Cảnh báo kiểu loại scam !!!

Status
Not open for further replies.
Uy tín của a Dương bao lâu nay đâu thể chỉ vì 1tr7 mà bán rẻ đc, có hiểu lầm gì thôi, để tối về ảnh giải thích, ko đi đâu mà vội :)

:m082: mới ex 1000 lr về bank mà nói j vậy ??

Nói gì thì nói nhưng tớ cảm thấy scam kiểu này vẫn có lỗ hở, nếu chủ thớt xác thực được là vũ duy tân thì đúng là bị lừa, còn 0 được thì chính chủ thớt mới là scam, cái này gọi là ăn cướp còn la làng, bạn chỉ úp hình và proof send tiền, chứ chuyện bạn tự bịa ra 2 nick rồi đi scam anh Dương vẫn có thể xảy ra, nick yahoo mà, tôi muốn clone thì cả đống :)

Sau khi đọc log chat mình đã hỉu ra vấn đề:

scamer mua LR của anh Dương, đồng thời chat với khổ chủ là nhờ anh Dương trung gian.

Khổ chủ không hề pm anh Dương hỏi là " anh đang làm trung gian cho em ah ?" , mà chỉ hỏi sau khi đã chuyển tiền cho anh Dương. Trong thời gian nhận tiền đó, scamer đã đưa acc LR cho anh Dương chuyển.

Khổ chủ chuyển cho anh Dương đợi mãi ko thấy phản hồi mới pm anh Dương là " anh đang làm trung gian cho em ah ?" , lúc này thì đã quá muộn.

Chia buồn cùng cậu :)

vừa nói chuyện dt với D, có lẽ bạn bị rơi vô bẫy của scam rồi. Kịch bản như thế này
scam nói chuyện với bạn nói sẽ bán AP cho bạn = 1t7 và yêu cầu bạn gởi $ vô tk của D
scam nói chuyện với D mua 80LR ( 80 lR = 1t7 hợp lý mà bạn 21.5*80=1t72)
D thấy 1t7 gởi vào tk nên đã chuyển LR cho scam
bạn bị scam lừa 1t7
--------------------------------------------------
Tuy nhiên vì bạn gởi $ vô tk của D nên hy vọng D có hình thức giải quyết hợp lý. Chờ D ol giải quyết!!!!! mình vẫn nhắc lại câu trên nếu xác nhận được đúng là D scam mình sẽ hổ trợ bạn 50% số $.

Anh dương mà scam mình hổ trợ bạn thêm 50% nữa bạn yên tâm nhé !

scamer mua LR của anh Dương, đồng thời chat với khổ chủ là nhờ anh Dương trung gian.

Khổ chủ không hề pm anh Dương hỏi là " anh đang làm trung gian cho em ah ?" , mà chỉ hỏi sau khi đã chuyển tiền cho anh Dương. Trong thời gian nhận tiền đó, scamer đã đưa acc LR cho anh Dương chuyển.

Khổ chủ chuyển cho anh Dương đợi mãi ko thấy phản hồi mới pm anh Dương là " anh đang làm trung gian cho em ah ?" , lúc này thì đã quá muộn.

Chính xác rồi đó Conan đây chăng :D => Bí ẩn đã được mở ra => Vụ án kết thúc ai về nhà nấy =))

Bao nhiêu người bảo lãnh cho bác D thì bác còn lo gì nữa. Đợi tối giải quyết nhé

các b" đã đọc hết chưa mà lém gạch chủ thớt ,

ai chả hốt hoảng
bạn này k hiểu cách thức scam rồi. vì thằng kua72 lúc đấy đang pm vs bác duong tạo gd khác..

---------- Post added at 05:17 PM ---------- Previous post was at 05:14 PM ----------

trung gian nà người mà cả 2 bên gd phải hiểu rõ và biết rõ ràng luôn luôn phải chat vs trung gian và bên mua/bán trướctrong khi gd. chứ cứ thế send tiền ùi k bảo trung gian 1 câu nào thì ai mà biết đường :binhsua141:

scam ngày càng tinh vi khổ cho những người làm trung gian

Tin soc nhat thang day

Last edited by a moderator:

Up cái này giải oan cho anh Dương già iu vấu :)

thèng này dùng 2 nick =)) chat mà gửi chỉ 1.7tr thằng A đòi tiền trước rồi thằng B pm đòi tiếp =))

Chuẩn luôn.Cũng đang định nói vậy thì bạn này đã nói rồi. Kịch bản này mình vừa gặp hồi sáng.2 phát liện.
Có mỗi cái topic rao mua AP mà tỉ tỉ thằng đòi giao dịch bắt send tiền trước mà kêu trung gian qua aD thì quanh co.Anh em nên cẩn thận!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,655
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week