Cảnh báo kiểu loại scam !!!

Status
Not open for further replies.
Cần thì check luôn TK ACB của tôi so với CMND. Tôi có hình CMND đây. Nếu ai ko tin tôi là vuduytan
Còn nick đen thì sao? Nick đen cũng là người
Cũng cẩn thận chứ, trước khi chuyển thì nhờ ổng pm số máy vào số tôi. Xong mới chuyển.

Còn ông nào nói luật nhân quả thì tôi ko tin đâu, thuyết nho giáo chỉ giỏi ru ngủ người phương Đông thôi. Nhìn lịch sử thì thằng Tây nó có nhiều công trình hơn, vì sao? Vì nó ko có Nho giáo

1 cái nữa, tôi chơi forex thua 2.5 triệu vẫn ko lăn tăn gì, vì tôi đã chấp nhận nó. Còn đây tiền này tôi đã send vào TK chính chủ nhưng lại ko nhận dc. Ai cũng có bài học riêng cho mình, còn cái giá thì tùy thuộc mỗi người, tính tôi rất cẩn thận, veri phone rồi mới send. Vậy mà vẫn bị

Còn 1tr7, đối với tôi thì lớn, chưa làm ra tiền nhưng vẫn stress. Tự nhủ của đi thay người, thôi coi như bài học, nhưng khó quá.
Đối với gia đình tôi thì 1-2 ngày có thể làm ra chừng đó tiền, cũng tự nhủ như vậy nhưng ko thể nào nguôi. Thấy có lỗi thế nào...

Ai suy diễn gì thì cứ suy diễn. Ai giỏi IT hacker gì đó thì check IP xem tôi như thế nào
Seach cái nick kia thì lòi 1 đống hình, ko biết phải nó ko

Sau khi đọc log chat mình đã hỉu ra vấn đề:

scamer mua LR của anh Dương, đồng thời chat với khổ chủ là nhờ anh Dương trung gian.

Khổ chủ không hề pm anh Dương hỏi là " anh đang làm trung gian cho em ah ?" , mà chỉ hỏi sau khi đã chuyển tiền cho anh Dương. Trong thời gian nhận tiền đó, scamer đã đưa acc LR cho anh Dương chuyển.

Khổ chủ chuyển cho anh Dương đợi mãi ko thấy phản hồi mới pm anh Dương là " anh đang làm trung gian cho em ah ?" , lúc này thì đã quá muộn.

Chia buồn cùng cậu :)

quote lại giải oan cho anh ý :)

Cần thì check luôn TK ACB của tôi so với CMND. Tôi có hình CMND đây. Nếu ai ko tin tôi là vuduytan
Còn nick đen thì sao? Nick đen cũng là người
Cũng cẩn thận chứ, trước khi chuyển thì nhờ ổng pm số máy vào số tôi. Xong mới chuyển.

Còn ông nào nói luật nhân quả thì tôi ko tin đâu, thuyết nho giáo chỉ giỏi ru ngủ người phương Đông thôi. Nhìn lịch sử thì thằng Tây nó có nhiều công trình hơn, vì sao? Vì nó ko có Nho giáo

1 cái nữa, tôi chơi forex thua 2.5 triệu vẫn ko lăn tăn gì, vì tôi đã chấp nhận nó. Còn đây tiền này tôi đã send vào TK chính chủ nhưng lại ko nhận dc. Ai cũng có bài học riêng cho mình, còn cái giá thì tùy thuộc mỗi người, tính tôi rất cẩn thận, veri phone rồi mới send. Vậy mà vẫn bị

Còn 1tr7, đối với tôi thì lớn, chưa làm ra tiền nhưng vẫn stress. Tự nhủ của đi thay người, thôi coi như bài học, nhưng khó quá.
Đối với gia đình tôi thì 1-2 ngày có thể làm ra chừng đó tiền, cũng tự nhủ như vậy nhưng ko thể nào nguôi. Thấy có lỗi thế nào...

Ai suy diễn gì thì cứ suy diễn. Ai giỏi IT hacker gì đó thì check IP xem tôi như thế nào
Seach cái nick kia thì lòi 1 đống hình, ko biết phải nó ko

cậu đã rút ra được bài học chưa vậy =)), đọc cái phần lí giải của tớ nhé =))

Chắc lập topic bình chọn những kiểu Scam hay nhất lịch sữ loài người quá :m158

Chắc lập topic bình chọn những kiểu Scam hay nhất lịch sữ loài người quá :m158

Đúng là chỉ có loài người mới nghĩ ra nổi =))

Nhưng tôi đã send tiền vào đúng TK của ông D chứ có TK nào khác đâu. Ko nhận dc thì report scam.

Lỗi thì mình ko biết ở ai, nhưng rõ ràng là anh Dương ko scam cậu ah :), vì anh Dương đã send LR cho scammer rồi mà :)

Nhưng tôi đã send tiền vào đúng TK của ông D chứ có TK nào khác đâu. Ko nhận dc thì report scam.

mà thắc mắc sao lại chat với yahoo là nguyendaiduong1980 rồi giao dịch lun , rồi 1 hồi lại vào chat với duongnd1980 là bị scam nhỉ ?

Kiểu này rút kinh nghiệm khi trung gian nên lập phòng chat 3 người. Mà công nhận scammer siêu thật @@

Topic này tốn quá nhiều giấy mực của cánh Spam =))

Theo mình nghiên cứu thì spam ở đây chả tăng post cậu ạ =))

Ô thế phải làm thế nào giờ, theo bạn là a Dương phải trả lại bạn tiền à, còn anh ấy mất $80 à :| Tóm gọn là chuyển đổi từ bạn là nạn nhân sang anh ấy làm nạn nhân à :|

Forum cái mở cái phần small ex để làm gì ko biết? Cứ ít hay nhiều gì thì cũng làm cái topic cho người ta vào xác nhận. Đãm bảo luôn là nick ex bị hack thì bạn vẫn được đền bù 100% =))

Ô thế phải làm thế nào giờ, theo bạn là a Dương phải trả lại bạn tiền à, còn anh ấy mất $80 à :| Tóm gọn là chuyển đổi từ bạn là nạn nhân sang anh ấy làm nạn nhân à :|
Tại sao cứ nghĩ tôi là thủ phạm hoặc nạn nhân mà ko phải là ông D
Thôi bây giờ tôi đã chấp nhận rồi đó
Vừa rồi tôi cũng nói thẳng và tâm sự với mẹ tôi rồi. Ngạc nhiên là bà ko hề la mắng mà nói rất nhẹ nhàng, chỉ bảo tận tình
Còn ông D nếu giải quyết dc thì mừng

Last edited by a moderator:
Cũng dúng day bác, tiền không phải lá mía, cho dù lớn hay nhỏ cũng là tiền.
Nhưng trước hết de kết tội người ta Scam hay ko thì bác cũng phải cho thời gian 24h, chứ lúc nhà người ta cúp điện hay bác send xong nó rớt mạng chưa vào yahoo dc mới có 30p mà bác la ó lên, hoặc lúc đó gia đình người ta có chuyện đột xuất thì bác cũng thông cảm chứ và bác phải cung cấp đầy đủ bằng chứng thuyet phục.
Mọi người chỉ tin vào chứng cứ, ông Dương có địa chỉ đấy, nếu bác khẳng định là scam thì có CA đó bác cứ tự nhiên.
Còn như là bác bịa chuyện thì bác vu khống cho người khác thì tội là ở bác.

Tiền thì theo mình thấy là không có mất đâu chẳng qua là lấy muộn 1 tí thôi.

bác dương gd nhanh gọn lẹ đã gd mấy lần ok hết....................up cho bác dương zô giải quyết:D

nếu giao dịch hoàn toàn qua điện thoại (gọi nói chuyện chứ ko SMS) có khả năng bị scam ko các pro ?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,654
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week