Waiting for Answer Cần người đại diện làm việc với cảnh sát vụ Saolamiu (CDA)

Status
Not open for further replies.
Trình độ cao bị trình độ cao hơn lừa thì tốt nhất nên im lặng. PTC scam hoàn toàn hợp pháp:) Chẳng qua do admin vietnam chứ admin nước ngoài thì mấy bác ko làm gì dc nó đâu:) Tóm lại là chả đâu vào đâu cả, để thời gian mà tìm site khác mà dep tiền vào thu hồi vốn

Đây không phải là mục chat đâu mà các bạn không liên quan cũng vào cắn nhé! Nếu muốn các bạn lập trong box chat rồi vào đấy mà cắn nhau, không liên quan cũng vào cắn vài phát cho người khác phải chửi hả bạn? Ở chỗ mình thì hay gọi các bạn là CON MỊA NHIỀU CHUYỆN, BÀ TÁM,... rảnh thì kiếm việc mà phụ gđ đi bạn!
Không cần phải cắn càn thế đâu, comment ở đây vi phạm rule nào của forum vậy, tag mod vào đây ban acc đi.
Còn ko vi phạm thì câm đi, càng nói càng lộ cái bản chất ngu của mình ra, không thích bị nói thì đừng có post bài, lên face hay yahoo tự lập group mà chơi với nhau đi rồi thích ai thì add cho vào nhé, ah hay là tự lập cái forum đi rồi vào mà viết bài, ghét đứa nào ban acc luôn cho nhanh.
Ngu thì bị scam thôi kêu la om sòm :rolleyes:

Nó còn học ah. Lo gì ko giải quyết đc. Gửi đơn lên trường. Bỏ vài củ thuê Giang hồ chặn đường. Chặp khiếp nó trả lại thôi. Nếu nó báo ca thì càng dễ giải quyết. Còn ko giải quyết được bỏ vài củ mình mua vé máy bay đến nhà thăm nó cho.
Nó mà còn học là mình lên báo trường đuổi học rồi. Nó học chung trường vs mình. Tiếc là ra trường mất rồi

Không cần phải cắn càn thế đâu, comment ở đây vi phạm rule nào của forum vậy, tag mod vào đây ban acc đi.
Còn ko vi phạm thì câm đi, càng nói càng lộ cái bản chất ngu của mình ra, không thích bị nói thì đừng có post bài, lên face hay yahoo tự lập group mà chơi với nhau đi rồi thích ai thì add cho vào nhé, ah hay là tự lập cái forum đi rồi vào mà viết bài, ghét đứa nào ban acc luôn cho nhanh.
Ngu thì bị scam thôi kêu la om sòm :rolleyes:
Để người khác tự đánh giá là được rồi. Bạn có thấy có BÀ TÁM nào bị công an bỏ tù vì tội nhiều chuyện chưa? Cứ yêu tâm mà nhiều chuyện đi nhé bạn!

có nhiều bạn vào comment kiểu: ptc vốn là scam, chơi là phải chịu, ............bla bla bla.

Ok, các bạn nói ko sai. Nhưng có vẻ như các bạn vào comment mà ko tìm hiểu kĩ vấn đề.

Tại sao mọi người lại tức giận và làm to chuyện.

1. Có sự liên quan giữa MOD gmb bên bõx PTC trong việc lập topic "dìm hàng" grandbux + "nâng bi" cho cái site scam kia với hàng loạt thông tin giả (admin là người nước ngoài, admin là bạn của B, admin uy tín, admin có công ty cânada,....) . Trong khi bản thân MOD này biết thừa admin là @saolamiu đã có phốt site scam trước đây. Và có sự quan hệ vay mượn tiền bạc trong đó

Không có "những lời dối trá" của MOD này thì chả ai dám mang 1 đống tiền ném vào mấy site ko tên tuổi như vậy đâu

==> Lừa đảo thông tin , dụ member 1 cách dối trá, tiếp tay cho scammer (dù vô tình hay cố ý).

Chính vì vậy mới có những topic này, mà có vậy MOD kia mới bị banned chứ ko thì nó cứ trả lời kiểu bố đời, ko liên quan thì anh em PTC còn ăn cam dài dài.

Sự việc có kết quả hay không thì phải đợi thời gian, ko biết các nạn nhân khác thế nào nhưng bạn mình đã gửi đơn và họ đã thụ lý và đang điều tra rồi (đúng dịp nghỉ lễ nên hơi bát nháo) , giờ chỉ đợi họ củng cổ hồ sơ và đưa vào xử lý thôi . Kết quả có ra sao thì cũng đã làm tất cả những gì có thể , ko phải làm trò con bò với mấy thằng scammer kia cho mệt

ko ủng hộ được ng ta 1 vài câu thì thôi . toàn thấy người ở đâu vào đá đểu @@ . thấy ng ta bị scam chắc vui lắm :mad::mad:
mình thấy bản chất của PTC là scam rồi,như probux huyền thoại đó thôi :D, rồi ai DEP :D:D:p, chả lẽ ông gmb gì đó ép mem dep à :p, do chính tay mấy bác ấy dep đấy chứ :D:D, rồi lên đây báo C50 :p, vào giới MMO rồi, có lời thì cũng có lỗ, không ai có thể lời mãi được, nếu thế thì giàu hết cmnr :D:D:D:D:D

mình thấy bản chất của PTC là scam rồi,như probux huyền thoại đó thôi :D, rồi ai DEP :D:D:p, chả lẽ ông gmb gì đó ép mem dep à :p, do chính tay mấy bác ấy dep đấy chứ :D:D, rồi lên đây báo C50 :p, vào giới MMO rồi, có lời thì cũng có lỗ, không ai có thể lời mãi được, nếu thế thì giàu hết cmnr :D:D:D:D:D
bác càng nói càng ngu (sr nếu xúc phạm) , giờ ra xã hội, bác mang thông tin giả đi lừa đảo gạ người đầu tư xem có bị công an túm ngay ko mà ở đó nói ép hay ko ép. Việc đầu tư thì phải có thông tin rõ ràng , còn việc cố tình đưa thông tin giả mạo thì là lừa đảo cmnr. Ở MMO ko bắt vô tù đc thì cũng banned ra đảo.

Quan trọng là nó xuất phát từ miệng 1 thằng MOD khá uy tín, chưa có phốt. Chứ còn cỡ bác, có lập 100 cái topic cũng chả ai thèm quan tâm,OK (bực vcl)

bác càng nói càng ngu (sr nếu xúc phạm) , giờ ra xã hội, bác mang thông tin giả đi lừa đảo gạ người đầu tư xem có bị công an túm ngay ko mà ở đó nói ép hay ko ép. Việc đầu tư thì phải có thông tin rõ ràng , còn việc cố tình đưa thông tin giả mạo thì là lừa đảo cmnr. Ở MMO ko bắt vô tù đc thì cũng banned ra đảo.

Quan trọng là nó xuất phát từ miệng 1 thằng MOD khá uy tín, chưa có phốt. Chứ còn cỡ bác, có lập 100 cái topic cũng chả ai thèm quan tâm,OK (bực vcl)
ở đời tốt nhất ko nên tin 1 ai cả :p :D, ai bảo mấy thằng đó tin =]] =]] =]] =]] =]] =]] =]] =]], chỉ có mỗi cái nick màu đ*o có gì nữa bảo hiểm cũng ko rồi gây lòng tin = cách support mem bla bla ... cái đó ai chả làm đc, nộp đơn làm mod thì có biết đc fake cmnd hay ko :p , dựng lòng tin với me cỡ 1 năm rồi scam 1 quả lớn thì ai chả làm được, nhiều pro ptc cũng có chơi site này đâu =]], do mấy đứa dep ngu thui

ở đời tốt nhất ko nên tin 1 ai cả :p :D, ai bảo mấy thằng đó tin =]] =]] =]] =]] =]] =]] =]] =]] mình cũng bực vkl ra nhưng mình ko thích xúc phạm ng khác như bác hay mấy thánh khác đâu :p:confused:

Quan trọng là vẫn còn 1 đống người tin thằng B kia nó éo liên quan, thậm chí nếu bác vô danh éo làm to chuyện thì giờ nó vẫn là MOD forum đấy.

Bác đã éo hiểu chuyện, cứ vào phán như thánh nghe bực cả mình. Người ta kiếm ra tiền, người ta tự biết cách tiêu. Bác kiếm đc nhiều tiền hơn người ta ko mà cứ vào phán này nọ.

Chốt lại: lý do vụ việc này làm to, LÀ DO CÓ MOD TIẾP TAY SCAMMER, chứ éo phải vì bị site scam. Tiền quan trọng đấy nhưng quan trọng hơn tiền là việc bị mấy thằng scammer dắt mũi còn cay gấp bội. Ok, nói đến đây mà éo chịu hiểu thì đi mua não nhét vào đầu đi

(Sr hơi bực nên dùng từ quá khích, anh em nào khó chịu thì cứ tạm thay chữ éo kia bằng chữ không nhé)

P/s: éo comment nữa, toàn thể loại trẻ trâu , não rỗng nói thêm bực mình

-

Quan trọng là vẫn còn 1 đống người tin thằng B kia nó éo liên quan, thậm chí nếu bác vô danh éo làm to chuyện thì giờ nó vẫn là MOD forum đấy.

Bác đã éo hiểu chuyện, cứ vào phán như thánh nghe bực cả mình. Người ta kiếm ra tiền, người ta tự biết cách tiêu. Bác kiếm đc nhiều tiền hơn người ta ko mà cứ vào phán này nọ.

Chốt lại: lý do vụ việc này làm to, LÀ DO CÓ MOD TIẾP TAY SCAMMER, chứ éo phải vì bị site scam. Tiền quan trọng đấy nhưng quan trọng hơn tiền là việc bị mấy thằng scammer dắt mũi còn cay gấp bội. Ok, nói đến đây mà éo chịu hiểu thì đi mua não nhét vào đầu đi

(Sr hơi bực nên dùng từ quá khích, anh em nào khó chịu thì cứ tạm thay chữ éo kia bằng chữ không nhé)
mới edit lại đọc đi :p, mình cũng chả có time nghe bác *** đâu :p:D

ở đời tốt nhất ko nên tin 1 ai cả :p :D, ai bảo mấy thằng đó tin =]] =]] =]] =]] =]] =]] =]] =]], chỉ có mỗi cái nick màu đ*o có gì nữa bảo hiểm cũng ko rồi gây lòng tin = cách support mem bla bla ... cái đó ai chả làm đc, nộp đơn làm mod thì có biết đc fake cmnd hay ko :p , dựng lòng tin với me cỡ 1 năm rồi scam 1 quả lớn thì ai chả làm được, nhiều pro ptc cũng có chơi site này đâu =]], do mấy đứa dep ngu thui
Bác ở ngoài không dính gì tới vụ này thì nói thế nào chả được :rolleyes:
Mấy thằng tây thì ko có cách gì đòi lại nó, còn VN thì địa chỉ rõ rành rành ra, dùng pháp luật hay luật rừng cũng có cơ hội lấy lại tiền thì tội gì không làm.
Bác mà bị nó scam cả nghìn $ mà có cơ hội lấy lại được hoặc cơ hội bỏ tù nó hoặc cơ hội chửi thì xem bác có còn nói thế nữa ko.

Kẻ thì vừa đi vừa cười, người thì vừa ngồi vừa chửi, rồi cây cũng về với đất, gió cũng về với mây thôi

Đây không phải là mục chat đâu mà các bạn không liên quan cũng vào cắn nhé! Nếu muốn các bạn lập trong box chat rồi vào đấy mà cắn nhau, không liên quan cũng vào cắn vài phát cho người khác phải chửi hả bạn? Ở chỗ mình thì hay gọi các bạn là CON MỊA NHIỀU CHUYỆN, BÀ TÁM,... rảnh thì kiếm việc mà phụ gđ đi bạn!
cảm ơn lời khen :D

Để người khác tự đánh giá là được rồi. Bạn có thấy có BÀ TÁM nào bị công an bỏ tù vì tội nhiều chuyện chưa? Cứ yêu tâm mà nhiều chuyện đi nhé bạn!
Cám ơn, mình vẫn đang rất yên tâm "nhiều chuyện" như bạn nói đây.
Éo ủng hộ scammer nhưng ghét cái thái độ của một vài bạn bị scam, mấy bạn bị scam, mấy bạn mất tiền thì mấy bạn tưởng mấy bạn là cha người ta hay sao mà ai vào comment nói trái ý các bạn là các bạn nhảy vào chửi. Điển hình là thằng chủ thớt này không cần biết ai vào comment làm gì, góp ý, đưa ý kiến... nó chả cần biết góp ý cái gì lập tức nhảy vào mỉa mai, xủa rả người ta, bạn thích thì đọc lại nhé.
Thứ 2 là việc nhiều bạn bị spam thấy người ta bảo chơi ptc thì chấp nhận scam đi là bô bô cái mồm ko chấp nhận bọn scam hoành hoành thế nọ thế kia, vậy sao không đi kiện đi như bạn bác YouandIvn ấy, có hồ sơ vác đơn kiện ngay, đằng này hô hào mọi người gây áp lực với ban quản trị forum lấy hết chứng cứ để đi kiện xong có rồi lại quay sang kêu BQT đi thỏa thuận với scam refund lại ít tiền để khỏi đi kiện và dọa nếu không sẽ đi kiện cho forum nó sập luôn => Thế cái chống lại scam hoành hoành của các bạn vẫn ra rả nó nằm ở chỗ nào ấy nhỉ :cool:. Hay là các bạn đang lợi dụng thế khó của người khác để tạo áp lực hòng có lợi cho mình.
Nói rồi chúng mày giỏi thì vác đơn đi kiện ngay đi, khi nào thằng scam bị bắt như tuyên bố của chúng mày thì tao lập topic xin lỗi ngay và chấp nhận ban acc ngay và thề không bao giờ bước chân vào forum này nữa. Còn không thì chúng mày nên câm họng và chấp nhận bị scam tiền đi đừng lên đây post mấy cái topic vớ vẩn làm rác forum nhé o_O

P/s: éo comment nữa, toàn thể loại trẻ trâu , não rỗng nói thêm bực mình

-
nói năng ôn tồn lại nầu arnold schwarzenegger, mình đồng tình với cậu nhưng lời lẽ đừng có đao búa quá! ^^

nói năng ôn tồn lại nầu arnold schwarzenegger, mình đồng tình với cậu nhưng lời lẽ đừng có đao búa quá! ^^
ai cũng có vài phút điên dở trong ngày :D Nhiều khi tự nhiên nổi lên, khó kiềm :p

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,473
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week