Cảnh báo kiểu loại scam !!!

Status
Not open for further replies.
Vừa a Dương có gọi cho mình, yên tâm là anh ấy ko scam đâu mọi người,đang có chuyện hiểu lầm , anh ấy đang ở bên ngoài công tác nên tối mới onl giải thích được, ảnh bảo yêu cầu chủ thớt show cái log chat nên cho mọi người coi, chứ chỉ show thế kia thì ko có bằng chứng gì đc

Show log chat nên nha chủ thớt

Tôi đang suy sụp đây. Còn ai ném gạch thì proof đó
Còn gạch nữa nè !

Anh Dương được một cơ hội được PR miễn phí rồi đây. Đã nổi tiếng nay còn nổi tiếng hơn.

Thứ nhất: ổng nói đã chuyển 80LR cho thằng nào đó. 1.700.000 mà lấy có 80LR ah`. Ko lẽ như vậy còn ko nghi ngờ
Thứ 2: Đang chat với ổng thì chắc chắn là ngồi máy hoặc dang cầm đt chat hoặc ngồi nhà. Mà cùng lúc đó thì đang nghe đt với ổng, nói 1 hồi ổng bảo đang ngoài đường nên tắt máy khi khác nc
Thứ 3: ổng sẽ lái qua cái nick kia scam em đó, làm lá chắn cho ổng. Cái kịch bản mượn gió bẻ măng thì rõ rồi khỏi thắc mắc. Ổng ngồi tạo nick mấy hồi, nghĩ kịch bản này nọ scam, rồi lại bảo thg kia scam đó. Rồi tin từ từ lắng xuống, làm thêm vụ nữa

Thứ nhất: ổng nói đã chuyển 80LR cho thằng nào đó. 1.700.000 mà lấy có 80LR ah`. Ko lẽ như vậy còn ko nghi ngờ
Thứ 2: Đang chat với ổng thì chắc chắn là ngồi máy hoặc dang cầm đt chat hoặc ngồi nhà. Mà cùng lúc đó thì đang nghe đt với ổng, nói 1 hồi ổng bảo đang ngoài đường nên tắt máy khi khác nc
Thứ 3: ổng sẽ lái qua cái nick kia scam em đó, làm lá chắn cho ổng. Cái kịch bản mượn gió bẻ măng thì rõ rồi khỏi thắc mắc. Ổng ngồi tạo nick mấy hồi, nghĩ kịch bản này nọ scam, rồi lại bảo thg kia scam đó. Rồi tin từ từ lắng xuống, làm thêm vụ nữa

Mọi lời nói chỉ là ngụy biện thôi bạn, giỏi thì show cái log chat nên cho mọi người coi. ảnh giao dịch hàng chục triệu còn chả sao, huống hồ cái hơn 1tr của cậu

vãi cái ông chủ thớt.bao nhiêu người nói mà cứ khăng khăng bảo anh dương scam.chắc lần đầu gd bị scamer lợi dụng rồi.đợi tối a dương vào giải đáp cho chứ đừng suy diễn thế nhé.

---------- Post added at 04:51 PM ---------- Previous post was at 04:50 PM ----------

mà ông ko hiểu show log chat là thế nào à mà cứ show rồi show rồi đâu?????????

bạn cứ đợi anh Dương tối nay về rùi nói tiếp nhe !
còn việc bạn nới ở trên thì Rùa ko đồng ý lắm vì 1tr7 cũng ko đáng là mấy để mất cái uy tín làm ăn bao lâu nay của a Dương , từng giao dịch hàng chục lần mõi lần ko dưới 100-500lr
Thứ nhất 80lr vì là exchanger nên bán ra thi giá 21.25-21.3 họp lệ là 1tr7
Thứ hai với số tiền 1tr7 sao ko alo nói chuyện trực tiếp luôn lại nhá máy ,
Thứ ba a Dương đang công tác nên ở ngoài đường
Rùa rất hiểu cảm giác mất tiền oan ức vì thế nên bạn hiện giờ rất bùn hãy đợi a Dương lên giải thích và có câu trả lời xác đáng nhe !

bạn bình tĩnh tối anh duong ve giải quyết đừng manh động không khéo mất trắng, uy tin anh duong duoc nhu ngày hôm nay bõ tiền tỷ ra cung không mua được, chẳng lẻ gì 1.7t mà đánh mất đi nhân cách và uy tin??? bạn yên tam đi...

vừa nói chuyện dt với D, có lẽ bạn bị rơi vô bẫy của scam rồi. Kịch bản như thế này
scam nói chuyện với bạn nói sẽ bán AP cho bạn = 1t7 và yêu cầu bạn gởi $ vô tk của D
scam nói chuyện với D mua 80LR ( 80 lR = 1t7 hợp lý mà bạn 21.5*80=1t72)
D thấy 1t7 gởi vào tk nên đã chuyển LR cho scam
bạn bị scam lừa 1t7
--------------------------------------------------
Tuy nhiên vì bạn gởi $ vô tk của D nên hy vọng D có hình thức giải quyết hợp lý. Chờ D ol giải quyết!!!!! mình vẫn nhắc lại câu trên nếu xác nhận được đúng là D scam mình sẽ hổ trợ bạn 50% số $.

vừa nói chuyện dt với D, có lẽ bạn bị rơi vô bẫy của scam rồi. Kịch bản như thế này
scam nói chuyện với bạn nói sẽ bán AP cho bạn = 1t7 và yêu cầu bạn gởi $ vô tk của D
bạn bị scam lừa 1t7
Tuy nhiên vì bạn gởi $ vô tk của D nên hy vọng D có hình thức giải quyết hợp lý. Chờ D ol giải quyết!!!!! mình vẫn nhắc lại câu trên nếu xác nhận được đúng là D scam mình sẽ hổ trợ bạn 50% số $.

Đừng nên nhá máy mà hãy nói chiện đàng quàng bạn à, tốn chưa tới 1k vnd, rút kinh nghiệm lần sau.

Sao chủ thớt nguy hiểm vậy ta?
Lần đầu tiên sở hữu 100AP và mình biết tới MMO4VN cũng là lúc mà mình chủ động liên lạc cho a Dương qua điện thoại. Anh ấy kêu mình send $ trước, mình đồng ý. Và cậu biết không? Mãi 2 ngày sau a Dương mới gửi tiền cho tớ. Trong time đó, cũng có lúc tớ nghĩ rằng a Dương scam tớ nhưng vẫn giữ lòng tin ở a Dương rằng sẽ không bị anh ấy scam đâu. Lúc đó a Dương chuyển tiền là khoảng 11h đêm, nhưng vẫn gọi cho mình và xin lỗi về sự chậm chễ. Còn mình thì cám ơn rối rít.
Kể từ đó mình toàn bán $ cho a Dương nếu như a Dương có nhu cầu hoặc nhờ a Dương trung gian mà a Dương không một lần nhận chút tiền thù lao dù mình có nhã ý tặng anh ấy. Cũng có lần giao dịch tới hơn 30 triệu mà cũng có sự châm chễ 1 vài hôm (vì mình dùng tài khoản ngân hàng khác) nhưng chưa một lần mình nghĩ a Dương scam.

---
P.s: Không nên đánh phủ đầu như thê làm mất uy tín của a Dương như thế bạn à. Tại sao bạn không call hỏi a Dương hay post log chát lên đây???
Tớ từng bị lừa 200$ nhưng cũng không thèm chửi hay nói nặng lời với người scam tớ một câu. Không phải vì tớ có nhiều tiền... Mà vì tớ nghĩ trên đời ắt có luật Nhân - Quả. Bố tớ luôn dặn tớ một câu mà tớ nhớ mãi "dù là người ăn xin cũng phải ăn nói thật lễ phép, khi người ta vô nhà xin gạo hay cơm thì cũng phải dùng ống đong gạo cho tử tế rồi cho người ta". Cho đi một ít nhưng bạn sẽ nhận lại rất nhiều thôi bạn à...

bạn bị scam lừa 1t7
Chắc là vậy yêu cầu chủ thớt chụp log chat với bên thứ 3 để sự thật lộ tẩy

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,473
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week