• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Cần người đại diện làm việc với cảnh sát vụ Saolamiu (CDA)

Status
Not open for further replies.
Thấy ông vô danh gì đó lúc đầu hùng hổ lắm mà. Hay cũng chỉ câu like
cậu ấy chơi = PM nên ko gửi đơn đc . Chỉ ai chơi = paypal thì mới gửi đơn đc thôi cậu ạ :)

ĐÃ ĐỦ LỰC ĐỂ "LÓT ĐƯỜNG" ĐÓN CẢNH SÁT ĐẾN NHÀ SAOLAMIU RỒI ANH EM ƠI =))

Có một cách mới để đi đòi nợ rồi nè thớt ! Thuê những công ty đi đòi nợ thuê, ở đây người ta có đủ chiêu với bạn ấy ! Link tham thảo, đương nhiên là còn rất nhiều :

Link : http://doinohungthinh.com/
Link: http://doinosonglong.com/post.aspx?menu=dich-vu&tieude=Bang-Phi-Dich-Vu
Link: trên google rất nhiều !

Đây là một số kết quả :

Triệt xóa băng nhóm côn đồ đòi nợ thuê
Giang hồ 'sang chảnh' thuê xế xịn 'tập kích' nhà con nợ
Công ty đòi nợ thuê có được làm thay cơ quan thi hành án?
.v.v.

Ôi thôi cái bọn đạo đức giả.
Lúc bắt đầu thì hô hào cho đã vô, nào thì không chấp nhận được bọn scammer hoạt động trong forum này, nào thì quyết làm cho ra ngô ra khoai vấn đề, rồi thì mày cứ chờ đấy tao quyết báo công an bắt mày... bala bala.
Cuối cùng thì sao - Ban quản trị đến gặp thằng saolamiu kêu nó refund cho 22 người trong đó có mình thì mình bỏ qua nhé không kiện tụng gì nữa đâu, bọn nó sau này thích đi scam tiếp hay đi lừa ai nữa thì cứ tự nhiên, chỉ cần xì số tiền mày scam của tao ra đây thì tao chả quan tâm nữa.
Chung quy cũng là muốn đòi lại tiền thôi chứ quan tâm gì đến trong sạch forum, không dung dưỡng scam... gì chứ, thôi thì nói đại ra đi cho vuông còn bày đặt đạo đức lễ nghĩa, nghe nhảm vãi :)
PS: thế nào thằng wind gì đấy cũng chuẩn bị quote bài mình rồi chửi đây, cái loại này mất tiền cũng đáng :rolleyes:

Lúc bắt đầu thì hô hào cho đã vô, nào thì không chấp nhận được bọn scammer hoạt động trong forum này, nào thì quyết làm cho ra ngô ra khoai vấn đề, rồi thì mày cứ chờ đấy tao quyết báo công an bắt mày... bala bala.
Cuối cùng thì sao - Ban quản trị đến gặp thằng saolamiu kêu nó refund cho 22 người trong đó có mình thì mình bỏ qua nhé không kiện tụng gì nữa đâu, bọn nó sau này thích đi scam tiếp hay đi lừa ai nữa thì cứ tự nhiên, chỉ cần xì số tiền mày scam của tao ra đây thì tao chả quan tâm nữa.
Chung quy cũng là muốn đòi lại tiền thôi chứ quan tâm gì đến trong sạch forum, không dung dưỡng scam... gì chứ, thôi thì nói đại ra đi cho vuông còn bày đặt đạo đức lễ nghĩa, nghe nhảm vãi
:)
PS: thế nào thằng wind gì đấy cũng chuẩn bị quote bài mình rồi chửi đây, cái loại này mất tiền cũng đáng :rolleyes:

Thằng scam cứ yên tâm đi, bọn nó hù tý thôi, làm tý thấy khó khăn quá là nản ngay ấy mà
Dân mMO đứa nào chả thế

ĐÃ ĐỦ LỰC ĐỂ "LÓT ĐƯỜNG" ĐÓN CẢNH SÁT ĐẾN NHÀ SAOLAMIU RỒI ANH EM ƠI =))

Em không hiểu cái này lắm. Hình như thấy bảo BQT refund 30% gì đó mà, sao lại $1303.4 mà refund có $55.8 nhỉ?
Bác nào thông não hộ phát.

Vâng, BQT không liên quan vụ này đâu =))
Thế thì cứ vui vẻ refunds 30% theo rule và mình không chịu trách nhiệm về Forum có liên lụy nếu công an bắt thằng Saolamiu nhé :D
ai làm thì người đó chịu:D 4rum vẫn sống nhăng răng.
Các bạn bị lừa ko ai chịu mất thời gian và ko ai chịu bỏ tiền cho 1 người trong nhóm hoặc luật sư đi kiện thi việc nay ko đi đến đâu,bài viết của bạn mục đích hù doạ scamer để đc refund thôi :D

làm thì làm tới cmn đi, bày đặt mở vài topic ý với chả kiến. dọa cái forum là thấy ngứa cmn mắt rồi =)) ngon thì làm tới cho nhanh cho rồi, lằng nhằng mất thời gian theo dõi =))

Em không hiểu cái này lắm. Hình như thấy bảo BQT refund 30% gì đó mà, sao lại $1303.4 mà refund có $55.8 nhỉ?
Bác nào thông não hộ phát.
tối đa mỗi vụ là 100$ thôi :D vụ này to admin thêm 50$ là 150$ tất cả :D

làm thì làm tới cmn đi, bày đặt mở vài topic ý với chả kiến. dọa cái forum là thấy ngứa cmn mắt rồi =)) ngon thì làm tới cho nhanh cho rồi, lằng nhằng mất thời gian theo dõi =))
anh ấy sẽ nghĩ: thôi, làm tới chi nữa, tiền đòi dc chút chút rồi, ai nói gì kệ, mình có tiền là dc rồi, hí hí, giở trò hù dọa cái là có tiền, oh yeah =))

C
Chung quy cũng là muốn đòi lại tiền thôi chứ quan tâm gì đến trong sạch forum, không dung dưỡng scam... gì chứ, thôi thì nói đại ra đi cho vuông còn bày đặt đạo đức lễ nghĩa, nghe nhảm vãi :)
Chuẩn luôn! (y)

Ăn não để sống à?
Quyết định nhờ BQT qua gặp Saolamiu đàm phán rf cho 21 người là
1. Giúp BQT không cần phải rf 30% (tối đa 100$) theo rule
2. Vụ này sẽ không cần nhờ đến cảnh sát vì Forum này chưa đăng ký giấy phép nên không thích dính líu gì đến cảnh sát.
Nếu BQT không làm được thì bọn mình dùng tiền lót cho công an làm, mà điều này Shin không muốn nên mình chỉ muốn đội ngũ BQT Forum suy nghĩ kĩ.

Ăn não để sống à?
Quyết định nhờ BQT qua gặp Saolamiu đàm phán rf cho 21 người là
1. Giúp BQT không cần phải rf 30% (tối đa 100$) theo rule
2. Vụ này sẽ không cần nhờ đến cảnh sát vì Forum này chưa đăng ký giấy phép nên không thích dính líu gì đến cảnh sát.
Nếu BQT không làm được thì bọn mình dùng tiền lót cho công an làm, mà điều này Shin không muốn nên mình chỉ muốn đội ngũ BQT Forum suy nghĩ kĩ.

cậu đã chat với tớ về vụ này nhưng có vẻ cậu đang đi sai đường rồi.

1. BQT chả liên quan gì, MOD ngay từ đầu cũng chỉ là MEMBER đc Admin cho quyền để hỗ trợ forum thôi. Thông tin thì admin giữ (thật giả cũng chả biết đc) nếu có vấn đề thì admin chỉ có thể cung cấp info mà thôi. Thế nên ko ép Admin phải abc này nọ đc.

Cũng đừng đe doạ forum , cậu đang kiếm tiền trong ngôi nhà chung này đấy.

2. Nói thẳng ra , có gan thì làm đến cùng với cơ quan pháp luật. Doạ cái lồng gì nữa. Nó sợ nó đã éo đi scam. Doạ scammer éo đc quay ra doạ admin, doạ forum à? ( Doạ cũng đc éo gì đâu, admin biết éo saolamiu , B là ai thoả với chả thuận??)

Nói thì giỏi, làm thì như.... Shit. Giờ thì vui lòng bớt lảm nhảm, chém gió. Ngồi xuống bàn, viết cái đơn. Rồi ra bưu điện gửi và ngồi chờ kết quả đi.

Chả hiểu việc này liên quan gì đến 4room mà Admin lại chịu trả 30% nhỉ ?
gmb09 scam của những người này hay sao vậy !?

TOPIC NGỪNG Ở ĐÂY ĐƯỢC RỒI.

KO... À PHẢI LÀ ĐEK AI RẢNH QUAN TÂM THỚT NÓI GÌ NỮA ĐÂU. ^_^ SEARCH RA 1 ĐỐNG TOPIC THỚT TẠO VỀ VỤ NÀY THÌ ĐA PHẦN "CHÉM GIÓ" VÀ KẾT QUẢ TOPIC NÀY XUẤT HIỆN CŨNG CHO THẤY ĐIỀU ĐÓ.

NGHE ĐỒN 22 ĐỨA CHỈ CÓ 1 ĐỨA DUY NHẤT NỘP ĐƠN CHO CA VÀ NG ĐÓ DĨ NHIÊN KO PHẢI LÀ TH THỚT - TOÀN ĐI CHÉM GIÓ MÀ, CÒN NG KIA KO NÓI GÌ MÀ LÀM LUÔN. :D

BÀ CON CŨNG NÊN CẨN THẬN VỚI THỚT. CÓ "TRIỆU CHỨNG" CHÉM GIÓ NẶNG (XEM QUA CÁC TOPIC THỚT TẠO VÀ CÁC CMT), thêm cái thời gian join và số like, post,... (đa phần khi scamer scam xong bà con đều nói đến vấn đề này.)

MÀ 1 TRONG CÁC KẾT QUẢ CUỐI CÙNG CUẢ "TRIỆU CHỨNG" NÀY THÌ MỌI NGƯỜI ĐÃ RÕ.
T không khẳng định 100% mà chỉ là bảo mọi người cẩn thận, chắc thớt ko phiền chứ?. :D))))) Nếu muốn cảnh báo cho mọi người thì cảnh báo từ khi sự việc chưa xảy ra, chứ nhiều thím chờ ng ta ăn scam rồi mới bay vào "t biết mà, t biết trước mà,...". :D

CẨN TẮC VÔ ÁY NÁY.

ĐÃ CÓ NGƯỜI ĐẠI DIỆN LÀM VIỆC!
ĐÃ BÁO CẢNH SÁT!
ĐÃ NHẬN RF TỪ BQT!

P/s: Không reply chim lợn chém gió, đừng vào đây tự kỉ nữa.

bạn mấy tuổi mà gọi 22 người này là "đứa" ?
mừng quá, sỉ mấy nạn nhân riết cuối cùng cũng có ng ló ra thêm. :D)))))))))) tưởng chìm hết rồi chứ.

ló càng nhiều càng tốt, phim này nội dung hay, cốt truyện rõ ràng, mà kết thúc "không có hậu" thì hơi phí. :cool:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,521
174,803
Latest member
net88vip
Back
Top Bottom