Chiến hay bay ???? Scam or Continue ????

Chiến hay bay ???? Scam or Continue ????

• Scam luôn

Votes: 19 43.2%
  • Lùi một để tiến 3

Votes: 25 56.8%

• Total voters
    44
Ăn cơm trước kẻng ko thể nói là hư được bạn ah. Yêu mà, đôi khi nó nồng cháy đến nỗi quên cả bản thân. Nhưng đa phần đều là do các anh chủ động đòi hỏi thôi, con gái mà, ai lại ko muốn giữ mình, nhưng con gái thường dễ bị lời ngon tiếng ngọt dụ dỗ, yêu bằng tai mà.

Bạn có bao giờ yêu chưa? Lần đầu yêu đương, đối với ai tình yêu cũng đều đẹp cả. Những em gái ít đi chơi, suốt ngày ru rú trong nhà thì thường hay bị bọn con trai dụ lắm. Bởi thế khuyên các bạn gái nên ra ngoài tiếp xúc nhiều với xã hộ, sẽ tốt hơn, biết đâu lại dụ ngược lại bọn tron trai :D

Với mình, tình yêu là phải tinh khiết, nó ko đánh đồng với tình dục. 1 người con trai, nếu yêu thương thật lòng người con gái của mình, người ấy sẽ biết làm thế nào để giữ gìn và trân trọng người con gái cho đến khi dc cho phép. Người con gái dc dạy dỗ đàng hoàng cũng phải thế, phải biết giữ mình, biết dừng lại đúng lúc khi người yêu đòi hỏi vượt quá giới hạn. Khi yêu bằng tâm hồn, chỉ cần 1 ánh nhìn da diết đã đủ làm ngta cảm thấy chạnh lòng rung động, 1 cái tựa vai đã đủ làm người ta ghi khắc đến trọn đời, những cái hôn nhẹ, những cử chỉ ôm ấp dịu dàng đã đủ làm 2 người đang lạc lối trong thế giới của riêng họ thỏa mãn. Ko nhất thiết phải lên giường mới gọi là "đủ cho 1 tình yêu". Những cuộc tình trc kẻng quá sớm trong thực tế rất dễ tan thành mây khói, rất dễ nhàm chán nhau. Có 1 đoạn thơ mà hồi đi học cô giáo đưa vào bài giảng mà mình rất thích, đó là :
"Đừng nhặt con ốc vàng
Sóng xô vào tận bãi
Những cái gì dễ dãi
Có bao giờ bền lâu ?"

chấc nó cũng là dạng gái con nhà không lành rồi, nghe bạn kể như thế chấc nó đã là món hàng đã qua tay nhiều thần rồi, con gái mà thế thì nó không sớm muộn cắm sừng bạn đó, lời khuyên và kinh nghiệm của 1 thần kute như tui là bạn nên wen chơi thôi không nên iu thật lòng vì con gái mà như thế không đáng để bọn kute như tôi và bạn iu đâu hahahah.....

Với mình, tình yêu là phải tinh khiết, nó ko đánh đồng với tình dục. 1 người con trai, nếu yêu thương thật lòng người con gái của mình, người ấy sẽ biết làm thế nào để giữ gìn và trân trọng người con gái cho đến khi dc cho phép. Người con gái dc dạy dỗ đàng hoàng cũng phải thế, phải biết giữ mình, biết dừng lại đúng lúc khi người yêu đòi hỏi vượt quá giới hạn. Khi yêu bằng tâm hồn, chỉ cần 1 ánh nhìn da diết đã đủ làm ngta cảm thấy chạnh lòng rung động, 1 cái tựa vai đã đủ làm người ta ghi khắc đến trọn đời, những cái hôn nhẹ, những cử chỉ ôm ấp dịu dàng đã đủ làm 2 người đang lạc lối trong thế giới của riêng họ thỏa mãn. Ko nhất thiết phải lên giường mới gọi là "đủ cho 1 tình yêu". Những cuộc tình trc kẻng quá sớm trong thực tế rất dễ tan thành mây khói, rất dễ nhàm chán nhau. Có 1 đoạn thơ mà hồi đi học cô giáo đưa vào bài giảng mà mình rất thích, đó là :
"Đừng nhặt con ốc vàng
Sóng xô vào tận bãi
Những cái gì dễ dãi
Có bao giờ bền lâu ?"

Mình nghĩ có lẽ hiện giờ bạn chưa có người yêu, hãy yêu đi rồi hãy nói bạn ah :)

Tình yêu và Tình dục,Không thể tách rời nhau các bạn à,..Yêu,người ta muốn có nhau,Muôn nhau,Nhưng quan trong,muốn như thế nào,...Không thể nói Tình yêu Trong sáng là không có bóng dáng Tình dục được..ý niệm ấy sai hoàn toàn,...Vì Đều là con người đều có nhu cậu hạnh phúc và khoái cảm,..Ai cũng thế thôi..
Còn về Chuyện của chú Chủ topic Thì mình khuyên : Tránh xa cô ấy ra,Cậu cần 1 người đàng hoàn hơn,..Không thể nào chấp nhận 1con bố mà tối ngày "sử dụng" thằng bô đi rước mổi khi nhậu về,...1 ngày cậu busy,nó sẽ hú 1 anh chàng khác,...
QUan niệm : đã không yêu thì thôi,Đừng có suy nghỉ chơi qua đường, đừng nghỉ để nó tới đâu thì tới,...làm thế bạn sẽ hại tuog lai của mình và của cô ấy..
chào bạn

Mình nghĩ có lẽ hiện giờ bạn chưa có người yêu, hãy yêu đi rồi hãy nói bạn ah :)

đúng là hiện tại ko iu ai, đang đóng vai " người độc thân vui vẻ " , hehe
Nhưng quá khứ từng quen biết 1 người....chia ly đã 5 năm, đến nay chưa gặp dc ng nào thứ 2 sánh bằng người ấy
Một người yêu thanh cao, bao dung độ lượng, kiếp này sinh ra dc quen biết 1 người như vậy với mình đã đủ rồi. Dù tình chẳng đến đâu...Có duyên mà ko phận cũng đành chịu thôi

Mà hình như vô lộn box "ông tám" thì phải, ham hố quá, số đông toàn đặt tình dục trên tình yêu :)) Hình như khi tám với bà tám như mình thì khác, với ông 8 lại khác =)) Em ko nói t/y tách rời t/d nhák các bác. Có chăng chỉ là biết kềm chế trc hôn nhân thôi. Nhìn mấy đứa học sinh bây h mới cấp 2, kiến thức phòng the chưa có đã "iu" vội, đi nạo phá thai hà rầm làm em sởn tóc gáy quá :( Ghê gớm

đúng là hiện tại ko iu ai, đang đóng vai " người độc thân vui vẻ " , hehe
Nhưng quá khứ từng quen biết 1 người....chia ly đã 5 năm, đến nay chưa gặp dc ng nào thứ 2 sánh bằng người ấy
Một người yêu thanh cao, bao dung độ lượng, kiếp này sinh ra dc quen biết 1 người như vậy với mình đã đủ rồi. Dù tình chẳng đến đâu...Có duyên mà ko phận cũng đành chịu thôi

Mà hình như vô lộn box "ông tám" thì phải, ham hố quá, số đông toàn đặt tình dục trên tình yêu :)) Hình như khi tám với bà tám như mình thì khác, với ông 8 lại khác =)) Em ko nói t/y tách rời t/d nhák các bác. Có chăng chỉ là biết kềm chế trc hôn nhân thôi. Nhìn mấy đứa học sinh bây h mới cấp 2, kiến thức phòng the chưa có đã "iu" vội, đi nạo phá thai hà rầm làm em sởn tóc gáy quá :( Ghê gớm

Bạn ơi, cách đây 5 năm xã hội ko phải như bây giờ, cách đây 5 năm quả thật tình yêu luôn là 1 cái gì đó rất đẹp và lãng mạn.. cách đây 5 năm mình đã từng yêu say đắm, lúc đó trong đầu mình luôn có ý nghĩ rằng, tình yêu luôn trong sáng và hồn nhiên, yêu mà chẳng dám nắm tay, gặp nhau ngại ngùng, đi chơi 2 đứa ngồi cách nhau ... 1 mét @@... vì xã hội làm con người ta thay đổi. Nhưng mình đâu phải là đặt tình dục lên trên tình yêu. Với lại tình dục của mình ko phải chỉ là chuyện đó. Tình dục có thể là cái hôn môi, cái ôm ấp yêu thương.. Thật sự thì mình cũng đang quen 1 người, hơn 1 năm rưỡi rồi, chuyện gì cũng đã từng, chỉ trừ chuyện đó .. nói chung là, giờ bạn yêu thì bạn sẽ hiểu :)

giống hoàn cảnh của mình thế ...
tiếc là mình đã biết trước đó em ý có ng yêu và đã chia tay rồi ... mình ko muốn yêu 1 ng mà ng đó ko bao giờ nghĩ tới mình ...
bạn nên tìm hiểu xem cô ấy là ng thế nào đã rồi hãy nghĩ tới chuyên scam hay continue nhé .

Bạn ơi, cách đây 5 năm xã hội ko phải như bây giờ, cách đây 5 năm quả thật tình yêu luôn là 1 cái gì đó rất đẹp và lãng mạn.. cách đây 5 năm mình đã từng yêu say đắm, lúc đó trong đầu mình luôn có ý nghĩ rằng, tình yêu luôn trong sáng và hồn nhiên, yêu mà chẳng dám nắm tay, gặp nhau ngại ngùng, đi chơi 2 đứa ngồi cách nhau ... 1 mét @@... vì xã hội làm con người ta thay đổi. Nhưng mình đâu phải là đặt tình dục lên trên tình yêu. Với lại tình dục của mình ko phải chỉ là chuyện đó. Tình dục có thể là cái hôn môi, cái ôm ấp yêu thương.. Thật sự thì mình cũng đang quen 1 người, hơn 1 năm rưỡi rồi, chuyện gì cũng đã từng, chỉ trừ chuyện đó .. nói chung là, giờ bạn yêu thì bạn sẽ hiểu :)

thì bởi, xã hội h thực dụng thế, đang lai căng giữa tây và ta, chả giống ai kả :)) Nhố nhố nhăng nhăng. Nhưng mình nghĩ, tính cách con người ko dễ thay đổi 1 sớm 1 chiều, có chăng là mình uốn nắn sao cho nó hợp thời, cho dễ sống với thời cuộc thôi. Tụi bạn mình hay nói "đáng lẽ mày phải sinh ra hồi thập niên 1960 sẽ hạp với mày hơn" =)) Mình cũng hay kể với mấy đứa bạn thân về người tình xưa, nói về mẫu người lí tưởng mình sẽ chọn làm bạn đời sau này, chúng nó đều mở to mắt thốt lên "Mày đang tìm chàng trai của hư ảo àh" =)) Pohand, keke. Biết rằng sẽ khó, nhưng mình sẽ đợi, ko tìm dc ng ưng ý thì ở vậy, chẳng sao hết, đỡ hơn bắt buộc phải lấy người mình ko iu, như cực hình

Hai bạn LukeLucy và thieucuong. Stop tranh luận.
Bạn LukeLucy nên về thời phong kiến nhé. Trước kia mình cũng như LukeLucy, nhưng đã yêu rồi thì không thế nữa.

Gần 1000 view mà có 25 Vote. Ít quá.

.. chẳng có cái zì cho không cả , coi chừng đổ vỏ óc đấy nhá .. theo tớ thì cứ từ từ mà tìm hiểu , rồi quyết định Continue hay Stop Loss cũng chưa muộn , chúc bạn hiền may mắn nhá .. gúc lắc ky lắc ky ài ..

trời , con gái gì mà hay say rượu vậy , lại còn chủ động nữa .... => nó có kinh nghiệm rồi ( đôi khi đã làm tình rồi đấy chứ ) .. theo mình thì bác cứ chén , nếu thấy nó có máu ( còn trinh tiết thì yêu ) còn ko thì phắn , ko là nó cắm sừng lúc nào ko biết , có nghĩa là mình chơi rồi chạy làng ,hehe

trời , con gái gì mà hay say rượu vậy , lại còn chủ động nữa .... => nó có kinh nghiệm rồi ( đôi khi đã làm tình rồi đấy chứ ) .. theo mình thì bác cứ chén , nếu thấy nó có máu ( còn trinh tiết thì yêu ) còn ko thì phắn , ko là nó cắm sừng lúc nào ko biết , có nghĩa là mình chơi rồi chạy làng ,hehe

kinh nghiệm thế bác :m021:

Đúnh ý mình. bây giờ cáo thành tinh nhiều lắm nên ta phải trở thành thợ săn thôi =))

Em cũng ko bit tư vấn sao cho anh, anh nghĩ anh làm sao đúng với trường hợp đó thì làm. Anh ko ôm nó thì nó càng mê anh :m146: vì hiếm có thèn con trai nào "tốt" như vậy

p/s bỏ vào box fun time sao lại box này :|

cu này nói đúng đó !

con gái mà say như thế thi ko được tý nào- giờ còn đang trong thời gian tim hiểu, chưa thể gọi là người yêu, nhưng anh có chắc là sau này yêu nhau anh se chấp nhận người yêu mình say như thế ko?

web08 coi chừng bị con nhỏ đó cho ăn sầu riêng, giờ nguy hiểm lắm con gái mà ăn nhậu say xỉn lung tung chấc quan hệ tùm lum thằng, tính thêm 1 thằng nữa là bạn đó và cứ thế lại tiếp tục... chấc nhỏ này bị sida rồi coi chừng củi lửa cẩn thận !

Chân thành cảm ơn các bác, nhưng mình đã nói rồi, ko có chuyện mình đổ vỏ cho người khác, chỉ thắc mắc mình nên Scam hay Continue hay là bỏ qua chia tay và ko làm gì.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week