họp và giải quyết. hy vong cậu nhận đc 100% BH ( nếu đc làm cái event cho vui nhà vui cửa, gần noel rồi còn gì :D )

nếu ông brian sau vụ này vẫn được tiếp tục làm ex thì ae nhớ cạch mặt lão này đi nhé . Tẩy chay luôn lão đi

Mình nghĩ cho dù ex không scam thì vẫn phải đền bù 100%, để tránh chuyện tương tự xảy ra. VD có một ngày nào đấy EX thấy đói, hợp tác người khác scam theo dạng ABC xong chối đây đẩy rồi vẫn nhận được 50% thì ....

Mình nghĩ cho dù ex không scam thì vẫn phải đền bù 100%, để tránh chuyện tương tự xảy ra. VD có một ngày nào đấy EX thấy đói, hợp tác người khác scam theo dạng ABC xong chối đây đẩy rồi vẫn nhận được 50% thì ....
:D chuẩn không cần chỉnh

Nói tóm lại EX bảo 2 ngày không online, cả BQT phải đợi 2 ngày mới làm việc với cái TOPIC này được. Cứ thế đi nhé không bàn cãi và cũng ko up cái PIC này lên làm gì, cho nó chìm đi để lâu ... trâu hóa bùn @samurai2536 bỏ thêm 2000vnđ ra mua nhang mà cúng cô hồn đi, đợi tháng 7 năm sau cô hồn hiện linh rồi em mới lấy lại được mấy đồng này. NÃN

Hiện tại mọi bên đều ko có gì để trình bày nữa rồi,mọi bằng chứng,lí lẽ đã đc đưa ra. Bây giờ bên phía bị can cố tình muốn câu giờ 2 ngày gì đó, điều đó mình ko chấp nhận đc vì từ đầu đến giờ phía bị can đã câu giờ sẵn rồi.Sự việc hôm nay là cũng đc 3 ngày rồi ko còn tình tiết nào tiếp tục diễn biến để tiếp tục quan sát thêm nữa ,cho mình hỏi mod và admin khi nào sẽ có câu tl ??? @binh6699 @Shin @danhmay24h

Thì mình cũng mong các sếp vào xác nhận đang xem xét để yên tâm hơn thôi @@ chứ ko thấy gì cũng hơi nản.

Hiện tại mọi bên đều ko có gì để trình bày nữa rồi,mọi bằng chứng,lí lẽ đã đc đưa ra. Bây giờ bên phía bị can cố tình muốn câu giờ 2 ngày gì đó, điều đó mình ko chấp nhận đc vì từ đầu đến giờ phía bị can đã câu giờ sẵn rồi.Sự việc hôm nay là cũng đc 3 ngày rồi ko còn tình tiết nào tiếp tục diễn biến để tiếp tục quan sát thêm nữa ,cho mình hỏi mod và admin khi nào sẽ có câu tl ??? @binh6699 @Shin @danhmay24h

Cứ bình tĩnh, từ từ. Nóng quá ko hay đâu. Vụ này công bằng mà nói xử 50/50 mình là người ngoài vẫn ko phục, vẫn uất lắm luôn á. Xử 100% là công bằng. Bình tĩnh đi bạn, đưng post nhiều quá mà các Mod và admin đưa ra ý kiến nóng vôi.

:) 100% nếu 50% may mốt lại có thêm vài vụ khi đó thằng sau nó lại bảo thằng trước đền có 50% sau no đền 100% dc thế là lại ..... thế forum còn gì gọi là an toàn

Nói thật nhé mình đã từng trong BQT, đã từng có 1 vấn đề scam của 1 thành viên BQT làm Ex (giờ đây đã bị unset) . 99% thành viên forum chứng minh là tên đó cố tình SCAM. Nhưng khi đưa vào box BQT để thảo luận lại rất buồn cười là số thành viên BQT bỏ phiếu xử lý him lại rất ít , trong khi đó nhiều thành viên BQT khác lại bênh him với các lí do : tôi tin cậu ấy ko làm vậy, lỗi của him 1 phần lỗi của mem 1 phần, chắc là do cậu ấy thế này thế kia.......... Và Admin xử lý theo số đông thành viên BQT chứ Admin ko có thời gian ngồi theo dõi topic từ đầu đến cuối :) Nên là với các vụ thành viên thành viên là member bt thì xử lý nhanh và ok, nhưng với cái vụ member là thành viên CÓ QUAN HỆ....thì chưa chắc ^^

=> Cuối cùng là him ko bị banned mà chỉ bị unset, him ko phải đền bù 100% mà chỉ phải đền bù 50% . Các người tố cáo do quá mất thời gian (kéo dài gần 1 tuần) nên chấp nhận dù ko hề hài lòng với quyết định đó

Mấy cái vụ càng kéo dài thời gian thì trong thời gian đó chả biết bị cáo chuẩn bị để làm gì đâu :) ......Kể 1 câu chuyện vui vui vậy thôi, chúc bị hại đời đc công bằng :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,662
Latest member
bontamcaocap

Most viewed of week

Most discussed of week