Announce Clone nick của rất nhiều thành viên

Status
Not open for further replies.
đơn giản là 2 thằng bạn cùng phòng và cùng tham gia mmo4me.

em thấy ngăn chặn scam + tung hứng chính mình = cách diệt clone ko khả thi mấy anh ạ vì :

- Phải ban quá nhiều + nghe giải thích ko thể xuể

- Cùng xóm trọ trùng ip là chuyện thường

- Nhờ reg nick hộ

- Ko phải ai clone nick cũng tà ý , như clone để tỏ tình (iu ko dám nói) như bác WonderlandAlice chẳng hạn :p

Em nghĩ thay vì diệt nick clone thì lập 1 hòm thư tố cáo ý , hố hố , j chứ giác quan thứ 6 của con ng cũng nhạy lắm . Ai muốn an toàn ko bị gạt tiền , trước khi giao dịch nhờ admin check hộ nó có clone nick hay ko , thấy đứa nào ex mà khả nghi thì cứ viết thư cho admin , xem nó trùng ip với nick nào , lòi ra liền

Ừkm, có nhiều trường hợp thế lắm, vs cả xài chung mạng nè, hoặc xài wifi, 3G, tiệm net....
Rất nhiều thứ nên cứ dựa vào IP mà ban thì đôi lúc cũng có nhiều sai sót :(

Thế thì lần sau yêu cầu cả 2 dùng chung 1 nick.Lấy tên là tên chủ phòng trọ nha.Banned đi anh :binhsua72:

---------- Post added at 11:11 AM ---------- Previous post was at 11:10 AM ----------

em thấy ngăn chặn scam + tung hứng chính mình = cách diệt clone ko khả thi mấy anh ạ vì :

-Quá nhiều ban + nghe giải thích ko thể xuể

- Cùng xóm trọ trùng ip là chuyện thường

- Nhờ reg nick hộ

- Ko phải ai clone nick cũng tà ý , như clone để tỏ tình (iu ko dám nói) như bác WonderlandAlice chẳng hạn :p

Em nghĩ thay vì diệt nick clone thì lập 1 hòm thư tố cáo ý , hố hố , j chứ giác quan thứ 6 của con ng cũng nhạy lắm . Ai muốn an toàn ko bị gạt tiền , trước khi giao dịch nhờ admin check hộ nó có clone nick hay ko , thấy đứa nào ex mà khả nghi thì cứ viết thư cho admin , xem nó trùng ip với nick nào , lòi ra liền
Ý tưởng điên rồ.Cứ giao dịch là nhờ admin check nick clone.Thì chi bằng nhờ admin làm trung gian cho khỏe
Bác có nhiều sáng kiến ghê

Thế thì lần sau yêu cầu cả 2 dùng chung 1 nick.Lấy tên là tên chủ phòng trọ nha.Banned đi anh :binhsua72:

---------- Post added at 11:11 AM ---------- Previous post was at 11:10 AM ----------

Ý tưởng điên rồ.Cứ giao dịch là nhờ admin check nick clone.Thì chi bằng nhờ admin làm trung gian cho khỏe

Trùm chém gió.hoho.sau này lở scam.tìm info chủ trọ.hehe

Ý tui , ai mở topic buôn bán cần phải dc admin thông qua xem có tiền án " clone nick " chưa . Ad duyệt thì mới dc phép sell , ex trong 4r . Nói cho dễ hiểu là sẽ chỉ dc buôn bán với mem khi đã có proof cho phép của admin . Tuy ko đảm bảo mem ko bị scam 100% nhưng sẽ giảm phần nào

---------- Post added at 12:25 PM ---------- Previous post was at 12:22 PM ----------

" proof duyệt " của admin , seller cần phải chụp lại dán lên trên đầu topic mua bán cho mọi ng đều thấy

clone thì banned đi......sao phải giải thích làm lại rules mới....mỗi người chỉ dùng duy nhất 1 ac....ai phạm qui banned vĩnh viễn.xem ai còn clone nick làm gi. bản thân mình chỉ sài nick chính..chưa bao giờ nghĩ clone nick....
++ vì sao dạo này scam nhiều các nick: nambeo...nhoknhut...Nocomment....thelastnamex....
ai ko biết quí trọng cái nick của mình thì banned thẳng tay...lí do có cả trăm ngàn li do....
++ Vì tương lai mmo lành mạnh...mỗi người chỉ dùng 1 nick duy nhất.........

Clone hầu hết là mục đích gạt $. Chưa thấy ai dùng nhiều nick post bài mà có mục đích tốt cả :binhsua104:

Nhiều khi dùng ultrasurf để vào facebook trong khi vẫn vào 4rum thì không biết phải trùng với bao nhiêu người. Nên BTQ cần xem xét lại vấn đề check IP

Chưa hề có rule cấm clone trước đây. Nên nếu nick nào clone mà có vấn đề thì anh Shin nên xử lý trước mà có lẽ nhưng nick được nêu ra ở page 1 đều có vấn đề cả. Rồi sau đó soạn ra vài rule nữa về việc clone nick này.

Nói thật clone nick chả có gì xấu. Forum nào tham gia mình cũng có ít nhất là 2 nick cả. Nhiều lúc gặp vài thằng ức chế vkl ra.ko thể chửi thẳng mặt nó ở nick chính dc ( nick chính luôn là nick có văn hóa :)) ) thì log vào nick clone chửi thẳng mặt nó.chấp nhận bị ban :D

Chống clone nick thật ra cũng chỉ là chống scam thôi.vì vậy forum nên quy định về mua bán.exchange trên 4rum chặt hơn nữa.

Tuy nhiên mình đồng ý với bạn nào đó nói là chỉ hạn chế 1 người chỉ có 2 nick hay một IP chỉ có thể đăng nhập dc với 2 nick. Quá thì ban cảnh cáo.ko giải trình dc cho cả đống nick ra đi :D

Mềnh hay dùng wifi ở trường vào 4rum ko biết có trùng IP với đứa nào ko

Trùng thế có thể check được dễ mà.
Ví dụ:
+ 2 nick trùng IP không clone thì không thể trùng hoài được. Hôm nay có thể trùng nhưng ngày mai thì IP có thể khác, cùng đăng nhập tại 1 thời điểm nhưng khác IP.
+ 2 nick trùng IP và clone: có quy luật về việc trùng IP và login, logout. Phân tích là có thể phát hiện được.

Nhiều khi dùng ultrasurf để vào facebook trong khi vẫn vào 4rum thì không biết phải trùng với bao nhiêu người. Nên BTQ cần xem xét lại vấn đề check IP

Thấy mọi người cần xem lại vấn đề clone nick thì đúng hơn. Mà bạn sửa host mà vào facebook, dùng ultrasurf làm gì. :binhsua104:

Trùng thế có thể check được dễ mà.
Ví dụ:
+ 2 nick trùng IP không clone thì không thể trùng hoài được. Hôm nay có thể trùng nhưng ngày mai thì IP có thể khác, cùng đăng nhập tại 1 thời điểm nhưng khác IP.
+ 2 nick trùng IP và clone: có quy luật về việc trùng IP và login, logout. Phân tích là có thể phát hiện được.

Vậy thì đỡ lo rồi,cái tội hay ôm laptop lên trường

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,472
173,650
Latest member
Lakhvinders1

Most viewed of week