can1doithu trả thù cá nhân nên scam tiền refund

Status
Not open for further replies.

young2009

Senior
Reactions
287
MR
0.013
vấn đề là lúc ngày 25 hay 26 gì đó tháng 10 , mình có mua 1 RDP 15$/tháng .Nhưng 1 ngày sao đó do có chiện bùn nên ko chiến nữa nên yêu cầu refund với giá 12$ ( vì thấy lúc trước có mua hàng bác ấy nên hỏi thử xem được ko , dù gì cũng chỉ là RDP nên setup mấy hồi ). Mặc dù ko đúng rule nên có refund hay ko mình cũng chịu ( xem như cầu may vậy ).

Sao đó bác ấy ko chịu và xóa nick YH mình ,thiếc nghĩ cho dù ko chịu thì thôi vì rules có ghi rõ mà . Nhưng sao lại chơi cái trò xóa nick chứ .Thế là mình treo 1 cái tool làm MMO thôi và CPU load 100% nên làm cho cả VPS lag .Thế là sao đó nó update rules và bảo mình vi phạm rules và đòi dell User mình , nó còn nói tao muốn sửa rules thế nào là chiện của tao . Mình nghĩ lại dù sao cũng ảnh hưởng các mem dùng chung VPS nên thôi . Dời cái tool đó qua VPS full admin của mình để treo

31-10 mình đã chia lại cái RDP đó cho 1 thằng bạn chơi PTU với giá 10$ và từ đó mình ko vào RDP nữa . Đến ngày 3/11 bạn mình đt cho mình bảo là RDP die rồi với lại hay lỗi cái Jdownload ko mở lên được và mình đã rf 10$ lại cho nó . Sao đó lên thread của can1doithu yêu cầu rf vì lí do VPS die . Vậy mà nó lấy việc công trả thù riêng ko rf cho mình với cái lí do là mình làm cho VPS die . Nghỉ thật tức cười vì mình có vào đâu mà làm VPS die . can1doithu nói độ live của VPS thì ai cũng công nhận . Xin thưa rằng là dù VPS có live lâu cách mấy nhưng ko phải hàng chính hãng nên cũng phải die thôi vào 1 time nào đó chứ đâu phải lifetime .VPS die thì ông ấy lây cái lí do là mình làm die khác nào trả thù cá nhân

P\S mình cũng biết là ngày hôm đó cũng có vài VPS khác die cùng 1 lượt . Ko lẽ cũng đều do mình làm à . Mong Mod or Admin xem xét , mình đã mmo lâu rồi , ko phải vì có vài $ lẽ mà làm cái report mà phải cho mọi người thấy cái thái độ làm việc của can1doithu

P/S blog chat về thái độ của can1doithu , người luôn tự cho mình là Pro muốn xúc phạm ai thì xuc phạm

Last edited by a moderator:
Là sao nhỉ,cậu chia lại rpd cho bạn cậu,cậu không làm thì có thể là bạn của cậu!!!
nó đâu có biết cái tool của mình đâu , mình cũng xóa cái data tool đó rồi . Nó chỉ PTU như các RDP khác thôi mà . Sao lại lỗi tại nó được

sao bà con báo scam mà ko up bằng chừng thì cũng như ko, mang thêm tôi vu khống nửa ấy chứ :binhsua58:

sao bà con báo scam mà ko up bằng chừng thì cũng như ko, mang thêm tôi vu khống nửa ấy chứ :binhsua58:
ko hiểu cậu cần bằng chứng là gì .Tất cả bằng chứng đều nằm trong cái topic sell VPS của can1doithu rồi .Và sự thật là hiện giờ VPS nó die nhưng ko refund cho mình và vu khống mình làm VPS die

bị can vào giải thích cho mọi người xem nào. theo mình biết thì dịch vụ can1doithu rất good mà. mình mua acc HMA của cậu này mấy lần bị die đều được change và 1 key kis hiện giờ vẫn đang dùng. thái độ support rất ok mà :).

bị can vào giải thích cho mọi người xem nào. theo mình biết thì dịch vụ can1doithu rất good mà. mình mua acc HMA của cậu này mấy lần bị die đều được change và 1 key kis hiện giờ vẫn đang dùng. thái độ support rất ok mà :).
lúc trước tôi cũng mua 1 HMA của can1doithu . Sp rất tốt . Nhưng ko có nghĩa là can1doithu muốn vu khống ai thì vu khống nhé

lúc trước tôi cũng mua 1 HMA của can1doithu . Sp rất tốt . Nhưng ko có nghĩa là can1doithu muốn vu khống ai thì vu khống nhé
Thôi bớt nóng đi cậu, chuyện đâu có đó mà^^:binhsua43:

Mod và admin đâu rồi .Chẳng lẽ can1doithu ko vào thì cung im lặng luôn à

sao cứ im lặng vậy nhỉ

im lặng là vàng :D.................................

Mod và admin đâu rồi . can1doithu scam tiền tôi mà Mod vẫn im lặng à

Đây là vài lời nói với chủ topic :

Tui SCAM? Đây là cuộc mua bán, cậu mua thì tui sell. Cậu send tiền thì tui send hàng. Xong xuôi nhé. Còn việc tui ko bảo hành cho cậu là vì cậu sai rule sử dụng, lần đầu cậu xài CPU load 100% trong thời gian dài, tui chỉ nhắc nhở cậu khi user khác phàn nàn. Như theo rule : Lần 1 nhắc nhở, lần 2 del user. Cậu vi phạm sau khi tui nhắc nhở thì vẫn tiếp tục để CPU chạy 50-70% rồi sau gần 1 tuần VPS bị shutdown. Trước lúc VPS bị shutdown thì chỉ có user cậu và 1 user khác online để backup data là zeannguyen2002, sau đó user này đã chuyển sang vps xài lun trong hôm đó , còn lại 3 user khác họ đều ko xài đến vì cái mặt cức của cậu làm cho ng khác éo xài dc gì cả. Bằng chứng là 3 user khác họ ko đụng đến bữa giờ nên họ ko biết là vps bị gì cả, cách đây 1 -2 hôm họ mới báo là vps ko vào đc nhá cậu. ===> Chỉ 1 mình cậu online server chạy soft làm CPU load 50-70% trong thời gian dài. Và hôm sau thì VPS bị shutdown ===> Cậu chính là ng làm vps shutdown.

****Nói chung, tóm tắt lại cho anh em ở ngoài cuộc hiểu thế này. Đầu tiên, him này mua RDP nhưng do gì đó nên muốn tớ rf lại, do đọc log chat nó ghi thấy ghét quá nên ko đồng ý, chứ anh em khác ai đã sử dụng service của mình đều biết hen, có chuyện gì cũng làm vừa lòng cả 2 bên :)

Do ko đc rf theo ý him, him bắt đầu quay lại sủa, sủa chán rồi tính cắn. Cắn để vps die hòng lấy dc ít $ rf. Ko dc rf bắt đầu quay ra report :)

***Hôm qua có đọc topic này rồi nhưng chưa cmt, để anh em xem và cho ý kiến về viec support của mình để mình rút kình nghiệm nếu có sai sót. Mình thanks all anh em đã cho ý kiến. Nói thằng ra mình chỉ nhiệt tình và hỗ trợ cho anh em nào lịch sự, thông cảm với nhau. Còn những loại âm binh như chủ thread này thì " có qua, có lại" nhé.

Đây là vài lời nói với chủ topic :

Tui SCAM? Đây là cuộc mua bán, cậu mua thì tui sell. Cậu send tiền thì tui send hàng. Xong xuôi nhé. Còn việc tui ko bảo hành cho cậu là vì cậu sai rule sử dụng, lần đầu cậu xài CPU load 100% trong thời gian dài, tui chỉ nhắc nhở cậu khi user khác phàn nàn. Như theo rule : Lần 1 nhắc nhở, lần 2 del user. Cậu vi phạm sau khi tui nhắc nhở thì vẫn tiếp tục để CPU chạy 50-70% rồi sau gần 1 tuần VPS bị shutdown. Trước lúc VPS bị shutdown thì chỉ có user cậu và 1 user khác online để backup data là zeannguyen2002, sau đó user này đã chuyển sang vps xài lun trong hôm đó , còn lại 3 user khác họ đều ko xài đến vì cái mặt cức của cậu làm cho ng khác éo xài dc gì cả. Bằng chứng là 3 user khác họ ko đụng đến bữa giờ nên họ ko biết là vps bị gì cả, cách đây 1 -2 hôm họ mới báo là vps ko vào đc nhá cậu. ===> Chỉ 1 mình cậu online server chạy soft làm CPU load 50-70% trong thời gian dài. Và hôm sau thì VPS bị shutdown ===> Cậu chính là ng làm vps shutdown.

****Nói chung, tóm tắt lại cho anh em ở ngoài cuộc hiểu thế này. Đầu tiên, him này mua RDP nhưng do gì đó nên muốn tớ rf lại, do đọc log chat nó ghi thấy ghét quá nên ko đồng ý, chứ anh em khác ai đã sử dụng service của mình đều biết hen, có chuyện gì cũng làm vừa lòng cả 2 bên :)

Do ko đc rf theo ý him, him bắt đầu quay lại sủa, sủa chán rồi tính cắn. Cắn để vps die hòng lấy dc ít $ rf. Ko dc rf bắt đầu quay ra report :)

***Hôm qua có đọc topic này rồi nhưng chưa cmt, để anh em xem và cho ý kiến về viec support của mình để mình rút kình nghiệm nếu có sai sót. Mình thanks all anh em đã cho ý kiến. Nói thằng ra mình chỉ nhiệt tình và hỗ trợ cho anh em nào lịch sự, thông cảm với nhau. Còn những loại âm binh như chủ thread này thì " có qua, có lại" nhé.

Tôi không biết bạn là ai, bạn ở đâu hay làm nghề gì, nhưng cách mà bạn ăn nói với khách hàng như vậy liệu có ổn không?

HMA mình bán chả bao giờ die :D

Tôi không biết bạn là ai, bạn ở đâu hay làm nghề gì, nhưng cách mà bạn ăn nói với khách hàng như vậy liệu có ổn không?

sr nhé bạn hiền, tui nói những lời đó là với những người như chủ thread. Khách khứa gì loại đó, ko buy tui còn cám ơn, đỡ có chuyện như hôm nay.

Mình cũng thấy dịch vụ can1doithu ổn mà. Vẫn nợ $ VPS hắn vì ryushare chưa paid :binhsua28:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,456
173,623
Latest member
king33nl

Most viewed of week

Most discussed of week