Announce Clone nick của rất nhiều thành viên

Status
Not open for further replies.
Admin vào lập mỗi topic để hỏi , mà thấy các bác tranh luận ghê quá . Người bị hỏi có giải thik admin cũng chả bik đọc chỗ nào khi số trang cứ tăng vèo vèo:D

Tại sao phải clone nick? nếu nói là ko làm gì cả

admin cứ ban cho nó sạch sẽ 4rum. để nhiều quá, chắc clonic xong tự phê bình hoặc lăng xê cái nick của mình :
Ví dụ : nick A mới tạo bán 100LR
nick Xanh, nhảy vào nói đã giao dịch, có thể tin tưởng giao tiền trước, xong roj scam.
Nên admin cứ ban thẳng tay, ai có 2 nick thì ban bớt cho khỏe, còn lý do vì sao xài 2 nick thì báo cáo admin.

đúng là tui bó tay bạn đó, bạn đến diễn đàn nào không hiện và kêu gọi ta đăng ký? không cần đăng ký gì cả đọc và xem bài ầm ầm nói tới đây mà chưa hiểu đúng là nguyên con gà !

ai bảo mi là không là thành viên không đọc bài được? nhiêu đó là đủ hiểu mi rồi đó hãy xem lại và nha... mi ăn nói càng nói càng sai !

góp ý thui bạn hiền mình thấy, hắn bảo phải reg nick mới cho đọc bài, còn không thì không đọc bài được bạn nghĩ sao? đúng là mắc cười thật ây :binhsua88:

không có chuyện không login không đọc bài được đâu bạn, tui đọc có login đâu khi nào cần coment thì mới login thui...

e34987deb279d25ecc3cec161ed102a9_42214457.proof.bmp

Đây đây đọc bài mà không login hiện thông báo như thế này nha bác
Biết thì.....không biết thì.... nha bạn :binhsua75:
@ Admin nên off cái mod này là hay nhất :binhsua79:

e34987deb279d25ecc3cec161ed102a9_42214457.proof.bmp

Đây đây đọc bài mà không login hiện thông báo như thế này nha bác
Biết thì.....không biết thì.... nha bạn :binhsua75:
@ Admin nên off cái mod này là hay nhất :binhsua79:

Bạn clear cookie rồi view lại xem, vẫn tốt chán!

Chưa bao h clone nick để làm bậy =))
Chỉ có 1 lần cãi nhau bên box cạp cạp nên bị khoá môi 1 ngày =))
Đành phải tạo nick y chang để vào 4rum :m073:

Nếu là người ngay thẳng chẳng cần phải clone nick làm gì :)Có những người bị banned vì spam lại clone nick để vào spam tiếp,thiết nghĩ admin nên mạnh tay với những trường hợp clone nick :)

vãi đạn sao lại dính mình vào nhỉ , năm ngoái ở hà nội gần khu đại học bách khoa , chứ tớ làm mấy cái nick mới ra làm gì cơ chứ ? dân mmo ở hà nội là vô vàn , và đâu phải nhà nào cũng dùng địa chỉ IP tĩnh đc ? 99,99% là IP động nên trùng IP là bình thường , ai chơi mmo mà ko hiểu là thay địa chỉ IP là có mục đích , chứ đừng ban những nick nào mà người ta ko may dính phải IP tớ dùng rồi

vãi đạn sao lại dính mình vào nhỉ , năm ngoái ở hà nội gần khu đại học bách khoa , chứ tớ làm mấy cái nick mới ra làm gì cơ chứ ? dân mmo ở hà nội là vô vàn , và đâu phải nhà nào cũng dùng địa chỉ IP tĩnh đc ? 99,99% là IP động nên trùng IP là bình thường , ai chơi mmo mà ko hiểu là thay địa chỉ IP là có mục đích , chứ đừng ban những nick nào mà người ta ko may dính phải IP tớ dùng rồi

Trùng là band hết,band nick lày đê

nói túm lai la baned bớt,cho sach 4rum
1 ng sài chi nhiu acc,dn rồi spam nhau.....nhìu lém thì cũng 2,3 acc
đầng này toàn thấy 1 ip 5,6 acc

nói túm lai la baned bớt,cho sach 4rum
1 ng sài chi nhiu acc,dn rồi spam nhau.....nhìu lém thì cũng 2,3 acc
đầng này toàn thấy 1 ip 5,6 acc

vậy ban nick cậu chịu ko , bạn nick cậu cho 4rum sạch bớt nhé , toàn nói nhãm địch

Thấy các bác clone nhiều nick lý do hay nhỉ.Các bác hiểu dc bao nhiêu là trùng IP với cả clone nick,đó là 2 việc hoàn toàn khác nhau.Phải như nào thì admin mới để tiêu đề topic là clone nick chứ ko đề là nhiều nick trùng IP..giải thích làm gì nhiều :binhsua76:

theo tớ thấy không cần thiết phải lập cái acc thứ 2 nào cả, người đứng đắn thì chỉ đăng ký và sài 1 nick thôi, đừng có nói lý do banned gì ở đây, trùng ip phải nhiều lần, Admin mới lên tiếng, hiểu chưa :)

Thấy các bác clone nhiều nick lý do hay nhỉ.Các bác hiểu dc bao nhiêu là trùng IP với cả clone nick,đó là 2 việc hoàn toàn khác nhau.Phải như nào thì admin mới để tiêu đề topic là clone nick chứ ko đề là nhiều nick trùng IP..giải thích làm gì nhiều :binhsua76:

Đồng ý với bạn!
Trùng IP ngẫu nhiên thì nói làm gì.
Trùng IP có hệ thống mới là vấn đề.

Ngoài việc clone nick để scam ra thì vài chú reg nick để dễ chém gió, ví dụ 1 topic đang cãi nhau vì report scam, vì tranh ref thì các chú ấy sợ dùng nick thật sẽ giảm uy tín nên làm ra vài acc vào chém gió cho sướng tay :))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,472
173,650
Latest member
Lakhvinders1

Most viewed of week

Most discussed of week