Help Chơi offer có vi phạm pháp luật không.

Status
Not open for further replies.
Hình như là Admin bị phạt hành chính vì mở site kinh doanh không xin phép, còn member làm offer thì vi phạm luật hình sự đi tù. :binhsua144:

vừa thi mít tờ xong CA tin học nó phát hiện ra mình và thía là bị gọi lên đồn. cái đờ mờ đã phạt 20 củ rồi còn bắt close site. các bạn nhìn mà rút kinh nghiệm đi nhé.. rút sớm còn kip

vừa thi mít tờ xong CA tin học nó phát hiện ra mình và thía là bị gọi lên đồn. cái đờ mờ đã phạt 20 củ rồi còn bắt close site. các bạn nhìn mà rút kinh nghiệm đi nhé.. rút sớm còn kip

lại làm cho em nó sợ nữa rồi ..............

Site của cậu là site gì thế.Nói rõ cho a e hiểu xem nào.Lo quá ak.

cho xin cái poof 20 củ xem nó đẹp ntn nào

20 củ cũng chơi =)) . Giờ bảo dừng có mà đánh đố :binhsua144:

Giao hết site account đây cho mình,mình hy sinh cho:binhsua121:

ôNG THỚT ĐÚNG LÀ RỖI HƠI, SỢ THÌ ĐỪNG CÓ LÀM. mà có làm chẳng sao. Có làm cái gì, chỉ khảo sát và download ,register đi tù cái mẹ gì,CỤT HỨNG..........

ôNG THỚT ĐÚNG LÀ RỖI HƠI, SỢ THÌ ĐỪNG CÓ LÀM. mà có làm chẳng sao. Có làm cái gì, chỉ khảo sát và download ,register đi tù cái mẹ gì,CỤT HỨNG..........

thì là vầy, muốn chơi offer phải fake IP, cái này ai cũng biết, có cái đó thì dính tới pháp luật, thế thôi, chủ thớt ko biết thì đặt câu hỏi cho mấy bạn trong 4rum thảo luận, có j đâu mà cậu nhảy dựng lên ghê thế :binhsua119:

thì là vầy, muốn chơi offer phải fake IP, cái này ai cũng biết, có cái đó thì dính tới pháp luật, thế thôi, chủ thớt ko biết thì đặt câu hỏi cho mấy bạn trong 4rum thảo luận, có j đâu mà cậu nhảy dựng lên ghê thế :binhsua119:
Luật này có hồi nào thế, sao trước giờ k biết. hay đây là luật của 100 nghìn năm sau :m014:

Luật này có hồi nào thế, sao trước giờ k biết. hay đây là luật của 100 nghìn năm sau :m014:

hj, cái này mình cũng không rõ, tuần trước ngồi tán dóc vs mấy đứa bạn sinh viên có đem chuyện offer này nọ ra hỏi nó thì nó bảo như thế,:binhsua123:

dù sao cũng mong nó nói sai, mình đang cày cạp vs seosprint kiếm vốn mua socks để chuyển qua offer đây mà :binhsua113:

Tán với ai chẳng tán, tán với mấy đứa vinh viên, anh em yên tâm đi, cứ làm offers di, kiếm thêm thu nhập để lo học hành, Ngồi mỏi đít ngày mới được 2-3$ .cũng là mồ hôi công sức chứ có hít gió đâu. Lừa đảo con mẹ gì. Môi tội VN mình thị trường quản cáo nó không chấp nhận thôi chứ giờ cũng có offers vn đó thôi. Cày cả tuần đùng một cái nét nó trừ hết thế là lại về xin tiền mẹ. Mẹ ơi tháng này gửi con một ít! làm gì con?, con đi đong gạo. Khổ thân mẹ quá. Cả tạ lúa mới có 700k.....Anh em sv hãy cố lên, newbid cố lên.

Lừa đảo ai nhỉ ?? Mình dùng sock lừa đảo thằng admin .. thằng admin là bạn mình thiệt thòi nó ko báo công an thì thôi ai báo ??? CÒn thằng admin ? nó người bị hại mà :binhsua46:

Đã từng bị 2 anh công an đến tận nhà mời lên đồn hỏi thăm : Tiền từ Paypal về Bank là nguồn tiền nào , yêu cầu log on vào cái Paypal để check history , thấy số tiền gửi nhiều từ BLVD,KSix, Sonic ... Nó hỏi đây là công việc gì , tại sao nó lại gửi tiền nhiều đến như vậy , cung cấp cái Proof và Invoice bảng lương hàng tháng đây , làm việc tự do hả , sao số tiền lớn thế , thế có hợp đồng lao động và đăng ký kinh doanh, mã số thuế ko . Làm sao kéo traffic nhiều cho nó hay vậy chỉ tụi a làm với , e vui lòng show các forum em quảng cáo các sản phẩm của công ty nó .

Sau 1 hồi chém gió 3 tiếng đồng hồ , nhờ ông anh làm bên Ủy Ban Nhân Dân Q1 qua , nói vài câu, lo lót tiền , thì mình dc cho về , nhưng 2 anh công an đó hăm , lần sau mà dc mời lên là phải bắt buộc khai hết sự viêc và show proof ra hết , ko là sẽ bị tam giam về vụ trốn thuế rất cao .

Nhà mình ngay quận 1, bị 2 thằng đó mới lên đồn điều tra tội phạm công nghệ cao ngay trên đường Nguyễn Trãi Q1 . Mình may mắn nên dc cho về . Bây giờ mình ko dám sử dụng info của mình nữa , lấy info của thằng anh để nhận tiền Paypal cho đỡ , mà ko bít mai mốt nó truy thằng anh, thì chắc là thằng a sẽ khai ra mình . Ac thiệt

Đây là câu chuyện chính xác 100% ko bịa đặt và đó cũng là 1 lý do mà site mình ko sôm tụ như hồi xưa . Mình cũng sắp sửa đi du lịch vài nơi để xả stress và cho tình hình bớt căng .
Còn các mem nào làm lẻ tẻ thì ko cần phải lo , công an ko sờ gáy đâu, chỉ sờ gáy ai làm quá mạnh thôi .

Má ơi :binhsua144: Lại còn thế nữa , thôi anh đi ở ẩn đây, có gì đừng khai anh ra nhé

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week